Topic Thảo luận trong hòa bình 1 chút !

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

MrShj

Thượng Úy
Đáng lẽ Mình lập topic này trong thảo luận chung , nhưng tránh các bạn chém gió quá , gay cấn quá lại làm phiền BQT :

Xin trích dẫn :
Nói thật là mình chả thể hiểu được các MOD ở đây là MOD hay là con nít nữa. Đi ban nick vớ vẩn, chỉ vì cái lý do nhỏ xíu là người ta "like".

Thứ 1: Các anh ko có luật về like, các anh ko có quyền nói người ta. Các anh mở ra nút like rồi người ta like nhiều thì các anh nói lạm dụng rồi ban nick. Các anh quản lý kiểu gì thế??!!

Thứ 2: Các anh bao nhiêu tuổi rồi. Các anh có thể hiểu dc chữ " Like" nghĩa gì hay ko? Người ta có quyền like mà ko cần xin phép các anh, người ta có like 1000 hay 1tỉ lần đi nữa cũng chả dính gì đến các anh. Vì sao. Đó là nhận định của người ta.

Ví dụ: Anh thấy con vợ anh đẹp, trong khi tui thấy vợ anh như con quỉ, anh "like" vợ anh, tui có nói ko, thế sao bọn tui like bài viết của nhau các anh lại phê phán. Đó là nhận định của chúng tôi, chúng tôi thấy nói vậy là hay, chúng tôi like, các anh thấy ko hay thì im, khỏi cần like đâu có ai ép, mắc gì phải xía vào chuyện bọn tôi nhỉ????

Thứ 3: Các anh nói " like " là để đánh giá bài viết bổ ích à? Thế những Topic hướng dẫn trong đấy đều rất hay rất bổ ích tại sao các anh ko like tất cả bài viết, mà có khi có topic anh like có topic chả thấy a like đâu, phải chăng anh thấy đó ko bổ ích, vậy thì cái tiêu chí nào đánh giá bài viết bổ ích, các anh có đưa ra những tiêu chí khi đáp ứng được những điều ấy thì bài viết sẽ là bổ ích hay không, hay các anh chỉ làm viện theo cảm tính.

Các anh lên facebook mà xem, 1 tiêu điều cực kỳ nhảm, nhảm đến vkl ra cũng có hàng trăm hay ngàn like, sao các anh ko lên đó mà chen vào thử xem, bọn nó cho ăn gạch số lượng lớn, ở đây các anh làm MOD các anh nên cẩn thận với cái quyền của mình, nhận định cho rõ ràng.

Tôi đề nghị các anh MOD, AD đọc, và suy nghĩ cho rõ, và có ý kiến thật xác đáng cho việc tôi trình bày, chứ tôi nhận thấy các anh làm việc không được khách quan lắm đâu, cứ như là đang ghen ăn tức ở với thành viên của diễn đàn ấy!! Tôi nhận định về các anh như vậy đấy, các anh cho ý kiến và thay đổi nhận định của tôi xem. Chứ tôi thấy các việc Like này rất nhiều thành viên trên diễn đàn thể hiện sự bức xúc rồi
Mình xin góp ý bạn " Heo " 1 chút ( vì mình ngại gọi tên tieng anh ) .
Bạn viết 1 topic có hơi nặng lời và bao trùm quá , theo mình biết thì Mod Thiên Mã Tướng Quân đửa a những điều khắt khe đó , bạn làm vậy mang tiếng cả Kteam , trong khi cả mấy trăm gamer đang trông chờ vào Kteam .

Về Mod TMTQ làm điều đó khi chưa có nội quy cũng sai , nhưng theo cá nhân tôi thấy là đúng .
Và Việc theo dõi cã like sâu sát như thế thì tôi thấy đáng mừng đấy . BT BQT nếu qua loa quá các bạn mới thiệt thòi .

Bản thân tôi cũng làm Mod , dọn spam , chưởi tục , quảng cáo ....Move topic , gộp topic .... Nói chung là dọn dẹp .
Mục đích : giúp gamer tham gia 4room k bị " ngứa mắt " , bài trừ mấy thành phần nguy hiểm .
Mod cũng chẳng là gì đâu , Nếu 1 Admin tác oai tác quái , chúng ta mới đáng sợ .
Vài lời tâm sự thế thôi , mong mọi người ủng hộ , hiểu và thông cảm cho BQT .
BQT hay cá nhân sai thì chúng ta hiểu và thông cãm sau khi LK đã nhắc nhở là dc rồi !:D

Nhân tiện , chúng ta thảo luận trong hòa bình về việc :
Nên có nút Like ở cmt hay không .
Nên có Top Like hay không ?
Nên có Top Threads hay không ?

Theo cá nhân mình thấy :
Nút Like ở cmt có lợi cho những cmt hay , haìz , cmt đóng góp , ý kiến đề xuất , giải đáp thắc mắc hay .. cần dc cảm ơn để họ lần sau vẫn sẽ cho chúng ta những cmt rất chất , k nhảm nhí , vớ vẫn ... Mặt hại của nó là chắc sẽ có spam nhảm nhí theo kiểu FB nên dễ gây nhầm lẫn là : Like = thành tích lắm .

Top Like , top poster , mình k ý kiến , có cũng dc , k có k sao :D .

Top Threads : làm người ta chú ý vào những topic mới có ng cmt ,họ vào đó cmt , hoặc góp vui , họ k tìm kiếm khắp 4room có gì hay , có gì cần cmt ....
Các bạn thão luận thôi nào , sau này khỏi thắc mắc cũng là ý kiến xây dựng 4room .

Khang

Binh Nhất
cái này team LK cần phải ghi nội quy + hình thức vi phạm treo đầu diễn đàn để ko ai mắc lỗi mới đúng nhỉ

Pink

Thiếu Úy
theo mình thấy thì like ở bài viết là được rồi . like ở c.m lại rơi vào trường hợp như mình mất vui cho cả 2 bên .

Dân Bách Phong

Coi trời bằng vung
các bạn cứ like thoải mái nhé, siêng năng thì lập clone like cũng được

ngay cả những 4rum lớn như 2T.net cũng không cấm câu like, GVN còn không cấm clone +rep, xoắn cái giề

thuthaolove

Gia nhập giang hồ
Like ở đâu là do ý thức of từng người ấn nút Like,đôi khi 4rum có vài ng thích like vô tội vạ cái gì cũng like mà ko bjk cái like đó có ý nghĩa ntn,và tất nhiên ko ít ng tạo acc clone like cho acc chính of mình trên 4rum với chủ ý ntn thì chắc mọi ng cũng hiểu và mình hy vọng các thành phần này nên tự suy ngẫm lại bản thân vì việc làm quá ư là ''nhãm nhí''đó.

MrShj

Thượng Úy
theo mình thấy thì like ở bài viết là được rồi . like ở c.m lại rơi vào trường hợp như mình mất vui cho cả 2 bên .

Minh cũng đồng ý , nhưng khỗ nổi trong topic : Hỏi đáp thắc mắc , người trả lời lại là ng bị thiệt , sẽ lười phấn đấu . ( k lẽ mình thanks chủ thớt đã hỏi :D )

Nói k ít , chứ cái này chắc ổn định game rồi vote wa :D

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên