Xây dựng nhân vật cầm sư

zNumb

Gia nhập giang hồ
Cơ bản

Muốn tạo nhân vật cầm sư bạn phải có 1 ID và ID đó có 1 nhân vật lv60 thăng chức 3 trở lên và nhân vật cầm sư vừa tạo sẽ có lv80 sơ nhập gian hồ bạn cần làm Q TC4
Và cách nâng khí công của đàn là max 1 2 4 5 6 7 8 9 còn dư thì tăng 1 2 điểm vào 3 khi sài btkc2 3 hay áo choàng thì cũng tăng lượng mp đáng kể khi train

Khi lên 10x (102) sẽ có Q được sâm tẩy kc nếu có điễu kiện bạn nên tẩy và nâng khí công lại và mình tăng lại như sau max 1 2 4 5 6 7 10 11 - 3(1 đ) – 9(1 đ) – còn bao nhiêu các bạn tăng hết vào 8 và lên lv cũng tăng vào 8 hết
.

Sở dĩ mình tăng như trên vì nó có lợi cho cả pk và train mình sẽ nói rõ hơn trong phần dưới .
Skill hỗ trợ các bạn nên sài Quyện Âm Khúc các bạn có thể vào mục cầm sư để tìm hiểu thêm về skill này
Ưu điểm : train tốt tuy def yếu nhưng có thể nói đàn nộ gần như là liên tục có thể bủ lại , nếu đừng ở 9x để fram đồ thì chuẩn hơn đao , là char mới nên đẹp mắt và lạ
Khuyết điểm : delay skill chậm , hầu như toàn là skill đơn , Pk solo thì không tốt vì delay skill chậm (hên xui ở cái defbuff 5s tê liệt) , pk tlc hay pvdc vlhc thi khá ổn vì đánh xa và dame cao

Về PK

Khi pk nên dùng skill 94(104). Skill 94 hơn skill 91 10 uy lực ( cũng như 104 hơn 100 có 10 ul ) nhưng animation(tốc độ ra skill) của skill 94 ( 104) nhanh hơn của skill 91 ( 100 ), thích hợp cho pk hơn .
Dưới 10x thì bạn dùng siêu âm thanh khi pk . Trên 10x thì tốt nhất bạn dùng dị âm thanh khi pk , dính 1,2 skill của bạn thôi là đối thủ bị debuff -20% damge/&def , may mắn sẽ dính debuff ko thể làm gì đc trong 5s ( kể cả bơm máu ) , lúc đấy thì 2 hit thong thả tiễn đối thủ lên đường (Đây là lý do vì sao nên tẩy kc để max kc 10 11)
Nhìn chungmình thấy Cầm sư 10x pk ko tốt lắm , chưa biết thăng thiên thế nào . 10x khó kết thúc đc đối thủ (nhất là mấy thằng máu trâu , ăn pill )
9x nên để chiêu liên hoàn thế này khi pk

Còn 10x thì mình để thế này

Và đàn đánh xa ngang bằng đp nên khi pk các bạn cố gắng giữ khoảng cách thì sẽ chiếm lợi thế hơn (cái này cũng tùy cách pk của mỗi người mình chỉ góp ý)

Về Train

Nhân vật cầm sư khi khởi tạo đã có sẵn set và vk để train nếu các bạn khá giả thì đầu tư cái áo + 6 > vk 71m +4 5 là ok vì dame đàn rất to và đều . và nếu bạn nhận được 1 sp 10x thì cần tốt (chủ yếu lấy skill aoe)
9x các bạn nên đẩu tư set 9x tuy theo kinh tế áo các bạn + 6 7 tay chân full 10 +4 5 la ổn
Mình nói thêm 9x là thời điểm làm giàu của train đàn vì đàn dame to (các bạn chỉnh skill liên hoàn là full hạ âm thanh khi fram) bãi fram là vip t3 hoặc bãi đá
10x trở đi việc train trở nên khó khăn phụ thuộc nhiều vào party và kc 10 11 rất có tác dụng , khi pt các bạn nên chỉnh skill liên hoàn là full dị âm thanh , defbuff ở đàn có thể nói là liên tục khi đó dame def của quái bị -20% thì rất khó làm bạn và party die .
Đây là tất cả kinh nhiệm mình có được kể từ khi chơi cầm sư nếu cố gì thiếu sót các bạn có thể óp ý thêm .

Người viết: Rjkikudo

ArowAndBow

Gia nhập giang hồ
theo thớt thì đàn xài ac nào sẽ ổn cả train và pk? có phải cặp ac Sát Tâm Cầm Khúc như bên dzo ko?

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
lên 9.0 rồi mà vẫn ko có đàn lv1 nhỉ, hay thấy char cùi cùi nó ko phát triển nữa

Bên korean phải phát triển thì bên mình mới làm theo được chứ
Nhưng sẽ làm VK về lv 1 hết và giảm dame của VK,
Áo có thể sẽ mặt lại của 1 char nào chẳng hạn

mnonline

Gia nhập giang hồ
lên 6x chuyển là được lv 8x luôn mà.
tha hồ farm đồ :))
Mà thấy Đàn có nhiều thứ hay ghê, có điều chỉnh cả âm thanh nữa !
Khéo faj làm 1 con thôi :)

leongok

Gia nhập giang hồ
nộ liên tục nhưng dame với def cũng chả lên đc bao nhiu...mình từng chơi đàn rồi và thấy nó dở dở ương ương thế nào ấy...có kc giảm mana nhưng chỉ giảm mana skill buff còn skill đánh thì nó ko giảm...skill aoe thì giới hạn số lượng quái đã đành rồi thế mà còn tác dụng theo hình quạt nên đôi khi mặc dù có đúng 4 con quái nhưng đánh trúng chỉ có 3 con trước mặt và dame còn bị giảm bớt giống đao...lại delay giống đp...không có kc phản dame hoặc né nên tank bảo đảm thọt...kc crit dame thì không hiểu tính thế nào ghi 200% nhưng tính kiểu gì cũng ko đúng....kiểu gì cũng thấy char này nhãm không chịu đc...
mình nghỉ nếu fix lại đc kc giảm mâna + skill aoe 100% dame với tất cả các quái và crit dame đc buf lên thì đàn mới ngon đc...:D...

Bên trên