nhận tư vấn ráp máy cho tất cả ace hiệp khách để chuẩn bị cho Yulgangvn

mainhatminh

Binh Nhì
mình cũng đang có nhu cầu ráp 1 chiếc cũng tầm tầm...mình thì rất rốt về khoản máy tính....giờ mình muốn chạy khoảng 4 5 acc HK và thêm 1 AutoCAD hoặc Inventor hay Solidword thì giờ máy cần những gì...xin được tư vấn..........bạn thử áng trừng giá cho mình với nhé để mình xem xét giá....cảm ơn Chủ Topic..mình Like rồi đó..như chủ Topic muốn.hi
Cái đầu tiên là bạn chi bao nhiêu đã..và kèm màn lun ko..:)

llaotoetl

Gia nhập giang hồ
mình cũng đang có nhu cầu ráp 1 chiếc cũng tầm tầm...mình thì rất rốt về khoản máy tính....giờ mình muốn chạy khoảng 4 5 acc HK và thêm 1 AutoCAD hoặc Inventor hay Solidword thì giờ máy cần những gì...xin được tư vấn..........bạn thử áng trừng giá cho mình với nhé để mình xem xét giá....cảm ơn Chủ Topic..mình Like rồi đó..như chủ Topic muốn.hi
1 máy mạnh cỡ nào cũng chỉ treo được 2 account thôi vì anh Lion_King đã ra quyết định rồi, nếu bạn có tầm 6tr thì máy bạn sẽ là core i5 ram 8gb còn chơi AMD thì phenom II X4 ram 8gb ..................

Virus

Gia nhập giang hồ
Ậu á! Éo bít dc ko mà xem clip trên youtube CPU chạy 85%>>100% bác ah! Vậy sao giờ bác!
P/s: Hỉu mà...thân xác đàn ồng, tầm hồn...haiz...:">

Theo em biết thì lagg là đúng rồi, bác biết con pen 4 631 sk775 k?(3.0 GHz/2m/800) + main ecs 945 xem youtube nhiều khi còn giật giật nữa,CPU ko dưới 80% :D.Mấy quả main sk 478 chạy đc mấy con chip íu lắm, tệ thì cũng mấy em main sk 775 đời đầu chạy pen 4 hay pen d,ram 2 thì chạy cũng đc 2 acc HK chỉnh setting thấp đếy
P/s:Thông nát ass bác giờ

Virus

Gia nhập giang hồ
Bạn có thể chọn mấy dòng main p31 p41 p43.. chạy card rời + chip core 2 quad hoặc main H61 + chip dòng Gxxx

Shendo

Gia nhập giang hồ
Theo em biết thì lagg là đúng rồi, bác biết con pen 4 631 sk775 k?(3.0 GHz/2m/800) + main ecs 945 xem youtube nhiều khi còn giật giật nữa,CPU ko dưới 80% :D.Mấy quả main sk 478 chạy đc mấy con chip íu lắm, tệ thì cũng mấy em main sk 775 đời đầu chạy pen 4 hay pen d,ram 2 thì chạy cũng đc 2 acc HK chỉnh setting thấp đếy
P/s:Thông nát ass bác giờ
Vay là lag vay vẫn chơi dc phải ko?

Bạch Lược Tử

Gia nhập giang hồ
chủ pic cho mình hỏi xíu..hiện tại mình đang sỡ hửu con HP core i5, ram 4G, card màn hình Ati, win 7. ho mình hỏi với cấu hình trên thì khi mình cày game á..mình có thể cắm acc tối đa là mấy ngày thì máy sẽ chạy bình thường và tuổi đời của máy đc bão toàn vậy..
p/s: lúc trước mình cày bên sever homviet. mình cắm 2 acc và cày liên tục 3 -4 ngày thì mình tắt máy cho nghĩ khoảng 5 tiếng sau đó mình tiếp tục mở máy va cày tiếp...như vậy có đc ko?
tks chủ pic nhiều nha.

Shendo

Gia nhập giang hồ
chủ pic cho mình hỏi xíu..hiện tại mình đang sỡ hửu con HP core i5, ram 4G, card màn hình Ati, win 7. ho mình hỏi với cấu hình trên thì khi mình cày game á..mình có thể cắm acc tối đa là mấy ngày thì máy sẽ chạy bình thường và tuổi đời của máy đc bão toàn vậy..
p/s: lúc trước mình cày bên sever homviet. mình cắm 2 acc và cày liên tục 3 -4 ngày thì mình tắt máy cho nghĩ khoảng 5 tiếng sau đó mình tiếp tục mở máy va cày tiếp...như vậy có đc ko?
tks chủ pic nhiều nha.
Nếu dong chơi game thì 4 năm bác sẽ thấy máy xuống cấp hản....còn dong ko chuyên về game thì tầm 2 3 năm là bác thấy liền ah! E dag cầm con dell core 2 duo...dell là dong có tiếng về độ bền mà bây giờ thì ...haiz...chán lam...em cung 4 từng cáy cuốc bên home việt như bác đo....nhưng e 1 ngày chi treo 18h ah!

Jack Sparrow

Gia nhập giang hồ
những loại mặt hàng này bây giờ đâu có hàng mới đâu ^.^, core 2 quad .... cũng đâu có hàng mới, core i3,5,7 đời thấp cũng đâu có hàng mới, 2nd nhưng biết cách ... thì cũng không thua kém gì đâu ^^.
Chủ thớt ơi mình quyết định lần này thử dùng hàng AMD xem hơn intel ko, nên bác tư vấn giúp mình 1 dàn AMD phenom nhé, tất cả dàn luôn (hàng mới ý ko phải 2nd đâu ^^)trừ màn hình nhé giá mình dự tính là trên 7tr, cái loại CPU gì mà giá 2tr8 (hoặc ngang tầm giá core i5 ý), main thì tuỳ bác miễn phù hợp với CPU , card màn hình thì 1GB nhé... bác cứ liệt kê giùm mình tất cả linh kiện và cho giá lun nhé . Thanks nhiều ^^!

Virus

Gia nhập giang hồ

Khóc Vô Lệ

Gia nhập giang hồ
tks chủ pic nhiều nha.

R.i.p máy . bác chơi laptop mà cày game thế thì xác cmd cái lap rồi :))

Soul0fWind

Gia nhập giang hồ
Tình hình là mình muốn cưới 1 em VGA ~1tr các bác tư vấn giùm em xem nên dùng em nào là ổn nhất :D
p/s: Main mình dùng là Asus p5kpl-am se

Mình đang phân vân 2 em này bác nào cho mình xin ý kiến

Asus GTS250 512M/DDR3/256Bit...

và em này 1.2 XFX GTS250 1G/DDR3/256bit

Bạch Lược Tử

Gia nhập giang hồ
Nếu dong chơi game thì 4 năm bác sẽ thấy máy xuống cấp hản....còn dong ko chuyên về game thì tầm 2 3 năm là bác thấy liền ah! E dag cầm con dell core 2 duo...dell là dong có tiếng về độ bền mà bây giờ thì ...haiz...chán lam...em cung 4 từng cáy cuốc bên home việt như bác đo....nhưng e 1 ngày chi treo 18h ah!
mình học thiết kế đồ họa nên cấu hình máy mình chuyên về đồ họa nhiều lắm..game thì chả biết sao..mình chạy cùng 1 lúc 4 phần mềm trâu như: photoshop cs6, AI cs6, FL cs6 , SQL mà máy vẩn bìh thường...hum bửa dow bản game của dzo về...vào game phát nó ngốn hết 60% con ram e lun..từ bữa đó Uninstall cái dzo lun..

Bên trên