THAN THỞ Xin sự công bằng cho char thương

Ramse

Gia nhập giang hồ
Như tiêu đề.

Đầu tiên mình muốn nói là mình không chơi nhiều server. Hồi dzo cũng k chơi thương nên k rõ bên đấy sao, qua đây thì chơi thương. Mình không rõ những server khác như thế nào, và mình chỉ muốn nói về char thương ở server này.

Mọi người thường nói là không có char nào yếu, chỉ có là chịu khó đầu tư và gắn bó với char tới đâu thôi. Ok mình cũng chấp nhận nghe. Nhưng mà sau đợt dccb của tmc thì mình cảm thấy cần phải lên tiếng ít để đòi lại công bằng cho nó.

Trước khi ai đó nói gì thì mình xin up 2 tấm hình của trước và sau đợt "fix lỗi khí công của thương"
Đây là chỉ số của thương trước đó

Khi có ++, hvvh, với chỉ thêu.

Và đây là chỉ số sau khi bảo trì

Với cùng lượng buff như trên.

Như hình thì có thể thấy là char thương bay mất 600 dame def, chưa kể khi xài pill thì sẽ còn bay đi nhiều nữa (Tầm đó chưa biết mùi pk là gì nên chưa cắn thuốc để cho thấy chỉ số bị mất còn kinh khủng hơn như thế nào).

Game thì mỗi char có một sức mạnh/điểm yếu riêng:

-Cung bắn chay, nhảy dame nhiều, dame chay to. Bù lại máu thấp def yếu.
-Nin thì dame to, shock dame nhiều, né nhiều. Bù lại máu ít, k có nộ.
-Kiếm thì nhiều kc hỗ trợ pk, né nhiều, có khí công nhảy dame. Bù lại lượng dame cơ bản.
-Quyền sư thì dame to và trâu, có khả năng x5 dame dựa vào combo đấm cái vỡ mồm(Cái này mình ước chừng, sai sót mong bỏ qua). Bù lại k có skill liên hoàn, và dựa vào nộ kha khá.
-Cầm sư thì nhiều debuff, và có khả năng x2 dame. Bù lại k có skill liên hoàn.
-Đại phu thì máu và ulpt nhiều nhất game, skill ul cao nhất game. Bù lại không có skill liên hoàn, không có shock dame nhiều.
-Đao thì máu trâu def cao có nhiều khả năng nhảy dame, và có khả năng phản dame, train ngon nhất game. Bù lại dame cơ bản thấp

Vậy còn thương?
Char thương không có khí công hỗ trợ né skill, k có phản dame, chỉ có 1 khí công block dame (block dựa vào 20% dame của bản thân), và 1 khí công nhảy dame dựa vào def (nhảy phát + 40% def khi nhảy dame). Mọi người bảo chừng đấy cũng nhiều lắm đấy, cả ngàn dame def ấy thì xin dc phép nhìn lại những khí công nhảy dame của những char khác, toàn dựa vào % dame cả (khác biệt rất lớn).
Thương là char hoàn toàn phụ thuộc vào việc nộ hay không nộ. Là char có khả năng nộ nhanh nhất và có cả khí công giúp tăng nộ, nên khi train gần như là nộ liên tục rất thích. Đây là điểm mạnh và cũng là điểm yếu. Khi mà không nộ thì chỉ là tép riu, còn khi nộ thì mạnh hơn được so với char khác.
Trước khi fix thì còn thấy char thương khi pk có khoảng 2 phút huy hoàng để có sức chơi với char khác. Fix xong thì giống như là nerf thẳng xuống đất, không dám nhìn lên cao luôn. 2 giải dccb đều k thấy char thương phát huy nổi sức mạnh. Giải tt thì top thương còn k chơi. Giải dưới tt thì thương +10 áo +9 vh6 skill char nin vh5 dc 2k5.

Đương nhiên mình k biết pill các bạn xài như thế nào nhưng mình chỉ muốn nói là sự chênh lệch dame so với lúc trước là quá lớn. Đã là char chỉ có khả năng phát huy sức mạnh trong 2 phút còn lại làm con tép mà còn nerf nó xuống đất như thế thì có bất công không?
Đợt nerf xong thằng bạn bảo mình thôi nghỉ quách cho lành, nerf v ai chơi nữa. Mà mình thì vẫn ráng gắng gượng cùng ae cắm lên top 20 để thấy sức mạnh khi tt2 thử. Và giờ cũng sắp được rồi :). Nhưng thật sự mà nói thì giờ nhìn thấy char nào cũng hơn char mình cả nên hoang mang quá.

Mong bà con cô bác có đi ngang qua đọc bài này thì ghé vào comment cho ý kiến nhé.

Thanks.

nhatthiem113

Thiếu Úy
thuong 10x.JPG
Trước bạn này chợi thương rất pro, cũng do bạn này phát hiện và báo nhưng chưa được check và fix.
Riêng cá nhân mình thì thấy thương mạnh đấy. Vì cách đây 3 4 tuần có vào TLC đánh với acc Alibaba cũng pill các kiểu nhưng vẫn sml.

Ramse

Gia nhập giang hồ
View attachment 16148
Trước bạn này chợi thương rất pro, cũng do bạn này phát hiện và báo nhưng chưa được check và fix.
Riêng cá nhân mình thì thấy thương mạnh đấy. Vì cách đây 3 4 tuần có vào TLC đánh với acc Alibaba cũng pill các kiểu nhưng vẫn sml.
Thật thì vẫn chưa thấy thương bá chỗ nào ngoài thương tt3 :). Khí công nhảy dame cũng phải dựa vào stat chứ chẳng phải nhảy theo %. Block dame thì chỉ số còn tồi hơn (20% của dame). Nộ nhanh hơn đấy nhưng pvp chả có ý nghĩa gì. Kiểu như đi pvp thì thương có gần 2 phút để ráng giết đối phương, giết k được thì đứng afk bơm máu chờ nộ đánh tiếp :)).

kc 10x nếu là như trên thật thì mình cũng k biết nói gì. với 33 điểm thì sẽ là 33.25% dame def khi nộ, hơn các char khác 8% chỉ số lúc nộ.

