Ý kiến giảm bớt khó khăn cho người lần đầu chơi HK!

Hachy

Gia nhập giang hồ
Mình vào 4rum trễ nên ko đọc hết được các bài đóng góp ý kiến, nếu có trùng hoặc đã nằm trong dự tính của BQT rồi thì mong xóa bài post này cho mình đỡ bêu :D
Mình thấy game HK dễ chơi nhưng khó hiểu hết các khái niệm như: công lực võ công, tấn công-đả kích, ngọc xanh-lam và cách sử dụng chúng. 1 số người cảm thấy hứng thú với game thì sẽ lên 4rum tìm kiếm thông tin, nhưng 1 số khác ko có thói quen lên 4rum hoặc chỉ thấy game mới nên vào chơi thử. Thấy game khó hiểu, đau đầu họ có thể chọn phương pháp nghỉ khỏe :V.
Ý kiến của mình là sẽ có 1 phần hướng dẫn cơ bản về HK đặt ở đâu đó cho m.n đều có thể thấy.Phần này sẽ có thông tin về các vật phẩm thông dụng , giới thiệu các char , cách + điểm kc theo các char. Để m.n có thể chủ động về cách chơi nv mình thích, tránh + điểm kc sai (vì có thể cày lại hoặc tốn 1 chút) và tránh ọp loạn xì ngầu vào cây vk của mình.
Bài viết hơi nhãm và mang tính số ít , bài sau mình sẽ đăng bài mang tính cộng đồng hơn.
Thanks for watching...:V

Kay

Gia nhập giang hồ
nằm hết trong tính toán của team rồi bạn ợ.......có bảng hướng dẫn từ những cái cơ bản tới những tính năng mới của ver 9.0 nữa :rolleyes: nghe đồn vậy :rolleyes:

TranViet1st46

Binh Nhất
Các phần bạn nêu thì đều đã có hết ở trong các Topic về nhân vật rồi.
Muốn chơi nv nào thì cứ vào đó mà xem cách người ta biuld điểm +lên đồ.

quietly

Gia nhập giang hồ
sẽ có thư viện độc quyền của Kteam cho cả cộng đồng từ trẻ trâu đến trẻ già tham khảo =)).

hungyx

Gia nhập giang hồ
tự tìm hiểu mới thấy hay chứ. hướng dẫn từ từ a đến z nữa thì còn gì nữa là khám phá. game này quá đơn giản .

hjepsjque

Gia nhập giang hồ
tự tìm hiểu mới thấy hay chứ. hướng dẫn từ từ a đến z nữa thì còn gì nữa là khám phá. game này quá đơn giản .
đó h chơi pit bao nhiu game . chinh do .cuu long tranh ba.than long huyet kiem. thay hk la qua don gjan
sv pri trung quoc toan chu tàu ko mà vẫn chơi dc bình thường

Tony Stark

Breaking Bad
Staff member
Tất nhiên là sẽ có hướng dẫn người chơi mới. Tuy nhiên hkgh cũng khác mấy cái trò game tàu khựa khác, chơi cũng phải suy nghĩ 1 tí chứ không phải chỉ ngồi click chuột

Vô Danh Cư Sĩ

Gia nhập giang hồ
Mới đầu chơi game thì tất nhiên là k thể biết đc rồi, muốn biết thì phải hỏi hoặc tự mò thôi... Những đứa mà mới vào chơi xong không biết cái gì, không chịu hỏi, cũng không chịu tìm hiểu,... sau đó chán quá bỏ game ==> Đó là mấy thằng ngu!

Bên trên