Đang tính làm mấy cái event đón close beta, anh em vào nhòm qua cái

Tony Stark

Breaking Bad
Staff member
Vừa được bạn Pink góp ý làm 1 cái event chào mừng close beta, thấy ít ít nên tớ làm cmn 5 cái luôn cho nó bõ. Nếu anh em thíc thì lập tức nó sẽ trở thành sự thực và tớ sẽ công bố thời gian cụ thể ngay sau khi công bố close beta

Event 1: Quảng bá Yulgang VN

Nội dung: Mọi người sẽ đăng tin quảng cáo trên facebook ( có thể là tự viết hoặc lấy mẫu có sẵn mà btc đưa ra) để kêu gọi các gamer HK cũ tái xuất và cả những người chưa chơi HK bao giờ. Giải thưởng sẽ tuỳ thuộc vào số like mà người đó kiếm được ( chụp ảnh và đưa link kiểm chứng vào bài dự thi)

20 like: 1 code test close beta
50 like: 100 bình máu nhỏ
100 like: 1 bình máu st
150 like: 1 bình máu st + sâm st
500 like: 1 bộ thẩm mỹ viện + 1 bình sâm, máu st,
700 like: 1 CTP 30 ngày + 1 cặp sâm + máu st
1000like: 1 áo choàng đặc biệt mà chỉ những người tham gia và trúng giải sự kiện này mới có( Đây sẽ là phần quà hết sức giá trị, thể hiện đẳng cấp khác biệt), 1 vk 600k + vk 5m

Không giới hạn số người trúng giải.
Ngoài code test dùng cho Close Beta ra thì các phần thưởng còn lại sẽ được phát khi Open Beta

Event thứ 2: Đua top
Bắt đầu từ close beta cho đến khi có 20 đủ điều kiện trúng giải. Sẽ có 1 topic để các bạn vào báo danh.
Người đầu tiên đạt lv 40 sẽ nhận được: 1 vũ khí 600k, 1 vk 5m, 1 ctp 30 ngày, 1 áo choàng đặc biệt mà chỉ người này có, 1 tittle: Trâu Vàng Hiệp Khách dưới nick 4rum
Người thứ 2 đạt lv 40 sẽ nhận 1 vk 600k, 1 vk 5m, 1 ctp 30 ngày
Người thứ 3 đạt lv 40 nhận 1 vk 600k, 1 vk 5m, 1 bình sâm và máu st
Người thứ 4- 10 nhận vk 600k và 5m
Người thứ 10- 20 nhận vk 600k và 100 bình máu nhỏ
Giải thưởng sẽ được phát khi bắt đầu Open Beta, vk 600k và 5k sẽ tuỳ vào nhân vật và thế lực mà bạn đăng kí.
Khi mới bắt đầu vào game mà sở hữu những vật phẩm như trên sẽ có lợi thế hơn rất nhiều ( tất nhiên nó hoàn toàn xứng đáng khi bạn đạt được điều kiện trên). Cũng nói nhỏ với các bạn khi Open Beta thì độ hiếm của VK 5m sẽ rất là vl . Mang 3 cái CTP đi đổi lấy vk 5m cũng chưa chắc có ai đổi cho.

Event 3:
* Chụp hình Gờ Mờ, Nhận quà Vê Lờ:
Trong thời gian close beta GM sẽ đi lòng vòng trong game khắp các bãi quái ở HB. Bạn nào nhanh tay chụp được hình GM và post hình lên 4rum ( Mình sẽ tạo topic) và chờ lĩnh thưởng vào Open Beta
Người đầu tiên nhanh tay nhất: 1 ctp 30 ngày
Người thứ 2: 1 bộ thẩm mỹ viện
Người thứ 3: 1 sâm + 1 máu st
Từ người thứ 4- 10: 1 máu st
Từ 10- 20: 100 lọ máu nhỏ

Event 4: Nhận buff GM : Trong thời gian close beta GM sẽ tàng hình đứng cạnh môn chủ và liên tục buff các hiệu ứng tăng từ 10- 20 % dame, def, máu, exp cho các gamer đứng trong phạm vi đó. Mỗi lần buff sẽ có tác dụng 1 tiếng.
Thời gian nhận buff: Khi GM thông báo toàn SV ( khoảng 1-2h 1 lần)

