Xây dựng lớp nhân vậy Đại Phu - Cách chơi Đại Phu tốt nhất

vantienhd

Tester Dev -Hỗ Trợ Cài Đặt
Cách chơi Đại Phu Tốt Nhất
---Cách + Khí Công Từ Cấp 1 -> 31

+10 điểm vào vận khí Thành Công ( Hoạt động OK khi bạn nhấn Ctrl+C ..1s tăng 10-20-30 )
+10 điểm vào Hồi phục Liệu Thương ( Hoạt động OK khi bạn nhấn Ctrl+C ..1s tăng 10-20-30)
+10 điểm vào Công kick Lực ( Vì cộng vài khi ra đòn nó sẽ gia tăng 20% lực tấn Công )

+Các bạn không nên + nhiều sẽ gây ra " mất điểm kinh nghiệm " củ ban thân.
+Lerve 5 ( Học Khí Liệu Thương )
--Giải thích : Học nhiều cái kia vừa tốn mana .buff vừa chậm . Vì cách + khí công như trên đã hỗ trợ chiêu này rất nhiều . Bởi vậy khi buff bạn sẽ tốn cũng lắm 8 đến 6 mana . Gia tăng hồi phục sẽ là 140-160 giọt . Và có thể buff liên tục ( ko sợ tốn nhiều mana . Với lại tâm lý người bệnh là lúc nào cũng muốn mình được chăm sóch liên tục.Không phải thỉnh thoảng mới buff vài cái . Sẽ khiến họ lo lắng )

+Lerve 15 ( Học Phong Ngự Khí )
--Giải thích : Vừa giúp bạn di chuyện lẹ , né đòn tốt , và áp dụng chiến thuật 1 hit 1 run Ok

+Lerve 20 ( Cực Ngũ Hình )
--Gia tăng 10% sứch đánh Công Lực .Vừa giúp ta Solo mạnh giúp người khác nữa

+Lerve 25 (Thái Cực Bát Quái )
--Buff Gia tăng def

---Cách tăng triêu thức Tấn Công ( Thì Từ cấp 1 đến 35 chỉ có 1 )
Đó là chiêu thức Tuyệt Ảnh Thần Chưởng

---Chỉnh hợp lý các chức năng phím tắt ở F123456789

Làm sao phải làm như thế ?
Vì làm như thế sẽ hợp lý và thuận tiện cho chiến Thuật
+F1 : Tấn Công ( Tấn công tốn Mana ) ( Nhấn liên tục ) Khi quái vật còn chút máu thì Ngưng
+F2 : Tấn Công Thuờng ( Ko tốn mana ) Con nào còn ít máu thì ra chiêu thưc này . tiết kiệm Mana
+F3 buff máu ( sẽ dễ hơn và nhanh )
+F4 và F5 ( Bơm bình máu và nhân sâm ) ...Để xa ..có gì còn để dành ...Không sợ hoảng quá nhấn nhầm F ..
Nếu nguy hiểm qúa buff ko kịp thì sài F4 buff máu, hết Mana Sài F5
+F5 + F6 + F7 ( Để các chiêu Thức Hỗ Trợ )
Chạy nhanh , buff sứch đánh , buff defen
---Cách Thức Solo Của Đại Phu

Để lên lerve nhanh

+Đi đánh và Làm Quest 5 ( Có máu và nhân sâm )
+Đi Đánh và Làm Quest 10 ( Có tiền và thăng cấp ) Lúc đó đi Mua cây Trượng trong shop 25k ( Sử dụng ) sẽ giúp bạn luyện lerve tốt và nhanh
+Bắt đầu cứ lần lượt giải Các Quest để ( Có phần thương )
+Chú ý Solo nhé ...Khi cấp 12 bạn ra đánh "Sói 3 đuôi và Tiều Phu "
+Khi lên cấp 22 Bạn hãy đi Solo đánh dã nhân
+Cấp 23 thì Party ( thêm 1 Thương Khách va 1 Đao Khách ) Đánh con có cái thuyền trên lưng..Ko bắt buộc . Nhưng chỉ nên party 2 người thôi .

==>Bí Quyết lẫn Chiến Thuật Đánh Solo của đại phu

/1 Chạy lại đánh 1 con ( Áp dụng chiến lược 1 hit 1 run ) .Chuật trái chỉ vào người nó ( nhấn F1 , 2 lần ) rồi chạy ..Rồi 1 phát ..Rồi chạy ...
/2 Dụ nó đi xa khu vực nó xuất hiện càng xa càng tốt
/3 Khi thấy nó đi khá xa rồi . Cứ chạy thẳng một mạch ..Để nó ko zí nữa
/4 Khi thấy nó quay lưng , và đi từ từ lại chỗ cũ . Thì lúc đó cứ thế mà ra đòn trưởng đến chết .Nó sẽ không phản kháng đâu
/5 Khi nó sẵn sàng quay lưng là lúc ( mình chạy xa tầm nhìn của nó . Tức mình ko còn thấy thanh máu của nó )

