THẢO LUẬN Ae sv vào thảo luận cùng adm

Mikasa

Gia nhập giang hồ
Tình hình là dame chém chay 1 hit của nin đc buff nhá, bây h 1 hit của nin cũng đc bonus full 80 dame (op full tc 20) nên các bác nghĩ dame LHPT yếu, chứ thực ra ko yếu hơn nhiều đâu :v

nupagachi

Gia nhập giang hồ
Dưới đây là một vài điều mình thấy khá đúng về cách tính dmg thời AS
Gọi A = ( CL bản thân - def đối phương + chỉ số CL của vũ khí)
B = chỉ số TC của vũ khí
C = chỉ số clvc của vũ khí
  • Dmg đánh thường = A + B
  • Dmg crit x1.5 = Ax1.5 + B
  • Dmg crit x2 = Ax2 + B
  • Dmg liên hoàn/1 hit = Ax1.15 + B
  • Dmg skill = Ax2 + (100% + C)x uy lực skill + B
Công thức trên chưa tính đến sự ảnh hưởng của các yếu tố chính xác, né tránh, trang sức, khí công, pill buff
Nếu vậy:
Có 4 cây vk:
  1. Op 60 công lực
  2. Op 80 tấn công
  3. Op 100% clvc
So với cây vk trắng:
  • Đánh thường: cây 1 hơn 60, cây 2 hơn 80, cây 3 hơn 0
  • Crit x1.5 : cây 1 hơn 90, cây 2 hơn 80, cây 3 hơn 0
  • Crit x2 : cây 1 hơn 120, cây 2 hơn 80, cây 3 hơn 0
  • 1 hit liên hoàn: cây 1 hơn 69, cây 2 hơn 80, cây 3 hơn 0
  • Skill (ví dụ skill có uy lực 100): cây 1 hơn 120, cây 2 hơn 80, cây 3 hơn 100
  • Skill (ví dụ skill có uy lực 300): cây 1 hơn 120, cây 2 hơn 80, cây 3 hơn 300
Kết luận: trong điều kiện không pill buff
  1. Ngọc tc chém thường và liên hoàn cho dmg to hơn ngọc cl nhưng thua dmg khi crit
  2. Ngọc cl luôn cho dmg to hơn ngọc tc khi skill
  3. Ngọc clvc chỉ cho dmg to hơn ngọc cl khi uy lực skill lớn hơn 120
Chỉ là ý kiến cá nhân (type hết đống này trên mobile mệt vl)

Tịnh Hải

Binh Nhì
kiến thức của bạn chủ topic là đúng. LHPV khi op tấn công chắc chắn dam phải to hơn LHPV của CL. nhưng mình vừa test xong 1 cây full CL 11 +5 và 1 cây TC 13 12 9 9 +6 khi LHPV 2 cây gần như tương đồng nhau, Khi mình đã nghĩ rằng là cây TC khi LHPV chắc chắn dam phải to hơn. trong Khi chém thường dam to hơn cây CL mà LHPV lại yếu hơn. Mình chơi HK tuy lâu, mình có nhớ về khác biệt giữa TC và CL nhưng vì lâu quá nên mình ko nhớ rõ. ngọc TC và CL khác nhau ở chổ là khi op full CL 15 là dc 60 CL, mình crit dam xanh dc x2 sẽ là dc 120 dam. Còn full TC 20 là dc 80 dam, khi dam xanh nó vẫn chỉ cộng 80 chứ không x2 lên thành 160 dam dc, đó là vì sao CL dam xanh mạnh hơn TC. Còn về LHPV, TC chắc chắn phải mạnh hơn theo trí nhớ của mình. Ví dụ op 60 CL, ninja liên hoàn 5 phát thì 60 sẽ bị chia ra 5 thì là dc cộng 12 dam mỗi nhát thành ra LHPV 1 phát op CL dc 60 dam cộng thêm. nhưng TC thì không bị chia ra, nó cộng thẳng vào 5 nhát là 80x5 = 400 dam. Nhưng khi def quái cao, tầm trên 200 thì TC bị trừ dam rất nhiều, ví dụ 400 dam sẽ bị trừ còn khoảng 200, thành ra dc 40 x 5 phát liên hoàn. Còn chém thường của nin là 1 loại đặc biệt nó là 2 nhát, nên Tấn công chắc chắn phải bị chia ra là 80TC thì dc thêm 40 mỗi hit. Đó là tại sao. Còn về Tấn công dùng skill, Tấn công có tăng dam skill nhưng yếu hơn CL và mình chắc chắn điều đó ( mình không biết thuật toán của cái này ). Nhưng Mình nhớ chắc chắn là TC sẽ mạnh hơn CL theo cách như vậy nhưng mình ko chắn chắn về thuật toán.

