ý kiến về thời gian chơi game...!!!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

DNP

Gia nhập giang hồ
tất nhiên mỗi người đều có 24h, game chỉ là giải trí , kỷ niệm + tuổi thơ là về mặt tinh thần , thực tế nó ko nuôi chúng ta , mỗi h trong game đều là chi phí cơ hội ( nếu 1h bạn đi làm kiếm đc 1usd thì khi bạn dùng 1h đó chơi game bạn sẽ mất 1usd do bạn ko đi làm nữa , số usd bị mất đó gọi là chi phí cơ hội) . Chúng ta phải biết cân bằng , và auto đc sinh ra thực sự là rất cân bằng , chúng ta có thể vừa game vừa làm để kiếm 1usd nạp cash :x

kzen

Gia nhập giang hồ
Mình chã thích thế, thế bạn nghĩ auto 24/24 là xác k hồn à, sao bạn biết rõ thế, họ vẫn ngồi máy, vẫn xem acc, vẫn dạo lên 4rum kiếm thông tin mới, game cày đã lâu, gamer chỉ muốn lên đc 7x hay 8x cao hơn nữa, để bận những trang phục đẹp, vũ khĩ đẹp, skil ão, bạn ý kiến thế thì mức độ nãn sẽ rất cao.
Chơi tự do, ai thích cắm thì cắm, vừa train vừa chém gió thì chém, dạo shop, mua đồ, pk, làm gì họ muốn
Chứ không phải vừa vào game là cắm đầu đi game để sợ hết giờ đc ẽxp.
Sv này LK còn có thể chĩnh sữa, chứ hồi Dzo mới ra, nó làm sao thì cũng ngậm *** mà chơi chứ ý kiến j.
Tớ nói thế cậu nghĩ sao cũng đc :x

Ngô Kỳ Phong

Binh Nhất
Ai nói thời AS hạn chế giờ, ừ thì hạn chế, nhưng mình hack time vẫn chơi 24/24 đó thôi =))
Các bạn mún ý kiến hạn chế time chơi, đợi ra game đi chơi đi rùi ý kiến. Bên Dzo từ khi mới ra đã có HTD 100%, 150%, AC +20% exp, Ngưng thần châu, làm 1 cái nv cả đống exp, ngọc ngon, vk rớt như mưa, tạo điều kiện train tốt. Theo tiêu chí ban đầu thì ở đây ko có những thứ này, nv cũng trở về như thời AS. Các bạn đã tượng tượng đc cái cảnh đó chưa, 2x mặc đồ trắng, vk 25k đánh tam vĩ hồ, ko dám bén mãng lên gặp huyết lang.
Mà chơi HK đâu có nghĩ là ngồi chơi cả ngày, người ta còn treo máy auto, treo máy treo shop.v.v. Ai cũng lớn cả rồi, tự biết chơi đúng cách dừng đúng lúc. Còn phải đợi NPH hạn chế time chơi vào đường cùng ko chơi đc nữa mới nghỉ hay sao.

OSynzO

Binh Nhì
Ai nói thời AS hạn chế giờ, ừ thì hạn chế, nhưng mình hack time vẫn chơi 24/24 đó thôi =))
Các bạn mún ý kiến hạn chế time chơi, đợi ra game đi chơi đi rùi ý kiến. Bên Dzo từ khi mới ra đã có HTD 100%, 150%, AC +20% exp, Ngưng thần châu, làm 1 cái nv cả đống exp, ngọc ngon, vk rớt như mưa, tạo điều kiện train tốt. Theo tiêu chí ban đầu thì ở đây ko có những thứ này, nv cũng trở về như thời AS. Các bạn đã tượng tượng đc cái cảnh đó chưa, 2x mặc đồ trắng, vk 25k đánh tam vĩ hồ, ko dám bén mãng lên gặp huyết lang.
Mà chơi HK đâu có nghĩ là ngồi chơi cả ngày, người ta còn treo máy auto, treo máy treo shop.v.v. Ai cũng lớn cả rồi, tự biết chơi đúng cách dừng đúng lúc. Còn phải đợi NPH hạn chế time chơi vào đường cùng ko chơi đc nữa mới nghỉ hay sao.
tiếc là forum chỉ cho like 1 lần :|