==>Chiến thuât áp dụng Thất thế mà Vươn lên làm xong Quest

/1 Kiếm đâu 1 nhóm Party đông đông đang đánh ở khu vực mình làm Quest
/2 Cứ chạy lại chưởng mỗi con 1 phát . Huặc chưởng vào những con đang đánh người trong đám party đó
/3 Chưởng mỗi con 1 phát , Chưởng những quái vật xung quanh đám party đó , chú ý chưởng lẹ và bao quát rộng , và chạy vòng vòng né đòn để đợi nhóm Party đó giết hết những con mà mình chưởng 1 phát
/4 Lúc đó bạn sẽ nhanh chóng nhận được vật phẩm trong nhiệm vụ và có chúc Exp đó

==>Tâm lý Đại Phu

/1 Không quá ác độc ( Dù Solo hay party )
+Gặp hoàn cảnh người khác đang nguy hiểm thì có thể buff máu giúp người ta , or thấy ai đang đánh Solo thì buff cho người ta cái damege
( đừng tiếc Mana ) có khi họ còn cho bạn tiền or đồ đạc nữa !
/2 Không quá ích kỷ
+Trong nhóm party hãy tập trung cao độ
+Không nên lo bản thân mình mà quyên chăm shóc người khác
+Hoàn cảnh nguy hiêm ra đâu cũng lo người ta trước . rồi đến mình
/3 Không quá ác ý
+Không KS người cô thế
+Không tự phủ
+Không tham lam và kiêu

vantienhd

Tăng điểm Khí Công ĐẠI PHU - Theo đường siêu buff!!!!

Không có gì nhiều, buff and buff, nhân tố không thể thiếu trên chiến trường
cũng như...cày lv trường . Hòn ngọc của 1 party chính là đây.

2 - Cách build char : Và sự phân bố điểm KC của DP Buff

** Từ lv 1 - 10 : bạn sẽ có 9 điểm khí công. Vậy bạn sẽ tăng vào đâu ? Bạn là một Super buff điểm yêu cầu là lượng mana phải nhiều và tốc độ phục hồi nhanh .Vậy Vậnh Khí Hành Tâm là KC mà bạn phải tăng vào .

** Từ lv 11 - 20 : bạn sẽ có 10 điểm khí công. Các bạn sẽ phải đối đầu với một số wv cấp cao và nguy hiểm , và các wv có khả năng tự động tấn công , pt là một phần khôngt hể thiếu trong giai doạn này , và các thanh viên pt cần đến bạn KC Hồi Phục Liệu Thương giúp tăng khả năng trị liệu của bạn lên ... Kế quả sẽ được thể hiện rõ hơn rât nhiều ... 10 điểm KC cho 20% lượng máu hồi phục cho trị liệu .

** Từ lv 21 - 30 : bạn sẽ có thêm 10 điểm khí công. Lúc này bạn nên tăng vào Hồi Phục Liệu Thương (20 điểm rồi ). Bây giờ bạn sẽ phải pt đánh ở những khu vực quái tương đối mạnh, cho nên việc hồi HP cho đồng đội là cực kỳ quan trọng. Với 20 điểm tăng vào Hồi Phục Liệu Thương, bạn sẽ nâng 1 lần buff HP của mình lên là 160 + 40% x 160 = 224 HP <= cool hem ^^.

** Từ lv 31 - 35 : bạn có thêm 5 điểm khí công. Quay lại cộng vào Vận Khí Hành Tâm (bây giờ sẽ là 14 điểm). tương đương với 28% lượng nội công phục hồi . Quá tuyệt

** Từ lv 36 - 40 : một ưu điểm là từ lv 36 trở đi 1 lần lên cấp bạn sẽ có 2 điểm khí công lận đó nha. Vậy thì bạn sẽ có 10 điểm khí công khi đạt lv 40. Tăng 6 điểm vào Vận Khí Hành Tâm cho max 20. Bạn sẽ còn dư 4 điểm.

Bây giờ 1 lần buff của bạn sẽ được cộng thêm 40% HP trên số HP của chiêu buff đó. Và 1 lần sử dụng sâm bạn sẽ được thêm 40% SP của củ sâm đó, thích không nào .

4 điệm KC là rất quan trọng , nó quyết định bạn lên theo "chuyên ngành " Kinh tế hay khôngt heo kinh tế . Nếu theo kinh tế , bạn lên tăng Thai Cực Tâm pháp để giảm % nội Công tiêu hao khi sử dụng võ công .Kinh tế là trên hết đối với tôi ^_^! . Tẩy tủy dich Cân là KC tăng % lương nội công của bạn . vậy quyết định của bạn là lên tăng cái gì trong 2 KC này . 4 d KC sẽ được bạn quyết định ở đây . Nhưng theo tôi , TCTP là điểm mà tôi sẽ tăng .
---------------------------------------------------

Tại sao lại max Hồi Phục Liệu Thương ?

-- 40% của chiêu buff là 1 con số khá khá. Điều này sẽ giúp bạn thảnh thơi 1 chút (1 chút thôi nha.) bởi vì nếu max cái này tại lv 30 (khi đó HP của các member trong pt tầm 350-400) thì bạn chỉ cần đợi member xuống HP khỏang nữa cây mới phải buff 1 cái là đầy.

