THẢO LUẬN Bán vật phẩm kích thể truyền công

Scyllar

:D :D :D
Admin ơi mình có ý kiến thế này
Dạo này tình hình mua bán acc nhiều mà bảo mật chưa ok lắm ( nghe giang hồ đồn vậy)
Nên admin có thể bán thêm vật phẩm kích thể truyền công trong shop được không
Cùng char thì là 90% exp chuyển sang
Khác char thì 80% exp hoặc chỉ cho phép cùng char thôi
Cho phép + lại khí công và nhân vật được nhận exp sẽ tính từ lvl 1 ( lvl 10 nhận cũng tính từ lvl 1)
Giữ tên nhân vật được nhận
ví dụ thế
==> Như thế vừa an toàn cho cả người mua và người bán lại chỉ cần đổi mỗi pass thôi
không liên quan đến mail nữa, do mail còn dùng làm việc này việc khác

Last edited:

Tony Stark

Breaking Bad
Staff member
Trung gian ko được cái gì thì ai rảnh mà làm, suốt ngày pm mấy cái thẻ dt, chuyển khoản 2 3 trăm bạc rồi đang auto phải chạy về chỗ này chỗ nọ cầm đồ bực mình vd. Tớ có cho 20% giá trị cũng chịu, trừ khi người quen chứ còn ko thì lượn luôn và ngay :))

Kaiz

Binh Nhì
cái này hay nè :) hkia tính úp lên mà sợ bị gạch :v hnay có người up dùm :))
triệu like nếu mở ^^! ... có thể giới hạn đc cấp độ KTTC và cùng class cho thú vị :D

tienthanhs1

Trung Sĩ
KTTC thì các sever khác như Dzo đã từng có, nên việc áp dụng KTTC ko có gì là khó. Vấn đề ở đây là khi KTTC sẽ dẫn đến 1 số vấn đề như hack acc rồi KTTC để phi tang, thế nên hiện tại Dzo cũng đang làm rất chặt việc KTTC phải qua trung gian của BQT game ( khi cung cấp đầy đủ thông tin chứng minh chủ acc thì mới dc hỗ trợ KTTC )

1 số yêu cầu khi KTTC:
+ Toàn bộ khả năng của NV muốn chuyển sẽ dc chuyển vào nhân vật dc nhận ( exp, kĩ năng,...ví dụ acc A lv 100 +50% chuyển qua acc B lv 10 thì acc B sau khi chuyển vẫn là lv 100+ 50%
+ Có thể KTTC từ nv nam sang nv nữ ( có thể đổi giới tính khi KTTC , nhưng ko thể đổi chính tà )
+ Có thể KTTC từ char này qua char kia nhưng khi KTTC thì acc nhận sẽ là char đã thực hiện KTTC ( ví dụ Đao Lv 100 KTTC sang Kiến lv 10 thì sau khi xong Kiếm Lv 10 sẽ thành đao Lv 100):D

Bên trên