Bạn nghĩ gì về Event quảng bá?

Pink

Thiếu Úy
Sắp tới L.k nen làm cái avata rồi cho tụi nó chia se đăng len trang cá nhân face . ai được nhìu like thì thưởng :) vì h` quảng cáo tren face là hữu dung nhất

vantienhd

Tester Dev -Hỗ Trợ Cài Đặt
Fb chỉ toan la mem FB . so like có thật sự nói lên số mem tham gia k ?

Cách tính điểm của bác , 10 điểm bên Dzo .....xem ra k còn là cạnh tranh công bằng nữa rồi .

Số like ko noi lên số mem tham gia là đúng, bất kỳ một sever nào mới mở mà có cai event này ko thể nói lên số mem tham gia! Nhưng tiếng vang của sever sẽ đi rất xa!

Bên dzo đc 10 điểm do bên đó đã có một cộng đồng ko mạnh nhưng đông! Người ta đâu có dại gì mà đi ngược lại vs truyền thống ?????????????

vantienhd

Tester Dev -Hỗ Trợ Cài Đặt
Thấy mấy bác sang bên dzo ghi là Sever Dzo sắp up 9.0 rồi bảo click vào link sau =)) bựa vãi hàng ra nhá =))

MrShj

Thượng Úy
cũng may là tớ vừa trã nick xanh cho BQT Dzo , nên k lại phãi dọn dẹp event của Lk mất ;;)
chúng nó Spam kháp 4room :)) . nhanh thật . chẳng mấy chốc ai cung biet .

Anniversary

Gia nhập giang hồ
Đúng là cái thời ngồi một chỗ gõ gõ face như đi tù tự kỉ thì có lẽ quảng bá trên face khá hiệu quả như Pink gà nói, bạn bè nó giúp nhau thì cũng click khí thế chứ chẳng suy nghĩ gì hết.:rolleyes:

Quảng bá nhiều rồi vào đợt CB và OB sv chịu tải nổi không nhỉ ^^, LK ước mơ có 500 người mà giờ đã cán mốc hơn rồi, 1 người 2acc nữa thì hơi nhiều đó LK :P

Với lại event này thực chất là đi spam diễn đàn người ta đặc biệt chú Dzo=]]. Nói gì nói đi spam diễn đàn người ta, một người quản lí nhìn vào thấy banner bay tùm lum cũng điên lắm chứ:eek:. Các thành phần rảnh rỗi đi spam thì phần nhiều là mấy tên quậy tung đất tung trời, để các chú ấy test game coi bộ giống giao trứng cho ác, nhưng nhờ vậy game cũng sinh động hơn:D

KTeam nên thiết kế event về game, về những thông tin trong game để các bạn vừa tìm hiểu game kĩ hơn, lại có kiến thức chuẩn -> phần thưởng để những người có kiến thức chuẩn test game là phù hợp.

Ví dụ đề xướng 5 tên GM dự là sẽ onl game nhưng chỉ có 3 tên là xài rồi mọi người chọn (chứ không phải bầu nhé), câu trả lời phụ...

thanhkiem

Gia nhập giang hồ
ko ủng hộ việc qua dzo để quảng cáo, giả sử hiện tại sv của LK hoạt động mà có 1 ng khác lập sv cũng vào đây quảng cáo thì mọi người nghĩ gì

Poseidon

Binh Nhì
event hơi bị khó hiểu, có nhiều thằng copy cái baner qua kia post lên cho tụi kia click
click vào đc. cái hình tý tẹo =]]

Demonthorn

Administrator
ko ủng hộ việc qua dzo để quảng cáo, giả sử hiện tại sv của LK hoạt động mà có 1 ng khác lập sv cũng vào đây quảng cáo thì mọi người nghĩ gì
OK event không dành cho những tâm hồn cao thượng. Nếu có một server khác cũng làm như vậy, chúng tôi sẽ xoá và ban nick, cũng như Dzo đang làm bây giờ, họ có toàn quyền để làm việc đó.

event hơi bị khó hiểu, có nhiều thằng copy cái baner qua kia post lên cho tụi kia click
click vào đc. cái hình tý tẹo =]]
Khó hiểu ở điểm nào bạn?

