THẢO LUẬN Bàn về né của ninja sau khi fix.

Avenir

Binh Nhì
Anh em chơi ninja cho ý kiến về né sau khi bảo trì. Riêng mình thấy có gì đó ko ổn. Trước bảo trì né nhiều. Đáng ra bảo trì xong fix khí công 2 Tam Hoa Tụ Đỉnh nữa né sẽ tăng nhưng giờ mình thấy train bị quái đập hầu như dính chưởng. Mình đang mặc áo choàng Tam Hoa Tụ Đỉnh max né 34%
Mời các bạn ninja vào cho ý kiến

Ông Già

Binh Nhì
kiếm củng vậy nè trước Bt né cũng êm lắm. sau BT đánh 10 phát né trung bình dc 1 phát lau lâu có khi dc 2 phát. lv 33 đánh Sơn tặc 3x

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
kiếm củng vậy nè trước Bt né cũng êm lắm. sau BT đánh 10 phát né trung bình dc 1 phát lau lâu có khi dc 2 phát. lv 33 đánh Sơn tặc 3x
Thế này chắc đúng rồi gì nữa. Vì nếu Kiếm né 10 phát đc 1 phát thì Ninja gấp đôi, 5 phát né 1 :) chưa kể áo. mặc thêm đồ né thấy khác ngay

Avenir

Binh Nhì
Né của bạn bao nhiêu? Level bao nhiêu đánh quái bao nhiêu?
Né cơ bản trong Ctrl + S là 101, còn né khí công có mặc AC Tam Hoa Tụ Đỉnh là 34% bác. Trước bảo trì e thấy né rất tốt, nghĩ bảo trì xong né phải hơn vì có fix khí công né nữa chứ.
Hiện tại e lv 39. Đánh quái 51

Lion_King

Staff member
Né cơ bản trong Ctrl + S là 101, còn né khí công có mặc AC Tam Hoa Tụ Đỉnh là 34% bác. Trước bảo trì e thấy né rất tốt, nghĩ bảo trì xong né phải hơn vì có fix khí công né nữa chứ.
Hiện tại e lv 39. Đánh quái 51
level bao nhiêu đánh quái bao nhiêu nữa?

Avenir

Binh Nhì
Anh có thể nói rõ cách tính né của ninja sau bảo trì như thế nào không. Thấy hoang mang quá. Chưa thử pk nên chưa biết thế nào

Ông Già

Binh Nhì
Thế này chắc đúng rồi gì nữa. Vì nếu Kiếm né 10 phát đc 1 phát thì Ninja gấp đôi, 5 phát né 1 :) chưa kể áo. mặc thêm đồ né thấy khác ngay
trước BT có thông báo se fixx né kiem +njn nên mình để ý rất kỷ cho nên thấy sau BT kiếm né khá yệ so với trước BT :)
kiếm 33 vk +4 mà chỉ số né tránh thua con cung 1x cầm cung 243k ko CH 40 so với 46(chỉ số né tránh hien tren NV) có gì đó sai sai bác sư tử ơi :)

Lion_King

Staff member
trước BT có thông báo se fixx né kiem +njn nên mình để ý rất kỷ cho nên thấy sau BT kiếm né khá yệ so với trước BT :)
kiếm 33 vk +4 mà chỉ số né tránh thua con cung 1x cầm cung 243k ko CH 40 so với 46(chỉ số né tránh hien tren NV) có gì đó sai sai bác sư tử ơi :)
Kiếm khi nào chả thua Cung chỉ số né :| Ngoài ra áo mặc mỗi loại chỉ số né cũng khác nhau. Chỉ số né khi đánh quái khác level tác động hoàn toàn khác nhau nhé. Cùng né đó đánh cùng level né ít, nh vượt level là khác à.

Avenir

Binh Nhì
Né khí công Tam Hoa Tụ Đỉnh của ninja có liên quan gì tới né cơ bản ko admin. Né của khí công này là né theo xác suất khi quái đánh hay khi pk mà

Vi Tiểu Bảo

Binh Nhất
Đang chơi lại char Nin lv 30 đánh sơn tặc,trước thấy né nhiều lắm boss...Bảo trì xong thấy né ít hẳn...Không + Kc 2,né trong Ctr + s là 67...trước tầm 2~4 phát đánh là né...bảo trì xong 6~9 phát mới né. Đã chú ý khoảng 1h và thống kê chứ không phải là cảm nhận...Thấy hoang mang cho tương lai của nin quá.

Lion_King

Staff member
Né khí công Tam Hoa Tụ Đỉnh của ninja có liên quan gì tới né cơ bản ko admin. Né của khí công này là né theo xác suất khi quái đánh hay khi pk mà
Tam Hoa Tụ Đình của Ninja có 2 chức năng

• Nếu bị người ta đánh chay (cả quái lẫn player) thì cộng số % vào điểm né cơ bản. Trong Ctrl S là đã cộng rồi.
  • Nếu bị đánh skill (chỉ player), thì có xác suất né riêng của đợt đánh đó. Ví dụ 20% thì đánh 5 quả thọt đc 1 quả

Vi Tiểu Bảo

Binh Nhất

• Nếu bị người ta đánh chay (cả quái lẫn player) thì cộng số % vào điểm né cơ bản. Trong Ctrl S là đã cộng rồi.
  • Nếu bị đánh skill (chỉ player), thì có xác suất né riêng của đợt đánh đó. Ví dụ 20% thì đánh 5 quả thọt đc 1 quả
Char nin của e không cộng Kc 2...nên em nghĩ là xác suất né thành công của nhân vật trong Ctrl + S

Lion_King

Staff member
Thực ra nếu không cộng, thì đã có 10% cơ bản của Khí Công đó rồi. Và chỉ số Ctrl S là được tính bao gồm cả ảnh hướng khí công. Tức là Né trong ctrl S = (né cơ bản) + (né cơ bản * 10%).

Avenir

Binh Nhì

Có khi nào a nhầm lẫn không anh. Vì khí công Tam Hoa Tụ Đỉnh là "Tăng xác suất né tránh khi công kích thường và công kích võ công".
Nếu đã là xác suất né tránh thì không phải là cộng thêm % né vào chỉ số né cơ bản của mỗi nhân vật được. Anh xem lại coi đúng không. Em nghĩ đúng nó cũng phải là tính xác suất như khi bị đánh skill.

Lion_King

Staff member
Có khi nào a nhầm lẫn không anh. Vì khí công Tam Hoa Tụ Đỉnh là "Tăng xác suất né tránh khi công kích thường và công kích võ công".
Nếu đã là xác suất né tránh thì không phải là cộng thêm % né vào chỉ số né cơ bản của mỗi nhân vật được. Anh xem lại coi đúng không. Em nghĩ đúng nó cũng phải là tính xác suất như khi bị đánh skill.
Thế nó có xác suất né rồi, né hụt xong thì điểm né vứt cho chó ăn hả e :)

duyhienws123

Gia nhập giang hồ
Né kiếm với cung lqan gì tới vk vậy ông =))

Bên trên