THẢO LUẬN [góp ý tlc] - thay đổi cơ chế tính điểm

Thenx

Gia nhập giang hồ
Off game lâu rồi nhưng lâu lâu vẫn theo dõi tin tức và thấy game đang rất nhạt nên cố gắn vận động chân, tay, chym các thứ để suy nghĩ thêm chút muối, mong được các bác AD lưu tâm:
Vào thẳng luôn là hiện tại là game còn mỗi cái TLC gọi là giải trí đúng nghĩa nhưng lại đang rất, rất chán--> lý do ít người đi, nhưng vì sao ít người đi?
- Sẽ có nhiều ý kiến nhưng mình xin góp ý kiến cá nhân của mình như sau
+ TLC hiện giờ cơ chế tính điểm quá củ chuối chỉ dành cho những ai PRO --> khi tham gia TLC mỗi người dù mạnh hay yếu cũng muốn đóng góp chút gì đó gọi là công sức vào thế lực nhưng nhìn lại TLC hiện tại những ai gọi là vào lại không làm được cái vẹo gì ngoài feed mạng ~ tặng điểm đối phương như sau.
Vào TLC:
1. Dame tượng
- Tích cực: với cơ chế hiện tại maximum tượng 3 cái (nhầm thì ae đính chính giúp) với 3 tượng thì chỉ cần tầm 5 chiến Pro tank liên tục là được Gà không có cũng được có cũng nhanh đc thêm tí.
- Tiêu cực: die liên tục tặng điểm cho phe kia
2. PvP
- TÍch cực: Kill được người thì tốt ok, nhưng với số lượng hiện tại sói tìm gà còn ko ra lấy đâu ra gà đá với nhau.
- Tiêu cực: die hiến điểm bị chửi um sùm, kêu ở nhà núp các kiểu như kiểu mắc bệnh lậu vì chơi gái...bà mẹ người ta chơi để giải trí vào để bị chửi ah.
Với kiểu TLC hiện tại chỉ có Pro mới win còn lại dù thế lực của bạn có đông, có đoàn kết như "Cái Bang" vẫn ko thể làm được gì.
Điển hình mình đưa ra VD: TLC 9 chỉ cần 3 người PS, Alibaba, ThienDiem có thể win được 8-10 người bên tà, or trước đó 9 chỉ cần 1 team top ~10 người đủ cân được 20-30 người bên tà.

Giải pháp mình đưa ra (anh em góp ý thêm): Điểm win TLC chỉ dựa vào điểm Công.
Phần thưởng TLC ngày, tuần, tháng chia 2:
Công ~ tank tượng: tồn tại liên tục tính điêm = dame (vd 1k dame=1đ).
Thủ ~ Kill: số mạng

Như này dù gà vẫn đóng góp = cách liên tục chạy lên dame tượng mà ko sợ mất điểm.
Tà với chiến lược thịt đè người hoặt động tốt.
Lúc này 9 cũng cần vận động người đi chứ ko phải chỉ mỗi team top là đủ còn lại no care.

Chắc sẽ có các bạn kêu Gà thì chịu, nghèo mà đú, ko tiền đòi hít đít thơm...các kiểu --> đúng, nếu sv chỉ cần vung tiền là win thì như vậy. Nhưng chơi game đâu chỉ cần mỗi $$$ đây là TLC là sân chơi chung của mọi người, không có tiền thì có sự
Đoàn kết chỉ là mong muốn chính đáng đóng góp cho thế lực. Gà góp trứng, sói góp thịt, không win bằng chất lượng thì số lượng có thể bù lại. Có phải mong muốn lợi ít cá nhân.

P/s: LK ko cần hậu tạ :">:">:">

bingo1

Gia nhập giang hồ
hóng...đọc thấy dài, rất trân trọng bạn đã bỏ công sức viết, nhưng hình như cũng thay đổi được gì, thay đổi mỗi cái ko feed mạng, cơ chế tha hồ feed HKGH sẽ khác với toàn bộ các game khác =)) quan trọng là cái bạn gà như bạn nói, chơi game ko bỏ nhiều thì bỏ ít, chứ các bạn không bỏ đồng nào đòi ngon thì sao được hả bạn ??? ít ra vô tlc đừng để one hit ( trừ cung như hồi trước) chứ one hit thì cũng damage đc tượng đâu ??? cây vk ko ngon cũng damage đc nhiêu đâu, các bạn chơi game ko có một chút tinh thần + muốn đóng góp cho sv thì chịu. Thua hình như tà bỏ luôn tlc 4, đc vài mạng đi, tlc 5 trước giờ vẫn vậy không nói =))

