Ý kiến trước khi game ra mắt !!!

loanle

Gia nhập giang hồ

Chào mọi người. Mình muốn gửi vài lời đến Kteam và anh em yêu hiệp khách như mình. Mình có vài thắc mắc - ý kiến muốn chia sẽ.
Thứ nhất: Nghe nói Kteam đang hoàn thiện phần TLC. Mình muốn nói thế này - lý do mình chơi game này là TLC và kẹp skill. Duong Bat Pham có đăng tấm hình thêm mấy con Boss, mình xin Kteam đừng thêm bớt cái gì vào TLC hết - để nó như thời xưa đi. Nếu thay đổi thì nên tạo một chiến trường khác còn không thì thôi. Là kỷ niệm, ký ức trong tim rồi - Đừng thay đổi nó.

Thứ hai: Vấn đề " Đóng góp tí ý tưởng ". Cái này hồi xưa cũng xôm xã lắm - tiền bạc nói nhiều chắc anh LK nghe chắc cũng ngại lắm =.=! , nghĩ Kteam đã xác định mục tiêu kinh doanh rồi nên cũng yên tâm, nay mấy bạn lại ra ý tưởng về hộp thần kỳ này nọ. Cái này mình nghĩ không nên có. Vì game này suy cho cùng là game do anh em tạo ra, không phải của NPH nào hết nên trước hết phải làm game thật tốt người ta mới dám nạp tiền. Lý do nữa là cái loại hộp random đó mình chả thích tí nào - bạn bỏ tiền ra để mua một thứ mà chả biết nó có ra hay không - cờ bạc quá thấy cũng không hay, chi bằng bán ra luôn - có thể bán mắc. Đừng bán những thứ " Nhu yếu phẩm ", áo choàng, ... mà random kiểu đó. Game tốt thì người ta nạp tiền thôi. Tuần ra 3 cái áo choàng đi - thời này ai cũng thích mặc đẹp cả :D. Nên bán mắc những thứ không cần vẫn *sống* tốt.

Thứ ba: Vần đề auto. Mọi người hầu như đi làm, đi học nên không thể không auto. Nếu game khuyến khích người chơi nói chuyện, vui đùa như game hồi xưa bằng cách trừ exp. Mình có cách này. Auto quá 10 tiếng( có thể 12 tiếng - nên 12 tiếng vì game không giới hạn giờ chơi nên thường chắc 24/7 ) người chơi sẽ bị mất 5% exp hoặc ít hơn - không nên quá 5%. Nên bán loại như Chí Tôn Phù 1 tháng không bị mất exp sẽ giúp tăng động lực phát triển game.

Còn vấn đề nhỏ nữa là exp cho game. Mong điểm kinh nghiệm được mặc định như Hiệp Khách cũ, mong Kteam đừng trừ bớt nó đi.

Game sắp ra, ai cũng vui hết. Nếu sắp thật thì mình mong LK và Kteam đem những thứ này ra cho mọi người xem trước - thảo luận, rồi mới ra chính thức. Cảm ơn mọi người.

thanhthao1989

Gia nhập giang hồ
Co auto đi cha ko auto sao chơi,lv thâp thi đơn giản,ong lên lv cao đi ong biêt,trian cuk chêt mẹ,11x đánh quái = cấp 1 con ko đc 0,01% ,ko auto bảo đảm sẽ nãn

thongkhung9x

Binh Nhì
Hehe, mỗi người một quan điểm mà bạn. lôi nguyên cái topic mình qua đây cũng hơi bất ngờ, không ngờ cũng nổi quá trời quá đất \m/

Bạn dường như có khả năng về kinh tế, không phải lo lắng gì nhiều nên khuyến khích khá mạnh bạo vụ cash. Về phần này thì bên quản trị họ lo thôi, mỗi lời nói đều mang tính chất góp ý, cái nào hợp lý thì áp dụng hoặc ngược lại.

Riêng ý kiến cá nhân của mình, mình vẫn giữ vững lập trường quan điểm về hộp kỳ bí chỉ cho ra áo choàng. Ý tưởng này mình lấy bên game LOL, thấy khá nhiều game thủ chọn hình thức ngẫu nhiên này để làm quà tặng, bán đắt như tôm tươi :D

Nên có những bước đi tân tiến hơn. Hoài niệm mãi những cái cũ, đôi khi cũng là điều không hay.

Thân ái :">

loanle

Gia nhập giang hồ
thongkhung9x Nếu như bạn nói như LOL thì hộp đó phải rẻ - song song với đó vẫn bán áo choàng giá bình thường. Uk thì cũng được, tốt thôi =.=!

