Dự kiến cash shop, anh em vào thêm tí ý kiến nhé.

Tony Stark

Breaking Bad
Staff member
Character (Áo choàng) : Trắng và không có dòng, hoạ hoằn lắm thì sẽ có áo choàng đặc biệt thêm hiệu ứng + 10% exp trong 1 tuần - 1 tháng dành cho những người có đóng góp cực lớn ( yên tâm là không hề dễ khi nhận được chiếc áo này đâu).

Mystic:

Ruơng thời phong
Túi 90 ngày
Túi 30 ngày
Sư tử hống
Đại thanh sư tử hống
Phúc vận phù 20%

Special:

Kích thể chiến công
Nhẫn kết hôn
Chí tôn nhiệt huyết phù ( bỏ chức năng hồi sinh tại chỗ, x2 exp 5h)
Nhiệt huyết phù
Bùa đổi tên
Trường bạch đơn ( tẩy khí công)
Bùa thuỷ tinh vũ khí và phòng ngự ( có thể sẽ không bán trong giai đoạn đầu)
Bùa hoàng ngọc ( 5 lên 6 100%)
Bùa thuý ngọc( ch xịt chỉ rớt -2)
Boss: Không bán
Bùa nhiệt địa và thiên tôn ( thuộc tính áo choàng và vk)

Popular:

Yêu hoá: không bán...
Thay đổi màu nickname
Biểu tượng nickname
Bối cảnh nick name
Thẩm du viện
Xuyên châm dẫn tuyến
Thuốc nhuộm tóc
Ngưng thần châu: không bán
Pet
Bùa thuẫn giáp thần thú
Bùa di chuyển môn phái
Thổ linh phù

Ability:

Thái cực đơn: không bán
Các loại linh đơn tăng exp : không bán
Sâm và máu st
Sâm và máu st tính theo %
Luyện tiên thảo
Thần bí thanh thảo, lục thảo\
Bồi nguyên đơn tiểu 300

Về giá cả:

Những vật phẩm hàng tháng như kiểu CTP, rương giá sẽ = khoảng 1/2 dzogame. Áo choàng khoảng 70k.

Các item như máu và sâm st sẽ cố gắng giảm giá còn 1/3 và không bán các loại pill để anh em đi pk cho nó thoải mái, công bằng.

Còn riêng các loại bùa CH và loại ch 1-3 ( sẽ ra sau này, khi pk đã lên cao trào) có thể sẽ giữ nguyên giá như dzogame hoặc chỉ giảm 1 chút để tránh tình trạng nhà nhà, người người sài đồ + 9 + 10. Cái này thì mình nghĩ hợp lí..

Trên đây chỉ là dự định của mình, sau khi mình bàn kỹ cùng KTeam có thể sẽ có vài thay đổi nhỏ nhưng đại khái tiêu chí của SV là như vậy.

rongonline

Gia nhập giang hồ
Bùa hoàng ngọc ( 5 lên 6 100%) - theo mình là không nên bán loại này, hoặc nếu có bán thì nên để giá cao chút. Nếu có thì coi như +5 là +6 rồi, nếu như giá vừa phải thì chắc gamers không ngại chi thêm chút để thành +6 luôn. Theo mình cái vấn đề Cường Hóa nên để tự nhiên, có chăng thì tránh cái mất vũ khí như Bùa thuý ngọc( ch xịt chỉ rớt -2) là Ok.

Tony Stark

Breaking Bad
Staff member
Đó thì mình cũng nói là giá giữ nguyên như dzo hoặc chỉ giảm 1 chút rồi mà... Sở dĩ có cái topic này là mình đã đi khảo sát khắp nơi trong 4rum đọc các bài về cash do các member yêu cầu. Việc giá cả này là mình đã thể theo nguyện vọng của số đông...

NgayKhongEm

Gia nhập giang hồ
-nên bán boss để anh em guild có thú vui giải trí
-nên bán pill pk, nhưng có thể hạn chế tác dụng của nó ở 1 số map nào đó thôi.

vì có kẹp skill nên yếu tố thắng trong pk không phụ thuộc hoàn toàn vào pill.

