THÔNG BÁO Về việc đăng ký và phản hồi đăng ký các sự kiện event

Hưng Quân

Nếu có nắm lá ngón, Mị sẽ nấu với thịt bò !
Staff member
Dear all,
Hiện tại game đang dần đi vào ổn định. Và bên phía BTQ cũng đang hết sức cố gắng để tạo các sân chơi cho mọi người như các mini event hay các giải đấu. Việc tham gia đăng ký các giải cũng được các bạn quan tâm và tham gia rất nhiên tình. Nhưng bên cạnh đó vẫn còn 1 số tồn đọng như sau :
- Ý thức tham gia vẫn còn chưa tự giác, phải chờ người kêu gọi
- Những người không tham gia ( khán giả ) vẫn còn rất "quậy", mong rằng sẽ yên phận làm khán giả ở các giải sau
* Vấn đề khiến mình bức xúc nhất là việc : Đăng ký và phản hồi đăng ký !
Các bạn tham gia đăng ký rất nhiều, nhưng tới khi có lịch thi đấu, post trước nguyên 1 ngày trời mà đc mấy người tự giác vô xác nhận tham gia hay xác nhận hủy ? Như giải vừa rồi, ông Phóng Viên phải vào game sth nguyên 1 buổi sáng để báo các bạn có tên trong danh sách lên 4rum để xác nhận. Rồi mình cũng tag thẳng tên 4rum vào bài nữa nhưng đc mấy ng phản hồi ? Ý thức tự giác thực sự rất kém.
Đến khi giải tổ chức rồi, thậm chí vẫn còn chưa thấy vào phản hồi lý do bận không tham gia hay gì đó luôn. Đơn cử như 2 cái tên : zNuDaoHiep và KLin. Mình check qua thì thấy zNuDaoHiep đã TC 3, nên biết không tham gia đc giải TC nên kệ luôn ko vào xác nhận. Còn KLin thì ko thấy đâu luôn.
BTQ đã cố gắng tổ chức cho các bạn, thì mong các bạn cũng phản hồi lại cho bọn mình là có tham gia được hay không khi có danh sách sự kiện.

Từ các giải đấu hay event sau, mình và các MOD khác sẽ không hô hào hay kêu gọi mọi người vào phản hồi nữa. Mà khi có topic lịch thi đấu, thì các bạn hãy tự giác vào xác nhận tham gia hoặc hủy. Thời gian để xác nhận sẽ là trong ngày tính từ lúc lập topic ( bọn mình sẽ post trước 1 ngày ). Và các bạn hãy lưu ý giúp mình :
MỌI TÀI KHOẢN CÓ ĐĂNG KÝ THAM GIA VÀ CÓ TÊN TRONG DANH SÁCH THAM GIA NẾU NHƯ KHÔNG PHẢN HỔI LẠI, SẼ BỊ TƯỚC QUYỀN THAM GIA MỌI MINI EVENT HAY GIẢI ĐẤU SAU ĐÓ TRONG VÒNG 1 THÁNG. LẦN 2 TÁI PHẠM SẼ LOẠI BỎ HOÀN TOÀN QUYỀN THAM GIA EVENT SAU NÀY LUÔN. VÌ CÁI NÀY LÀ Ý THỨC QUÁ KÉM.
Riêng sau giải đấu TC 2 lần này, mình xin được phép tước quyền của ING
: zNuDaoHiepKLin trong các sự kiện đăng ký tham gia cho tới hết tháng 8.

Mong các bớt chút thời gian để đọc và làm theo. Đã tốn rất nhiều time để tổ chức và lên lịch cho các bạn thì mong các bạn hãy có ý thức tự giác tham gia.Tất nhiên khi không phản hồi tham gia bọn mình hoàn toàn có thể thay người khác vào nhưng bọn mình vẫn để đó và chờ xác nhận của các bạn là tôn trọng các bạn, thì mong các bạn cũng tôn trọng lại bọn mình. Đó cũng là nguồn động viên to lớn đến BTQ để có thể làm ra nhiều event hay hơn cho các bạn.

Thân !

Last edited:

Green

Binh Nhì
Tôi thấy ai đã đăng kí mà bỏ ko tham gia thì cứ thẳng tay banned game 3 ngày. Để họ phải suy nghĩ thật kỹ trước khi quyết định tham gia. Còn các anh cấm tham gia event 1 tháng thì có phải các anh lại mất thời gian tra xem tên nhân vật nào đã bị cấm. Cứ vi phạm band 3 ngày.
BQT nên cứng rắn một chút. Event tổ chức ra đâu phải trò đùa mà cứ "Ừ, hôm nay mình thích thì mình đăng kí, ngày mai ko thích nữa thì bỏ thôi" Mình thấy nhiều người như vậy lắm. Topic nào dùng để đăng ký thì mấy thằng vào spam nhảm ko lien quan thì cho nick 4rum ra đảo 3 ngày để có kỉ luật 1 chút, mình thấy BQT quá nhân nhượng. Thấy nhiều topic đăng ký, mà người đăng kí thì ko thấy, toàn những cmt ko lien quan mà kéo ra cả chục trang, vl.
Sắp off, trưa nghỉ trưa vào đọc được topic này nên rãnh háng vào cmt góp ý chút

