GIÚP ĐỠ Ai giỏi máy tính vào đây giúp mình với !!!

Drifter

Gia nhập giang hồ
Chuyện ko liên quan gì tới game nên mình post vào mục Trò Chuyện Lung Tung.

Không biết hiện tại máy mình dính cái gì mà cứ tự động thay cái hình nền của bọn Idol Hàn Xẻng và tất nhiên là ảnh đó mình chưa bao giờ tải về cũng như ko biết.

Cứ 10 - 20p là nó tự đổi thành cái hình nền đó dù mình đã đổi thành hình khác, mình GG seach nhưng ko thấy cái gì liên quan cả. Quét virut cũng không có gì.

Ai giỏi về máy tính giúp mình với.

xuandung1993

Gia nhập giang hồ
theo kinh nghiệm nhiều năm đi chơi nét của mình, và các kinh nghiệm của những người bị dính virus máy tính là: DẸP MỊA NOÁ ĐI, MUA MÁY MỚI XÀI. VÔ PROGAM FUTUR GÌ ĐÓ TRONG CONTROL PANEL THẤY CÁI GÌ LẠ LẠ THÌ UNIN NÓ ĐI. THÂN !!!

Drifter

Gia nhập giang hồ
theo kinh nghiệm nhiều năm đi chơi nét của mình, và các kinh nghiệm của những người bị dính virus máy tính là: DẸP MỊA NOÁ ĐI, MUA MÁY MỚI XÀI. VÔ PROGAM FUTUR GÌ ĐÓ TRONG CONTROL PANEL THẤY CÁI GÌ LẠ LẠ THÌ UNIN NÓ ĐI. THÂN !!!
Cái đó mình để ý kỹ lắm, ko có đâu.

Drifter

Gia nhập giang hồ
sao biết mỗi ghost với cài win thôi v bác @@
Có phương pháp gì ko bạn hoặc từ khóa để mình seach GG, có thể từ khóa mình tìm chưa đúng nhưng tới giờ mình vẫn chưa tìm được từ khóa nào thích hợp để seach GG cho ra cái lỗi này. Trước đây có lỗi gì mình toàn GG rồi tự fix cả. Riêng cái này chưa gặp bao giờ.

meoyeuchuotmk

Gia nhập giang hồ
bạn bấm Alt+Ctrl+del rồi xem taskmanager xem có chương trình gì lạ chạy ẩn không :v xong thì kill nó đi, hoặc tải CCleaner về check xem có chương trình lạ nào cài vào không

Drifter

Gia nhập giang hồ
bạn bấm Alt+Ctrl+del rồi xem taskmanager xem có chương trình gì lạ chạy ẩn không :v xong thì kill nó đi, hoặc tải CCleaner về check xem có chương trình lạ nào cài vào không
Mình xài IObit Uninstaller check ko thấy gì luôn. Còn task thì mình ko biết cái nào thật hay giả cả :|

ParkJiYeon

Gia nhập giang hồ
sao biết mỗi ghost với cài win thôi v bác @@
Chả có cách nào làm sạch sẽ cái máy bằng cài lại win đâu. Cài xong cài driver đầy đủ các kiểu C++ , framework rồi backup lại bản win đó là khỏe. Có gì cứ restore lại thôi. Giống như bạn cài sql 2005 dù có vào control panel => Uninstall program xóa cỡ nào cũng ko hết. Chỉ có nước ghost or win !

Như thế thì chắc là được rồi nhưng mà win mình bản quyền, mình ko còn key nữa, cài win hay ghost có mất bản quyền ko ? và có kha khá phần mềm quan trọng trong máy.
Thời buổi này key win share tràn lan rồi mà bác lo gì. Phần mềm thì lưu tên lại rồi google tải lại bản full crack đó là ok !

Matrix

Trung Sĩ
Chuyện ko liên quan gì tới game nên mình post vào mục Trò Chuyện Lung Tung.

Không biết hiện tại máy mình dính cái gì mà cứ tự động thay cái hình nền của bọn Idol Hàn Xẻng và tất nhiên là ảnh đó mình chưa bao giờ tải về cũng như ko biết.

Cứ 10 - 20p là nó tự đổi thành cái hình nền đó dù mình đã đổi thành hình khác, mình GG seach nhưng ko thấy cái gì liên quan cả. Quét virut cũng không có gì.

Ai giỏi về máy tính giúp mình với.
co TV ko dua day lam cho

Bên trên