THẢO LUẬN Ý kiến về phạm vi cấm kill trong thế lực chiến

titanknight

Gia nhập giang hồ
Theo ý kiến của mình thì cái phạm vi cấm kill trong thế lực chiến ở sâu tận trong thành thế này là không hợp lý, dẫn đến mấy bác đồ vip đứng canh giữa cổng chờ người ra để kill làm mất hay trong tlc. Đi tlc mà chính thì chạy sang cổng tà đứng chờ, còn tà thì sang cổng chính đứng chờ, ko thèm damge tượng, mà mấy ông mạnh ngang nhau cũng chả bao giờ gặp mặt đánh nhau, toàn đứng cổng chờ mấy ông yếu 1 hit cho khỏe.
Đề nghị lion xem xét cho phạm vi cấm kill ra ngoài xa xa để cho mấy người yếu còn có đường mà chạy ra ngoài kiếm mấy ông yếu còn được đánh nhau

SuperCover

Trung Sĩ
Tình trạng farm chiến phiếu, nên áp dụng ví dụ kill 1 nhân vật chỉ đuọc 1 lần chiến phiếu, lần sau kill lại k đc. Vs lại mấy top max pill thì đánh nhau bh die:))

Hoàng Dương

Gia nhập giang hồ
Mạnh được yếu thua, quy luật bt của cuộc sống, và dĩ nhiên game cũng ko ngoại lệ, muốn ko bị one hit thì hãy để cho mình mạnh lên, ok :-bd?
Ngày trước sv TMC cũng đã từng phàn nàn về vấn đề phạm vi cấm kill trong tlc( nhưng ko phải chê chỗ ít quá mà là chỗ trốn nhiều quá ko có người để pk), vì vậy GM đã hạn chế khu vực an toàn để buộc các thánh trốn phải ra sân, nhưng rồi trốn vẫn trốn thôi, đỡ hơn cái là ko cần chạy chi cho mệt, nghỉ khoẻ lun trong thành, lâu lâu chạy ra dame 1 cái cho khỏi dis=D>
Thay vì đề nghị GM tác động lên game tại sao các gamer của 2 bên thế lực không đoàn kết lại, acc top có vài mạng trong khi acc cùi đến vài chục, cùng lúc chạy ra thì nó giết được mấy người, số đông vẫn thoát được ra ngoài để chiến đấu mà:-bd:D
•~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~•
P/s: Đêm khuya nhớ nhà ko ngủ đc lên chém gió xíu, ae gạch đá vừa vừa thôi ạ

titanknight

Gia nhập giang hồ
Mạnh được yếu thua, quy luật bt của cuộc sống, và dĩ nhiên game cũng ko ngoại lệ, muốn ko bị one hit thì hãy để cho mình mạnh lên, ok :-bd?
Ngày trước sv TMC cũng đã từng phàn nàn về vấn đề phạm vi cấm kill trong tlc( nhưng ko phải chê chỗ ít quá mà là chỗ trốn nhiều quá ko có người để pk), vì vậy GM đã hạn chế khu vực an toàn để buộc các thánh trốn phải ra sân, nhưng rồi trốn vẫn trốn thôi, đỡ hơn cái là ko cần chạy chi cho mệt, nghỉ khoẻ lun trong thành, lâu lâu chạy ra dame 1 cái cho khỏi dis=D>
Thay vì đề nghị GM tác động lên game tại sao các gamer của 2 bên thế lực không đoàn kết lại, acc top có vài mạng trong khi acc cùi đến vài chục, cùng lúc chạy ra thì nó giết được mấy người, số đông vẫn thoát được ra ngoài để chiến đấu mà:-bd:D
•~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~•
P/s: Đêm khuya nhớ nhà ko ngủ đc lên chém gió xíu, ae gạch đá vừa vừa thôi ạ
cứ để xem vài tuần nữa tlc2 còn bao nhiêu người

Hagel D.Raizer

Gia nhập giang hồ
tlc 2 dạo này thấy bên tà có 1 ông top 1 lúc nào cũng kill trên 50 mạng mà ko chết , chạy qua 2 cổng 9-tà thì cũng ko thấy mặt , bữa xem đồ thì ko có áo , chỉ có cây cung full cl 14+6 + set def bt mà lại top 1 hơn tuần . ko biết có phải farm clone ko nữa

dcjuly97

Binh Nhất
cái pham vi thế lực chiến vậy là được lắm rồi, bên thedzo còn ko phạm vi kìa. Giờ mà giới hạn phạm vi nữa thì nên đứng đâu h chắc ra giữa đứng mới đánh nhau đc. Một ông có khi log 8 acc vô farm chiến phiếu với hc tlc . Nói chung thì chung quy thì cũng farm bán cho top thôi. :D

Hưng Quân

Nếu có nắm lá ngón, Mị sẽ nấu với thịt bò !
Staff member
Mọi thứ hạn chế có thể làm đã làm hết rồi, thu nhỏ phạm vi an toàn, giới hạn thời gian gây dame, nhưng có 1 cái duy nhất bọn mình không fix được là ý thức người chơi thôi :)

HoangTu86

Gia nhập giang hồ
Mọi thứ hạn chế có thể làm đã làm hết rồi, thu nhỏ phạm vi an toàn, giới hạn thời gian gây dame, nhưng có 1 cái duy nhất bọn mình không fix được là ý thức người chơi thôi :)
tình trạng farm chiến phiếu vẫn còn nhiều lắm kkkk, nhưng do mình ko ân oán với ai , cũng chỉ thi thoảng mới có dc tgian rảnh để đc ddi tlc nên cũng chỉ biết vậy thôi, đúng 1 câu" ý thức ng chơi thật " :D

Bên trên