THẢO LUẬN Đóng góp ý kiến về thỏi vàng

Lava

Gia nhập giang hồ
Mình mới chơi sv này chưa lâu, nhưng cũng có nắm về việc muốn gd khối lượng gold trên 100m phải đóng thành thỏi vàng rồi giao dịch thì mới đúng luật pháp. Mình chơi bên sv TT1 thôi, nhưng nghĩ thấy bên sv TMC, rate gold dao động từ 300-350m/1k thì tính ra 1 lá đu đủ 100@ = 30-35m. Tức là muốn bán 100m thì phải đóng thuế từ 30-35%, như vậy có cao quá ko? Mình nói với tư cách là người mua; chưa bh bán gold và farm bao giờ. Thiết nghĩ có nên có 1 item khác tương tự như lá đu đủ (mắc hơn một xíu) để đóng thỏi vàng 500m-1b hay ko? Mấy bác cho xin ý kiến nhé.

Độc Bá Dâm

Binh Nhất
Mình mới chơi sv này chưa lâu, nhưng cũng có nắm về việc muốn gd khối lượng gold trên 100m phải đóng thành thỏi vàng rồi giao dịch thì mới đúng luật pháp. Mình chơi bên sv TT1 thôi, nhưng nghĩ thấy bên sv TMC, rate gold dao động từ 300-350m/1k thì tính ra 1 lá đu đủ 100@ = 30-35m. Tức là muốn bán 100m thì phải đóng thuế từ 30-35%, như vậy có cao quá ko? Mình nói với tư cách là người mua; chưa bh bán gold và farm bao giờ. Thiết nghĩ có nên có 1 item khác tương tự như lá đu đủ (mắc hơn một xíu) để đóng thỏi vàng 500m-1b hay ko? Mấy bác cho xin ý kiến nhé.
ngta chuyển qua mua bán thỏi vàng bạn nhé

Cà Pháo

Hạ Sĩ
Với tư cách người mua thỏi, tức bác chủ cần gold, và bác mua nó bằng VNĐ chuyển khoản hay nạp tài khoản cho người bán.

Vậy em ngu ý chút, bác quan tâm tới chuyện thuế khóa mần chi, kẻ bán họ chịu mà trừ phi=))=))=))

Lava

Gia nhập giang hồ
Với tư cách người mua thỏi, tức bác chủ cần gold, và bác mua nó bằng VNĐ chuyển khoản hay nạp tài khoản cho người bán.

Vậy em ngu ý chút, bác quan tâm tới chuyện thuế khóa mần chi, kẻ bán họ chịu mà trừ phi=))=))=))
Thì nếu người bạn họ bị chịu phí cao lúc đúc thỏi vàng thì phí một phần phí họ sẽ chuyển sang người mua bằng cách nâng giá lên chứ bác :D. Giống như 1 cty sản xuất bị đánh thuế cao, lợi nhuận họ xuống thấp, họ sẽ tìm cách đưa chi phí đó đánh lên đầu người tiêu dùng vậy.

Lava

Gia nhập giang hồ
tức là thay vì mua lá đu đủ thì ngta mua thỏi vàng, giá tầm 115-120m/thỏi
Ý mình là người bán cũng sẽ phải mua lá đu đủ để đúc thành thỏi vàng. Vậy lỡ sau này giá @ lên cao như bên TMC (300m/1k) thì mỗi lần đúc thỏi, người bán phải lấy 100@ để đúc thỏi vàng (= 30m) để bán được 100m gold đó bác.

Cà Pháo

Hạ Sĩ
Chơi lâu bác sẽ hiểu, điển hình là server TT khi lv thấp bác treo 1 ngày vài m, lên lv cao chút treo các bãi hên ngày chục m là chuyện thường tình, hên nửa nhặt vài món đồ ngon thì=))=))=))

Cung dần vượt cầu, gold lạm phát mất giá, chứ bác lại quy thuế má ra gold thì:((:((:((

Siết đủ kiểu mà còn lạm phát ầm ầm, thả tay ra cái xem, 3-4 server mới mở gộp lại làm 1 như nhà hàng xóm kế bên, ối ông đang khóc tiếng Mán bên ấyb-(b-(b-(

Độc Bá Dâm

Binh Nhất
Ý mình là người bán cũng sẽ phải mua lá đu đủ để đúc thành thỏi vàng. Vậy lỡ sau này giá @ lên cao như bên TMC (300m/1k) thì mỗi lần đúc thỏi, người bán phải lấy 100@ để đúc thỏi vàng (= 30m) để bán được 100m gold đó bác.
nếu bạn có 110m bạn muốn bán ra thỏi theo quy định thì hãy đi mua trực tiếp thỏi giá 110m
sau đó đem bán thỏi đi
chứ đừng đi mua lá đu đủ về đổi :))))))))))

Bên trên