Tại sao max Vận Khí Hành Tâm ?

-- 40% của 1 củ sâm không phải nhỏ nha. Bạn sẽ tiết kiệm Sâm khi buff (buff hao Sâm kinh khủng ). Và tích tiểu thành đại, bạn sẽ có khá khá tiền để đầu tư khi bước vào ngưỡng 3x ^^ (mình có khỏang 3 mil 4 khi vừa 3x...toàn buff ) .

Đại Phu - Theo đường PK

1 - Giới thiệu : solo ổn, buff cũng không tệ, class này hòan chỉnh nhất trong tất cả các class solo.

2 - Các thông số cơ bản : các bạn tham khảo thêm trên website HKGH nhé (link nè [Only registered and activated users can see links])

3 - Cách build char (ở đây mình chỉ nói đến cách build Khí Công thôi nghen)

** Từ lv 1 - 11 : bạn sẽ có 10 điểm khí công. Tăng tất cả vào Thái Cực Tâm Pháp vì lúc này bạn chưa cần buff cũng như chưa có skill để óanh ^^

** Tại lv 11 : sau khi làm nv thăng cấp lần 1, bạn sẽ có Trường Công Kích Lực. Khi này, bạn cố gắng chịu khó down level xuống để cộng tất cả điểm cho Trường Công Kích Lực. Bạn sẽ có 10 điểm tại TCKL.

** Từ lv 11 - 21 : bạn sẽ có thêm 10 điểm khí công. Bạn vẫn tiếp tục cộng vào Trường Công Kích Lực. Tổng cộng là 20 điểm, lúc này bạn sẽ được cộng thêm 40% dam và skill Tuyệt Ảnh Thần Chưởng >_^.

** Từ lv 22 - 30 : bạn có thêm 9 điểm khí công. Bắt đầu tăng vào Thái Cực Tâm Pháp để tiết kiệm mana khi sử dụng skill vì bạn bắt buộc phải skill liên tục.

** Từ lv 31 - 35 : Tiếp tục tăng Thái Cực Tâm Pháp (14 điểm).

** Từ lv 36 - 40 : Tiếp tục tăng Thái Cực Tâm Pháp cho max. Bạn sẽ còn dư 4 điểm. Tăng vào Vận Khí Hành Tâm để tăng % mana khi sử dụng Sâm

Đến đây thì mọi người bắt đầu phân vân không biết nên tăng vào gì, có người tăng vào Hấp Tinh Đại Pháp, có người thì Tẩy Tủy Dịch Cân, và vì chưa nắm rõ ràng tác dụng của Hấp Tinh Đại Pháp nên mình tạm thời dừng tại đây.

vantienhd

Thời huy hoàng của đp được tính từ skill 77 đến 97 , sau đóa thì tịt lun :D. Nhưng lên 120 thì hào quang tỏa sáng rực rỡ ( nguyên nhân lv 120 sẽ được chọn thêm khí công để tăng :D, đây là một mốc kinh hoàng, nếu chọn tiếp khí công tăng clvc thì đp thành Trùm).

Nhưng đóa chỉ là khách quan, về phần thực tế thì nhờ các bạn sẽ kiểm chứng sau vậy :D

beatboxgl

Gia nhập giang hồ
Từ hồi e chơi HKGH chưa có định hướng riêng cho nhân vật đp như này! Tks bác đã chia sẻ! Ghi rõ nguồn nhé!

nguyenhiepsd

Gia nhập giang hồ
build DP theo hướng nào thì cũng không nên nâng vào khí công 4(tốn điểm chả giải quyết được gì).còn khí công hấp tinh đại pháp là khí công làm gia tăng thời gian tồn tại của hiệu ứng buff (có thể buff dame,def ... được khoảng 10~11 phút nếu nâng max.có thêm điểm khí công của btkc và áo choàng thì được lâu hơn nữa)

vantienhd

build DP theo hướng nào thì cũng không nên nâng vào khí công 4(tốn điểm chả giải quyết được gì).còn khí công hấp tinh đại pháp là khí công làm gia tăng thời gian tồn tại của hiệu ứng buff (có thể buff dame,def ... được khoảng 10~11 phút nếu nâng max.có thêm điểm khí công của btkc và áo choàng thì được lâu hơn nữa)

Mình đã cho dp theo 2 đường buff vs PK rồi nhé bạn!

nguyenhiepsd

Gia nhập giang hồ
nói là cho theo cả đường chiến và buff rồi mà nói như này chắc chiến + buff trên forum và google hả
chưa nắm rõ ràng tác dụng của Hấp Tinh Đại Pháp nên mình tạm thời dừng tại đây.
lần sau người ta nói thì đọc cho kĩ post của người ta viết gì rồi muốn rep sao thì rep.chả nhận là pro dp vì trước giờ chưa bao giờ có top hay nổi tiếng gì ở bất kì server nào nhưng ít ra tôi cũng chơi dp ở nhiều server và có thể tự build khí công theo cách của tôi chứ ko cần phải đi copy bài của quietly viết bên forum dzo rồi ko dám ghi rõ tên người viết.

Bên trên