ĐẤU TỐ Thông báo cuối về thanh niên capitano

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Xuôi dòng lịch sử

Cap là 1 thanh niên tốt, theo server từ thời đầu và có nhiều ủng hộ tích cực về mặt ý tưởng, cho nên đối với mình cũng nhận được sự thiên vị không ít trong khoảng thời gian đầu (ví dụ cãi nhau đòi chặt chém thì inbox đòi tra IP đòi này đòi nọ...)

Câu chuyện lẽ ra sẽ đến Happy Ending cho đến khi, Cap lên lập 1 topic dài thòng lòng đại ý tối hôm đó nạp 7-8 triệu gì đó, mà đập cây vũ khí không lên nổi +6. Rồi cho rằng KTeam điều chỉnh tỉ lệ âm thầm, không thông báo gì cả cốt để ăn trọn 7-8 triệu của Cap. Rồi lúc đó nhân lúc rối ren vụ EXP chia cho party sai, Cap bán acc để hoàn vốn vụ đập vũ khí, rồi lôi kéo các anh em khác nghỉ theo. Vụ đó mình cũng khá stress vì cái lỗi EXP khi fix khiến nhiều ae nản.

Từ đó trở về sau, Cap hiện thân như là 1 phần tử chống đối triệt để, kêu mình chỉ đáng làm lính thôi ... rồi thì thu thập chứng cứ gì đó, nghe nói dài 2 trang A4 để post dọa KTeam chơi, mình ko rõ viết gì nhưng đoán là vụ op đồ, rồi tỉ lệ drop hay gì gì đó, rồi quy kết là KTeam bóp cho đã rồi tung mấy vật phẩm gì đó để hút máu :( (đoạn này cần Cap vào confirm lại cái, hoặc tung 2 tờ A4 cho KTeam đọc và rút kinh nghiệm :( )

Rồi chính xác ngày 25/3, Cap mua lại nick tên MrTuanAnh và bắt đầu chơi vào ngày 26/3. Sau đó vẫn như cũ, lên forum đấu đá không thương tiếc, và đỉnh điểm ngày 5/4 chửi trực tiếp mình và bị BAN vĩnh viễn nick diễn đàn. Ngày 31/3 rao bán acc thành công, và ngày 1/4 LaVangRoi tiếp nhận account. Các bạn để ý khoảng thời gian nhé, tất cả đều được thể hiện theo đồ thị activity dưới đây (mỗi thanh là đại diện cho 12 giờ, khoảng nào ko có hoạt động trong game thì ko có thanh nào):

Sau đó LaVangRoi bán lại cho 2 bạn, 1 bạn lấy xác và 1 bạn lấy đồ. Mọi việc có vẻ tốt đẹp cho đến khi 6h36p sáng ngày 7/4, Cap đăng nhập bằng IP hay chơi ở nhà của mình vào nick MrTuanAnh và bắt đầu chọn nick TanSat để giao dịch đồ, sau khi mời giao dịch lần thứ 2, thanh niên TanSat quá chói mắt vì những món đồ được "biếu không" đành chấp nhận hết và mang vào cất kho. Coi có biến gì ko,nếu không thì mang ra xài thôi.

Khoảng 6h40, bạn @ĐầuTiHồng lên lập topic kêu bị hack mất nick. Câu chuyện bắt đàu từ đây, thanh niên Cap sau đó mượn nick @phuong vào kêu đợi tí lập topic chứng mình, rồi quan điểm tất cả dựa vào 1 chi tiết: Cap đã bàn giao gmail, sau change được? Nhưng rất tiếc, KTeam không quan tâm đến việc này :)

Điều đáng nói, theo confirm từ @ĐầuTiHồng , bạn đã đổi email và số điện thoại, tuy nhiên không bật xác minh 2 bước như hình dưới đây (đã đổi 2 thứ trên):

Xem kĩ ở đây: http://forum.yulgangvn.com/forums/thao-luan-chung.11/page-2

Thông báo toàn bộ thông tin đã được thay đổi vào lúc 6h sáng: http://forum.yulgangvn.com/threads/bi-hack-acc-va-bi-doi-toan-bo-thong-tin-xin-gm-giup.25498/

Mình cần @ĐầuTiHồng vào confirm các email và sdt thông báo thay đổi là gì.

Động cơ là gì?

Chắc chắn là động cơ 4 thì 150cc như con AirBlade mà KTeam đang đi hay là động cơ nào khác? Cùng phân tích 1 chút xíu.

