Nói cho biết nhá lqn

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

lhandsomel

Binh Nhất
bạn à, tôi mới chơi lại game này có hơn 1 tuần thôi, tôi đầu tư bỏ vào hơn 30tr rồi, chưa bạn nào gd với tôi mà nói tôi lừa đảo cả, chỉ có 1 mình bạn là nói tôi lừa đảo thôi.

Đợt trước Lão Quái Nhân nói tôi bỏ qua đi nên tôi không nói gì, giờ bạn lại muốn kiếm chuyện nữa đúng không ?.

Vậy tôi trình bày rõ sự việc luôn nhé.

Bạn pm tôi trong game hỏi tôi mua gold không ?, tôi ok, bạn gd 55m cho tôi rồi nói tôi lấy cho bạn card mobi 100k. Tôi nói với bạn là ok và tôi xin số điện thoại của bạn để tôi ra ngoài mua đồ ăn rồi mua card nhắn cho bạn luôn, bạn đưa tôi số điện thoại sau đó tôi nhá qua cho bạn để bạn biết là số của tôi.

Khoảng 3' sau tôi đi ra ngoài tiệm tạp hóa ngay đầu đường mua card cho bạn nhưng ra tới nơi tôi quên là bạn nói mua card gì nên tôi gọi cho bạn và hỏi bạn mua card gì, bạn nói mua card mobi, lúc đó tôi còn chưa cúp máy tôi nói với ông chủ tiệm tạp hóa là bán card mobi 100k ( tôi nghĩ là bạn cũng nghe thấy ). Cào card ra thì tôi nhắn qua cho bạn liền và vất vào thùng rác trong văn phòng của tôi ( trong văn phòng giờ đó chỉ còn mình tôi ).

5' sau bạn alo tôi nói là giữ card lại đừng vất đi vì bạn chưa nạp và tôi nói với bạn là "nạp luôn đi, tôi vất card đi rồi" và bạn cũng nói là ok. Khoảng 3' sau thì bạn alo tôi với 1 số điện thoại khác và nói là hình như seri sai và nói tôi nhắn lại cho bạn nhưng tôi nói là lấy giấy viết ra ghi đi tôi đọc luôn cho nhanh, tôi đọc số seri xong rồi bạn nạp không được nên tôi đọc luôn cả số thẻ, và sau đó lòi ra là tôi nhắn tin cho bạn sai 2 số đầu. Sau khi cup máy được khoảng 5' thì bạn Alo tôi nói là thẻ đã sử dụng rồi và tôi trả lời "sao kì vậy, thẻ mới vừa ra tiệm tạp hóa mua mà, ông cũng nghe tôi nói chuyện với chủ tiệm tạm hóa đó", rồi bạn nói là "không biết, bạn nạp thì nói là đã sử dụng rồi", tôi mới nói là "ok đợi tôi chút để tôi nhờ Lão Quái Nhân giải quyết". Và tôi call liền cho Lão Quái Nhân kể rõ cho ổng nghe. Sau đó tôi cũng gọi lại cho bạn để hỏi xem bạn nạp thử lại xem được không ( tôi nhiệt tình rõ ràng như vậy bạn còn muốn gì nữa ).

3' sau bạn nt cho tôi trong game thì tôi cũng trả lời rõ ràng với bạn như vậy "de toi nho SMOD Lao Quai Nhan kiem tra". Không hiểu bạn nghĩ gì tự nhiên nói tôi "Là sao cậu, ok, cậu làm gì đổi tên nhanh thế".

Khoảng 5' sau khi tôi lướt forum thì thấy bạn đăng bài với nội dung tôi lừa đảo ( bạn đăng cách đó 2' rồi ).

* Tôi không hiểu bạn nghĩ gì mà lại làm như vậy, tôi không nói là tôi không giải quyết cho bạn. Tôi còn chưa biết là có phải bạn lừa tôi hay không mà sao bạn lại đăng bài như vậy để hạ uy tín của tôi. Bài này tôi đăng là tôi đã rất đàng hoàng với bạn rồi, từ xưa tới giờ hơn 10 năm trời tôi sử dụng điện thoại chưa bao giờ tôi mua 1 cái card con nguyên vẹn mà lại bị sử dụng trước rồi, tôi cam đoan tôi nhắn tin cho bạn lúc đó chỉ có mình tôi, chẳng thể nào có chuyện bạn nạp không được ( 1 là bạn nạp không được, 2 là bạn đã để người khác nạp mất cái thẻ của bạn ).

**: bạn kangtadragon gì đó mình không biết là ai nhưng tôi muốn bạn và chủ topic phải xin lỗi tôi rõ ràng, bạn không hiểu thế nào và không rõ ràng thế nào mà đi đăng topic bôi nhọ người khác như vậy là sai hoàn toàn.

Vd: giờ tôi đăng 1 topic nói 1 top sever nào đó lừa đảo, đưa lý do là nghe thằng bạn nói lên đăng bài giùm. Vậy là vô tội hay sao ?.

