Chủ đề hot : tay chân của dzo đã mò sang

ElCapitaino

Trung Úy
Theo những thông tin mới nhất thì tay chân của Dzo đã dc cử sang để phá hoại sever Yulgangvn. Bằng chứng là topic vừa đăng cách đây vài tiếng : http://yulgangvn.com/forum/threads/v-v-cheat-bang-viec-change-file-vu-khi-va-hanh-dong.5109/

Như trong topic này, người lập topic có giới thiệu mục đích và nội dung bài viết là : " Hôm nay xem topic Report hack speed thấy tình trạng hack, cheat nhiều quá nên giới thiệu thêm về 1 thể loại cheat phổ thông khác không dùng đến tool thứ 3 để Kteam biết đường đối phó. " NHƯNG, trong suốt quá trình của topic thì dễ dàng nhận ra dc đây ko phải là topic báo cáo và giúp đỡ cải thiện game mà chính xác hơn là topic Hâm Dọa và Thách Thức. Ko một chi tiết nào mà người viết topic này cho thấy hành động giúp đỡ của mình. Tất cả chỉ là úp mở và giới thiệu, công khai rằng mình có thể change file, change hành động và hack speed mà ko cần sử dụng phần mềm thứ 3. Cuối bài hắn còn chốt 1 câu thế này : P/S: Việc change file này hay phết, có thể thay cả thành file hành động của Hàn Bảo Quân, Đàm Hoa Liên và cả Quyền Vương nữa.
Đây chính là câu nói mang ngụ ý thách thức và đe dọa gửi đến BQT của Yulgangvn.
Nói thêm, lúc đầu mình chỉ tưởng đây là thành phần tép riu dùng Cheat Engine hack speed và bị ban nên ức chế vào tuyên truyền cheat gây hoang mang cho các gamer khác. Nhưng sau khi nhìn vào cmt thứ 2 của hắn,hay nói chính xác là pic hình ở cmt thứ 2. Thì mình xin khẳng định đến 90% đây là tay chân của Dzo hoặc từng là tay chân của Dzo. :D
Lật lại vụ án cách đây 2 năm, Vụ scandal phải nói lớn nhất của HKGH Dzogame đó là việc GM lợi dụng chức quyền bug đồ, thả boss one hit boss để thương nhân nhặt đồ bán lại cho các gamer khác. Vụ việc này chính tay mình đã phanh phui trên diễn đàn Dzo. Đây là topic của Scandal 2 năm trước bên Dzo :
: http://forum.dzogame.com/hk/showthread.php?228912-Bằng-chứng-tố-cáo-GM-của-Lá-Vàng-Rơi
Đây là đoạn clip GM bug đồ cho thương nhân, chú ý đoạn truyền âm :)) :
Sau vụ Scandal này thì uy tín của Dzo sụt giảm đáng kể, Dzo thông báo đã đuổi việc những thành phần gây nên sự việc này để trấn an dư luận nhưng sự thật có đuổi việc hay ko thì có trời mới biết =)) Hơn nữa các bạn nghĩ những tên GM ở Dzo liệu có can đảm để làm việc này 1 mình khi ko có sự chỉ thị của cấp trên ? Nếu có bị đuổi việc thì chỉ là con tốt thí ^^
Và quan trọng nhất, cái thằng vừa post topic đe dọa và thách thức đấy theo mình ko nhầm thì 80% là cái thằng GM trong đoạn clip bug đồ cho thương nhân bên Dzo. Hiện tại mình đang xác minh thêm thông tin về tên này.
Cuối cùng, đây cũng là báo động vàng cho cộng đồng Yulgangvn, mong anh em đừng dễ bị kích động bởi những phần tử bất hảo này, nếu ai phát hiện cheat, bug thì hãy inbox báo cho BQT biết. Vì 1 cộng đồng Yulgangvn sạch, lành mạnh và phát triển.

Thanks for your reading.

Last edited:

jd3t2qh36r

Gia nhập giang hồ
Chào mọi người, mình đã cho thằng lập thread vào ignore list nên không biết nó viết gì. Nhưng đoán khả năng cao nó nói tới mình.
Thằng này ăn nói vô học, 26 tuổi (theo thông tin profile) nhưng ứng xử như thằng trẻ ranh mới dậy thì. Mọi người đọc ở đây để biết độ nguy hiểm của nó http://yulgangvn.com/forum/threads/v-v-cheat-bang-viec-change-file-vu-khi-va-hanh-dong.5109/.

Đính chính lại là mình không liên quan gì đến Dzo và hiện đang đợi duy nhất Yulgangvn open chính thức để chơi nhé!

ElCapitaino

Trung Úy
Chào mọi người, mình đã cho thằng lập thread vào ignore list nên không biết nó viết gì. Nhưng đoán khả năng cao nó nói tới mình.
Thằng này ăn nói vô học, 26 tuổi (theo thông tin profile) nhưng ứng xử như thằng trẻ ranh mới dậy thì. Mọi người đọc ở đây để biết độ nguy hiểm của nó http://yulgangvn.com/forum/threads/v-v-cheat-bang-viec-change-file-vu-khi-va-hanh-dong.5109/.

Đính chính lại là mình không liên quan gì đến Dzo và hiện đang đợi duy nhất Yulgangvn open chính thức để chơi nhé!
Cá đã tự cắn câu =)) Ko đọc nội dung chỉ cần đọc tựa đề tự nhảy vào tự thú =))

Exi

Gia nhập giang hồ
Nghe nói chú ở Sunrise city và có kèo 1b ah =)) chú thích thi môn gì lập trình đc ko ta với chú thi lấy 1 bài toán random rùi viết code căn bản nhé vb c# or c+ ai quất cái đề nhanh nhất thì thắng ok thì pm 01225848894 nhà tui sát bên chú đó lâm văn bền bình thuận q7 đối diện ao cá tui đang cần 1b làm ăn đây kkk =))

ElCapitaino

Trung Úy
còn kèo 1b ko chú :V mai chủ nhật ta xách láp qua thi =)) ah mà chú biết bà huyền lầu 7 ko căn kế bên vietcombank đó ta lên đó quài
Đây là chuyện cá nhân giữa mình và thằng miền bắc hôm trước viết bài change skill. Nên mình ko quan tâm lắm đến chuyện ngươì khác ý kiến vào việc này ntn bạn nhé. ^.^

Exi

Gia nhập giang hồ
Thi thốn gì đâu, mình ko giỏi về IT lắm đâu. Chẳng qua vì cái thằng đấy nó vào đe doạ thách thức to mồm lớn họng nên mình vẽ ra kèo 1b để gặp nó thôi. ^^
:V ông là cha gian thương lavangroi hả từ khi ông tung clip đó tui nghỉ game luôn nhớ tui hok ac +15 nè kkk

Bên trên