[Đề Xuất] Luật và các Quy định trong Game

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

cauchu

Gia nhập giang hồ
Thôi topic chém nhau đến đây kết thúc game ko có pk thì chơi mịa audition shuong hơn chỉ vấy thôi :)).

Ngô Kỳ Phong

Binh Nhất
1 tuần 3 ngày thứ 3 thứ 5 thứ 7 . Theo mình thì những ai 6x mới áp dụng luật này vì 6x << pk rất chán ko ai muốn pk cả :)

điều bạn chán ko phải ai cũng chán, điều bạn thích ko phải ai cũng thích. ko phải ai cũng như bạn có thể train cả ngày, tới giờ đi vác kiếm đi pk. nhìu người tới giờ đó mới chơi đc, rồi tới giờ pk ko cho exp, thế mãi chẳng bao giờ train đc.

3 bích đánh trước

Gia nhập giang hồ
cũng ko ghi rõ quy định nhưng bị ks chụp ảnh gửi GM thì ng ks bị cảnh cáo , nhắc nhở , nếu nặng thì sẽ bị xử lý ( GM ở trong game thì sẽ move ng ks ). Ngay HKUS cũng vậy , mình chứng kiến vài trường hợp rồi .

Ồ, ghê nhờ. Ở đây chắc có mỗi mình bạn chơi HKUS nên ngoài bạn ra chẳng có ai biết cái quy định bất thành văn ấy.

Natsu

Binh Nhì
điều bạn chán ko phải ai cũng chán, điều bạn thích ko phải ai cũng thích. ko phải ai cũng như bạn có thể train cả ngày, tới giờ đi vác kiếm đi pk. nhìu người tới giờ đó mới chơi đc, rồi tới giờ pk ko cho exp, thế mãi chẳng bao giờ train đc.
Chuẩn rồi , đâu phải ai cũng có nhiều thời gian chơi . Nếu ít thời gian chơi mà lại chỉ chơi vào đúng thời gian Pk chẳng hạn, thế thì train thế quái nào đc ? Khác quái nào giới hạn , ngăn cấm 1 số ng chơi ?

ChemToanHut

Binh Nhì
cũng ko ghi rõ quy định nhưng bị ks chụp ảnh gửi GM thì ng ks bị cảnh cáo , nhắc nhở , nếu nặng thì sẽ bị xử lý ( GM ở trong game thì sẽ move ng ks ). Ngay HKUS cũng vậy , mình chứng kiến vài trường hợp rồi .
ở trên thì bạn nói có người này người kia! xuống đây thì đòi ko dc ks ? bạn ko thik nhưng nhiều người thik game phải có ks, kill auto mới vui thì sao? :)) game mà nói như bạn thôi về chơi pokemon đi!

Natsu

Binh Nhì
Ồ, ghê nhờ. Ở đây chắc có mỗi mình bạn chơi HKUS nên ngoài bạn ra chẳng có ai biết cái quy định bất thành văn ấy.
nghe câu văn đanh đá nhờ =))))
Chủ yếu là các bạn hiếu chiến , thích đi sinh sự , thích chửi nhau , hứng thú ks , thích chèn ép đứa yếu thì các bạn cứ khăng khăng ủng hộ ... thôi thì ko tranh luận nữa , sao cũng đc =))))

Natsu

Binh Nhì
ở trên thì bạn nói có người này người kia! xuống đây thì đòi ko dc ks ? bạn ko thik nhưng nhiều người thik game phải có ks, kill auto mới vui thì sao? :)) game mà nói như bạn thôi về chơi pokemon đi!
Ko ai nói ko đc ks nhé , mình chỉ bảo nên có biên pháp những trường hợp như lvl cao đi phá lvl thấp train thôi nhé . Ko hề ghi cấm ks cả . Ở 1 số nơi họ thế nhưng mình ko có ghi áp cái luật cấm ks vào đây.
P/S : bạn đã có kĩ năng đọc hiểu chưa thế ?

ChemToanHut

Binh Nhì
Ko ai nói ko đc ks nhé , mình chỉ bảo nên có biên pháp những trường hợp như lvl cao đi phá lvl thấp train thôi nhé . Ko hề ghi cấm ks cả . Ở 1 số nơi họ thế nhưng mình ko có ghi áp cái luật cấm ks vào đây.
P/S : bạn đã có kĩ năng đọc hiểu chưa thế ?
kỹ năng đọc hiểu thì chắc ko giỏi lắm! cấp 1 trường bị cháy bạn thông cảm! tuy nhiên cái chất màu xám nó chạy trong não tớ có vẻ như là nhiều hơn cậu đấy! vì vậy mình sẽ dừng cm ở đây! ok!

