TRƯNG CẦU Ý DÂN Các tin đồn ác ý triệt hạ sv

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Giống y như tình trạng sv hiện tại, gm tiếp tục triệt farmer, giàu nghèo càng cách biệt? vậy là giải pháp, lại còn giảm rate?
Má mà tức. Cái ông LK này cmt nào trái ý ổng là ổng bảo miệt thị triệt hạ, ko nghĩ là đóng góp? Nói v gamer chân chính, gamer nhiệt tình ở đâu! Thoi nghĩ. 1 bài về thị trường lúc này cũng đủ! Nhận sai là dc
Bài mình comment rất bình thường, chả có ý gì miệt thị cả.

Nhiều bạn ở ngoài nói rất hay, sao ko để thị trường thế này thế kia, ủa sao ko nhìn vào AS kìa, vào Dz0 kìa? Ngày lạm phát rồi tool bot các kiểu bạn ở đâu? Hình như bạn hiểu sai ý mình thì phải, lập server để mọi người tìm nơi giải trí (doanh thu chỉ là kết quả), chứ ko phải lập cho các kiếm tiền, rồi sv kiếm tiền từ việc đó :))

Một bài dài bảo là "vì họ biết cách ứng phó lâu dài (ko triệt gamer-thị trường vẫn sôi động- nhiều ng chơi), vì họ biết cách ứng phó qua từng thời kì và CHỈ LÀM GIẢM THỜI GIAN SUY THOÁI SV CHỨ KHÔNG THỂ TRIỆT HẠ FARMER ĐƯỢC" cho mình 1 số giải pháp nào? Nói ko thì dễ lắm :)

quangtuanag3 đã viết:
Mình đang chơi 1 game Tam Quốc Chí 2D (2005- Asiasoft), họ duy trì đến bây giờ là nhờ những farmer VIP (Thương Gia Vip -TGV), TGV đóng thuế để dc làm GM trong game, họ order items từ BQT, họ farmer trên mọi lĩnh vực, họ bán tiền game, chính họ là người kết hợp với Ban Quản Trị (BQT). Còn BQT chỉ ăn dc cái giá mặc định của items từ việc TGV order items, ăn dc từ việc TGV đóng thuế. Triệt họ, ai cung cấp tiền game, ai cung cấp items? BQT thử bán items vip xem gamer họ sẽ nghĩ gì, nhưng việc TGV họ order, họ farmer rồi bán thì vấn đề nào sẽ tốt hơn? NHƯNG BQT MỚI LÀ NGƯỜI QUYẾT ĐỊNH BẰNG CÁCH ĐIỀU PHỐI HỢP LÝ CHO FARMER (trong giai đoạn đó có nên cho TGV order items đó hay ko, có nên cho farm với lượng gold như thế hay ko=> giải pháp cho farmer nằm ở đây và kết hợp giải pháp cho gamer)
Thế này thì thôi rồi, bạn thử lập cái vote để BQT bán đồ cho các GM (mua) xem thế nào :)) Thế nào là có cho farm với lượng gold đó hay ko ??? Giải pháp là gì mình chưa hiểu nhỉ?

Last edited:

ngocquyet131993

Binh Nhì
Mình không muốn nói dài, mình có tôn chỉ của mình, có những thứ gọi là Core-Values và vì thế các bạn mới tin mình, tin vào server này để chờ đợi hơn 4 năm.

Có thể mình sai về con đường kinh tế, nhưng mình không sai về định hướng lí tưởng của server. Bạn đừng khoe các server private, hay offical vớ vẩn ngoài Dzo. Hãy nhìn xem MGame mẹ ruột nó quản lí thế nào để biết được thế nào là gamer, thế nào là doanh thu.

Chúng tôi chỉ happy khi đồng tiền các bạn bỏ ra cho server, các bạn thấy xứng đáng và tin tưởng. Nếu ai cảm thấy hướng đi này không phù hợp, các bạn có thể tìm chơi các server khác và xin đừng buông lời miệt thị server này.

P/s: những chiêu bài như kinh doanh của AS mình thừa biết, nhưng mình ko xài :D Mong bạn hiểu cho.
Dù sv này ko còn ai chơi. E vẫn chơi.

Ps : có đặt bao lì xi ko ông nội !!!!

Lion_King

Staff member
Bên Tà, mình biết có 1 số "đường dây" đang muốn nhân cơ hội đạp đổ sv, 1 số gian thương làm ăn không được, điển hình vụ MrTeo bán đâu đó tầm 15 viên ngọc, bị đồn thổi lên 60 viên bao nhiêu cũng có... 1 số khác thì chuẩn bị mở server private (ai chắc mọi người sẽ biết thôi). Và cái dở của các bạn là HÙA theo đám đông vì các bạn chả biết cái gì cả, nguồn tin duy nhất là từ miệng thằng bạn mà ra, không kiểm chứng, không 1 chút xác minh... Tại sao cái 4rum lớn thế này, BQT chờ chực để lấy số mấy thằng trục lợi lại ko dám lên đây tạo topic ? Hay sợ BQT xoá topic để bênh vực ???

Lời mình nói vẫn còn nguyên giá trị hehe. Lên để a e biết :D

Johnny Nguyen

Gia nhập giang hồ
Sớm muộn gì cũng sẽ đổ. SV như lìn, chỉ được cái xạo quần là giỏi. Người ta không chơi nữa thì kêu người ta cố tình đạp đổ SV. Ra 1 char đàn còn éo nổi thế mà bàn luận char diệu yến nhu thật. Ông tưởng ông là cái lỗ rốn của vũ trụ, ai éo chơi nữa thì biến thôi đừng ở đây mà kêu la đánh trống. VKL ông Lion_King Mother Fucker thiệt.

Peace Out...

Lion_King

Staff member
Sớm muộn gì cũng sẽ đổ. SV như lìn, chỉ được cái xạo quần là giỏi. Người ta không chơi nữa thì kêu người ta cố tình đạp đổ SV. Ra 1 char đàn còn éo nổi thế mà bàn luận char diệu yến nhu thật. Ông tưởng ông là cái lỗ rốn của vũ trụ, ai éo chơi nữa thì biến thôi đừng ở đây mà kêu la đánh trống. VKL ông Lion_King Mother Fucker thiệt.

Peace Out...
Chắc mẹ chết sớm ko ai dạy văn hoá :)

nhatthiem113

Thiếu Úy
Cái quan trọng bây giờ là giải quyết vấn đề. TLC 4 tà hiện đang áp đảo và cố gắng up lv 100 để kịp đua vũ trang với các bạn 9. Trong khi đó TLc 5 ra mắt 1 tà vs 10 9, 9 lại tiếp tục up lv nhanh hơn, Boss thế giới không 1 bóng tà tham gia vì ra là bị 10x giết, trang bị vk và vật phẩm từ Boss 9 thu hết -> đồ 9 càng lúc càng mạnh. Nên có 1 thời gian để 9 tà cân bằng về lực lượng thì mới phát triển tiếp được.
P/s Các bạn 9 nên thông cảm vì điều này cần thiết để làm, vì nếu thật sự tà nghỉ hết vì nản thì sân chơi của các bạn cũng chẳng còn, nên tạm thời để server yên ổn cho anh em tà phấn đấu kteam cũng cần nghỉ ngơi ăn tết nữa, mong qua tết sẽ khá hơn.

TraiChuaCoVo

Binh Nhất

Peace Out...
K chơi thì next chứ sao nói lời cay đắng z bạn. Học lớp 1 cô giáo die hả

kebongdem2017

Hạ Sĩ
Cái quan trọng bây giờ là giải quyết vấn đề. TLC 4 tà hiện đang áp đảo và cố gắng up lv 100 để kịp đua vũ trang với các bạn 9. Trong khi đó TLc 5 ra mắt 1 tà vs 10 9, 9 lại tiếp tục up lv nhanh hơn, Boss thế giới không 1 bóng tà tham gia vì ra là bị 10x giết, trang bị vk và vật phẩm từ Boss 9 thu hết -> đồ 9 càng lúc càng mạnh. Nên có 1 thời gian để 9 tà cân bằng về lực lượng thì mới phát triển tiếp được.
P/s Các bạn 9 nên thông cảm vì điều này cần thiết để làm, vì nếu thật sự tà nghỉ hết vì nản thì sân chơi của các bạn cũng chẳng còn, nên tạm thời để server yên ổn cho anh em tà phấn đấu kteam cũng cần nghỉ ngơi ăn tết nữa, mong qua tết sẽ khá hơn.
Ông quên có 1 time tà cầm trùm TLC3 4 ăn boss tín vật thì gần 2 tháng trời
1 Câu nói bất hữu " cac bang chủ các G về BTC đưa mình tin vật . Các BC bao danh thành viên để chấm công ''
Thật ra mà nói đánh boss được khỉ gì đâu 50v VH 200 và cây 133m mà nó trâu thôi rồi
Mình có ý kiến như thế này
_ Từ 1 con 100% máu con có thể fix thành 3 con với 40% máu con boss gốc
_ 50v VH 200 thay vào đó là tín vật hoặc VH 1k
_ Drop thêm trang sức 10x rate hên xui ( đã 10x 1 bầy rồi sv chẳng có nổi 1 món 10x ) cái này là quá sai
Ý kiến khác nữa
Mở bán kbonus các vật phẩm như
_ VK +2 . Trang Bị +1 . TT Hỏa . pill HP , CLVC. tín vật, VK 1k 2k và 1 số vật phẩm đã tuyết chủng ở sv này
Nên update thêm nhiệm vụ hàng ngày cho 10x . fix làm q VH có thể làm được ở NL
e xin hết