Thenx

Gia nhập giang hồ
hóng...đọc thấy dài, rất trân trọng bạn đã bỏ công sức viết, nhưng hình như cũng thay đổi được gì, thay đổi mỗi cái ko feed mạng, cơ chế tha hồ feed HKGH sẽ khác với toàn bộ các game khác =)) quan trọng là cái bạn gà như bạn nói, chơi game ko bỏ nhiều thì bỏ ít, chứ các bạn không bỏ đồng nào đòi ngon thì sao được hả bạn ??? ít ra vô tlc đừng để one hit ( trừ cung như hồi trước) chứ one hit thì cũng damage đc tượng đâu ??? cây vk ko ngon cũng damage đc nhiêu đâu, các bạn chơi game ko có một chút tinh thần + muốn đóng góp cho sv thì chịu. Thua hình như tà bỏ luôn tlc 4, đc vài mạng đi, tlc 5 trước giờ vẫn vậy không nói =))
Mình biết bạn là ai, bạn cứ giữ ý kiến của mình để rồi SV còn gì? game có người này người kia, nhiều khi những người ko nạp lại là điều kiện để cho những người nạp vào nhiều hơn, đông đông vui vui người ta mới nạp + đồ các, chứ kiểu vắng mợ chợ vẫn đông thì giờ top 9 đi tlc nhìn nhau dis đấy.
SV vẫn anti nghèo trước tới giờ. Tiếc cho thằng bạn nạp mấy chục củ, nó kêu qua US chơi mà kéo nó về đây.

aloner74

Gia nhập giang hồ
Yep và tượng sẽ tồn tại liên tục.
nếu v kể cả k đầu tư thì tà cũng chả có cơ hội lật kèo đâu, ko cần phải xịn làm gì. Chỉ cần 1 set pk tàm tạm ( ulpt 6x 7x ) + love + 1 ít pill ( k cần phải max ) là đủ để chơi r, chịu khó né mấy ông top ra thôi. Chứ với tính hình hiện tại tính điểm như bác tà cũng k gây dc bnhiu dame đây. ví dụ như hqua 1 mình e def tượng chỉ có 2 ông cung là còn nhấp nhấp thả diều lâu lâu bắn dc 1 cái, còn lại e thịt hết ( hqua em, mặc set pk cùi 8x ulpt 6x 7x, k có áo pk, k có giáp pk, k có hlc hay ttc, ko pill, ko dd, ko love, ko hắc long, k yêu hóa ). Mà các bạn tà cũng k giết dc e luôn, tự hỏi tại s mình mặc đồ sida như v mà k ai làm gì dc mình ?

bingo1

Gia nhập giang hồ
Mình biết bạn là ai, bạn cứ giữ ý kiến của mình để rồi SV còn gì? game có người này người kia, nhiều khi những người ko nạp lại là điều kiện để cho những người nạp vào nhiều hơn, đông đông vui vui người ta mới nạp + đồ các, chứ kiểu vắng mợ chợ vẫn đông thì giờ top 9 đi tlc nhìn nhau dis đấy.
SV vẫn anti nghèo trước tới giờ. Tiếc cho thằng bạn nạp mấy chục củ, nó kêu qua US chơi mà kéo nó về đây.
mình cũng nghèo mà bạn, nạp mỗi tháng chỉ để mua GHT để train, vài bình máu st, trước còn ăn pill 7k giờ nhịn rồi bạn ơi, mình lập acc đệ tử cày gold nhé, nhưng cày gold để dùng chứ không phải để bán, có mấy bạn gold đầy ra để bán, còn đồ thì tàn tàn thôi ? là tự do bản thân các bạn đó, chứ sv chẳng anti ai nghèo cả, đừng quy chụp như thế, nhạt lắm. Train ko dư gold nhưng may mắn thì lượm đồ ngon để bán, tích lâu ngày cũng sắm được set pk kha khá để không bị one hit, chứ train bao lâu mà ko dư ra m nào thì ban nghĩ gì ?? bản thân mình đang chơi, bạn off lâu r thì đừng quy chụp thế. Tháng mình nạp khoảng 200k thôi nhé, 10 bữa ăn sáng =)) khi nào mua đồ thì nhiều lắm 500k, chứ đừng nói giàu nghèo kiểu đó, quan trọng các bạn suy nghĩ mình chơi game vui giải trí hay để kiếm cơm thôi

bingo1

Gia nhập giang hồ
nếu v kể cả k đầu tư thì tà cũng chả có cơ hội lật kèo đâu, ko cần phải xịn làm gì. Chỉ cần 1 set pk tàm tạm ( ulpt 6x 7x ) + love + 1 ít pill ( k cần phải max ) là đủ để chơi r, chịu khó né mấy ông top ra thôi. Chứ với tính hình hiện tại tính điểm như bác tà cũng k gây dc bnhiu dame đây. ví dụ như hqua 1 mình e def tượng chỉ có 2 ông cung là còn nhấp nhấp thả diều lâu lâu bắn dc 1 cái, còn lại e thịt hết ( hqua em, mặc set pk cùi 8x ulpt 6x 7x, k có áo pk, k có giáp pk, k có hlc hay ttc, ko pill, ko dd, ko love, ko hắc long, k yêu hóa ). Mà các bạn tà cũng k giết dc e luôn, tự hỏi tại s mình mặc đồ sida như v mà k ai làm gì dc mình ?
đúng rồi, cần set tà tà để không bị one hit, full 72 70 giờ đâu khó, quan trọng là các bạn tà như là không muốn.

