Xin hỏi về game.

hungnguyen1905

Gia nhập giang hồ
Mình cũng là 1 tín đồ của HKGH . Cách đây 7 năm mình có chơi sever của Asiasof (AS).Hiện tại thì mình được người thân giới thiệu đến với HK sever Dzogame . Theo ý kiến của riêng mình thì map và quái vật ver9.0 của Dzo cũng rất hoàn thiện hơn với hấp dẫn hơn sever AS trước . hệ thống hỗ trợ thuê đồ và tỉ lệ drop cao ( so với As ) giúp cho những người mới chơi hoặc như mình có một bắt đầu dễ dàng hơn với game . Còn hệ thống cash shop thì cuzng rất đầy đủ có đầy đủ những thứ gamer cần để vượt trội hơn so với những gamer khác . Vậy Admin của mod cho mình hỏi sever của Yulang Vn có gì khác với sever Hk Dzogame . Mình rất mong đợi vì rất đam mê game này và muốn bắt đầu một khởi đầu mới với game .

BlkDragon

Gia nhập giang hồ
Ờ thì sv Dzo nó hỗ trợ tận răng cho tân thủ nên người chơi mới cảm thấy rất hài lòng. Thế nhưng pb của nó lỗi quá nhiều, để mình nhớ coi thử... mình đã chơi và tải đi tải lại game khoảng 5 6 lần gì đó và mỗi lần mắc lỗi khác nhau :v như là chơi đk 1 2 lần đầu rồi sau đo ko đăng nhập đk chẳng hạn >.< hoặc sau này lỗi hiển thị của bàn phím nhập pass bảo vệ khi đăng nhập game Haizz. Nói thật mình rất thích chơi HKGH và lúc Dzo phát hành game mình rất vui nhưng rồi lại quá thất vọng vì lỗi đầu lỗi đuôi mà đến lúc báo thì ko có ai trả lời -> đâm ra nản (Nói thật thì game nào mà chẳng có ít lỗi, kiểu j cũng châm chước đk hết nhưng mà lỗi phần đăng nhập thì.... đéo vào chơi đk thì tính sao h :v V~ thật). Sv của LK theo như bác ấy nói và vài thông tin thì nó đk viết mới hoàn toàn chứ ko chắp nối, trans từ những nguồn như những bản lậu khác nên nhóm làm game nắm rõ đk tình hình của nó và fix lỗi lại mỗi khi có thông báo (cái này thấy nói thế chứ chưa bik ntn =.= nhưng chắc ko đến nỗi cà kê dê ngỗng như Dzo :v )

hungnguyen1905

Gia nhập giang hồ
theo mình thấy game hkgh dzo là một game kén chọn cấu hình máy . mình thỉnh thoảng cũng hay bi lỗi như gameguard , lỗi mạng vnpt .. còn mình chưa bị lỗi nào khác mình thấy n cũng tương đối ổn định . nhưng theo bài viết của bạn mình mới biết Yulang Vn là do Mod LK tự viết ra . vậy bạn cho mình hỏi Yulang Vn lấy đâu ra vốn để duy trì sever và nếu một phần mềm k có đại diện hay đăng kí bản quyền liệu có bị kiện , rồi tồn tại được bao lâu .

abaddon_udk

Gia nhập giang hồ
theo mình thấy game hkgh dzo là một game kén chọn cấu hình máy . mình thỉnh thoảng cũng hay bi lỗi như gameguard , lỗi mạng vnpt .. còn mình chưa bị lỗi nào khác mình thấy n cũng tương đối ổn định . nhưng theo bài viết của bạn mình mới biết Yulang Vn là do Mod LK tự viết ra . vậy bạn cho mình hỏi Yulang Vn lấy đâu ra vốn để duy trì sever và nếu một phần mềm k có đại diện hay đăng kí bản quyền liệu có bị kiện , rồi tồn tại được bao lâu .
chung câu hỏi trên với bác :(