Ngô Kỳ Phong

Binh Nhất
về chuyện ks, kill auto, nó là bản chất của game, cứ để nó phát triển theo bản chất của nó. Đúng là đang train mà bị kill hay ks thì rất là bực, nhưng đó cũng là mục tiêu để mình phấn đấu mạnh hơn người khác. game mà bình yên quá cũng chán

Natsu

Binh Nhì
kỹ năng đọc hiểu thì chắc ko giỏi lắm! cấp 1 trường bị cháy bạn thông cảm! tuy nhiên cái chất màu xám nó chạy trong não tớ có vẻ như là nhiều hơn cậu đấy! vì vậy mình sẽ dừng cm ở đây! ok!
Kinh thật đó nha , chứng mnih đi =))))
Không hiểu rõ r cmt linh tinh =))))

Portgas D.Ace

Con chó của LK
game có luật game , ngoài đời có luật ngoài đời . Nếu nói như bạn thì ko cần phải soạn luật đâu vì tất cả những thứ đó thoải mái . Kể cả hack acc vì đi phá làng phá xóm , hà hiếp ng khác , cường bạo .... ko sao thì ăn trộm vẫn là tội quá nhẹ =)))))

Luật game ? thế bạn kể ra cho tôi xem coi cái luật game nó như thế nào , hay nó chỉ hạn chế hoặc cấm ở 1 số game ( như bên HKUS cấm ks bãi ). Tôi nói rồi , bạn đừng đem game ra so với cuộc sống thật , vậy ở bên ngoài bị người ta chém chết rồi sẽ hồi sinh lại đi trả thù à . Vế sau tôi ko hiểu ý bạn muốn diễn đạt là gì .

mumpasyn

Binh Nhất
Kill auto hien nhièn La co'
Con ks tat nhien cung co'....... Nhung ko le cu k co bai thi di ks.....lay hon .....nhượng nhau ti cho vui......noi that thi cai khoan ks....chag ai mun bi ks ti nao......tru truong hop Minh bi ks......o lai ks lai...cho dua ks chua va chay.... :))

LanhKiemMa

Gia nhập giang hồ
nghe câu văn đanh đá nhờ =))))
Chủ yếu là các bạn hiếu chiến , thích đi sinh sự , thích chửi nhau , hứng thú ks , thích chèn ép đứa yếu thì các bạn cứ khăng khăng ủng hộ ... thôi thì ko tranh luận nữa , sao cũng đc =))))
- Nếu cậu là con gái: cậu ko yêu hoà bình và sống tốt thì cũng ko ai động chạm gì đến câu đâu mà phai lo lam chi ^^
- Nếu cậu là con trai: uỷ mị quá cậu ạ .ChemToanHut đâu vào thông Ass nó nhanh.

Natsu

Binh Nhì
Haiz , chỉ có biện pháp ngăn ng lvl xấu tính đi " hành" , phá các pt lvl thấp thôi mà.
Tự dưng lại nhớ tới 1 câu chuyện :
Có 1 NB mới vào chơi 1 game , chạy đi train và thấy 1 con boss , lao vào đánh.
---Gặp 1 old member nước ngoài , họ giúp nb đánh boss và không những thế họ còn giúp nb về kinh nghiệm chơi , đồ đạc lvl thấp ,..chỉ bảo tận tìn khi nb hỏi.
--- Gặp 1 một old member ng VN , thấy nb đang đánh boss thì lao vào ks con boss lvl thấp chả có giá trị gì cảu nb và sau đó hả hê cười sỉ nhục nb , nb tức lắm mà chả làm đc gì ... đành quit game.

... mình đưa ra đề xuất khá là tích cực , mà sao các bạn chơi game chả muốn có 1 chút thân thiện nào cả=.=
Thôi ko tranh cãi nữa , mệt.@

ChemToanHut

Binh Nhì
- Nếu cậu là con gái: cậu ko yêu hoà bình và sống tốt thì cũng ko ai động chạm gì đến câu đâu mà phai lo lam chi ^^
- Nếu cậu là con trai: uỷ mị quá cậu ạ .ChemToanHut đâu vào thông Ass nó nhanh.
thôi mình ko tranh luận với mấy bạn NỮ đâu ^^ để sức chém gió với ae sướng hơn :D

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên