THÔNG BÁO Cách fix lỗi ngốn cpu , ram

Portgas D.Ace

Con chó của LK
Như tiêu đề , 1 lỗi gây khó chịu với bao anh em , nói là lỗi nhưng thực sự là do các ver client gần đây khá nặng nên nó cũng ngốn khá nhiều tài nguyên máy

Cách fix cực kì đơn giản với những ai có máy cấu hình khá như quad core , i3 i5 ... có 2 đến 4 nhân trở lên
Máy cấu hình thấp hơn mình chưa test :)

+ Đối với Win 7 :

Bật task manager lên , vô tab Processes tìm file YGOnline.exe và làm như hình , sau đó bỏ tích CPU 1 2 3 4 chỉ tích mỗi CPU 0 , Acc thứ 2 tương tự , nếu cảm thấy giật lag thì tích thêm vài CPU 1 ( Acc 2 )

+ Đối với Win 7 : 8 , 8.1 , 10

Bật task manager lên vô tab Details tìm file YGOnline.exe , bấm chuột phải vô chọn Set afftinity và làm như hình

+ Trước và sau khi fix

* Trước :

* Sau :

Chiêu này là nhờ thông ass với Mod BTC nên lòi ra :)) . Không cần cám ơn , chỉ cần inbox cho mình sdt của em gái chị gái hay người yêu các kiểu là đc rồi

Khuyến cáo :
Sau khi ngâm cứu kĩ và tiếp thu từ nhiều nguồn thì làm cách này sẽ gây full load nhân CPU , ví dụ con chip có 4 nhân CPU nếu chỉ dùng 1 nhân thì các nhân còn lại sẽ dc nghỉ ngơi nhưng nhân chính sẽ full load 100% . Mấy cái này amater có lẽ ko hiểu đâu :D . Về lâu dài thì mình không biết có hại hay không vì mới chỉ test thử vài ngày . Nên những ai muốn làm theo thì làm còn không thì thôi nhé :D

Cách chữa : Thường xuyên thay đổi nhân CPU , ví dụ bạn dùng nhân 0 và 1 vài ba tiếng , sau đó lại chuyển sang nhân 2 và 3 . Với việc luân phiên như thế thì bạn cũng không phải lo lắng cho lắm về vụ hỏng chip . Với core i7 có tận 8 nhân tha hồ chuyển nhưng có lẽ chip đã quá mạnh rồi không cần áp dụng cách này để giảm tải % cpu

Thân ái và quyết thắng !

Last edited:

SaneaNhung

Binh Nhì
Như tiêu đề , 1 lỗi gây khó chịu với bao anh em , nói là lỗi nhưng thực sự là do các ver client gần đây khá nặng nên nó cũng ngốn khá nhiều tài nguyên máy

Cách fix cực kì đơn giản với những ai có máy cấu hình khá như quad core , i3 i5 ... có 2 đến 4 nhân trở lên
Máy cấu hình thấp hơn mình chưa test :)

+ Đối với Win 7 :

Bật task manager lên , vô tab Processes tìm file YGOnline.exe và làm như hình , sau đó bỏ tích CPU 1 2 3 4 chỉ tích mỗi CPU 0 , Acc thứ 2 tương tự , nếu cảm thấy giật lag thì tích thêm vài CPU 1 ( Acc 2 )

View attachment 6377

+ Đối với Win 7 : 8 , 8.1 , 10

Bật task manager lên vô tab Details tìm file YGOnline.exe , bấm chuột phải vô chọn Set afftinity và làm như hình

View attachment 6378

View attachment 6376

Chiêu này là nhờ thông ass với Mod BTC nên lòi ra :)) . Không cần cám ơn , chỉ cần inbox cho mình sdt của em gái chị gái hay người yêu các kiểu là đc rồi

Thân ái và quyết thắng !
làm như vầy chỉ tổ hại CPU thêm :) cứ tưởng tượng 4 lõi kia là 4 người ,game là cái quả tạ. 4 người khiêng 1 quả tạ thì nhẹ, giảm bớt người khiêng tự nhiên những đứa còn lại chịu sức nặng của quả tạ nhiều hơn, mau mệt hơn.
thêm nữa là làm vậy thì client game rất là lag :) kiểu 4 đứa khiêng thì đi nó nhanh, giờ bắt 2 đứa khiêng kiểu gì chẳng đi chậm lại.

hồi xưa chuyên dùng cách này log 1 pt, sau 1 thời gian thấy CPU hiệu năng nó yếu hẳn đi :))

Portgas D.Ace

Con chó của LK
làm như vầy chỉ tổ hại CPU thêm :) cứ tưởng tượng 4 lõi kia là 4 người ,game là cái quả tạ. 4 người khiêng 1 quả tạ thì nhẹ, giảm bớt người khiêng tự nhiên những đứa còn lại chịu sức nặng của quả tạ nhiều hơn, mau mệt hơn.
thêm nữa là làm vậy thì client game rất là lag :) kiểu 4 đứa khiêng thì đi nó nhanh, giờ bắt 2 đứa khiêng kiểu gì chẳng đi chậm lại.

hồi xưa chuyên dùng cách này log 1 pt, sau 1 thời gian thấy CPU hiệu năng nó yếu hẳn đi :))
Với máy mạnh cỡ i5 4xxx trở lên thì chỉ cần 1 nhân cũng đủ cân 1 acc rồi nhé bạn

B

Bình Thập Chỉ

Guest
mình dùng desk I5 thế hệ 6. 2 acc chẳng thấy ngốn tẹo CPU nào gọi là đáng kể.
đã i5 thì 2 cái client này thấm vào đâu mà phải làm như vậy cho hại CPU =))

Như bạn nói thì chắc máy mình cùi cùi
Chắc là do lâu đời hay như thế nào ấy nhỉ , nói chung là chỉ là hiệu ứng xử lý hình ảnh thôi, không ảnh hưởng mấy đâu, mình vẫn dùng cách này để giảm lượng cpu mình đang chơi ^^!

Bên trên