THẢO LUẬN Đường đi nào cho chính phái - tâm sự 1 mem mới

Phượng Sồ

Hạ Sĩ
Mình và một số anh em khác mới bên dzogame qua dc vài ngày cũng hai ngày lang thang đọc các bài trên 4rum và 1 lần đi TLC2 thấy cũng nhiều thông tin bổ ích.
Các nhân mình thấy một vấn đề đang đc nhều ng quan tâm nhất đó là sự mất cân bằng giữa hai thế lực Chính và Tà trong các trận chiến như TLC ăn Boss cuối tuần.
Tối T6 ừa rôi mình đi tlc2 thấy 30+ 9 phái và 60+ tà phái
9h đánh boss bang thì 80% thậm chí hơn 80% là tà đánh boss
Một câu hỏi được đặt ra là vi sao lại có tình trạng này ?
sau khi tìm hiểu qua nhiều cao thủ đi trước kể rằng do 9 phải chểnh mảng train lv chỉ đi kill auto thời gian đầu khi sv mới ra mà quên đi việc luyện cấp để rồi thọt lv, ặc dù đồ nhỉnh hơn nhưng bị sức mạnh đoàn kết của tà phái hành hạ lâu dần nản rồi thanh lý acc, nghỉ game .v.v.
Nếu tình trạng này kéo dài thì các bạn tà sẽ pk ở đâu và cùng ai đâu là sân chơi cho các cao thủ nhưng game thủ trân chính, những ý trí kiên cường ??
Trong các sv HKGH trước đây và hiện tại tà đều đông và mạnh hơn so với 9 nhưng chỉ thời gian game dc 1 tuổi và gần cuối game mới xuất hiện sự chênh lệch đáng ngại này.
có lẽ a e 9 phái chưa đủ kiên trì, chưa đủ kiên cường, chưa có sự gắn kết, chưa có chiến thuật cho các trận chiên, tới khi bỏ game quá nhiều thì mọi thứ đã muộn rồi.
Do thời gian ko cho phép nên tôi ko thể chơi game mặc dù rất nhớ những trận pk ở NMH. cho đến 2 tháng trước tôi có chút tg rảnh mỗi ngày tìm lại ký ức thời 2005 - 2006 tôi tìm đến HKGH bản của dzogame do lv train lẹ nên chỉ chơi tlc4
Những ngày đầu tiên tôi bước chân vào tlc 4 1 mình ko ai hỗ trợ chạy lòng vòng ở tttb năn nỉ dp dd nghĩ mình đơn độc thật nhưng tôi không từ bỏ ở đó, vẫn train lv, luyện kẹp, đập đồ, up vh và gom pill
dau tien.JPG
rồi dần dần kẹp ngon hơn đồ cũng mạnh hơn pill nhiều hơn nhưng vẫn ăn hành vuông hết mồm do đơn độc
mot minh voi tat ca.JPG
có nhiều ng nói sao ko qua tà ?
công nhận ông lỳ thật :(
trận nào cũng ăn hành sml ko chán àh
còn có nhiều ng nói là đệ của Tài Chó Điên nữa .v.v.
dần dần tôi cũng tạo cảm hứng dc cho a e 9 phái tham gia TLC và đầu tư một cách hiệu quả. có thêm nhiều a e hỗ trợ tôi cũng tìm dc chỗ đứng cho mình
tuy ko đứng dc lâu nhưng tôi cũng đã góp phần thay đổi tình trang nhàm chán mất cân ằng giữa hai thế lực và bây giờ mọi chuyện đã khá hơn trước nhiều chênh lệch chỉ là 6-4 nghiêng về tà.
Chúng tôi cũng có chiến thuật để đánh tà tôi là đao đi trước chịu dame cho a e phía sau kẹp, phải bỏ đao clvc dùng đao kc2 để chiu tank cũng gọi là ngang ngửa.
can bang.JPG
nhưng cũng cẳng dc bao lâu vì chọn sai game. game quá nát
a e chúng tôi quyết định qua đây vì một lý do rất đáng buồn cho làng game việt a e cùng tôi tham gia chiến đấu bị hack acc hàng loạt báo sp thì sp trả lời phải đợi thứ 2 với giải quyết
tới khi giải quyết a e chúng tôi nhận dc câu trả lời ko thể chấp nhận
trang bị qua nhiều lớp giao dịch ko thể lấy lại, chỉ có thể chuộc lại, chúng tôi yêu cầu cung cấp thông tin ip của acc hack nhưng ko được đáp ứng
Tâm sự này chỉ để a e thấy chúng tôi đã kiên trì nhai hành như thế nào không nản khi đam mê chưa trọn vẹn
Hiện tại team mới lv 40 để vươn tới TLC3 TLC4 sẽ là một cặng đường rất dài nữa

Bài viết chỉ mang tính chất tâm sự và chia sẻ. Nếu có gì phạm thượng mong các cao thủ nhẹ tay. a e ai có ý kiến gì hay để vực dậy 9 phái xin cho ý kiến (luôn luôn tiếp thu nhưng phải lâu với hiểu)

P/s Hãy chung tay xây dựng nếu muốn 9 phái còn chỗ đứng trong giang hồ !

hero98

Trung Sĩ
Nếu chơi sv dzogame , mình ko quan tâm đến số lượng , cho dù tà có 50 người mà 9 phái 10 người vẩn ngon lành cành đào , lý do là vì sao , dzogame có rất nhiều loại pill , nhưng giá cũng rất rẻ ai cũng có thể ăn , nên sẳn đây xin add thêm pill , chỉ thiêu , các kiểu ( tính thời gian online ) như thế cho dù có max 1 lần pill 3,400k nhưng được đột phá 1 lần lên top cũng chẳng bị ai hành dù cho thế lực bạn ít người hơn .

MrShj

Thượng Úy
ha ha ! Chính phái đã xuất hiện 1 người vay hay võ luyện , rất có tầm sẽ là 1 Đại nguyên soái trong tương lai !
Cố lên Bro ! cần uplever nhanh thì mình sẽ hỗ trợ , tuy mình là tà phái , nhưng để có 1 đối thủ nặng ký mình rất sẵn lòng .

hoang090519996

Binh Nhì
bên sever yu này tà chỉ trực đập tượng thôi chính vẫn còn nhiều người mạnh hơn nhưng giết bao nhiêu cho đủ khi mà cứ hồi sinh xong ra xoạc tượng hahaaahahh =]]] chủ yếu vì mấy em kỳ lân có ngọc xịn =]]

Huyết Ban Nick

Đã Banned 117 Người
Staff member
mình nhắc lại 1 lần nữa , chính phái không hề yếu , chính phát rất mạnh về trang bị là khác, chỉ thiếu 1 thủ lĩnh thực sự. Theo thông tin mình nhận được thì những trụ cột của chính phái hiện tại bao gồm DocTon , White , Alibaba, CaRoChienXu , Inferno, Xecutkit, Chichan... nếu hợp sức lại thì không một thế lực nào cản lại được trừ mấy con quái 9x. Hãy làm điều gì đó đi bạn chủ topic :)

doujinshi110

Binh Nhì
mình nhắc lại 1 lần nữa , chính phái không hề yếu , chính phát rất mạnh về trang bị là khác, chỉ thiếu 1 thủ lĩnh thực sự. Theo thông tin mình nhận được thì những trụ cột của chính phái hiện tại bao gồm DocTon , White , Alibaba, CaRoChienXu , Inferno, Xecutkit, Chichan... nếu hợp sức lại thì không một thế lực nào cản lại được trừ mấy con quái 9x. Hãy làm điều gì đó đi bạn chủ topic :)
a huyết ơi cho e hỏi tí bh có đợt bảo trì cân bằng lại các char hả a

Phượng Sồ

Hạ Sĩ
ha ha ! Chính phái đã xuất hiện 1 người vay hay võ luyện , rất có tầm sẽ là 1 Đại nguyên soái trong tương lai !
Cố lên Bro ! cần uplever nhanh thì mình sẽ hỗ trợ , tuy mình là tà phái , nhưng để có 1 đối thủ nặng ký mình rất sẵn lòng .
cần lắm một cách up lv nhanh

Phượng Sồ

Hạ Sĩ
cảm ơn về ý kiến của bạn nhưng vô danh tiểu tốt chưa thể làm dc gì nhiều

doujinshi110

Binh Nhì
Thật sự chưa thấy 1 cái bang nào của 9 phái mà hoạt động sôi nổi cả
2 acc 6x và 7x còn tìm mãi ko thấy cái G 9 phái nảo tuyển mem gì cả
Cần lắm 1 đầu tầu

Bên trên