Xin các cao thủ class thích khách và cầm sư vào chỉ giáo

keyblood95

Gia nhập giang hồ
mình là mem rất củ của hk (từ as tới nay) nhưng chỉ toàn chơi các char lúc đầu như đao, kiếm,thương,cung, đại phu còn mấy char như thích khách hay cầm sư thì hoàn toàn mù tịt
nay nhân dịp ob sặp tới tính train 2 char này mong các cao thủ chỉ giáo giúp
về skill, kc, item phù hợp.......... nói chung tất tần tật về 2 char nay

keyblood95

Gia nhập giang hồ
vd như nâng kc như thế nào để train tốt để pk tốt
vk, quần áo op gì? (mình thấy mấy sư phụ khác vk off đã kich của dzo, hay op kc 2 quần áo thì op né tránh)
nói chung để làm thế nào để 1 mem mới bắt đầu với 1 class mới có thể ổn định là được
r skill mình thấy skill thuộc dạng nâng cấp vd skill 10 là cấp 1 skill 35 cấp 2 .... đó là sao mình k hiểu dạng skill này

hiepmctc

Binh Nhất
Mình từng chơi ninja tới 8x nhưng cũng hơi cùi bên EU
Ninja đc cái né rất cao và có kill giúp tăng tốc độ đánh... Thường thì ninja op vk công lực dame đỏ ít nhưng crit dame xanh cao và ngược lại nếu op tấn công thì dame đỏ cao mà đame xanh k hơn đc bao nhiu...
Giai đoạn từ 1-69 thường óp def để dễ thở... Khi 7x trở lên có thể op 1 set né tránh or Hp thì train sup 8x bên bắc hải phà phà.... Máu chỉ có 700 mấy nhưng 8 phát cắn thì trúng 1 phát tầm 650 máu ... Vì sup là train nhóm nên quái cắn 2-3 hit là nó đã die
Nếu train solo thì óp set def 300 bình máu train tầm 1h30p, con nếu sét né thì 3h sợ chưa hết máu( lv 70+)
Khi solo quái thường nen chon bãi bị động....train sup sv này hơi chua vì ko có cl 13-14-15 nên việc solo sup hơi đuối, nếu là dân chơi óp full def ra solo sup bãi 2 con đc :))
Ưu tiên thứ tự quái taget lên nhóm là Đp->cung->ninja->kiếm->thương->đao nên khi train thường ninja sẽ dễ bị quái cắn nhất
Ninja có thu thập điêm rage trên thanh dưới cột HP ...khi đầy 5 viên xanh đó bạn xài skill sẽ đc x đame
Óp 1 bộ set full Hp khi Pk cũng khá ngon vì p trụ lại thu thập đủ 5 nộ thì mới có thể dứt điểm đc đối thủ...
Skill ninja đc cái có độc ở những skill 30, 55, 68, 77 ... Sẽ là nhân vật khó chịu khi Pk với đao
Kiến thức mình chỉ bấy nhiêu thôi ...^^
Char đàn: sv này còn lâu mới ra, mà nếu ra sẽ train từ lv 1
Char HBQ + ĐLH : chắc cỡ 80-100 mới có thể tạo được...

keyblood95

Gia nhập giang hồ
hbq vs dlh thì mình test r cũng 7 8x bên dzo nên k có đặc biệt thắc mắc
chỉ có nin vs cầm thì mình chưa test thử tạo char thử thì thấy nó đánh như rùa bò k như mấy cao thủ chơi vài hit đi 1 em nên mình hỏi
v bác cho mình hỏi kc nâng thế nào cho hợp lý char nin v

hiepmctc

Binh Nhất
hbq vs dlh thì mình test r cũng 7 8x bên dzo nên k có đặc biệt thắc mắc
chỉ có nin vs cầm thì mình chưa test thử tạo char thử thì thấy nó đánh như rùa bò k như mấy cao thủ chơi vài hit đi 1 em nên mình hỏi
v bác cho mình hỏi kc nâng thế nào cho hợp lý char nin v
Hỏi mấy pro khác... Mình bỏ gần 3 tháng giờ chỉ nhớ mấy khí công tăng khả năng né + tỷ lệ đc rage + tỷ lệ dame xanh chứ k nhớ tên hehe

hiepmctc

Binh Nhất
Nói trước là 1 sv k pill k item exp, thì ninja có khả năng bạn thích giai đoạn đầu chứ train lâu chán lắm...ít xài skill toàn đánh chay... Mình bên EU k pill lắc gì train tầm 1 tháng mấy 8x nản ơi là nản... K có pt kéo típ thì chỉ solo đc với quái chủ động...
Sv Yul này khó nhằn hơn bên Eu nhìu...
Nhưng nếu có tâm huyết vs ninja thì chúc bạn may mắn :)