Cho chỉ số cơ bản của thương cao lắm là 1k6 mặc set đi. thì 8% của nó sẽ là 128 dame def. Chỉ tính lúc nộ 8-}.
Còn nếu chỉ số nộ tính luôn cả sau khi xài pill thì coi như ++ max pill lên hết dame def của thương sẽ tầm 2k6, thì 8% sẽ là 208. :))

Mình tính có gì sai thì ai vào chỉnh lại hộ nhé.

Không tự nhận mình chơi thương pro nhưng mình cày từ lv1 lên tt2 trong vòng 1 năm, cũng đã thụ lý vài bài kẹp cơ bản. Những tưởng lên tt2 bước ra khỏi bãi train đi nghịch tí mà nhìn những đàn anh đi trước đều sml bởi các char khác (như đã post ở trên) thì cảm thấy như công dã tràng thôi.

Hoặc không lại cắm mặt train lên tt3 :))

FanTaShi

Gia nhập giang hồ
Người khác lên tt2 trc biết nó thế nào thì mới fix. Ali trc nó hit cái chết con ng ta rùi chứ ở đó mà thua các char.

nhatthiem113

Thiếu Úy
Thật thì vẫn chưa thấy thương bá chỗ nào ngoài thương tt3 :). Khí công nhảy dame cũng phải dựa vào stat chứ chẳng phải nhảy theo %. Block dame thì chỉ số còn tồi hơn (20% của dame). Nộ nhanh hơn đấy nhưng pvp chả có ý nghĩa gì. Kiểu như đi pvp thì thương có gần 2 phút để ráng giết đối phương, giết k được thì đứng afk bơm máu chờ nộ đánh tiếp :)).

kc 10x nếu là như trên thật thì mình cũng k biết nói gì. với 33 điểm thì sẽ là 33.25% dame def khi nộ, hơn các char khác 8% chỉ số lúc nộ.

Cho chỉ số cơ bản của thương cao lắm là 1k6 mặc set đi. thì 8% của nó sẽ là 128 dame def. Chỉ tính lúc nộ 8-}.
Còn nếu chỉ số nộ tính luôn cả sau khi xài pill thì coi như ++ max pill lên hết dame def của thương sẽ tầm 2k6, thì 8% sẽ là 208. :))

Không tự nhận mình chơi thương pro nhưng mình cày từ lv1 lên tt2 trong vòng 1 năm, cũng đã thụ lý vài bài kẹp cơ bản. Những tưởng lên tt2 bước ra khỏi bãi train đi nghịch tí mà nhìn những đàn anh đi trước đều sml bởi các char khác (như đã post ở trên) thì cảm thấy như công dã tràng thôi.

^^, Thì thử sau khi up TT2 op đồ vào chiến thử xem thế nào.

Artistic

Binh Nhì

Bro cứ up tt2 đi, max skill đi, build max set soul các kiểu đi, tay chân max 90 + 8,9. Love đệ, buff khủng vào, max pill, pk hit and run thử xem có mạnh ko. Còn ko mạnh t mượn acc 1 hôm t quẩy thử xem kkkk

ChiBeep

Gia nhập giang hồ
ô thế là gần đây thương mới bị fix khí công ah? thảo nào đồ đạc vẫn nguyên trước train tằng tằng lắm h thấy chết liên tục =)))

trungoc

Gia nhập giang hồ
Có tí đồng cảm với thớt :))

Trc khi t Artis Thai nó build con đp cũng ko ít người đánh giá cao sức mạnh con đp, chỉ là dù biết nó mạnh nhưng chưa ai build tới nơi tới chốn, chủ yếu vì éo ai muốn để phí bộ skill cave duy nhất game =))

Kiếm, Nin thì khỏi bàn. Giờ đi pk đỉnh cao ko có ít nhất 3 kiếm 3 nin m đập đầu vô nệm tự vẫn :-??

Quyền, Cầm sinh sau đẻ muộn nên chưa có nhiều cơ hội đc chiêm ngưỡng, nhưng đọc sơ set khí công Quyền thì thấy giống như nó đc design chỉ để pk :)) Cầm đợt đccb vừa rồi thấy có vẻ cũng bá vcl.

Cung trc giờ ngoài lão Khuê chịu build lên tới 12x, đồ đạc đến nơi đến chốn thì ko thấy con nào khác. Mà cũng k nhiều cơ hội thấy Cung 12x đi pk, chỉ thấy đc xách đi dmg boss =)) theo ý kiến chủ quan thì Cung cũng đc liệt vô tầm Đao, Thương, nhưng dmg ngon hơn tí, bù lại vk éo đẹp bang :x Lúc trc chỉ đc 1 2 lần đc xem kèo đỉnh cao trong TLC tt1 giữa Cung Yotsuba với Nin Định Mệnh, dragon, nhưng tuổi j lại Nin b-(

Thôi thì muốn tự nhìn thấy mấy char khác pk lv cao thì tự build lấy 1 con chơi không màng thế gian thôi :) mơ 1 ngày đi pk ko còn chỉ thấy toàn Nin Kiếm vào thi né <:-P

Bên trên