Firzen

Gia nhập giang hồ
LHPV của ninja 5 dame nên không đc bonus là đúng rồi. bonus 20% nữa thì khác gì 6 dame rồi. các char khác đc có 3 dame + 60% của 1 dame
Theo lý thuyết là vậy nhưng thực tế thì nin nó múa xong LHPT thì thằng kiếm nó cũng xong 2 phát LHPV r !
Tình hình là dame chém chay 1 hit của nin đc buff nhá, bây h 1 hit của nin cũng đc bonus full 80 dame (op full tc 20) nên các bác nghĩ dame LHPT yếu, chứ thực ra ko yếu hơn nhiều đâu :v
Đã +80 dmg thì phải + toàn diện chứ ! Nói vậy thì kc dmg xanh, LHPT bỏ để cho ra đánh thường nhiều sao !?
Kill quái có tý hụt hơi đấy !

Mikasa

Gia nhập giang hồ
Theo lý thuyết là vậy nhưng thực tế thì nin nó múa xong LHPT thì thằng kiếm nó cũng xong 2 phát LHPV r !

Đã +80 dmg thì phải + toàn diện chứ ! Nói vậy thì kc dmg xanh, LHPT bỏ để cho ra đánh thường nhiều sao !?
Kill quái có tý hụt hơi đấy !
Bác ơi, em cũng đấu tranh cho ngọc TC mấy hôm nay, em thấy bây h ngoài critical bị nerf ra thì ngọc TC đang mạnh vl đấy, tốt nhất là im lặng train thôi, dame LHPT ko đổi so với hồi trước đâu, mà dame chay mỗi hit của ninja đc bonus thêm 80 dame (nếu full TC 80). Trước đây ngọc TC đc bonus có 40 dame mỗi hit thôi do char nin chém làm 2 hit :))
Bác so với ngọc CL bây h xem, em đảm bảo tuổi lol so dame 1 hit với ngọc TC :v

Firzen

Gia nhập giang hồ
B = chỉ số TC của vũ khí
  • Dmg crit x2 = Ax2 + B
Công thức trên chưa tính đến sự ảnh hưởng của các yếu tố chính xác, né tránh, trang sức, khí công, pill buff
Nếu vậy:
Có 4 cây vk:
  1. Op 60 công lực
  2. Op 80 tấn công
  3. Op 100% clvc
So với cây vk trắng:
  1. Ngọc tc chém thường và liên hoàn cho dmg to hơn ngọc cl nhưng thua dmg khi crit
Kiến thức của bạn có lẽ đúng đấy và cũng nêu ra công thức cũng tốt. Devs có lẽ sẽ biết ơn bạn sau cmt này. :)

Tịnh Hải

Binh Nhì
Thuật tính toán của em ko chính xác, nhưng nếu ai đọc rõ 2 comment của em thì sẽ nhận ra được gì đó. việc tính toán dam def em xin nhường lại cho ai có chuyên môn. Nhưng thật sự thì TC có cộng dam xanh, dam LHPV thì cộng nhiều hơn LHPV của CL, skill cũng có cộng nhưng ít hơn CL. Nhưng theo em biết thì anh LK đang set ngọc TC ko có cộng dam xanh, dam skill và LHPV thì rất yếu :)

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Thuật tính toán của em ko chính xác, nhưng nếu ai đọc rõ 2 comment của em thì sẽ nhận ra được gì đó. việc tính toán dam def em xin nhường lại cho ai có chuyên môn. Nhưng thật sự thì TC có cộng dam xanh, dam LHPV thì cộng nhiều hơn LHPV của CL, skill cũng có cộng nhưng ít hơn CL. Nhưng theo em biết thì anh LK đang set ngọc TC ko có cộng dam xanh, dam skill và LHPV thì rất yếu :)
Cái này thì em hoàn toàn sai rồi. Check comment bạn @Mikasa kìa