Event 5: Train cùng GM
Trong thời gian close beta nếu pt của bạn có 5 người trở lên mà bắt gặp GM thì hãy ngay lập tức tóm luôn vào pt. GM này sẽ ngay lập tức phải làm cave kéo lv cho cả pt của bạn trong 1h. Hãy yên tâm là với sức mạnh ảo tung chảo của GM thì lv của nhóm bạn sẽ lên nhanh hơn rất nhiều... Event chính là dịp để GM và gamer gần gũi nhau hơn, và đây là 1 event mà chưa 1 NPH game nào tại VN làm được. Nó cũng thể hiện sự thân thiện của BDH YulgangVN với toàn thể các bạn nhằm xoá bỏ mọi khoảng cách.

Tóm lại là mình tính chạy 5 cái event này, nếu anh em thấy vẫn ít + giải thưởng chưa được hấp dẫn thì cứ góp ý nhé.

Pink

Thiếu Úy
20like : code test
50 like : Vũ khí 600k + CTP
100 like : Vũ khí 5m + CTP
150 like : Vũ khí 17m +CTP
500 like : Vũ khí 71m + CTP
1k like : Vũ khí 133m + CTP + AC =))
Đùa thôi các Even trên đều like hết . Tóm lại 5 Event trên cho 1 lần CB là quá rực rỡ rồi ko cần thêm Event nữa. Event kế tiếp đợi Open tổ chức tiếp :)

darkness297

Gia nhập giang hồ
ủa vậy là có code test close beta ah @@ vậy những ai ko có là ko dc chơi ah
vd như có nhìu người mún chơi mà ko có fb thì sao ??

Tony Stark

Breaking Bad
Staff member
Yên tâm, code test close beta sẽ dễ kiếm hơn đợt test dev này nhiều. Đảm bảo dù ngu đến mấy cũng có thể kiếm được bạn ạ.

Tony Stark

Breaking Bad
Staff member
Dự tính là sẽ có 1 topic phát code test cho những người đăng kí trong đó và muốn nhận được code nick đó phải có ít nhất 10 bài viết.

MrKy

Gia nhập giang hồ
Even ngon,Khi nào Hero có cái link để đăng quang cáo kiếm like cho cái Even thứ 1 vậy !!

LanhKiemMa

Gia nhập giang hồ
Có event thì cũng hay, nhưng:
Trong 5 event trên:
- Event 1: verry good!
- Event 3: Vui
- Event 4: Cũng vui
- Event 5: Nếu ko ảnh hưởng ( ko có event 2) thì sẽ rất rất vui.

Riêng event 2 ( dạng đua top) : Thực hiện trong giai đoạn close beta có nên chăng???
Giai đoạn close beta 1 phần cũng để test nốt những lỗi mà Dev sót, quên... Muốn mọi người trú trọng vào sử dụng nhiều tính năng để kiểm tra xem trơn như dầu ăn hết chưa.
Nếu có event 2 ( phần thưởng lại quá ngon) người người , nhà nhà cắm đầu vào trian ( đặc biệt là các bạn có kinh nghiệm) , như vậy chỉ sử dụng được 1 xiuuuuu các chức năng => bị lỗi ai biết???
Theo mình giai đoạn này chỉ lên tổ chức các event vui vẻ!

Còn về event đua top lên để lúc open beta:
- Ai đạt mốc 35 đầu tiên ( TC xong) : phần thưởng Vk 5m.v.v. ( Trâu vàng) ( ko lên cho vk 600k)
Thứ 2 3 4 cứ thế mà có thưởng.
- Ai đạt mốc 60 đâu tiên thì lại có phần thưởng Vk 17m chẳng hạn.v.v..
P/s: Mặc dù ko hề muốn có event này ở gd close beta , nhưng nếu mod để....đua bằng chết , cho nên bác nào muốn ném gạch cứ ném.

Bên trên