kac1999

Gia nhập giang hồ
Để có thể đúng như tiêu chí của sever là đưa mọi người về với tuổi thơ mình có chút ý kiến về time chơi game mình nghĩ chỉ nên cho chơi có giới hạn giống như thơi HKGH AS để up lv chậm một chút vì dù có rate drop thấp đi nữa thì việc auto 24/24 lên lv vẫn quá nhanh so vs hồi xưa (1ngày chỉ chơi dc 5h, trong khi đó sau 3h là giảm 50% exp)... Như vậy mọi ng` mới thực sự trở về tuổi thơ dc với lại như vậy cũng tạo điều kiện cho các bạn ko có thời gian chơi thường xuyên có cơ hội đua Top, ngoài ra cũng dành time sau khi bị giới hạn để chat chit tận hưởng = cách đi pk, tán gái, bla...bla....!!!
Thay vì 5h như hồi xưa thì có thể nới khoảng giới hạn ra 1 tí tầm 8h-10h cũng dc chứ ko nên 24/24 mất cái hay của game... Như vậy mọi ng` sẽ chú trọng hơn việc đi train thay vì phụ thuộc vào "die thì gọi or message 090.........." như mấy cái xác ko hồn vào nhìn cũng nãn hỏi thì ko ai trả lời....

P/s: mong a LK để tâm vấn đề này vì đại đa số mọi ng` đều đã là thế hệ từng trãi khá nhiều...!!!

thời gian 1 ngày chỉ chơi 5h như ASS hồi đó thì cũng hay. Nhưng khổ, hồi đó chơi gần 2 năm mới lên dc 8x. Theo chủ thớt vậy lên dc 10x đổi HBQ thì có nước 5 năm. Chưa kể lag về thành rớt KN, như ASS hồi đó một lần về thành là muốn đập hư máy của quán net. Thí dụ một ngày chết 3 lần thì 8h của bạn hok lên dc % nào đâu

thongkhung9x

Binh Nhì
hạn chế giờ chơi thì cũng hay thật, tránh tình trạng chơi game online không khác gì game offline.

nhưng mà... còn đi làm, còn đi học... cắm máy ở nhà nhỡ chết thì hết giờ chơi trong 1 ngày à?

nói chung là không ổn, cái gì cũng có hai mặt... nên mình sửa lại là không đồng ý :)

Miss

Thánh Nữ YulgangVN
Cái này Lion King đã Trả Lời rồi nhỉ ! 24/24 Nhưng Training Tay epx sẽ nhiều hơn những người sử dụng auto ! Như thế là 24/24 chứ không có giới hạn gì đâu !

khanhstar

Gia nhập giang hồ
1 máy 2 acc thì auto sẽ kém hơn 1 pt rồi , nếu pt full thì exp lên tầm khoảng hơn 30% , lý thuyết có thể 50% !

Lý QUốc Sư

Gia nhập giang hồ
Thời buổi gì rồi mà còn giới hạn giờ chơi chài. Chơi game có nhiều loại khác nhau có người chỉ thích đua top , có người thick PK, có người thích train pt 8, đâu chỉ vì sở thích vài người mà bắt mọi người theo mình. Với lại đây là phin bản 9 .0 nếu giới hạn giờ chơi chak 10 năm nữa chưa có người khám pha hết cái hay của no

Stone_Kids

Gia nhập giang hồ
đ
Thời buổi gì rồi mà còn giới hạn giờ chơi chài. Chơi game có nhiều loại khác nhau có người chỉ thích đua top , có người thick PK, có người thích train pt 8, đâu chỉ vì sở thích vài người mà bắt mọi người theo mình. Với lại đây là phin bản 9 .0 nếu giới hạn giờ chơi chak 10 năm nữa chưa có người khám pha hết cái hay của no
đúng vậy , game bay giờ ai chơi kiểu giới hạn nữa .

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên