1 số ý kiến riêng !!

MrDatKute

Gia nhập giang hồ
xin chào tất cả các bạn, mình là 1 người gắn bó với hiệp khách khoảng 6 7 năm nay rồi, đã từng trải qua rất nhiều sv như : as, us, sing, korea, .... và rất nhiều sv pri khác nữa ....
nên mình có 1 số đóng góp ý kiến cho sv như thế này, mong BQL xem xét ^^...
1. về auto: trước mình có đọc 1 bài ở trên forum và có GM nói là sẽ hạn chế auto tới mức tối đa. Mình thấy như vậy là không nên, vì hiện tại số lượng người chơi hkgh chủ yếu là sinh viên, học sinh và 1 số bộ phận công nhân viên chức, nên thời gian họ ngồi chơi thoải mái là không có nhiều. Nhưng có thể tránh tình trạng chỉ auto mà không ngồi chơi bằng cách giảm đi chức năng của auto (ví dụ chỉ có cắn máu + đánh quái thôi, k có lụm đồ, phù thành, buff skill hỗ trợ)....
2. về vấn đề tiền trong game: mình thì mình chưa có cơ hội để test sv yulgangvn này nhưng mình thấy ảnh chụp trong game có thể hiện lượng tiền là 1,0000,0000 (đơn vị mà sv pri hay gọi là *u*), để lượng tiền như này rất là khó phân biệt cho gamer thì sao k để lượng tiền như as hay us 1,000,000 (đơn vị *m* hay *k* - rất dễ phân biệt)....
3. về vấn đề boss: nên có thêm boss ở những map thấp như boss lv 25 30 ở Huyền Bột, boss 45 50 ở Chính - Tà, boss 60 65 ở Liễu Thiện hay Thần Võ Môn, còn lên cao thì cứ set boss ở BHBC, Nam Lâm như bình thường. Vì nếu để boss thêm ở những map thấp, tạo cơ hội cho những newbie có thể đạt được lượng trang bị nhất định (tất nhiên tỉ lệ là không cao) và để sau những khoảng thời gian dài chỉ cắm auto họ có thể rủ nhau đi săn boss, kiếm thêm niềm vui giữa bạn bè, ng` thân,v.v ....
4. về vấn đề cashshop: nên chỉ có những đồ thuộc dạng trang trí, 1 số hỗ trợ nho nhỏ hay phù ép đồ k xịt, chứ k nên bán mấy cái điểm honor, phù 1~3, áo full kc, áo bang clvc 25, cây gọi boss, v.v.... và nên điều chỉnh giá để phù hợp với tất cả mọi người, họ có thể bỏ ra 1 chút tiền đầu tư thêm kinh phí cho sv cũng như làm đẹp cho char của họ ^^....
5. về event: GM nên tổ chức những event nho nhỏ cho mọi người trong sv có thể kiếm thêm chút tiền, chút đồ cùi cùi, sắm sửa thêm ngọc vào những bộ trang bị của họ hay tăng thêm exp, v.v.... mục đích để *dụ dỗ, lôi kéo* ae trong sv đến gần với nhau hơn, tạo không gian vui vẻ, thân thiết :D...
6. về nhiệm vụ trong game: mình thấy phần thưởng nhiệm vụ không nên để ngọc quá cao như sv us hay dzogame, chỉ nên để tiền, exp, điểm skill, lên cao thì có thêm 1 số vật phẩm thưởng như nhẫn, phù 5 ~ 10% tuỳ nhiệm vụ....

hiện tại mình mới chỉ nghĩ ra những cái đó thôi ^^ .... mong GM xem xét và mọi người cho ý kiến góp phần cho sv Yulgangvn phát triển mạnh ...
cảm ơn !! ^^

mumpasyn

Binh Nhất
hjhj bạn yên tâm Kteam va A LK chắc chắn có sự chuẫn bi và đầu tư cực tốt cho SV .......( nếu k thì đạ ko thu hút đc nhìu Mber rùi )...tình hình là A LK và Kteam + các tester đang test DEV vi thế bạn cứ thong thã hjhj.....

