suy nghĩ tí về hàn bảo quân

sklovesp2516

Gia nhập giang hồ
mình thấy char này khá hay , ủng hộ việc lên cấp cao hãy cho tạo nhưng mình nghĩ nên cho lv 40 hoặc 60 cho tạo HBQ , bởi vì :
- đa số các bạn muốn tìm lại " tuổi thơ " và chọn là mới vào chỉ 1 phù 1 vị khí cơ bản 10k tiền rồi tự túc ,
các char khác khá dễ sống nhưng bù lại char HBQ làm nv tc rất chua vì đánh boss lại không có máu stt , chết cái rất là oải
- tôi nhớ rằng " tuổi thơ " hiệp khách khá là chua , nhớ mấy con boss nv như huyết lang vương hay vua sói sám h chẳng thấy đâu , mà muốn tạo HBQ lên lv 80 hoặc 100 như các bạn đề nghị thì khá oải , 1 số người thích HBQ nhưng phải cày vật vã lên lv 80 , liệu lúc đó họ có suy nghĩ lại " cày chua thế này rồi quay về HQB cày chua lại à " , vâng rất là nản :D
- bạn nói HBQ rất lời vì có vk ko bao h mất , vâng đúng là thế nhưng bù lại éo bao giờ trade được mà phải tự đập mà lên , nên ai mà char HBQ CH cao thì rất là khâm phục , còn cây vk bạch long đao thì tỉ lệ rơi quá thấp mà chắc chắn giá sẽ khá cao ^^ ,
- Mình ủng hộ lv cao cho tạo nhưng đừng cao quá mong LK xem xét cho kĩ , bởi vì game này khá là công bằng cho tất cả các char ^^

hiepmctc

Binh Nhất
Vì nó là hero nên khi lên 80 ai cũng sẽ sn như bạn ''cày chua thế này rồi quay về HQB cày chua lại à'' và từ đó hạn chế HBQ ít ai chơi và chỉ dành cho người tâm huyết.

Ngô Kỳ Phong

Binh Nhất
Không ý t là trong truyện nó là hero, chứ t cũng chưa test nữa =='
trước chưa chơi off cũng tưởng nó rất bá. giờ mới thấy nó cũng chỉ đc thời gian đầu. Càng về sau HBQ có xu hướng ngang = các class khác nhìu hơn. Trong bản 9.0, skill chạy nhanh 6x của các char nhanh ngang ngửa skill chạy nhanh lv1 HBQ. Skill 100 các class thì = 60 HQB. Vì vậy thiết nghĩ lv60 cho tạo HBQ là hợp lý nhất và khi tạo HBQ có thể là con mình đang chơi biến thành HBQ lv1

hiepmctc

Binh Nhất
trước chưa chơi off cũng tưởng nó rất bá. giờ mới thấy nó cũng chỉ đc thời gian đầu. Càng về sau HBQ có xu hướng ngang = các class khác nhìu hơn. Trong bản 9.0, skill chạy nhanh 6x của các char nhanh ngang ngửa skill chạy nhanh lv1 HBQ. Skill 100 các class thì = 60 HQB. Vì vậy thiết nghĩ lv60 cho tạo HBQ là hợp lý nhất và khi tạo HBQ có thể là con mình đang chơi biến thành HBQ lv1
Đổi 1 con lv 60 biến thành HBQ lv 1
Nhân vật lv 80 và tạo thêm 1 HBQ lv 1
( Cái nào cũng đáng suy ngẫm ) ^^

