Đẩy mạnh các cuộc PK trong game

Bạn có đồng tình với ý kiến trên

• Chuẩn không cần chỉnh, anh ý thông minh vãi

Số phiếu: 19 54.3%
  • Không ổn, nhưng dù sao anh ấy vẫn thông minh

Số phiếu: 16 45.7%

• Số lượng người bầu chọn
    35

Tony Stark

Breaking Bad
Staff member
Mình chợt nảy ra 1 ý định đó là hàng tuần vào thứ 3 5 7 từ 7 đến 10h tối khi train sẽ không nhận được exp để khuyến khích anh em đi pk, qua đó sẽ tái hiện lại những trận pk hoành tráng tại NMH ngày xưa. Anh em vào cho mình ý kiến nhé, nếu số đông đồng ý thì chức năng này sẽ đi vào hoạt động. Nên nhớ nếu làm vậy 1 tuần sẽ có ít nhất 3 trận pk hoành tráng và tất nhiên GM sẽ loa thông báo cho tất cả mọi người trong game và hỗ trợ, thậm chí tham gia cùng cho vui.

Điều này cũng tránh tình trạng các top sever ko đi pk vì sợ người khác vượt lv. Nếu lúc đó train ko được exp mà cả sv pk đông vui thì họ chẳng có lí do gì mà không đi cả.

Nếu anh em đồng tình thì những điều trên sẽ thành sự thực trong vài nốt nhạc ( mình nghĩ là khi đạt mốc 60 lv sẽ làm như vậy vì thực sự là lv thấp đi pk cũng không có hứng lắm).

wesboy97

Gia nhập giang hồ
nên 2 trận thôi vì có nhưng người đồ train cùi ko thích đi pk ( như mình) ...ý kiến cá nhân thôi:D

Tony Stark

Breaking Bad
Staff member
Đi pk vui lắm ấy chứ. Ai đồ mạnh thì đứng tank, ai đồ yếu thì pt đi hội đồng, ai đồ yếu + lv thấp thì vào cổ vũ hoặc đứng chửi bới, def 5% ;)

mumpasyn

Binh Nhất
sao mọi người lại gọi là ep nhỉ:mad: ............k lẽ chỉ có train lv......mất đi nét v.hóa vốn có trong hk rùi sao.....tinh thần của gamer sao ma tụt thế hix....:(

Tony Stark

Breaking Bad
Staff member
tỉ số bây giờ là 3 2. Lúc đó bạn nào không pk thì có thể nghỉ ngơi mà không sợ tụt top. Chơi game thì cũng phải nghỉ ngơi, buổi tối cũng phải có lúc đi chơi gái chứ cứ ở nhà mãi để FA hết à ....

Tony Stark

Breaking Bad
Staff member
Thực ra cũng nhiều game có chức năng này. Điển hình như chinh đồ, cứ đến giờ chiến quốc là nó move tất cả người chơi về 1 khu và giảm ẽp xuống còn 0 để ko ai đi train lúc đó. Mà giờ đánh nhau này lại là do gamer điều khiến chứ không phải GM và 1 tuần có 4 5 trận là BT. Lúc đó cả sever đi pk lên đến 500 người là bình thường.

Game HK mình tuy khác nhưng cũng nên nhìn hiệu quả của việc làm này đem lại. Cứ nhìn cảnh pk của hkdzogame bây giờ thì các bạn sẽ hiểu. Sắm đồ đạc ngon để đi train thì sắm làm gì. Ngoài những trận pk theo giờ mà nph đặt ra như tlc, phong vân hay vlhc ra thì những trận pk tự phát lúc nào cũng đem lại sự hứng khởi cho người chơi.

Mình chơi hkas, us, sea và dzo đều thuộc loại khá có tiếng và mình rất hay đi pk. Hơn ai hết mình hiểu rõ được tầm quan trọng của chức năng này đối với sự phát triển của game. Sự thực là mình luôn bán acc và nghỉ game sau khi ko còn ai pk vì ko chịu nổi sự tẻ nhạt, có thể mình đề nghị này của mình nghe có vẻ không lọt tai lắm với một số người nhưng nếu làm nó các bạn sẽ thấy hiệu ứng rất tích cực mà nó đem lại ngay khi nó diễn ra.

Gladiator

Hạ Sĩ
cái quan trọng là làm sao ai cũng có thể tự tin ra pk kìa . Và có lẽ nói nữa lại quay về vấn đề pill lắc mất ^^

Bên trên