SwordToy

Gia nhập giang hồ
Yêu KTeam vãi :)).. nhưng mà theo mình thấy thì ý kiến sô 6 của bạn vấn đề item của Q....ko nên fix như vậy là quá tốt rồi...có fix thì tăng thêm chút exp cho các Q lên cho tròn thôi ví dụ...110k exp thì tang lên 150k hoặc giảm xuống 100k, nên để exp Q ở các mốc 100k 150k là tốt( ví dụ Q ở 4x thôi nhé)

NGUYHIEM

Binh Nhì
Chuẩn men luôn nhưng mà cái phần auto có chỗ ko hợp lí lắm. Auto mà ko cho nhặt đồ thì hơi bất hợp lí hehe:)

chjpzinkute

Gia nhập giang hồ
cái 1 nghe hơi nản ! vi đã không thể onl thật sự mà lại cho auto ko nhặt đồ thì cực nản ! cực nản luôn

TaOKaio

Gia nhập giang hồ
xin chào tất cả các bạn, mình là 1 người gắn bó với hiệp khách khoảng 6 7 năm nay rồi, đã từng trải qua rất nhiều sv như : as, us, sing, korea, .... và rất nhiều sv pri khác nữa ....
nên mình có 1 số đóng góp ý kiến cho sv như thế này, mong BQL xem xét ^^...
1. về auto: trước mình có đọc 1 bài ở trên forum và có GM nói là sẽ hạn chế auto tới mức tối đa. Mình thấy như vậy là không nên, vì hiện tại số lượng người chơi hkgh chủ yếu là sinh viên, học sinh và 1 số bộ phận công nhân viên chức, nên thời gian họ ngồi chơi thoải mái là không có nhiều. Nhưng có thể tránh tình trạng chỉ auto mà không ngồi chơi bằng cách giảm đi chức năng của auto (ví dụ chỉ có cắn máu + đánh quái thôi, k có lụm đồ, phù thành, buff skill hỗ trợ)....
2. về vấn đề tiền trong game: mình thì mình chưa có cơ hội để test sv yulgangvn này nhưng mình thấy ảnh chụp trong game có thể hiện lượng tiền là 1,0000,0000 (đơn vị mà sv pri hay gọi là *u*), để lượng tiền như này rất là khó phân biệt cho gamer thì sao k để lượng tiền như as hay us 1,000,000 (đơn vị *m* hay *k* - rất dễ phân biệt)....
3. về vấn đề boss: nên có thêm boss ở những map thấp như boss lv 25 30 ở Huyền Bột, boss 45 50 ở Chính - Tà, boss 60 65 ở Liễu Thiện hay Thần Võ Môn, còn lên cao thì cứ set boss ở BHBC, Nam Lâm như bình thường. Vì nếu để boss thêm ở những map thấp, tạo cơ hội cho những newbie có thể đạt được lượng trang bị nhất định (tất nhiên tỉ lệ là không cao) và để sau những khoảng thời gian dài chỉ cắm auto họ có thể rủ nhau đi săn boss, kiếm thêm niềm vui giữa bạn bè, ng` thân,v.v ....
4. về vấn đề cashshop: nên chỉ có những đồ thuộc dạng trang trí, 1 số hỗ trợ nho nhỏ hay phù ép đồ k xịt, chứ k nên bán mấy cái điểm honor, phù 1~3, áo full kc, áo bang clvc 25, cây gọi boss, v.v.... và nên điều chỉnh giá để phù hợp với tất cả mọi người, họ có thể bỏ ra 1 chút tiền đầu tư thêm kinh phí cho sv cũng như làm đẹp cho char của họ ^^....
5. về event: GM nên tổ chức những event nho nhỏ cho mọi người trong sv có thể kiếm thêm chút tiền, chút đồ cùi cùi, sắm sửa thêm ngọc vào những bộ trang bị của họ hay tăng thêm exp, v.v.... mục đích để *dụ dỗ, lôi kéo* ae trong sv đến gần với nhau hơn, tạo không gian vui vẻ, thân thiết :D...
6. về nhiệm vụ trong game: mình thấy phần thưởng nhiệm vụ không nên để ngọc quá cao như sv us hay dzogame, chỉ nên để tiền, exp, điểm skill, lên cao thì có thêm 1 số vật phẩm thưởng như nhẫn, phù 5 ~ 10% tuỳ nhiệm vụ....

hiện tại mình mới chỉ nghĩ ra những cái đó thôi ^^ .... mong GM xem xét và mọi người cho ý kiến góp phần cho sv Yulgangvn phát triển mạnh ...
cảm ơn !! ^^
1 like cko bác này nói hết cm suy nghĩ của em luôn.
nhất là cái 4 5 6