Poseidon

Binh Nhì
  • Đăng ký tại http://www.yulgangvn.com/event/
  • Sau khi đăng ký sẽ nhận được banner code ( đk rồi mà chưa nhận đc. banner)
  • Dùng banner code làm chữ ký hoặc post tại các diễn đàn để nhận điểm
  • Mọi hành vi gian lận đều được hệ thống ghi lại để xử lý sau này
  • Trao đổi click là bất hợp pháp (VD: Tạo topic click lẫn nhau)
  • Nhập email và pass đã đăng ký để xem điểm của mình (nhập ở trang nào để xem điểm)
  • Banner đặt tại YulgangVN . com không phạm luật nhưng không được tính điểm (yulgangvn.com là trang chủ mà sao mình đặt banner vào đó đc. mà tính điểm với ko)

Ad nói rõ mấy phần này cho mọi người dễ hiểu, mình thì pó tay rồi

Demonthorn

Administrator
( đk rồi mà chưa nhận đc. banner)
(nhập ở trang nào để xem điểm)
(yulgangvn,com là trang chủ mà sao mình đặt banner vào đó đc. mà tính điểm với ko)

• Ad nói rõ mấy phần này cho mọi người dễ hiểu, mình thì pó tay rồi
1. Đăng ký rồi mà chưa nhập lại email và password thì không thể nhận banner.
2. Nhập ở trang event để xem điểm
3. Không được tính điểm thì quan tâm làm gì bạn? yulgangvn,com bao gồm cả yulgangvn,com / forum

Poseidon

Binh Nhì
mình nghĩ AD nên chĩnh lại event cho rõ nghĩa tý, Ad qua 4rum dzo xem thữ, 1 rừng người toàn copy hình baner rồi post lên ko, chẵng dẫn đc. vào 4rum mình

Hoa Vô Khuyết

Binh Nhì
Vâng... nhờ cái event này mà tui đã có >300đ (tính từ 8h - 22h 16/6) và cái giá phải trả không hề nhỏ..
Dường như trang nào tui đang đều đã bị BAN nik vô thời hạn..... các trang gồm : forumDzogame, VNzoom, nhatrangclub, bettasaigon, diendancacanh,... vẫn còn 2 tia huy vong ở 2 trang cuối,đó là forum trường THPT ishool và kinh tế Sài gòn..... mong rắng sáng mai thức dậy tra điểm sẽ >500đ... :( cái giá hơi đau .....

Vô Danh Cư Sĩ

Gia nhập giang hồ
Lên có thêm cái event ở trên Fanpage FB:
Kiểu như:
VD 1. Đặt Avt của sever mình, ví dụ như 1 hình nào đó có ảnh HK + tên địa chỉ trang web của mình. + Share 1 bài quảng cáo về Sever mà Fanpage post lên và tag 10 người bạn vào....
VD 2. Forum mình sẽ tạo 1 bài quảng cáo ==> Cho mọi người Share bài viết quảng cáo đó trên các Forum ==> Chụp ảnh + kèm link sống ==> Những ai có lượt post lên 4rum nhiều nhất sẽ được tưởng code chẳng hạn :3
Đấy là 1 vài ví dụ về event :3
Mong là sẽ được 1 vé test :D

TheGameC3

Binh Nhì
Quảng cáo trên FB thì nhanh thật mà khổ 1 điều lũ bạn toàn onl = đt, ít đứa click lắm, haizz coi như mình không có điểm rồi :(

Vernon

Gia nhập giang hồ
Nói chung event này là event spam, nếu như ngoài đời thì có thể so sánh với việc quảng cáo khoan cắt bê tông :)))
Tuy nhiên phải công nhận là event này đạt hiểu quả tốt, làm cả 4rum dzo loạn lên r. Hơi tiêu cực tí nhưng hiệu quả quảng cáo cao :)).
Do nhiều vấn đề (như kinh phí,... etc) không thể quảng cáo thực ở ngoài đời được. Nên tốt nhất vẫn là online. Có thể nhờ cả page fb nhiều like, page truyện HKGH, nhờ các trang web up truyện HKGH, tiếp tục spam ở các 4rum game như gamethu, gamevn, game4v, gamek,...

Bên trên