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Tôi thấy ai đã đăng kí mà bỏ ko tham gia thì cứ thẳng tay banned game 3 ngày. Để họ phải suy nghĩ thật kỹ trước khi quyết định tham gia. Còn các anh cấm tham gia event 1 tháng thì có phải các anh lại mất thời gian tra xem tên nhân vật nào đã bị cấm. Cứ vi phạm band 3 ngày.
BQT nên cứng rắn một chút. Event tổ chức ra đâu phải trò đùa mà cứ "Ừ, hôm nay mình thích thì mình đăng kí, ngày mai ko thích nữa thì bỏ thôi" Mình thấy nhiều người như vậy lắm. Topic nào dùng để đăng ký thì mấy thằng vào spam nhảm ko lien quan thì cho nick 4rum ra đảo 3 ngày để có kỉ luật 1 chút, mình thấy BQT quá nhân nhượng. Thấy nhiều topic đăng ký, mà người đăng kí thì ko thấy, toàn những cmt ko lien quan mà kéo ra cả chục trang, vl.
Sắp off, trưa nghỉ trưa vào đọc được topic này nên rãnh háng vào cmt góp ý chút
Liked! Sẽ triển khai th eo đường này để ae có chút trách nhiệm.

SAOnline

Hạ Sĩ
Đăng kí báo danh đầu tuần
cuối tuần mới đánh
trong khoảng thời gian đó thì cũng có thể xảy ra nhìu chuyện, công việc đột xuất chẳng hạn, đâu biết trước đc
ai mà ko muốn tham gia 1 sân chơi, ai mà ko muốn pk giải trí, giải tỏa áp lực
có phạt thì nên phạt những người ko trách nhiệm, chậm trễ chẳng hạn v..v...
chứ ai mà lại "thich thi đăng kí, ko thì bỏ" - người ta hủy bỏ cũng có lý do riêng mà ( cviec, csong, gdinh, hay hôm đó lịch báo cúp điện chẳng hạn,.....)
còn đối vs những người làm chậm trễ event hay giải đấu thì vote band hay phạt ko thương tiếc.

Hưng Quân

Nếu có nắm lá ngón, Mị sẽ nấu với thịt bò !
Staff member
Đăng kí báo danh đầu tuần
cuối tuần mới đánh
trong khoảng thời gian đó thì cũng có thể xảy ra nhìu chuyện, công việc đột xuất chẳng hạn, đâu biết trước đc
ai mà ko muốn tham gia 1 sân chơi, ai mà ko muốn pk giải trí, giải tỏa áp lực
có phạt thì nên phạt những người ko trách nhiệm, chậm trễ chẳng hạn v..v...
chứ ai mà lại "thich thi đăng kí, ko thì bỏ" - người ta hủy bỏ cũng có lý do riêng mà ( cviec, csong, gdinh, hay hôm đó lịch báo cúp điện chẳng hạn,.....)
còn đối vs những người làm chậm trễ event hay giải đấu thì vote band hay phạt ko thương tiếc.
Đọc kỹ dùm đi :| ko cấm các bạn bỏ thi đấu, nhưng phải có cmt xác nhận hủy không tham gia.

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
đăng ký thì phải đóng phí ví dụ 200@ hay 500@, ai ko tham gia mất @ ráng chịu, nếu ai tham gia thì cuối giải sẽ được lại item tương đương với số @ đã bỏ ra đăng khí, ví dụ như máu lớn ST, hoặc bùa CH TB 500@... sao phải xoắn ^^!

có đợt nhớ BQT cũng từng áp dụng phương án này rồi mà

Vigrin

Gia nhập giang hồ
đăng ký thì phải đóng phí ví dụ 200@ hay 500@, ai ko tham gia mất @ ráng chịu, nếu ai tham gia thì cuối giải sẽ được lại item tương đương với số @ đã bỏ ra đăng khí, ví dụ như máu lớn ST, hoặc bùa CH TB 500@... sao phải xoắn ^^!

có đợt nhớ BQT cũng từng áp dụng phương án này rồi mà
à vụ này tôi có tham gia, 500@ sẵn trong người làm phí, ko có ban acc, vụ đấy bị khoá acc 30p vì ko có @ :))). thấy cũng hợp lý. đi chơi là phải có tiền, đến đĩ khi đi du lịch còn có L và đại gia cơ mà.

SAOnline

Hạ Sĩ
" Để họ phải suy nghĩ thật kỹ trước khi quyết định tham gia "
Bạn đọc kỹ lời mình nói, nếu ko hiểu đọc lại thêm lần nữa.
ai lại ko suy nghĩ kỹ
cái vấn đề là trong 1 time chờ khoảng 4 5 ngày thì cũng có khả năng phát sinh 1 số công việc vậy, đâu biết trước đc gì
tui đồng ý với ông về việc phạt mấy ông hủy mà ko xác nhận
"Ừ, hôm nay mình thích thì mình đăng kí, ngày mai ko thích nữa thì bỏ thôi" - chỉ chổ này là ko đúng thôi

tienthanhs1

Trung Sĩ
30 chưa phải là tết.... Công việc đột xuất hoặc như mất điện, mất mạng nó ko chừa 1 ai và ko kể thời gian nào nên việc baner 3 ngày là ko thỏa đáng...

Theo ý kiến của mình là thu phí khi đăng kí tham gia ( có thể hoàn trả phí đó khi gamer tuân thủ đúng luật chơi).... Còn ai đăng ký mà ko đấu thì sử thua và ko hoàn trả phí ... Như thế bạn nào có công việc đột xuất thì chấp nhận mất chút phí ( ko cần nhiều, có thể 2 hoặc 5m gold) và sử thua là chẳng ai mà đăng ký chơi chơi ( ảo) để phải mất phí đâu

Bên trên