suy nghĩ tí về hàn bảo quân

NGUYHIEM

Binh Nhì
HBQ có thể nói nhảy dame cũng ảo ko thua j đao. 3 kc BKPG + CVTK + TMQH ma nhảy 1 lúc thì có thể nói khó lòng đỡ nổi

sklovesp2516

Gia nhập giang hồ
HBQ hero với ai chứ với mầy người auto là chủ yếu thì chả có gì đặc biệt cả, thử so sanh với mấy class khác về mặt auto nha: HBQ vs đao thì đao tank cả lủ mod ngon lành còn HBQ thì chỉ 1 1 thì tank cái gì, đánh lan thì HBQ không có cửa với đao rồi, HBQ vs cung, nịna, buff, kiếm thì không bàn nha vì mấy class này chả so gì được với con HBQ hết, HBQ vs thương thì thương nổi điên liên tục nên so dg trong thời gian dài thì cũng không thua HBQ bao nhiêu đâu, HBQ auto cũng 1 1 thì thương có skill nhìn đẹp mắt hơn và đa dạng hơn. Còn về vấn đề đồ đạc thì HBQ phải thừa nhận là nó như 1 thằng nghèo đói năm 75 vậy, có áo 10 30 60 thôi mà khác biết cũng không bao nhiêu nhìn vô rất xấu, vũ khí thì phải nói là quá tốn kém nếu muốn train lên cao. Thử nghỉ xem lên 60 thì full 25% + 5 đi nha, vậy khi lên 80 thì phải + cho xit để lên full 30% + 5, mấy class khác thì cũng như vậy nhưng đem cây 17m full 25% + 5 đó đi bán lại để lấy tiền đập cây 71m full 30% + 5 rồi. Còn vấn đề nữa là bây giờ đang cầm cậy 133m full 30% + 10 thì có ai dám lên cây 155m full 30% + 10 lại không khi ai cũng biết HBQ up từ 100 lên 110 thì cây vũ khí sẽ bị - 1 + đi chứ.
bạn nói khá là đúng :D , mọi người chỉ nhìn thấy điểm mạnh của HBQ mà ko nhìn điểm yếu của nó , vk phải tự đập lên , còn mua cây BLD thì giá sẽ rất cao , char khác ko đập đồ dc vẫn có thể mua riêng HBQ thì ko , mình rất thích ý kiến của bạn ^^

sklovesp2516

Gia nhập giang hồ
mình nói thật chứ chơi char HBQ khá là nản và khó chơi :| skill khinh công thì tuyệt con pà vời rồi, không nói làm gì nữa. hình thức skill đẹp, dame thì rất to, có cả lan từ những lvl đầu tiên, nhưng bù lại time delay skill không đều, cái nhanh cái chậm nên khá khó khi pk cũng như cài đặt auto train.

ý kiến của bạn là 60 tạo được HBQ, mình thấy hay nhưng có những bạn vừa nói, là đổi nv 60 lấy HBQ là hợp lí nhất :D
ko nên đổi là vì : nó khá là ổn về các mặt trừ về việc vũ khí , nên 60 hoặc thấp hơn cho tạo HBQ lv 1 sẽ đều , còn nếu đổi thì char HBQ khá lời ^^

sklovesp2516

Gia nhập giang hồ
Up mấy pic cho các bác xem có xứng đáng chơi lại khi up 8x 10x ^^!
Dame 577x5 nhé.........
View attachment 1454
Quang Long Giang Thiên dame 2k5
View attachment 1455
PK thì trâuchó.com,thương 8x set def10,thương 71m 120%+6 8nội,kill phát die :)),dame 360x5
View attachment 1456
Rồi nó CPVP thì thế này:Dame 730..........cho nó phát nữa 310x5 ngủ luôn=))
View attachment 1457
P/s:Mà đó cũng chĩ là gần max dame chứ chưa max nhất đâu,ai biết thì nói chứ đừng phán bừa nhá, ai thắc mắc thì inbox cho xem nguyên album bá cmn đạo của HBQ nhá........=))đặc biệt khi lak liếc buf clvc thì vãi nồi.
HBQ mạnh khi full những gì bạn nói , nhưng bên đây khác Dzo nhé bạn , ko auto ^^ , thêm nữa là vk tự đập và mod nói hạn chế sức mạnh VND , nên + 10 cây vk khá là chua , giả sử bạn là sv tâm huyết thích chơi HBQ , cũng muốn mạnh như người ta thì tiền đâu mà đập , mà cây BLD mình nói thì chắc chắn giá sẽ cực kì cao , và khó rớt bởi vì nó là vk cuối như char khác vd như vk 17m .. ( trừ khi người chơi HBQ ít ) bá đạo hay ko mọi người tự nghĩ, nhưng theo mình game này khá CÔNG BẰNG cho tất cả các char rồi ^^