BaoBinBeo

Gia nhập giang hồ
Troi đất Ko có pill thì train hơi vất vả đây. @@ Mình thấy cho bán thái cực đơn cũng đc mà, buff 15% mạnh hơn tý so với buff 10% của đại phu.
Nhưng thôi vì tiêu chí của Server là công bằng, nên mình chấp nhận, Nhập gia tuỳ tục.

rongonline

Gia nhập giang hồ
Đó thì mình cũng nói là giá giữ nguyên như dzo hoặc chỉ giảm 1 chút rồi mà... Sở dĩ có cái topic này là mình đã đi khảo sát khắp nơi trong 4rum đọc các bài về cash do các member yêu cầu. Việc giá cả này là mình đã thể theo nguyện vọng của số đông...
Ok, nếu như giá của item đó cao chút là ổn rồi.

Tony Stark

Breaking Bad
Staff member
Có thể sẽ bán thêm yêu hoá để hỗ trợ train 1 chút và bán với giá rất rẻ để ai cũng có khả năng mua khi đi pk..

Còn riêng thái cực đơn thì sẽ không bán vì nó làm cho nhân vật mạnh lên rất nhiều, rất có lợi thế trong pk . Nếu bán đắt thì sẽ có lợi cho những đại gia nhà giàu, có điều kiện. Nếu bán rẻ quá thì ai cũng mua nó để train đánh quái vượt cấp lên lv sẽ lên rất nhanh ( đi ngược lại tiêu chí của SV). Đây chính là 1 vật phẩm làm mất cân bằng game nghiêm trọng trong pk và train nên mình quyết định khai tử nó ở SV này.

Tony Stark

Breaking Bad
Staff member
Bán thêm mấy dame, def 10% của DP trong shop nữa. Ai sợ đi pk bị def 5% thì cứ mua mà cắn vào. Cái này sẽ bán rẻ vì thực sự nó cũng ko cần thiết lắm

Miss

Thánh Nữ YulgangVN
-nên bán boss để anh em guild có thú vui giải trí
-nên bán pill pk, nhưng có thể hạn chế tác dụng của nó ở 1 số map nào đó thôi.

vì có kẹp skill nên yếu tố thắng trong pk không phụ thuộc hoàn toàn vào pill.

Không có kẹp nó đập 1 hit đã chết rồi nữa là có kẹp
Giờ ông ko ăn pill đánh nó 300x3, nó ăn pill táng ông 900x3 thì chịu nổi không...
Không nên boss bạn ợ . Boss chỉ vui khi đi săn . Và boss không có thì đồ hiếm . Mà đồ hiếm thì se có giá trị hơn . Theo mod hợp lý rồi

furuichi

Gia nhập giang hồ
Popular có cái Thẩm du viện là gì vậy trời =)) =))=)) Sẳn tiện hỏi 1 câu cho khỏi hao topic ;;) SV mình có chia ra 1 kênh dành cho PK và 1 kênh dành cho train k ạ? :>

vipvip0786

Gia nhập giang hồ
Bán thêm mấy dame, def 10% của DP trong shop nữa. Ai sợ đi pk bị def 5% thì cứ mua mà cắn vào. Cái này sẽ bán rẻ vì thực sự nó cũng ko cần thiết lắm
Có thể hạn chế ăn pill rồi buff của DP ko có tác dụng dc ko MOD, nếu mà ăn cục dame def 10% mà dc dp buff thêm cũng kha khá ah, mấy cục + 300sm có ko MOD

vipvip0786

Gia nhập giang hồ
mà mấy con pet có tác dụng riêng từng con ko, xưa chỉ thấy con chuột tăng sm, mấy con kia ko dc j hết thiệt thòi wa tội nó

Bin.zenny

Gia nhập giang hồ
Không nên boss bạn ợ . Boss chỉ vui khi đi săn . Và boss không có thì đồ hiếm . Mà đồ hiếm thì se có giá trị hơn . Theo mod hợp lý rồi
Miss ơi game từ hồi AS tới nay kê3 cả prisever cũng có boss mà ko bán thì hổng zui lắm đâu

p/s KTeam: mấy anh cũng có thể cho drop hên xui thì cũng phải có kẻ hên người xui chứ thế mới hồi hộp, nhớ hồi xưa mỗi lần mở boss cùng nhau pt đánh boss vui không tả nổi
nếu đc em quote 2 tay 2 chân cho việc bán boss

Bin.zenny

Gia nhập giang hồ
À " Người sắt " ơi cho Bin hỏi là nạp cashshop như thế nào ? mỗi mệnh giá được bao nhiêu cashshop, có nạp từ liên kết internetbanking đc ko ?

Tony Stark

Breaking Bad
Staff member
Nạp được từ thẻ DT là điều chắc chắn rồi . Còn mấy cái kia thì LK sẽ cố gắng xây dựng hệ thống.

Bên trên