vankieptinhsau1

Gia nhập giang hồ
Mình khuyến khích bạn nâng các khí công 1 2 4 5 6 7 8 9 trước
+ Ưu tiên nâng full kc6 Tam khúc hòa bình
Kc6 Tam khúc hòa bình sẽ ảnh hưởng tói Chiêu liên hoàn, vì Chiêu liên hoàn chỉ tác động khi kc6 đạt ít nhất 20 điểm
Khi bạn đã nâng đủ 20 điểm cho kc6 thì khi cài Chiêu liên hoàn sẽ tác dụng
Còn không khi bạn click Đồng ý thì sẽ được thông báo là: Bài hát chưa được đăng kí
+ Kc7 Cầm thanh quá nguyệt trước
Kc này có tác dụng cốt yếu là tăng thêm 2 mục tiêu và phạm vi aoe cho skill aoe của Cần khi ra hiệu ứng Hạ âm (Hoa Lăng)
Còn về kc9 Kích lực công thanh
Kc này sẽ không x2 dame như nhiều bạn tưởng, mà chỉ tăng từ 200 đến 500 dame tùy theo trạng thái hiệu ứng bạn đang có, như khi hiệu ứng là Hạ Âm thì xuất hiện klct cũng chỉ tăng 200 dame
Còn công dụng của các khí công còn lại là
+Kc1 Công phá cầm thanh: tăng Công lực (Tấn công) 1 điểm là 0,5% max 10%
+Kc2 Vũ khúc phiêu phiêu: tăng Hp (Máu - Sinh mệnh) 1 điểm là 8hp max 160 hp
+Kc3 Dương khúc: tăng Mp (Mana - Nội công) 1 điểm tăng 1% max 20%
+Kc4 Phong tỏa cầm thanh: tăng def( phòng thủ) 1 điểm tăng 1 def max 20 def
+Kc5 Sát âm diệu khúc: tăng clvc(dame skill) 1 điểm tăng 0.5% max 10%
+Kc8 Nhất âm suất kích: tăng khả năng xuất hiên các hiệu ứng* Dj Hạ Siêu âm 1 điểm tăng 0,2% max 4%
* Đương nhiên nếu các bạn chình Chiêu liên hoàn là max Hạ âm thì khi kc này tác dụng sẽ ra hiệu ứng hạ âm
+Kc10 Sát tâm cầm khúc: giảm dame đối phương 1 điểm tăng 0,5% max 15%
+Kc11 Sát mệnh cầm thanh: giảm def đối phương 1 điểm tăng 0,5% max 15%
* Cả 2 kc 10 và 11 chỉ có tác dụng khi có hiệu ứng Dị âm thanh(Bật Hoa)
Có khả năng 1 mục tiêu sẽ bị cả 4 hiệu ứng là giảm dame, giảm def, bất động (không di chuyển) và không thể tấn công
CHIÊU ĐÁNH
Các skill hàng 3 của Cầm sẽ Aoe được như đao nhưng chỉ aoe được 2 mục tiêu, khi có hiệu ứng hạ âm sẽ được 4
-Hổ trợ
Bạn sẽ có tất cả là 6 skill Hổ trợ
3 skill chạy là Tật phong ngự khí lv15, Thê vân trung lv60 và Thảo thượng phi lv 100
3 skill buff là
+1. Hoa Đăng Nhiệt Khúc: trạng thái xuất hiện là Dị - Hạ - Hạ
+2. Cuồng Phong Vũ Khúc: trạng thái xuất hiện là Dị - Siêu - Siêu
+3. Quyện Âm Khúc: tự do lựa chọn trạng thái xuất hiện ở Chiêu liên hoàn
TÁC DỤNG CÁC HIỆU ỨNG
Dị âm thanh: tác dụng xấu lên đối phương, có phát động cả 4 hiệu ứng trên 1 mục tiêu
Siêu âm thanh: tăng dame và def (tác dụng như nộ của các char khác, kc9 khi phát động ở trạng thái này sẽ tăng 500 dame
Hạ âm thanh: tăng mục tiêu và phạm vi aoe(tank)
Ps: dây là đánh giá từ hồi chơi bên hkdzo nha :3

keyblood95

Gia nhập giang hồ
v bạn cho mình hỏi làm sao kích hoạt được dị âm, hạ âm, siêu âm? là skill hổ trợ cho nó hên xui ra phải k?

vankieptinhsau1

Gia nhập giang hồ
v bạn cho mình hỏi làm sao kích hoạt được dị âm, hạ âm, siêu âm? là skill hổ trợ cho nó hên xui ra phải k?
Có thể tự do chọn lựa hiệu ứng xuất hiện dj hạ hay siêu, bạn tùy chình ở thiết lập chiêu liên hoàn, cầm sư không có chiêu liên hoàn như các phái khác và chỉ tác động khi kc6 (tam khúc hòa bình) đạt ít nhất 20 điểm

Bên trên