[Hướng dẫn] Build khí công Thương Hào tân thủ - Thăng thiên 3

Kyousou

Gia nhập giang hồ
Phần khí công

Hình Ảnh lấy từ HKUS

1
Tăng 1 def mỗi cấp
2ăng lượng máu phục hồi khi sử dụng bình máu [ Những bạn sử dụng máu siêu thị không cần quan tâm đến cái này ]
3
Tăng khả năng xuất hiện combo khi đánh thường [ Thương đánh skill là chính nên bỏ qua ]
4
Tăng khả năng xuất hiện chí mạng khi đánh thường [ Như trên ]
5
Tăng thời gian diễn ra nộ khí
6
Tăng giới hạn máu vĩnh viễn của nhân vật [Khí công có được khi thăng chức lần 1 - Lv 10 ]
7
Tăng sức tấn công skill / combo đánh thường / Crit đánh thường [Khí công có được khi thăng thức lần 2 - Lv 35 ]
8
Tăng phòng thủ skill [Khí công có được khi thăng chức lần 3 - Lv 60 ]
9
Tăng lượng nộ khí nhận được khi bị đánh [ Khí công có được khi thăng chức lần 4 - Lv 80 ]
10
Khả năng chuyển 20% sức tấn công sang phòng thủ [ Khí công có được khi hoàn thành nhiệm vụ lv 90 ]
11
Tăng sức tấn công trong quá trình nộ [Khí công có được khi thăng chức lần 5 - Lv 100 ]
12
Xác xuất tăng cộng thêm 40% sức tấn công dựa vào sức tấn công của vũ khí [ Khí công có được khi thăng thiên 1 - Lv 115 - cần sách để học ]
13
Khi sử dụng skill thăng thiên lvl 5 trở lên Xác xuất xuất hiện khí công thăng thiên 1 và tăng sức tấn công [ Khí công có được khi thăng thiên 2 - Lv 120 - cần sách để học ]
14
Trong tình trạng nộ khí có xác xuất tăng thêm 50% sức tấn công [ Khí công có được khi thăng thiên 3 - Lv 130 - Cần sách để học ]
Trước reset khí công
Lv 1 - 10 : có 9 điểm tăng max KC 1
Lv 10 - 35 : có 25 điểm + tiếp 11 điểm cho max 1 còn lại 14 điểm cho KC 5
Lv 35 - 60 : có 50 điểm + tiếp 6 điểm cho max KC 5 tiếp theo còn 44 điểm + max lần lượt KC 7 và 6 còn thừa 4 điểm vào KC 2 vì phải công hết điếm mới có thể làm nhiệm vụ thăng chức lần 3
Lv 60 - 80 : có 40 điểm tăng max KC 8 và + tiếp vào KC 2 còn thừa 4 điểm cứ quăng vào 1 trong 2 KC 3 hoặc 4 để thăng chứ lần 4
Lv 80 -100 : Có 40 điểm tăng max KC 9 và 10
Lv 100 - 115 : Có 30 diểm tăng max KC 11 và còn 10 điểm cho vào KC 3 hoặc 4
Lv 115 - 120 : có 10 điểm tăng vào KC 12
Lv 120 - 130 : có 20 điểm max khí công KC 12 còn lại cho vào KC 13
Đến đây có thể reset khí công nếu muốn và tăng lại max[ Từ 1 - 130 có 224 điểm ]
5 7 8 9 10 11 12 13 14 1 6
và 4 điểm còn lại vào khí công chung khi thăng thiên chưa có bản dịch nên cũng tùy ý :))
Trương hợp Lion.King bỏ tăng hết điểm để thăng chức thì ta tăng theo thứ tự
1 5 7 6 8 9 10 11 12 13 14
Bonus Hình ảnh Thương qua từng cấp độ 1 - 130
Chính phái
Tà phái
Mọi thắc mắc + đóng góp phiền để lại bài viết , không nhận trường hợp gạch đá XD
Cảm ơn đã đọc bài viết ~> click like nếu bạn thấy có ích

Vietdj29

Binh Nhì
Mình tăng thì hơi khác so với bạn nhưng vẫn like vì tinh thần thương ....cầm con thương 12x đã thấy đã rồi,chưa lên tới 13x hic,sever này mình sẽ cố bám trụ đến 13x,quyết tâm

MomoSumiChan

Binh Nhất
Mình tăng thì hơi khác so với bạn nhưng vẫn like vì tinh thần thương ....cầm con thương 12x đã thấy đã rồi,chưa lên tới 13x hic,sever này mình sẽ cố bám trụ đến 13x,quyết tâm
13x cùi mít, mày lên dc 8x rồi nói mày, chưa gì hô hào 13x hehhehee vào chơi cày lên 13 nản vứt luôn ko bít chừng

Kyousou

Gia nhập giang hồ
Mình thấy mấy bạn kia toàn copy bên dzo mang qua, lại không đầy đủ nên quyết định mần 1 bài ^^ cảm ơn bạn đã cmt ũng hộ , bạn có thể nói rõ hơn khác thế nào không

Vietdj29

Binh Nhì
Hi
Mình thấy mấy bạn kia toàn copy bên dzo mang qua, lại không đầy đủ nên quyết định mần 1 bài ^^ cảm ơn bạn đã cmt ũng hộ , bạn có thể nói rõ hơn khác thế nào không
Mình tăng giai đoạn 1-35 khác bạn 1 chút thôi,chủ yếu là kc 5 6 max,cái kc1 thực sự là ko ngon lắm,theo mình là vậy...còn lên 13 thì tuỳ vào kc tt nữa,riêng cái kc 11 12 13 14 luôn ưu tiên max,còn lại tăng vào 1 số kc tt khác mình ko nhớ rõ lắm...vì lên cao các kc cấp thấp ko hỗ trợ nhìu chẳng hạn như kc1

Kyousou

Gia nhập giang hồ
Hi
Mình tăng giai đoạn 1-35 khác bạn 1 chút thôi,chủ yếu là kc 5 6 max,cái kc1 thực sự là ko ngon lắm,theo mình là vậy...còn lên 13 thì tuỳ vào kc tt nữa,riêng cái kc 11 12 13 14 luôn ưu tiên max,còn lại tăng vào 1 số kc tt khác mình ko nhớ rõ lắm...vì lên cao các kc cấp thấp ko hỗ trợ nhìu chẳng hạn như kc1
Mình cũng thấy khí công 1 + 6 có vẻ vô dụng vì + quá ít nên mình muốn biết thêm thông tin mấy khí công chung khi thăng thiên nó + cái gì ^^

Vietdj29

Binh Nhì
Mình cũng thấy khí công 1 + 6 có vẻ vô dụng vì + quá ít nên mình muốn biết thêm thông tin mấy khí công chung khi thăng thiên nó + cái gì ^^
Hình như 1 cái là tăng dame goc,1 cáii tăng né tránh và 1 cái tăng lượng mana khi sử dụng sâm....ko nhớ rõ lắm,bán acc lâu rồi

alexgodric

Gia nhập giang hồ

dokhactam95

Gia nhập giang hồ
kc12 : ''Def increases with 40%.(Only for Equipment Def)''. Theo mình thấy thì nó khác với bạn Kyosou viết ở trên. Là lỗi dịch hay thế nào vậy bạn? chưa chơi đến lvl này bao giờ nên ko biết :D

Kyousou

Gia nhập giang hồ
kc12 : ''Def increases with 40%.(Only for Equipment Def)''. Theo mình thấy thì nó khác với bạn Kyosou viết ở trên. Là lỗi dịch hay thế nào vậy bạn? chưa chơi đến lvl này bao giờ nên ko biết :D
Nhìu bạn dịch là lấy từ def mình k biết ở đâu ra, nhưng ở fate.netgame.com nó ghi defense weapon ~~, phần abilities thì nó ghi damage ~~ phần ascension thì lại ghi def @@ nhưng mình ngĩ là damage đúng hơn

conga1993

Gia nhập giang hồ
cho mình hỏi kc số 8 của thương, Linh thân hộ giáp tăng ULPT theo % ULPT tổng hay là tăng theo điểm, 1 khí công đc mấy điểm ULPT thế

Bên trên