Vấn đề exp khi train và pt

CFThichlachoi

Gia nhập giang hồ
mình đưa ra toppic này để mọi người thảo luận trước nhé,theo mình thấy trước giờ vấn đề exp pt và train khi solo gặp phải như sau:
- Có một số HKGH thì khi pt EXP sẽ được chia sẻ kinh nghiệm và lên lever nhanh hơn khi pt solo nhưng khi pt thiếu 1 người thì kinh nghiệm lại giảm điều này mình thấy không hợp lý vì lúc đó pt khách gọi 1 người bên này qua là full thì pt lại tan rã vì (^_^).
- Một vài trường hợp khác khi train solo đáng lẽ kinh nghiệm phải nhiều hơn pt điều này mình thấy đúng mà một số HKGH lại cho kinh nghiệm ít hơn khi train có pt
túm lại ai có ý kiến gì hay trước khi ra phiên bản chính thức thì thảo luận phương án tốt nhất mọi người cùng hưởng ứng nhé mình thấy vấn đề này quan trọng đó. =))

3 bích đánh trước

Gia nhập giang hồ
Đi train solo tuy nói bạn đánh 1 con được ăn trọn điểm nhưng cũng cần so sánh 1 chút.
Trong khi bạn solo đánh đc 1 con thì khi pt nhóm của bạn đã có thể kill 2-3 con => cũng tương đương.
Đi train solo bạn cần phải có 1 set đồ tương đối mạnh và cũng cần chuẩn bị 1 lượng kim sang dược và sâm lớn => tốn kém
Đi pt train với nhóm thì bên cạnh việc đc buff máu còn được buff các chiêu hỗ trợ nữa
Thế nên tốt nhất cứ pt mà train cho nó khỏe, vừa có người trò chuyện nữa chứ chơi game mà cứ lủi thủi 1 mình thì game off hay hơn game onl nhiều.

CFThichlachoi

Gia nhập giang hồ
thêm cái nữa là khi pt mà bị disconect mất mạng hay bị gì đó thì vẫn còn trong pt khoảng 3-5 phút để còn vào kịp chứ không lại mất pt

Quang Lê

Binh Nhất
phải chi ngày xưa auto ra sớm, kiểm soát dc tình trạng hack (ad + gm tích cực ra tay) thì HKVN cũng đở phải lưu lạc như bây h

CFThichlachoi

Gia nhập giang hồ
Đi train solo tuy nói bạn đánh 1 con được ăn trọn điểm nhưng cũng cần so sánh 1 chút.
Trong khi bạn solo đánh đc 1 con thì khi pt nhóm của bạn đã có thể kill 2-3 con => cũng tương đương.
Đi train solo bạn cần phải có 1 set đồ tương đối mạnh và cũng cần chuẩn bị 1 lượng kim sang dược và sâm lớn => tốn kém
Đi pt train với nhóm thì bên cạnh việc đc buff máu còn được buff các chiêu hỗ trợ nữa
Thế nên tốt nhất cứ pt mà train cho nó khỏe, vừa có người trò chuyện nữa chứ chơi game mà cứ lủi thủi 1 mình thì game off hay hơn game onl nhiều.
ý mình ở đây là lúc không có pt đó trường hợp này nhiều lắm. Trong trường hợp này người đó solo gần đó đợi pt thì kinh nghiệm nên nghiều hơn những người trong pt vì những người này được hưởng thêm từ những người khách khi đánh die quái được san sẻ kinh nghiệm

gyakutenno89

Gia nhập giang hồ

pt thì rớt vk nhặt còn ngóng xem của thằng nào. solo thì áo,vk vào rổ của mình. exp có thể chậm hơn pt 1 chút, nhưng gặp may là giàu.

Kendy Wake

Gia nhập giang hồ
vấn đề này thì quá dễ , thường các game hiện nay tính exp theo solo và pt như sau :
VD : train solo đánh 1 con quái dc 1000 điểm exp thì train với 1 pt 2 người exp sẽ là 600 1 con , vậy có nghĩa là train pt có lợi hơn vì thay vì solo có 1 người đánh dc 1 con quái chỉ dc 1k exp trong khi đó khi 2 người kết thúc 2 con quái thì sẽ ra là 1k2 , có nghĩa là train pt sẽ có lợi hơn so với solo , giống như thuật đoàn kết trong game TS vậy .

Khang

Binh Nhất
Solo không chỉ đầu tư độ trâu bò của bản thân , mà còn phải dame cao hơn người khác ( vu khí trong pt chỉ chừng + 3 + 4 nhưng solo phải + 5 + 6 trở lên mới hiểu quả + 9 + 10 càng khỏe ) .
Solo thường là solo mod . Pt thỳ sẽ là các bãi sub ( vượt cấp ) điểm gần như = solo nhưng lại pt đc nhiều + nhanh hơn vì có pt đánh hội đồng , nhất là khi pt có Đao tank .
SOlo chỉ đc cái fam gold + cày Ki để hoc skill và cần rất nhiều kinh nghiệm trian để bức phá đua top như Negi bên Dzo

CFThichlachoi

Gia nhập giang hồ
vấn đề này thì quá dễ , thường các game hiện nay tính exp theo solo và pt như sau :
VD : train solo đánh 1 con quái dc 1000 điểm exp thì train với 1 pt 2 người exp sẽ là 600 1 con , vậy có nghĩa là train pt có lợi hơn vì thay vì solo có 1 người đánh dc 1 con quái chỉ dc 1k exp trong khi đó khi 2 người kết thúc 2 con quái thì sẽ ra là 1k2 , có nghĩa là train pt sẽ có lợi hơn so với solo , giống như thuật đoàn kết trong game TS vậy .
mình cũng mong được như vậy nhưng hôm trước mình vào test thử bên sever : vuahiepkhach.com , thì nó có vấn đề như sau nên mình mới hỏi nè:
mình solo một mình được 1.500.000 nhưng khi pt vô nhòm full thì lại được 3.000.000 thế mới acc chứ nếu mà như vậy không có pt = nghỉ game đó

Bên trên