Thắc mắc cấu hình máy

caferock18

Gia nhập giang hồ
cấu hình 1 : chip i 3 4160
main H85
ram 4g ddr3
card gt 630
chạy win xp cắm 2 acc + 1 trinh duyệt web chrome CPU load 50%->55%
cấu hình 2 : i 3 6100
main b150m mortal
ram 8g ddr4
card gtx 950
chạy win 10 pro cắm 2 acc +1 trinh duyệt web chrome CPU load 85-> 95%
cả 2 đều trạng thái bình thương k bị virus hay các vấn đề gì cả
... các bác giải thích hộ em phát

oneapple

Gia nhập giang hồ
bình thường nha bạn, mình Core 2Due 2acc là 100% .
Game này ăn mạnh vào CPU lắm @@
Bữa dùng i5-4650 xài 2id đã tầm 7x% rồi. Mình phải thay con xeon 1231v3 thì nó đỡ hơn tí với khoảng 60%.

caferock18

Gia nhập giang hồ
bình thường nha bạn, mình Core 2Due 2acc là 100% .
Game này ăn mạnh vào CPU lắm @@
Bữa dùng i5-4650 xài 2id đã tầm 7x% rồi. Mình phải thay con xeon 1231v3 thì nó đỡ hơn tí với khoảng 60%.
uh tại thấy cấu hình nó thấp hơn chỉ khác nó làm quán nét chạy server mà cpu nó load lại ít hơn mình nên khó hiểu thôi -))

oneapple

Gia nhập giang hồ
còn vấn đề RAM ông nến sử dụng cái phần mềm tối ưu ấy Advanced SystemCare 8 PRO.
Nó có cái soft quản lý RAM rất tốt ,nhiều người xài xong sẽ nghĩ nó năng máy thêm nhưng nếu ông login 2acc xong rồi chạy cái SMART RAM đảm bảo nhảy từ 500MB xuống tầm 100MB RAM :))

Thằng Nào

Gia nhập giang hồ
còn vấn đề RAM ông nến sử dụng cái phần mềm tối ưu ấy Advanced SystemCare 8 PRO.
Nó có cái soft quản lý RAM rất tốt ,nhiều người xài xong sẽ nghĩ nó năng máy thêm nhưng nếu ông login 2acc xong rồi chạy cái SMART RAM đảm bảo nhảy từ 500MB xuống tầm 100MB RAM :))
vậy hồi h bác có hay cắm hk ko 1 client chạy cần tầm 4>500m nó mới mược load đc hết máp ko cần load khi bác dịch chuyển thành > hoi lag khi bay (1 bác nông dân cho hay log nhiều ac trên 1 pc) >:)>:)>:)>:)

caferock18

Gia nhập giang hồ
ram thi vô tư -)) t check thấy chạy tất tần tật ăn có 27-30% ngán mỗi thằng cpu thôi -)) méo hiểu thế nào for fun à -)) thằng load cao thằng load thấp

Portgas D.Ace

Con chó của LK
i5 4460 - 8Gb đây lúc test 2 acc cpu lên tận 7 - 8x % , thế méo nào hk nó còn nặng ngang ngửa Over Watch dc nhỉ , trong khi chơi cửa sổ , OW tầm 4x% cpu

Portgas D.Ace

Con chó của LK
chắc càng về sau nó càng nặng , trước mấy bản cũ 5.0 đổ lại máy cùi cùi còn log dc 4 5 acc , đây i5 cân 3 acc chắc full load cpu

Bên trên