Kazard Kullz

Binh Nhất
Chờ game ra đi rồi hãy đóng gì thì đóng. :-w
Chuyện này chưa xong đã lôi chuyện khác đến. OPEN rồi, Kteam tự khắc sẽ biết thay đổi như nào cho phù hợp. 1 game ko thể làm vừa lòng tất cả mọi người. Cái gì đến rồi sẽ đến, đợi tiếp đi. Tui cũng đợi tiếp đây (:|(:|

tienthanhs1

Trung Sĩ
Chuyện này chưa xong đã lôi chuyện khác đến. OPEN rồi, Kteam tự khắc sẽ biết thay đổi như nào cho phù hợp. 1 game k, thể làm vừa lòng tất cả mọi người. Cái gì đến rồi sẽ đến, đợi tiếp đi. Tui cũng đợi tiếp đây (:|(:|
Bạn này lúc nào cũng nói chung chung giống như " ý kiến của tôi là, tôi ko có ý kiến gì kết"... Trong thời gian chờ đợi thì mọi người đđưa ra một số ý kiến cá nhân để thảo luận mong cho game nó hoàn thiện hơn thôi, và cho 4rum nó nhộn nhịp...Dù đúng dù sai thì nó chỉ là ý kiến cá nhân, còn Kteam có đọc và tiếp nhận hay ko mới là quan trọng

Cứ nói mọi việc Kteam lo liệu hết rồi, đợi game ra rồi đóng góp... Nhưng con người ko phải thánh nhân mà chu toàn hết dc, có những cái đợi game ra mới đem ra mổ xẻ thì sợ là quá trễ và sever đã nát khi mới bàn xong...ví dụ nhỏ như hkdevuong ko điều chỉnh drop phù hợp trước đến khi lạm phát rồi mới quyết định fix drop thì mọi người bỏ hết cmnr

mainhatminh

Binh Nhì
Bạn này lúc nào cũng nói chung chung giống như " ý kiến của tôi là, tôi ko có ý kiến gì kết"... Trong thời gian chờ đợi thì mọi người đđưa ra một số ý kiến cá nhân để thảo luận mong cho game nó hoàn thiện hơn thôi, và cho 4rum nó nhộn nhịp...Dù đúng dù sai thì nó chỉ là ý kiến cá nhân, còn Kteam có đọc và tiếp nhận hay ko mới là quan trọng

Cứ nói mọi việc Kteam lo liệu hết rồi, đợi game ra rồi đóng góp... Nhưng con người ko phải thánh nhân mà chu toàn hết dc, có những cái đợi game ra mới đem ra mổ xẻ thì sợ là quá trễ và sever đã nát khi mới bàn xong...ví dụ nhỏ như hkdevuong ko điều chỉnh drop phù hợp trước đến khi lạm phát rồi mới quyết định fix drop thì mọi người bỏ hết cmnr
Đúng rồi..thà ko nói còn hơn....chắc commen cho có mặt..

loanle

Gia nhập giang hồ

Hihi. Cảm ơn ông ! Nhiều khi họ thiếu ý tưởng này nọ - nghĩ ra cái này cái kia. Nhiều cái họ nghĩ có thể tốt - ko tốt nên cũng viết mấy dòng cho họ biết được mọi người thích gì, không thích gì. ;) Anh em giúp 1 tay. Cảm ơn he

SieuNhanVang

Thượng Sĩ

Thế ông bỏ chưa. Hay vẫn còn nghịch bên đó. :P

Kazard Kullz

Binh Nhất

:)) sao bạn này đọc cái gì cũng thành ý kiến cả vậy ?
Đúng rồi..thà ko nói còn hơn....chắc commen cho có mặt..
Câu cmt của bạn có tác dụng gì ? Điểm danh ? Cmt cho có ?
Lâu lâu điểm danh cho người ta biết mình có mặt trên đời
Ờ !! ^^ mình đã thấy bạn có mặt trên đời rồi.

tienthanhs1

Trung Sĩ
Chuyện này chưa xong đã lôi chuyện khác đến. OPEN rồi, Kteam tự khắc sẽ biết thay đổi như nào cho phù hợp. 1 game ko thể làm vừa lòng tất cả mọi người. Cái gì đến rồi sẽ đến, đợi tiếp đi. Tui cũng đợi tiếp đây (:|(:|
:)) sao bạn này đọc cái gì cũng thành ý kiến cả vậy ?

Câu cmt của bạn có tác dụng gì ? Điểm danh ? Cmt cho có ?

Ờ !! ^^ mình đã thấy bạn có mặt trên đời rồi.
Thế theo bạn chủ pic đang nêu ý kiến hay đang ra lệnh mà bạn ko hiểu ah, có nhìn thấy cái titl của topic ko ?

Mình cũng theo dõi các topic trước, người ta nnêu ý kiến cá nhân thì bạn vào chê bai rồi phán như kiểu bạn là 1 thành viên của Kteam ấy....Rồi đến khi Miss bảo vệ cái chính kiến của cô ấy thì bạn lại tự ái rồi tuyên bố từ nay cạch kko ý kiến gì nữa, giống như 1 tiểu thư .Giờ lâu lâu lại vào phán như đúng rồi ý !

Nói thẳng , thô, nhưng thật: tôi thấy cách bạn cmt như bạn đang cố thể hiện sự nguy hiểm nhưng nó lại mang 1 phong cách rất là bợ đít .... Ko có ý gây war nên sẽ ko để ý và trả lời bạn trong topic này nữa :)

Bên trên