ThienDiem

Trung Sĩ
1 Câu nói bất hữu " cac bang chủ các G về BTC đưa mình tin vật . Các BC bao danh thành viên để chấm công ''
Thật ra mà nói đánh boss được khỉ gì đâu 50v VH 200 và cây 133m mà nó trâu thôi rồi
_ Drop thêm trang sức 10x rate hên xui ( đã 10x 1 bầy rồi sv chẳng có nổi 1 món 10x ) cái này là quá sai
Ý kiến khác nữa
_ VK +2 . Trang Bị +1 . TT Hỏa . pill HP , CLVC. tín vật, VK 1k 2k và 1 số vật phẩm đã tuyết chủng ở sv này
e xin hết
Tui vẫn thích cái boss G ngày xưa hơn là boss thế giới hiện tại. 2 con chia ra pk đủ thứ . Vui ơi là vui.
Shop kbonus hiện tại ko có gì, toàn những thứ được bán ở Kshop hiện tại. Cái này có ý kiến nhiều làn rồi nhưng k thấy trả lời.
Đồng tình với Ali .

Hưng Quân

Nếu có nắm lá ngón, Mị sẽ nấu với thịt bò !
Staff member
Tui vẫn thích cái boss G ngày xưa hơn là boss thế giới hiện tại. 2 con chia ra pk đủ thứ . Vui ơi là vui.
Shop kbonus hiện tại ko có gì, toàn những thứ được bán ở Kshop hiện tại. Cái này có ý kiến nhiều làn rồi nhưng k thấy trả lời.
Đồng tình với Ali .
Vật phẩm Kbonus đang chuẩn bị lên kệ thêm rồi nhé, Team vẫn coi ý kiến và xem xét thực hiện chứ k phải ko trả lời là ko thèm quan tâm đâu :D

nhatthiem113

Thiếu Úy
Ý kiến khác nữa
e xin hết
Cái quan trọng là nó ra không đúng thời điểm, thử hỏi nếu TLC 3 4 khoảng thời gian tà áp đảo, có pill 400%, có vk 71m từ Boss thì giờ kết quả không như bây giờ đâu. Cái Thiên nói là thời điểm thích hợp ra những sự kiện là rất quan trọng, chỉ cần sai 1 chút là dễ làm anh em bất mãn.

SuperCover

Trung Sĩ
Cái quan trọng là nó ra không đúng thời điểm, thử hỏi nếu TLC 3 4 khoảng thời gian tà áp đảo, có pill 400%, có vk 71m từ Boss thì giờ kết quả không như bây giờ đâu. Cái Thiên nói là thời điểm thích hợp ra những sự kiện là rất quan trọng, chỉ cần sai 1 chút là dễ làm anh em bất mãn.
Em hk bik sao chứ lúc mới quay lại game. Tlc 3 vài chục mạng tà lùa 1 con 9. Đi tlc3 bật tab là số người 9 đi k được 1 pt. Bên tà win là ăn hết cả kỳ lân trong map là hiểu áp đảo ntn r. Cái boss mới thì tính theo dame cá nhân nên chỉ cần tà có 10x là vẫn được xem là có cơ hội ks rồi, đâu có tính dame theo pt đâu còn việc ra bị pk ( mạnh đánh yếu là bt rồi, chiến thuật ngày xưa của bên tà là team 6-7x dame boss phụ team bác tài, mấy thanh niên dp mạnh khác thì pk)

kebongdem2017

Hạ Sĩ
Cả cái sv này bao đảm 100% là không ai ăn hành hơn tui đâu
Từ lv 6x trở team ThinhEm hành cho ra bã nó pk 24/7/30
Qua kênh pk thì log team gà ks
sv thời đó tà hành 9 như thế nào
ra map động 8x tà kéo cả bầy qua ks
Đi TLC 9 có 3 4 mạng . tà thì 30 40 mạng
Còn về pill 400% 30p cái này là muỗi thôi ông . VK 71m thì nạp @ mua boss đánh nên không liên quan gì cho lắm
Còn về Boss MKL qua 9 thì do bác tự nguyện qua 9 chưa được 1 tháng đã off rồi
2 Cục pill 50% cái này là cho tụi lv 35 . tụi top không có ngửi được gì cả
Chỉ mong ae tà bớt lôi vào đi . đọc cái topic nào cung lôi zo
e xin hết

Bên trên