aloner74

Gia nhập giang hồ
mình cũng nghèo mà bạn, nạp mỗi tháng chỉ để mua GHT để train, vài bình máu st, trước còn ăn pill 7k giờ nhịn rồi bạn ơi, mình lập acc đệ tử cày gold nhé, nhưng cày gold để dùng chứ không phải để bán, có mấy bạn gold đầy ra để bán, còn đồ thì tàn tàn thôi ? là tự do bản thân các bạn đó, chứ sv chẳng anti ai nghèo cả, đừng quy chụp như thế, nhạt lắm. Train ko dư gold nhưng may mắn thì lượm đồ ngon để bán, tích lâu ngày cũng sắm được set pk kha khá để không bị one hit, chứ train bao lâu mà ko dư ra m nào thì ban nghĩ gì ?? bản thân mình đang chơi, bạn off lâu r thì đừng quy chụp thế. Tháng mình nạp khoảng 200k thôi nhé, 10 bữa ăn sáng =)) khi nào mua đồ thì nhiều lắm 500k, chứ đừng nói giàu nghèo kiểu đó, quan trọng các bạn suy nghĩ mình chơi game vui giải trí hay để kiếm cơm thôi
nói mới để ý tui mua đồ hay gold cũng đa số mấy ông tà bán cho :))

bingo1

Gia nhập giang hồ
nói mới để ý tui mua đồ hay gold cũng đa số mấy ông tà bán cho :))
chứ còn gì nữa, t mua gold cũng toàn tà, giờ thì tự cày đủ xài không cần nữa rồi, chứ đâu có nạp nhiều, acc đến 3 thằng chơi, mỗi thằng góp ít để cũng có cái giải trí với người ta =)) mấy bác ấy khi động đến là auto phân biệt giàu nghèo chính tà, trong khi mình khuyến khích tà làm set pk vừa vừa đi tlc để khỏi one hit, đóng góp công trong tlc, vừa đông vừa vui =))

Thenx

Gia nhập giang hồ
Ủa đại ý của bạn là gì, muốn chơi thì nạp tiền? Mình góp ý để mọi người có thể đi TLC ko phải như bây giờ TLC chỉ để top nhìn nhau rồi dis. Bạn kể với mình làm gì?

Thenx

Gia nhập giang hồ
Mình chơi 9 trước giờ log đi TLC lại và thấy vấn đề vậy và góp ý, cái chính là làm sao để TLC vui hơn ko phải phân biệt chính >< tà, giàu >< nghèo. Acc mình log là ThienDiem.

buon.tphd

Gia nhập giang hồ
Đéo thấy ông đầu to nào nói, thật sự mình nghĩ sever chỉ thấy tiền đè người thôi chứ bỏ tiền túi riêng của một cá nhán sẽ khác

bingo1

Gia nhập giang hồ
Ủa đại ý của bạn là gì, muốn chơi thì nạp tiền? Mình góp ý để mọi người có thể đi TLC ko phải như bây giờ TLC chỉ để top nhìn nhau rồi dis. Bạn kể với mình làm gì?
mình đâu có kêu muốn chơi thì nạp, lại suy diễn ??? đọc kĩ kìa bạn, mấy bạn tà dư gold ra để bán chứ không mua đồ để chơi game, bạn nãy giờ có hiểu không =))

buon.tphd

Gia nhập giang hồ
Nhiều núc muốn nói nhưng lại thôi, mấy ông ktem bảo ra hết chò này đến trò kia chỉ lên danh nghĩ là lời nói mà chả thấy gì, kiểu như võ lâm huyết chiến v.v bảo ra mà chả thấy mẹ gì , hơn năm rồi chỉ có mỗi TLC TLC thì lỗi lên lỗi suống nào đc chọn vẹn,

bingo1

Gia nhập giang hồ
Mình chơi 9 trước giờ log đi TLC lại và thấy vấn đề vậy và góp ý, cái chính là làm sao để TLC vui hơn ko phải phân biệt chính >< tà, giàu >< nghèo. Acc mình log là ThienDiem.
thì t cũng đâu phân biệt, vì t đâu có giàu, phân biệt cái gì, quan trọng là các bạn tà chơi game kiểu ko có tinh thần, thua thì bỏ tlc, trong khi t lên tlc 4, top 9 10x, ko có đồ, ăn hành sml, mà vẫn đi đều, trừ khi bận, còn bạn mới log lại liệu có biết lúc tà win liên tục thì đi đông như quân nguyên, thua cái là dần bỏ đi hết, chẳng lẽ lúc win là các bạn tà rảnh, còn thua là bận ?

Bên trên