-- Tôi đã bỏ qua chuyện topic trước, giờ bạn muốn khơi lại thì tôi xin nhờ BQT vào xử lý giúp. Nếu BQT không xử lý chính đáng, tôi sẽ nghỉ game. ( Tôi không ép hay làm khó BQT, nhưng BQT phải giải quyết những trường hợp bôi nhọ, hạ thấp uy tín của người khác ).

lhandsomel

Binh Nhất
1 tình tiết nữa để mong BQT xử lý bạn này.

Khi bạn ấy nói tôi card đã sử dụng thì bên phía tôi có dùng seri và mã số đó nạp vào thử xem đúng không và hoàn toán đúng là card đã sử dụng, khi BQT Dương Quý Phi check trong hệ thống yulgangvn thì chỉ thấy có đúng ID của tôi nạp thẻ này nhưng không thành công, vậy xin hỏi bạn chủ topic, bạn lấy thể nạp game # đúng không ?. Nếu đúng là bạn có nạp yulgangvn thì Dương Quý Phi check sẽ ra ID của bạn trước mới đúng.

Lão Quái Nhân
kiểm tra thì nói với tôi rằng card này đã được nạp vào game #, nếu nạp vào số điện thoại thì đã kiểm tra được.

lhandsomel

Binh Nhất
Nếu đúng là bạn có nạp yulgangvn thì Dương Quý Phi check sẽ ra ID của bạn trước mới đúng. Và như ở topic trước kangtadragon có đăng 1 hình ảnh bạn đối thoại với kangtadragon thì bán nói là "tai ban m lay card cho thang ban dinh tip club".

bạn còn gì để chối cãi nữa không ?. Tôi hứa với bạn là đợt này BQT không giải quyết ổn thỏa tôi sẽ nghỉ game. Tôi nghĩ đây cũng là điều bạn muốn và cũng là tổn thất cho BQT.

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Nếu đúng là bạn có nạp yulgangvn thì Dương Quý Phi check sẽ ra ID của bạn trước mới đúng. Và như ở topic trước kangtadragon có đăng 1 hình ảnh bạn đối thoại với kangtadragon thì bán nói là "tai ban m lay card cho thang ban dinh tip club".

bạn còn gì để chối cãi nữa không ?. Tôi hứa với bạn là đợt này BQT không giải quyết ổn thỏa tôi sẽ nghỉ game. Tôi nghĩ đây cũng là điều bạn muốn và cũng là tổn thất cho BQT.
Liên quan gì đến BQT đâu ơ kìa :))

Mua bán ko có topic thì đừng lên đây khiếu nại, thế cái đã.

lhandsomel

Binh Nhất
Nó ko chứng minh đc thì delete topic thôi việc gì dài dòng cho mệt :
nhưng cơ bản là từ hôm chủ topic làm sự việc như vậy, mình mua bán không được nữa, nhưng người bán sll thì không sao nhưng những người bán lẻ 100k thì không dám bán nữa vì không biết là ai đúng ai sai.

KhanhTran

Trung Sĩ
nhưng cơ bản là từ hôm chủ topic làm sự việc như vậy, mình mua bán không được nữa, nhưng người bán sll thì không sao nhưng những người bán lẻ 100k thì không dám bán nữa vì không biết là ai đúng ai sai.

Ông nên mua SLL thui. những trường hợp 100k vậy gd chỉ tổ mệt thêm . Coi chừng có người ghét ông nên chơi zậy đó

spk_boy

Binh Nhì
Ông handsome còn giữ cái card ko ông lôi ra kiểm tra xem nó có bị làm fake ko. Tui nhớ vài năm về trước nổi lên vụ lấy card 20k chưa sử dụng với cái card 100k đã sử dụng fake thành card 100k (sr 100k mà mã 20k). Nếu ông kia đem 2 cái đó nạp game là ko đúng còn nếu nạp điện thoải sẻ dc. Thấy ông làm ăn chục triệu tưởng ông toàn mua qua ngân hàng hay tgdd gì đó ài dè mua tạp hoá. Thêm 1 chi tiết cho mn tham khảo

lhandsomel

Binh Nhất
Ông handsome còn giữ cái card ko ông lôi ra kiểm tra xem nó có bị làm fake ko. Tui nhớ vài năm về trước nổi lên vụ lấy card 20k chưa sử dụng với cái card 100k đã sử dụng fake thành card 100k (sr 100k mà mã 20k). Nếu ông kia đem 2 cái đó nạp game là ko đúng còn nếu nạp điện thoải sẻ dc. Thấy ông làm ăn chục triệu tưởng ông toàn mua qua ngân hàng hay tgdd gì đó ài dè mua tạp hoá. Thêm 1 chi tiết cho mn tham khảo
để tôi nói Lão Quái Nhân chụp ít hình lúc tôi nạp @ cho ông xem, 1 lần 3-5tr trên 1 tờ giấy TGDD in ( mỗi cái 500k ).

Những cái gd nhỏ lẻ 100k thì ngay đầu đường nhà tôi có tiệm tạp hóa bán card ra đó mua, TGDD cách nhà tôi 15', tự nhiên ra đó mua 1 cái card 100k àh.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên