THẢO LUẬN Skill hỗ trợ trong vlhc

Heo Háo Sắc

Gia nhập giang hồ
Em có chút ý kiến
Cái vụ vlhc ko cho xài skill hỗ trợ mình thấy ko đúng lắm

Vì mỗi char có một đặc tính riêng. Ví dụ như:

Đại phu có buff dam def máu.., nhưng ko có skill kết hợp dc như Kiếm, cung, đao, thương, ko có nộ
Kiếm cung đao thương chỉ có 1,2.. (hoặc ko có) skill hỗ trợ nhưng xếp combo dc, có cpvp
Nin, ko có combo, ko nộ nhung có tốc kich, rage. Qsu ko xếp combo dc, nhung tích combo rồi xả dc

Vấn đề skill hỗ trợ của qs bay vào góc lag đó là do game chưa hoàn thiện, cụ thể là cái Map vlhc. Vấn đề cốt lõi nằm ở Map game chứ ko phải ở skill hỗ trợ.

Cho nên theo ý kiến cá nhân của mình thì ko cho xài skill hỗ trợ trong vlhc là chưa hợp lý

Với trình độ của Kteam hiện giờ mình nghĩ đã hoàn toàn có thể model/build lại map vlhc 1 chút. Del vài poly chỗ cột ra rồi trải map lại. 1 bạn rành về 3d modeling có thể làm tốt việc này.

Vì minh ít khi có tgian tham gia vlhc, chưa gặp lỗi này lúc truóc, nên chưa rõ cái lỗi bay vô góc lag ấy của qs là ntn nên ko co biện pháp thích hợp

Nhưng mình nghĩ Kteam hoàn toàn có thể đưa hướng giải quyết tốt & công bằng hơn
Bài viết dựa trên quan điểm cá nhân.

Huyết Ban Nick

Đã Banned 117 Người
Staff member
Vấn đề skill hỗ trợ không dùng được trong VLHC là tuân thủ theo thiết kế của MGame nha bạn, còn về việc remake lại map thì khó lắm :(

Heo Háo Sắc

Gia nhập giang hồ
Vấn đề skill hỗ trợ không dùng được trong VLHC là tuân thủ theo thiết kế của MGame nha bạn, còn về việc remake lại map thì khó lắm :(
Tại mình thấy trước kia xài đc, giờ lại ko nên mình thắc mắc. Với lại mình thấy cấm skill chỉ là chữa cháy tạm thời chứ ko phải fix lỗi bay vào góc lag
Mình đưa ra kiểu remake là do hồi xưa lúc build game, boss @Lion_King đã show mình xem là boss mở đc các file 3D của game. Nên mình đoán tương tác đc vào là trong tầm tay
Còn nếu ko thì mình code sao cho cách tương tác của npc cũng giống như cách nhân vật tương tác môi trường game
Npc ko chui đá đc (như người chơi) ko vô mấy điểm lag dc thì người chơi sẽ ko lợi dụng dc điểm đó để khai thác

Huyết Ban Nick

Đã Banned 117 Người
Staff member
Tại mình thấy trước kia xài đc, giờ lại ko nên mình thắc mắc. Với lại mình thấy cấm skill chỉ là chữa cháy tạm thời chứ ko phải fix lỗi bay vào góc lag
Mình đưa ra kiểu remake là do hồi xưa lúc build game, boss @Lion_King đã show mình xem là boss mở đc các file 3D của game. Nên mình đoán tương tác đc vào là trong tầm tay
Còn nếu ko thì mình code sao cho cách tương tác của npc cũng giống như cách nhân vật tương tác môi trường game
Npc ko chui đá đc (như người chơi) ko vô mấy điểm lag dc thì người chơi sẽ ko lợi dụng dc điểm đó để khai thác
mở dc là 1 chuyện còn làm nó khác đi mà chạy dc là chuyện khác nha bạn :)) trước kia để skill hỗ trợ dùng được trong VLHC là thiếu sót. Giờ fix lại chuẩn rồi mà.

Bên trên