Tịnh Hải

Binh Nhì
OK a LK. Nếu đúng là như vậy thì k sao vì mấy cái e test cũng lâu rồi. e viết theo trí nhớ, bài đó cũng mới cách đây 1 2 tháng thôi. có a xác nhận nó đúng thì e mới yên tâm chơi tiếp dc. a mà lơ là thì e cũng chả dám nạp thêm mua 25% hay đập hộp :)). đừng quên Fix vụ đánh quái ko miss và Liên đả nha a :-w

nupagachi

Gia nhập giang hồ
Hi vọng có thể giúp gì đó cho sv. Mình thấy khi không có pill buff thì ngọc tc không thua kém ngọc cl nhiều lắm, thậm chí là hơn nếu bạn nào chém chay theo đường liên hoàn. Nhưng khi có buff hoặc nộ thì ngọc cl tỏ ra ưu việt hơn về mọi mặt, nhất là skill và crit, và điều này là yếu tố rất quan trọng khi pk, nên ngọc cl đắt hơn cũng phải thôi.

Jigsaw

Gia nhập giang hồ
T vs @Mikasa đã so dmg 2 cây vk. 1 cây 3mt cl40 +4 và 1 cây 5mt full tc20 +6 1 độc.
Về tương quan: chỉ số cl cây 3mt lớn hơn cây 5mt 4cl. Dmg vào quái tầng 1 chay cây 3mt ~80dmg, cây 5mt ~150 dmg. Dmg lhpt cây 3mt ~170dmg cây 5mt ~230 dmg.
Tuy nhiên nếu thay cây 3mt kia bằng cây 5mt full cl15 +6 1 độc thì sẽ khác. Cl mạnh hơn 40 điêmt so vs cây 3mt cũ vậy khi dmg quái sẽ ~120 dmg và lhpt ~250 dmg
Như vậy xét ra tc20 chỉ nhỉnh hơn cl15 ờ chém đơn còn tính dmg lhpt crit hay skill đều thua cl 15 hết. Có vẻ hơi bất công vs ngọc tc quá ad ah

Nidale

Binh Nhì
B = chỉ số TC của vũ khí
  • Dmg crit x2 = Ax2 + B
Nếu vậy:
Có 4 cây vk:
  1. Op 60 công lực
  2. Op 80 tấn công
  3. Op 100% clvc
So với cây vk trắng:
chuẩn thớt nhưng sửa lại phần so với cây vk trắng,mục 1 hit liên hoàn của ngọc CL là 60 thôi chứ đừng viết nhầm 69 :v
@Lion_King

natsuPF

Binh Nhất
T vs @Mikasa đã so dmg 2 cây vk. 1 cây 3mt cl40 +4 và 1 cây 5mt full tc20 +6 1 độc.
Về tương quan: chỉ số cl cây 3mt lớn hơn cây 5mt 4cl. Dmg vào quái tầng 1 chay cây 3mt ~80dmg, cây 5mt ~150 dmg. Dmg lhpt cây 3mt ~170dmg cây 5mt ~230 dmg.
Tuy nhiên nếu thay cây 3mt kia bằng cây 5mt full cl15 +6 1 độc thì sẽ khác. Cl mạnh hơn 40 điêmt so vs cây 3mt cũ vậy khi dmg quái sẽ ~120 dmg và lhpt ~250 dmg
Như vậy xét ra tc20 chỉ nhỉnh hơn cl15 ờ chém đơn còn tính dmg lhpt crit hay skill đều thua cl 15 hết. Có vẻ hơi bất công vs ngọc tc quá ad ah
vậy ong tính cây full tc 20 = giá cây full cl 15 à

riprip

Gia nhập giang hồ
bác quên 1 vấn đề là char Đao voi nir nó có tăng 20% dame tấn công thấp nhất ( dame tấn công ) nhung tang full mak sai ngoc tấn công như ko + vao ấy

Jigsaw

Gia nhập giang hồ
vậy ong tính cây full tc 20 = giá cây full cl 15 à
Ông bạn fai nhớ là viên ngọc tc là viên lợi cho train quái chứ ko fai đi pk. Có 4 loại dmg nin là dmg chay, dmg lhpt, dmg trắng và dmg xanh. 2 loại đầu lợi cho train 2 loại sau lợi cho pk. Nhưng ngọc tc chỉ lợi hơn cl ở khoản dmg chay 1 hit còn lại thua toàn tập. Chỉ cần cùng 1 loại vk thì khi op full tc20 lhpt = khi op full cl 10 11 (đây là sau khi fix ngọc tc nhé) như thế thì ad để ngọc tc lgi. Hoàn toàn phế ngọc tc rồi. Có giảm ngọc tc thì giảm vừa thôi đừng biến 1 viên tc20 thành 1 viên ngọc rác

Bên trên