1. Hệ quả của sự việc trên? Không món đồ nào bị mất, vậy động cơ chắc chắn là nhằm vào KTeam, để triệt hạ uy tín, để đánh đố chứ ko có việc hack heo gì ở đây hết
  2. Xét @LaVangRoi , là 1 gian thương từ hồi Dzo, mua rẻ bán đắt nhưng vẫn trụ đến được bây giờ thì uy tín không phải là ít, là cái xây dựng từ từ mà có vậy cớ gì log vào nick mà mình vừa bán rồi đi cho đồ ? Để tự bóp d.. à nhầm chặt chân mình ư ?
  3. 2 bạn mua xác, bạn mua nick, cả 2 người đều không quen TanSat, vậy ném đồ để được cái gì khi mà nhu cầu của 2 bên đều đã được thỏa thuận xong ?
  4. Thanh niên Cap, 1 thanh niên mà đến bây giờ mình mới biết là đã từng làm Mod NgoTracThien ở Dzo cùng lịch sử thâm cung cố đế, ở bất cứ server nào. Đụng chuyện là đòi lên CA, đòi chém giết, và nói chuyện "có vẻ" rất logic, và khéo lấy những yếu tố thứ 3 vào để lôi kéo người xem quên đi cái câu chuyện chính như thế nào ... chắc chắn là tình nghi số 1 ở đây.
Điều tra

Hiện tại, toàn bộ các hành động của người chơi, tất cả mọi thứ đều được ghi lại và quản lí bằng https://www.elastic.co/ cho phép chúng tôi phân tích tất cả mọi thứ theo bất cứ khung thời gian nào theo thời gian thực. Toàn bộ hành động của người chơi sẽ được ghi kèm IP xuống và gửi về ElasticSearch, sau đó chúng tôi sẽ tiến hành phân tích. Do đó, về mặt lí thuyết, hiện chưa có cách nào để giả địa chỉ IP này vì mọi thứ sẽ được phân tích theo thời gian thực, cho nên chỉ có thể ghi thêm và thời gian chính là thời điểm ghi thêm. Ai biết cách fake vui lòng báo KTeam cái. Với lại trước khi bảo KTeam fake thì cho hỏi động cơ là gì, có đáng vì 1 nhân vật ko ra gì mà làm cái hành động bỉ ổi có thể gây hại đến uy tính hàng năm trời hay không ?

Địa chỉ IP address về phía người chơi, các bạn có thể fake được, điều đó có nghĩa là các bạn có thể dùng 1 dịch vụ VPN, hoặc thông qua 1 proxy server để fake địa chỉ IP của mình. Tuy nhiên việc fake này có 2 vấn đề:

• Địa chỉ IP luôn thay đổi, không biết trước được, vì nó tùy thuộc vào server nào mà bạn sẽ đi qua (1)
  • Địa chỉ IP cố định luôn, thường thì dịch vụ này khá mắc và rất hiếm khi được sử dụng, vì mục đích người ta mua VPN là người ta muốn địa chỉ IP thay đổi thường xuyên, chứ cố định lỡ chơi game bị hack rồi cái account VPN bị mất luôn ko chơi được nữa (2)
Sau khi xem toàn bộ quá trình chơi (lúc chơi lại) thì toàn bộ hành động của Cap chỉ thể hiện trên 1 IP duy nhất là 115.76.54.42 (được filter ở góc trái), dữ liệu 30 ngày gần đây (góc phải), thanh thể hiện hành vi mỗi 12h (chart) như hình dưới:

các bạn có thể thấy 1 thanh nhỏ activity ở phía bên phải, trên ngày 7/4, đó là các hoạt động giao dịch diễn ra vào thời điểm báo hack. Và các hành động đó được ghi bằng các dòng phía dưới (trên cùng là mới nhất). Lưu ý, toàn bộ dữ liệu Time này, ai fake được chỉ mình với :|

Như vậy ở đây có những trường hợp xảy ra:

1. Cap có sử dụng dịch vụ VPN (2) để chơi, và sau khi bán lại ACC, Cap cho thằng hacker dùng dịch vụ đó mới có thể có chuyện 2 lần đăng nhập cùng 1 IP
  2. Cap bị hack máy tính, bị hacker login vào máy Cap rồi đi làm vụ hack như trên
  3. Cap bị hàng xóm câu trộm wifi và tiến hành vụ hack
  4. Cap bị 1 người bạn thân đến nhà chơi, vô tình thấy 1 đoạn kịch bản được ghi sẵn ra giấy rồi làm theo mà Cap ko biết
  5. Cap là đạo diễn chính
Lúc đầu, chình mình cũng ko thể tin được vụ này do Cap làm, vì thật sự mà nói, bản thân mình dù ko ưa cái kiểu comment đã kích, khích bác nhưng cũng trải qua 1 thời gian sống happy, mình cảm nhận được Cap ko đến nỗi phải đi làm mấy chuyện như vậy. Tuy nhiên chính cái địa chỉ IP đã tố cáo tất cả, nó giống như vậy:

• Cap có 1 ngôi nhà + tài sản khá ổn (account game và đồ đạc)
  • Nhà có 1 camera an ninh (chính là log quản lí IP)
  • Cap tự tin nhà mình có 1 cái cổng bảo mật 8 lớp, sinh trắc học v.v.v (Gmail)
  • Cap bán nhà cho @LaVangRoi , sau khi đổi thông tin bảo mật của cái cổng gọn gàng
  • @LaVangRoi bán nhà lại cho @ĐầuTiHồng + @ParkJiChan
  • Một hôm nhà bị mất sạch tài sản, thông tin bảo mật của cái cổng đã bị phá vỡ và đổi tên người khác, chủ nhà bây giờ còn không thể vào được nhà mình nữa.
  • Tuy nhiên camera Xiaomi có ghi lại hình Cap là người vào nhà cuối cùng, và lấy đi tất cả tài sản và đem đi làm từ thiện.
  • Cap trước tòa chối bỏ tất cả, kêu luật sư hỏi làm sao tao vượt qua được cái cổng đấy khi chuyển giao tất cả.
  • @night1605 dựa vào hình đã cung cấp tại thời điểm bàn giao nhà, và chứng minh thời điểm bàn giao cái cổng, đã tắt bảo mật 8 lớp. Vụ này đã bị Cap gọi giang hồ dọa chém ở facebook
  • Một số người ủng hộ Cap cho rằng, nhà cung cấp camera an ninh Xiaomi đã fake hình ảnh Cap, đó đáng lí là hình ảnh của gian thương @LaVangRoi , hoặc @ParkJiChan , hoặc @ĐầuTiHồng .
Sau khi dùng Gmail để vin vào cái cớ chính trước tòa, Cap quay ra chỉ trích như sau:

1. @LaVangRoi là mod @Hoả Long Đao vì edit bài được. Đoạn này bạn đã sai vì người edit bài chính là @Lão Quái Nhân , vì 2 ông nội này là bạn. Tuy nhiên, sau vụ việc này mình đã warn đến tất cả Mod từ nay về sau, không được lặp lại hành động này bất cứ lần nào nữa. Mặc dù, Mod có thể edit bài giúp bạn mình, vì nó chỉ là thông tin mua bán, chả ảnh hưởng gì đến game cả, tuy nhiên tránh miệng đời đàm tiếu thì stop luôn cho khỏe.
  2. Tố cáo luôn @Huyết Ban Nick là người mới, rồi là TacKe gì đó... Mình nói lại lần thứ N: HBN vẫn là người sát cánh với mình từ 2013 đến giờ, là cánh tay phải đắc lực cho đến thời điểm hiện tại. HBN có thể tạo nick riêng để chơi game, cũng có thể là TacKe hay cắc cé gì mình k biết, tuy có 1 điểm mình chắc chắn là các GM ko có quyền gì tác động vào game, chỉ duy nhất Dev Team của KTeam mới có quyền tác động được vào game. Ngay cả server test cũng được làm độc lập với server chính. Còn một khi đã vào game với tư cách hỗ trợ người chơi, thì nick đó phải có chữ GM và hiệu ứng nhân vật đi kèm, và ai mà lấy cái nick GM này đi cày game, hoặc buff hỗ trợ gì đó cho party của mình thì bạn biết phải inbox cho ai rồi đó. Do đó, các bạn có thể biết Mod A chơi game dưới nhân vật B, tuy nhiên đó là tư cách cá nhân của họ, nếu họ có chửi bạn trong game thì đó là quyền được chơi game của người ta. Đến khi nào lên forum, hoặc dùng nick GM mà có hành động bị ổi thì cứ report mình.
Hết.

night1605

Binh Nhì
có vài điều cần nói với Vua Mèo:
-1 @LaVangRoi chuyên đi đòi bóp d.. người khác chứ ko bh thích tự bóp d.. mình.(bằng chứng là hôm quái nào inbox cũng đòi bóp)
-2 cái thằng inbox dọa trên facebook là nó dọa đâm chứ ko dọa chém.
-3 tổ sư thằng Cap. mày bảo tao ko lấy đc lại cái mail nữa đi? luộc đc tên ngố như @Nobody thôi chứ còn khuya mới qua mặt đc tao nhé. súc sinh! chính vì mày tự tin để cho tao test nên tao mới tìm ra đc cái trò bẩn của mày đấy con chứ ban đầu tao cũng éo biết mày hack như nào đâu. =))
XIN HẾT!

Lão Quái Nhân

Tính Tình Cổ Quái
- Cái forum này từ lúc Lão làm MOD đã hỗ trợ gd cho LVR từ lúc mới vào sv này rồi ...
- Tuy là Anh Em nhưng cái nào ra cái đó mua bán hay trung gian rất rõ ràng ..
- Nên chuyện hỗ trợ Edit cũng bình thường ko có ảnh hưởng đến ai ... " Chỉ sợ LVR lặp nhiều topic mua bán làm dơ forum thui" ..

Bên trên