ai biết Closed Beta là gì không?

CFThichlachoi

Gia nhập giang hồ
ai biết Closed Beta là gì không? mình hơi amater tí ai biết closed beta là gì thì giải thích mình nghe với nhé thấy nhắc nhiều mà chưa hiểu nó là gì. Ai thấy dễ quá mà mình không biết thì cũng đừng chém mạnh tay quá anh. hì hì

TranViet1st46

Binh Nhất
Beta là thử nghiệm : Close beta là thử nghiệm có giới hạn. nghĩa là bạn phải có code tạo acc ms có thể vào chơi
OpenBeta là thử nghiệm rộng rãi , tức là ai vào chơi cũng được hết

Miss

Thánh Nữ YulgangVN
ai biết Closed Beta là gì không? mình hơi amater tí ai biết closed beta là gì thì giải thích mình nghe với nhé thấy nhắc nhiều mà chưa hiểu nó là gì. Ai thấy dễ quá mà mình không biết thì cũng đừng chém mạnh tay quá anh. hì hì
èo ! Close Beta là giai đoạn thử nghiệm game và test game xem trong quá trình đó có bị lỗi hay không . và khi thử và test game xong thì sẽ xóa hết toàn bộ và Close lại sữa lỗi thành công sẽ bước qua Open Beta là chính thức game hoạt động

Dân Bách Phong

Coi trời bằng vung
Closed Beta chứ không phải Close Beta nhé :)
Beta: thử nghiệm (từ chuyên môn)

Gian đoạn sắp tới gọi là "alpha test" hay còn gọi là test nội bộ (giới hạn, quy định code test)
Giai đoạn tiếp theo là Beta (gồm Closed beta và Open beta)
Closed Beta: phiên bản thử nghiệm thu hẹp (phiên bản ko chính thức, hiểu theo từ chuyên môn là thế)
Open Beta: phiên bản thử nghiệm mở rộng, đã là mở rộng thì là phiên bản chính thức

leeyounghee

Gia nhập giang hồ
Closed Beta chứ không phải Close Beta nhé :)
Beta: thử nghiệm (từ chuyên môn)

Gian đoạn sắp tới gọi là "alpha test" hay còn gọi là test nội bộ (giới hạn, quy định code test)
Giai đoạn tiếp theo là Beta (gồm Closed beta và Open beta)
Closed Beta: phiên bản thử nghiệm thu hẹp (phiên bản ko chính thức, hiểu theo từ chuyên môn là thế)
Open Beta: phiên bản thử nghiệm mở rộng, đã là mở rộng thì là phiên bản chính thức
Vậy CHính Thức chơi và nạp card chơi không xóa leve THì Tên là gì :D onpen game hả :P

CFThichlachoi

Gia nhập giang hồ
nhưng mình thấy một số game đâu có cần giai đoạn Closed beta gì đâu vẫn cứ định ngày chơi thì vào chơi mà. mình còn tưởng giai đoạn này là giai đoạn quảng cáo game cơ

Dân Bách Phong

Coi trời bằng vung
gamer VN phần lớn hiểu sai về Open Beta, Open Beta (hiểu theo VN) là giai đoạn sản phẩm phần mềm điện tử sau khi được thương mại hóa và đưa vào chính thức sử đụng

Thiên Mã Tướng Quân

Inbox giải đáp mọi vấn đề về game !
theo mình thì còn chữ beta thì k bao giờ là chính thức . hầu hết cac game Vn sau khi Openbeta thấy ổn rồi chơi luôn .

Nhưng theo mình đúng ra là Quy định OB trong bao lâu và reset , sau đó mới là chính thức !

Cả 2 đều bị reset cả. Chờ vào chính thức hẵng nạp nhé. Cứ Beta là thử nghiệm. Closed Beta : thử nghiệm giới hạn. Open Beta: thử nghiệm rộng rãi.

CFThichlachoi

Gia nhập giang hồ
có ds rồi nè hì :
Một bạn đã bị loại khỏi danh sách do gian lận (black list), một số bạn tuy có gian lận bằng cách dùng adf.ly, hay spam link trên cbox.ws nhưng mức độ không quá lớn nên tạm chấp nhận (gray list)

Bên trên