huyvu

Gia nhập giang hồ
cai này mih cũng k biet. nhưng mình tham gia vao sv dzo từ luk bên đó mới phát hành những ngày đâu tiên là vao 2 năm trước các b đã bao giờ báo lỗi cả tháng trời k ai nói j tl b chưa. bên dzo nói là nhà phát hành lớn này nọ minh đi theo nhưng chả nghe thấy đặt trụ sở hay j ở đâu cả. cũng k thấy rầm rộ như những nhà phát hành khác ở bên này có nhiều ng từ bỏ dzo vì quá nhiều lý do mà bên đó không thể nào làm được về đây vì mun chơi như thời As thôi b

hungnguyen1905

Gia nhập giang hồ
cai này mih cũng k biet. nhưng mình tham gia vao sv dzo từ luk bên đó mới phát hành những ngày đâu tiên là vao 2 năm trước các b đã bao giờ báo lỗi cả tháng trời k ai nói j tl b chưa. bên dzo nói là nhà phát hành lớn này nọ minh đi theo nhưng chả nghe thấy đặt trụ sở hay j ở đâu cả. cũng k thấy rầm rộ như những nhà phát hành khác ở bên này có nhiều ng từ bỏ dzo vì quá nhiều lý do mà bên đó không thể nào làm được về đây vì mun chơi như thời As thôi b
với đội ngũ kĩ thuật viên của hãng rất đông mà k fix được cho bạn thì thật sự là mặt chăm sóc khách hàng của hãng rất đáng trách . Nhưng mình tự hỏi với phiên bản YulgangVn của LK có rất nhiều chỗ cần phải chỉnh sửa để hoàn thiện thì liệu năng lực cũng như nguồn nhân lực ít ỏi của YulgangVn có thể duy trì và hỗ trợ các gamer bất cứ khi nào trong khi Sever Không Được Đăng Kí Bản Quyền

abaddon_udk

Gia nhập giang hồ
thật sự thì đọc cmt k chấm, phẩy của b mình hơi khó hiểu :(, nhưng dù sao thì cũng ủng hộ thêm 1 người theo YulgangVn, nhưng mà mình vẫn băn khoăn về vụ không bản quyền, thiếu gì người muốn phá phách sv này :(

abaddon_udk

Gia nhập giang hồ
thì vấn đề sever Yulgang Vn có tồn.tại được k mới là vấn đề đáng quan tâm mà bạn . Nếu đã hoàn thiện đuợc game nhưng bản quyền k có thì khác gì các sever lậu khác . Có thể sập bất cứ lúc nào .
vấn đề nóng như thế này mà k thấy a LK hay ai đó vào giải đáp nhỉ, để dân tình hoang mang quá :(

bogianhaque

Gia nhập giang hồ
Tôi cũng biê´t thê´ nhưng liêu yulgangvn nay có hơn Dzo ko,có hơn hẳn vâ´n đê` mang cua vn thi lag làm cho nguoi choi ở EURO cũng phải sài tới Hostpot Sild,
Chỉ còn 1 tuần nữa là đê´n tháng 12, liêu có đúng nhu thông báo ko ......

hks2ha

Gia nhập giang hồ
=)) tất cả các tín đồ HK đã chờ đợi ròng rã 2 năm rồi chứ ít gì.... ko it những lời trê trách, thái độ... Nhưng m.n thấy đấy... tuy nhân lực ít ỏi, kinh phí hạn hẹp nhưng Team LK cũng đã cố hết sức để đưa game đến vs mọi ngời bất chấp khó khăn đó... :))

Victoria

Gia nhập giang hồ
thật sự mà nói những ng từng chơi HKAS cách đây 7 năm đều mong sv này hết. Các tính năng, nhân vật, đồ họa càng về sau tất nhiên phải càng hơn rồi, nhưng có thể họ muốn cho mn quay lại tuổi thơ, để dành update dần cũng đâu có muộn... và khi cần thiết thì mình tin họ có thể làm tốt và hoàn thiện hơn cả Dzo đang vận hành. Về vấn đề bản quyền thì để thời gian trả lời thôi :)) ra sao thì mình cũng ko gì tiếc hay lo lắng ở sv này cả... nếu có tiếc thì la ko thể tiếp tục hành trình HK nữa

Bên trên