BeLong

Gia nhập giang hồ
HBQ hero với ai chứ với mầy người auto là chủ yếu thì chả có gì đặc biệt cả, thử so sanh với mấy class khác về mặt auto nha: HBQ vs đao thì đao tank cả lủ mod ngon lành còn HBQ thì chỉ 1 1 thì tank cái gì, đánh lan thì HBQ không có cửa với đao rồi, HBQ vs cung, nịna, buff, kiếm thì không bàn nha vì mấy class này chả so gì được với con HBQ hết, HBQ vs thương thì thương nổi điên liên tục nên so dg trong thời gian dài thì cũng không thua HBQ bao nhiêu đâu, HBQ auto cũng 1 1 thì thương có skill nhìn đẹp mắt hơn và đa dạng hơn. Còn về vấn đề đồ đạc thì HBQ phải thừa nhận là nó như 1 thằng nghèo đói năm 75 vậy, có áo 10 30 60 thôi mà khác biết cũng không bao nhiêu nhìn vô rất xấu, vũ khí thì phải nói là quá tốn kém nếu muốn train lên cao. Thử nghỉ xem lên 60 thì full 25% + 5 đi nha, vậy khi lên 80 thì phải + cho xit để lên full 30% + 5, mấy class khác thì cũng như vậy nhưng đem cây 17m full 25% + 5 đó đi bán lại để lấy tiền đập cây 71m full 30% + 5 rồi. Còn vấn đề nữa là bây giờ đang cầm cậy 133m full 30% + 10 thì có ai dám lên cây 155m full 30% + 10 lại không khi ai cũng biết HBQ up từ 100 lên 110 thì cây vũ khí sẽ bị - 1 + đi chứ.

Nguyễn Xuân Nghị

Gia nhập giang hồ
Có vài điều cần góp ý:
1. sever này cày rất là khó, vì vậy để lên 60 học dc kinh công bằng lv 1 của HBQ đã là một điều mất cân bằng.
2. skill AOE ULVC của HBQ cực cao, opt đao cao chút, ra bãi vượt cấp 1 skill là bay bầy creep. Cái này là mình kiểm chứng bên Dzo.
3. Để cho sự cân bằng thì mình thiết nghĩ không cần tạo char HBQ cũng dc, vì HBQ sau khi TT thì skill AOE hồi rất nhanh, cộng thêm rất nhiều khí công nhảy dame, còn nhiều hơn Đao.
Và chốt lại là:
1.Tạo char HBQ khi có nv từ lv 90-100 ( tạo cân bằng game trong vòng gần 1 năm)
2.Delete luôn char HBQ, vì về sau rất là mất cân bằng.
Ps: còn về việc chủ topic nói HBQ làm Question khó, thì tài sản bạn cày cuốc của nhân vật trước để làm gì vậy bạn?

Khang

Binh Nhất
lúc đầu chơi HBQ thấy ko sao cả , càng về sau thỳ hỡi ơi :

quần áo + kiểu tóc thỳ ko đa dạng , chả thẩm mỹ
skill chả thay đổi j mấy , 9 - tà skill y chang nhau chả có sự hấp dẫn
dame to đấy nhưng chủ yếu là skill delay , skill combo uy lực yếu mà còn đợi đến lv 100 mới đủ 3 skill ( chắc j đủ vì sẽ thiếu Ki ) .
chỉ thật sự tỏa sáng trong tcl ( delay máu , ko kẹp combo đc ) , chứ ra BH chưa chắc nó pk lại char khác
là char dành cho người có tiền để op cây Hỏa Long Đao ( bỏ công sức ra op nhưng ko bán đc )

P/S Suy nghỉ cá nhân , xin đừng quăng gạch

Liza

Gia nhập giang hồ
Có vài điều cần góp ý:
1. sever này cày rất là khó, vì vậy để lên 60 học dc kinh công bằng lv 1 của HBQ đã là một điều mất cân bằng.
2. skill AOE ULVC của HBQ cực cao, opt đao cao chút, ra bãi vượt cấp 1 skill là bay bầy creep. Cái này là mình kiểm chứng bên Dzo.
3. Để cho sự cân bằng thì mình thiết nghĩ không cần tạo char HBQ cũng dc, vì HBQ sau khi TT thì skill AOE hồi rất nhanh, cộng thêm rất nhiều khí công nhảy dame, còn nhiều hơn Đao.
Và chốt lại là:
Ps: còn về việc chủ topic nói HBQ làm Question khó, thì tài sản bạn cày cuốc của nhân vật trước để làm gì vậy bạn?
Delete thì ko được rồi, vì HBQ là 1 thứ ko thể thiếu của ver 9.0 này. Vẫn như các ý kiến khác, lv 80 hay 100 gì đó mới được tạo.
À, creep - ông là dân dota hả? =))