sklovesp2516

Gia nhập giang hồ
HBQ hero với ai chứ với mầy người auto là chủ yếu thì chả có gì đặc biệt cả, thử so sanh với mấy class khác về mặt auto nha: HBQ vs đao thì đao tank cả lủ mod ngon lành còn HBQ thì chỉ 1 1 thì tank cái gì, đánh lan thì HBQ không có cửa với đao rồi, HBQ vs cung, nịna, buff, kiếm thì không bàn nha vì mấy class này chả so gì được với con HBQ hết, HBQ vs thương thì thương nổi điên liên tục nên so dg trong thời gian dài thì cũng không thua HBQ bao nhiêu đâu, HBQ auto cũng 1 1 thì thương có skill nhìn đẹp mắt hơn và đa dạng hơn. Còn về vấn đề đồ đạc thì HBQ phải thừa nhận là nó như 1 thằng nghèo đói năm 75 vậy, có áo 10 30 60 thôi mà khác biết cũng không bao nhiêu nhìn vô rất xấu, vũ khí thì phải nói là quá tốn kém nếu muốn train lên cao. Thử nghỉ xem lên 60 thì full 25% + 5 đi nha, vậy khi lên 80 thì phải + cho xit để lên full 30% + 5, mấy class khác thì cũng như vậy nhưng đem cây 17m full 25% + 5 đó đi bán lại để lấy tiền đập cây 71m full 30% + 5 rồi. Còn vấn đề nữa là bây giờ đang cầm cậy 133m full 30% + 10 thì có ai dám lên cây 155m full 30% + 10 lại không khi ai cũng biết HBQ up từ 100 lên 110 thì cây vũ khí sẽ bị - 1 + đi chứ.
mình thích bạn rồi đó, nhận xét khá thỏa đáng , mọi người chỉ nhìn thấy điểm mạnh của HBQ mà ko nhìn thấy điểm yếu của nó, tuy mấy vụ pk mình ko rành lắm , nhưng người ta đã neff HBQ = cây vk là ko thể giao dịch, nên có tiền mua tiên cũng chẳng dc, còn cây BLD thì = vk cuối của các char khác thôi , nhưng tỉ lệ rớt khá thấp và chắc chắn giá nó sẽ đội lên gấp nhiều lần chứ ko như các char khác , vk char khác buôn bán dc còn HBQ thì thôi rồi :(

xJupiteRx

Gia nhập giang hồ
HBQ mạnh khi full những gì bạn nói , nhưng bên đây khác Dzo nhé bạn , ko auto ^^ , thêm nữa là vk tự đập và mod nói hạn chế sức mạnh VND , nên + 10 cây vk khá là chua , giả sử bạn là sv tâm huyết thích chơi HBQ , cũng muốn mạnh như người ta thì tiền đâu mà đập , mà cây BLD mình nói thì chắc chắn giá sẽ cực kì cao , và khó rớt bởi vì nó là vk cuối như char khác vd như vk 17m .. ( trừ khi người chơi HBQ ít ) bá đạo hay ko mọi người tự nghĩ, nhưng theo mình game này khá CÔNG BẰNG cho tất cả các char rồi ^^
Thứ nhất :sv có auto
Thứ 2: Người ta đang ss mặt bằng chung giữa các char chứ có ss đồ đâu mà +10 hay k +10
Thứ 3 : Nếu nói vk HBQ k bán đc sau khi op thì cũng nên suy nghĩ là tại sao vk ch miss mà k mất, ở lv thấp k có ngọc op thì vk ch là 1 sự lựa chọn tất yếu
Thứ 4 : NPH cho lv 100 để tạo char mới cũng có cái lí của nó, vì thế đừng vì ham muốn cá nhân mà thay đổi các kế hoạch này

Ma đại thiếu gia

Tester Dev - Hỗ Trợ Cài Đặt
Xin lỗi bạn chứ...bên dzo nó ốp ngon đơn giãn....nhưng bên này đừng hòng.....tui cày HBQ len 7x bên dzo đây......mệt thấy pà chứ sung sướng gì...mình thấy HBQ cũng chã có gì là hero cả..chảy nhanh hơn thôi.....HBQ là phần chính của v9.0 mà bạn kêu delete..thế thì OB luôn cái 8. cho lành....
Đề nghị ACE chưa cày HBQ bao giờ thì đừng có phán lung tung nha...chẳng qua chỉ số của HBQ đều hơn các char khác thôi..
keke lên 7x có gì đâu mà phải gọi là "cày"
cứ tà tà cũng úp 7x đc.
tôi đoán HBQ chắc chắn không thể tạo level 1 đc

ADzzVoDich

Binh Nhì
Nhìn lại 1 chút đi bạn,khó ng thì khó ta,mà bạn nói cái j mà vk tự đập rùi hạn chế VND song +10 là sao=)),cây HLD của mình 25%+4 8độc rùi cũng có sài lak pill j đâu,còn nói vế vấn đề VND thì như bạn nói là "hạn chế "rồi đấy nhưng nó có mức đô rùi cũng tùy ng,chứ mấy anh đại gia có mà hạn chế = răng,chua ntn thì ko biết chứ sau này 1 cay full25% z thực sự chẳng vấn đề j.Cái mình muốn nói là chỉ set đef vs vk kha khá cũng wa đủ với HBQ rồi,vs Yulgang thì lại càng thích hơp hơn nữa,Dzo có điều kiện mà mấy char khác còn ko = huống chi 1yulgang ít điều kiện như bạn nói.

ADzzVoDich

Binh Nhì
mình thích bạn rồi đó, nhận xét khá thỏa đáng , mọi người chỉ nhìn thấy điểm mạnh của HBQ mà ko nhìn thấy điểm yếu của nó, tuy mấy vụ pk mình ko rành lắm , nhưng người ta đã neff HBQ = cây vk là ko thể giao dịch, nên có tiền mua tiên cũng chẳng dc, còn cây BLD thì = vk cuối của các char khác thôi , nhưng tỉ lệ rớt khá thấp và chắc chắn giá nó sẽ đội lên gấp nhiều lần chứ ko như các char khác , vk char khác buôn bán dc còn HBQ thì thôi rồi :(
Chưa sờ đến HBQ thì làm ơn đừng phán bừa,toàn cmt thừa + ko căn cứ j mà cũng cmt sao,ai nói vs bác cây BachLongDao = vk cuối của HBQ,vãi bác xin thưa là dame của BLD íu hơn cả cây HLD bác nhá,nói thật tui nghịch đến 7x ben dzo thui nên chưa phán sau này nó ntn,nhưng về train + PK + autu thì éo char nào ngon = nó đâu,nhiều khi cứ nghĩ NPH thiên vị HBQ : dame khỏe,def trâu,máu chó,nhảy dame thì vkl và liên tục........ai chỉ ra điểm yếu mềnh coi nào,còn nếu ko tin thì cứ wa Dzo làm ván vs mình,pro thì chiu tại chỉ nghich nên ko tiếp nhưng nếu thích mình sẽ cố gắng ko làm mấy bơn thất vọng đâu.:D

anhvu1331

Binh Nhì
Nhìn nhận chung thì HBQ từ 1x - 8x rất bá đạo so với các class cùng lv và đồ
Nếu so về pk, skill HBQ phải nói là uy lực to vật vã, kết hợp với BKPG, TMQH, CVTK nữa thì không còn gì để nói.
Nếu so về train, skill 1s của HBQ delay nhanh và dam to hơn mấy class khác khá nhiều (skill 6x của kiếm là 150 ul của HBQ là 300 ul). Skill aoe tuy delay nhưng ta có thể kết hợp 1 lúc nhiều skill để auto nên vừa aoe vừa train thường khá tốt ( cái này thì phải dùng soft ở ngoài).
Tóm lại lợi thế của HBQ trong giai đoạn đầu là dam to def mạnh, chạy nhanh. Nó mà chơi cùng mấy char khác thì pk không ai chịu nổi.
Còn nhược điểm của nó là vk không giao dịch được. Tuy nhiên, vk của nó toàn là vũ khí cuối. Giả sử ta cho nó chơi cùng mấy char khác, trong giai đoạn đầu ai tự tin có được vk full ốp khủng. Nếu không, cầm vk ép vớ vẩn mà gặp thằng HBQ cầm vk cuối ch 3 4 thôi là cũng đo đất r.
VÌ vậy, theo mình nghĩ HBQ ko nên tạo từ ngay lúc đầu, thậm chí khi 6x có nên tạo không phải xem tình hình sv lúc đó nữa. Chứ đừng để lúc đó lại có 2pic kiểu HBQ quá bá đạo, điều chỉnh lại char HBQ ...

Bên trên