nguyen quoc khanh

Gia nhập giang hồ
ý kiến về cái auto của chủ thớt có chút không đúng nhỉ??? theo quan điểm của mình là như vậy!!!
đa số là học sinh và sinh viên: không có thời gian nhiều mà auto không cho nhặt đồ, thì phải bỏ thơi gian học bài để ngồi canh lụm đồ sao?? sinh viên giờ yêu game nhiều lám... việc bỏ học choi game như ăn cơm bữa!!!!
đâu phải vì một vài lời khuyên của ai đó như: ban nên chơi game điều độ, như vậy là không tốt không đúng, như vậy là sai và....... v v!!! thi sinh viên học sinh sẽ ít chơi game lai và chăm học hơn đâu.... khi nào có thời gian thì bất cứ một ng yêu game nào cũng sẽ online để chát hay lam gì đó in game or có thể ko làm gi cả mà chỉ nhin nhân vật của mình....
số ng kiềm chế được những kái yêu thích không tốt cũng không nhìu lám ( mà tôi thấy hễ cái gì mà làm con ng bị nghiện thì đa số không tốt) ngay cả tôi cũng vậy!!! dù bây h đã tốt nghiệp và không còn học hành gi nữa!!! nhưng cũng phải làm nhiều việc ban ah!!! t thấy bạn nên nhìn vào mặt bằng tâm lí chung của đa số mọi ng thì hay hơn!!!! thanks chi đóng góp vay thoi a`!!! hehe ai choi game cũng hiễu game nò làm con ng mình ntn mà!!!!

hiepmctc

Binh Nhất
Chủ yếu là cái lợi của tập thể chứ k phải cho một cá nhân,tui cũng là sinh viên,vừa học vừa làm nhưng không phải vậy mà bắt AD phải để auto 24/24 ,không auto cũng đc .Time ít thì chơi ít,time nhìu thì chơi nhìu .Không phải áp đặt là tất cả là hs sv nên phải auto thế này nọ.Yêu game thì chơi ,còn muốn đua tóp,làm pro hay làm thương gia trên game,thì phải trả ôm cái pc cả ngày thôi.

xJupiteRx

Gia nhập giang hồ
nếu áp dụng hết mấy ý kiến trên thì chắc mình phải chia tay SV thôi :))
Ai vào níu kéo bạn này lại phát :)
Sv chưa ra , mọi ý kiến chỉ là đóng góp để xây dựng SV , cứ nêu ra ý kiến của mình để mọi người và LKteam tham khảo ,đánh giá thấy hợp lí thì áp dụng thôi.... chứ mấy cái thể loại gây sức ép cho BQT, làm nản lòng các thành viên khác ntn thì next thẳng !!!

zthanhkiemz

Gia nhập giang hồ
=)) éo thấy chỗ nào gây sức ép cả

cái thứ 1- auto mà ko cho lụm đồ vậy ra cái auto làm gì, đp ko buff đc hỗ trợ, nói thẳng luôn là auto là cái chức năng của game, ko phải ngoài luồng, ko cần cấm đoán làm gì
2- tiền trong game thì để sao cũng đc, ko ý kiến
3- boss mà như cái ý kiến trên thì rốt cuộc boss cũng chỉ giành cho đại gia, newbie mà rờ vô đc con boss mới sợ =))
4-hạn chế riết rồi nạp @ vô chả biết mua cái gì ngoài áo choàng =)), mấy thứ gây mất cần bằng nặng trong PK như pill khủng thì chả nói, đằng này cái gì cũng muốn hạn chế, thua
5- even chắc sẽ có thường xuyên, ko ý kiến
6- NV trong game cũng như là 1 sự hỗ trợ cho gamer mới tham gia, giờ cũng hạn chế luôn phần ngọc thì gamer mới tham gia chơi = cái gì ? , thà hạn chế bớt pt 6-7 nghe có lý hơn
vâng, ý kiến chắc sẽ ăn 1 số gạch đã khá là lớn =))

xJupiteRx

Gia nhập giang hồ
Mình nói tất cả chỉ là ý kiến đóng góp chưa chắc là những gì sẽ áp dụng cho game sau này, bạn thấy không vừa ý thì cứ coment phản bác như trên , có tranh luận thì sv mới phát triển, không nhất thiết không vừa ý cứ phải nghĩ game và quảng cáo trên này !!

dokhactam95

Gia nhập giang hồ
mấy vấn đề trên đa phần đã thảo luận qua ở các topic trước rồi. mình chỉ có ý kiến về vụ cashshop với auto :
-Auto thì nên để bình thường chứ ko nhặt đồ thì có auto cũng như không , tốt nhất là giới hạn giờ auto hoặc đại loại giảm exp khi auto trên số giờ quy định ( 8 giờ chẳng hạn ).
-Còn cashshop thì hạn chế cũng vừa vừa thôi chứ, bán mỗi mấy cái đồ trang trí như bạn nói thì LK ăn = j. Mà mình nghĩ nên có phù 1-3 nhưng giá chát 1 tí cho sever còn có người nọ người kia chứ ko có thì toàn +6 +7. Ai cũng như ai thì oải

Bên trên