ADzzVoDich

Binh Nhì
Up mấy pic cho các bác xem có xứng đáng chơi lại khi up 8x 10x ^^!
Dame 577x5 nhé.........
Quang Long Giang Thiên dame 2k5
PK thì trâuchó.com,thương 8x set def10,thương 71m 120%+6 8nội,kill phát die :)),dame 360x5
Rồi nó CPVP thì thế này:Dame 730..........cho nó phát nữa 310x5 ngủ luôn=))
P/s:Mà đó cũng chĩ là gần max dame chứ chưa max nhất đâu,ai biết thì nói chứ đừng phán bừa nhá, ai thắc mắc thì inbox cho xem nguyên album bá cmn đạo của HBQ nhá........=))đặc biệt khi lak liếc buf clvc thì vãi nồi.

Mr.duc

Gia nhập giang hồ
nếu chơi lên lv 80 rùi tạo HBQ lv1 train rất oải.nhưng mà như vậy mới cảm nhận dc tình yêu và đam mê cũa nó
mình thì sao cũng dc.ko dòi hỏi gi cã

Kazard Kullz

Binh Nhất
Có vài điều cần góp ý:
Và chốt lại là:

Xin lỗi bạn chứ...bên dzo nó ốp ngon đơn giãn....nhưng bên này đừng hòng.....tui cày HBQ len 7x bên dzo đây......mệt thấy pà chứ sung sướng gì...mình thấy HBQ cũng chã có gì là hero cả..chảy nhanh hơn thôi.....HBQ là phần chính của v9.0 mà bạn kêu delete..thế thì OB luôn cái 8. cho lành....
Đề nghị ACE chưa cày HBQ bao giờ thì đừng có phán lung tung nha...chẳng qua chỉ số của HBQ đều hơn các char khác thôi..

zun ộp

Gia nhập giang hồ
em chưa thử chả này...cho e hỏi lúc pk đó a đánh 1 skill 700 máu, rồi đánh skill Quang Long Giang Thiên nó x5 lần máu hả a :-/ ( ý là skill Quang Long Giang Thiên x5 máu mội tội replay chậm hả? hay ntn? ạ )

Nguyễn Xuân Nghị

Gia nhập giang hồ
Xin lỗi bạn chứ...bên dzo nó ốp ngon đơn giãn....nhưng bên này đừng hòng.....tui cày HBQ len 7x bên dzo đây......mệt thấy pà chứ sung sướng gì...mình thấy HBQ cũng chã có gì là hero cả..chảy nhanh hơn thôi.....HBQ là phần chính của v9.0 mà bạn kêu delete..thế thì OB luôn cái 8. cho lành....
Đề nghị ACE chưa cày HBQ bao giờ thì đừng có phán lung tung nha...chẳng qua chỉ số của HBQ đều hơn các char khác thôi..
sever nào, tên gì thế bạn?

thongkhung9x

Binh Nhì
mình nói thật chứ chơi char HBQ khá là nản và khó chơi :| skill khinh công thì tuyệt con pà vời rồi, không nói làm gì nữa. hình thức skill đẹp, dame thì rất to, có cả lan từ những lvl đầu tiên, nhưng bù lại time delay skill không đều, cái nhanh cái chậm nên khá khó khi pk cũng như cài đặt auto train.

ý kiến của bạn là 60 tạo được HBQ, mình thấy hay nhưng có những bạn vừa nói, là đổi nv 60 lấy HBQ là hợp lí nhất :D

Bên trên