THẢO LUẬN Trình bài về việc lừa đảo trong quá trình giao dịch

ryan18199x

Gia nhập giang hồ
Ông không biết đếm số à ? Ông đã nhìn thấy 1b rồi sao ? Vui thôi ko tranh luận nữa.
:)) có vẻ bạn hơi khinh thường ng khác nhỉ, tui farm gold để sự dụng, ngay cai hom tui gap chuyen nay da gd hon 4B gold mua ban co, tich luy~ co, de doi~ VK 133m cho 4 acc, bạn làm như có ên bạn thấy 1b gold vậy :)) nực cười

quangtuanag3

Binh Nhì
bạn nên lập lai 1 topic khac để BQT vào xem xét lại sự việc
mình off game hơn 1 tháng rồi, cũng đã report nhưng cách giải quyết thì khác cách mà ad sp cho bạn lần này nên mình thắc mắc thoi. trường hợp mình là sơ suất đưa acc cho kẻ giang vào tiêu thụ hơn 3b. cuối cùng chủ nhân phải tự chịu. hihi. và có nhiều anh em cũng bảo cách giải quyết ko thuyết phục lắm

dcjuly97

Binh Nhất
nói chung thỏa thuận số tiền lớn không đc lập topic thì may mắn đc bảo trơ rồi thì thôi, cho người ta đi. Có 1b làm ầm ỷ mấy ngày.

Memory

Binh Nhì
Bạn là chủ topic đúng không ? Lẻ ra bạn không được bảo trợ và bạn kia chẳng qua là gd nhầm có lẻ ko đáng bị ra đảo. Họ có dư tiền để mua dù bạn có 10v 30 nên mình nghĩ vậy.
Sao mày biết ông kia dư tiền để mua 10v 30 ? Mày thấy ông ấy có acc lv cao đồng nghĩa là dư tiền ? Chủ topic có lỗi là vì sơ xuất và thiếu cẩn trọng trong việc giao dịch, nhưng vẫn ko đáng lên án bằng cái thằng cố tình tráo con số 1b = 10m, lợi dụng nếu ngta sơ xuất thì cưỡm đoạt lừa đảo, ko thì bảo là nhầm, cái trò đấy 10 năm trước HKAS bọn con nít lớp 2 lơp 3 trong xóm tao làm suốt, và tao từng thấy trường hợp bị tóm tại trận ăn mấy bạt tay chứ ko đùa đâu.
Chuyện người ta, họ bị lừa, đành rằng là bản thân họ sơ xuất trước nhưng họ có quyền lên đây giải bày vì họ là người mất tài sản chứ ko phải mấy cái thằng ngồi nhà lo chuyện bao đồng như mày. Nếu ko lấy lại dc tài sản ít ra cũng vạch mặt dc vài ba thằng giẻ rách lừa đảo để ng khác để phòng. Ngồi ở ngoài nói thì dễ lắm, thử mày là thằng bị lừa như ông chủ topic xem có ngồi yên mà nói phét ko hay nhảy cẩn lên la làng la xóm. Lại còn quay ra tâng bóc chủ acc rồi truy vấn ngược lại nạn nhân, chắc ngày xưa cũng từng làm ba cái trò mèo thế này nên giờ nhột ?

kfcpy

Gia nhập giang hồ
thời điểm đó thì ông @Phong2018 là người log cả 2 acc MinhTrang vs HuanHuong (acc của @kfcpy ) phải không?
Thì đã xác nhận là bạn mình tv log máy tính của mình Gd rồi, mà mình đi lam 6h mới về, thi tháy khoa rồi
@kfcpy : tức là người ta teamview vào máy bạn để thực hiện giao dịch hay log acc của bạn?
TV vào máy mình thực hiên giao dịch

kfcpy

Gia nhập giang hồ
mà giao dịch nhầm bạn mình tham, 6h mình đi lam về nếu biết trả lại thôi, chứ không cần mới vài tiếng, khóa ac, khoa mình mấy ngày nay được rồi, thả mình còn đi war gui ngày hôm nay nữa, còn tiếp tục chơi chứ khóa 10 ngày thì sao ko ức chứ.

kfcpy

Gia nhập giang hồ
:)) có vẻ bạn hơi khinh thường ng khác nhỉ, tui farm gold để sự dụng, ngay cai hom tui gap chuyen nay da gd hon 4B gold mua ban co, tich luy~ co, de doi~ VK 133m cho 4 acc, bạn làm như có ên bạn thấy 1b gold vậy :)) nực cười
4b thì là nhiều ah, có chơi bitcoin ko
4b thì sao bạn 250b thì cũng bằng 1 bitcoin thôi, =))))))))))

hoangquaneditor2

Binh Nhì
Sao mày biết ông kia dư tiền để mua 10v 30 ? Mày thấy ông ấy có acc lv cao đồng nghĩa là dư tiền ? Chủ topic có lỗi là vì sơ xuất và thiếu cẩn trọng trong việc giao dịch, nhưng vẫn ko đáng lên án bằng cái thằng cố tình tráo con số 1b = 10m, lợi dụng nếu ngta sơ xuất thì cưỡm đoạt lừa đảo, ko thì bảo là nhầm, cái trò đấy 10 năm trước HKAS bọn con nít lớp 2 lơp 3 trong xóm tao làm suốt, và tao từng thấy trường hợp bị tóm tại trận ăn mấy bạt tay chứ ko đùa đâu.
Chuyện người ta, họ bị lừa, đành rằng là bản thân họ sơ xuất trước nhưng họ có quyền lên đây giải bày vì họ là người mất tài sản chứ ko phải mấy cái thằng ngồi nhà lo chuyện bao đồng như mày. Nếu ko lấy lại dc tài sản ít ra cũng vạch mặt dc vài ba thằng giẻ rách lừa đảo để ng khác để phòng. Ngồi ở ngoài nói thì dễ lắm, thử mày là thằng bị lừa như ông chủ topic xem có ngồi yên mà nói phét ko hay nhảy cẩn lên la làng la xóm. Lại còn quay ra tâng bóc chủ acc rồi truy vấn ngược lại nạn nhân, chắc ngày xưa cũng từng làm ba cái trò mèo thế này nên giờ nhột ?
Chó dại đứt xích là đây.

Dương Bất Công

Trên 1 người, Dưới 1 người
Staff member
mà giao dịch nhầm bạn mình tham, 6h mình đi lam về nếu biết trả lại thôi, chứ không cần mới vài tiếng, khóa ac, khoa mình mấy ngày nay được rồi, thả mình còn đi war gui ngày hôm nay nữa, còn tiếp tục chơi chứ khóa 10 ngày thì sao ko ức chứ.
@kfcpy : không có vụ giao dịch nhầm đâu nhé bạn
@All : xác nhận @ryan18199x nhìn thấy 1b gold nhé

DreamSx

Binh Nhất
Chó dại đứt xích là đây.
:)) Bác thôi ko nên bênh vực, Chủ topic đã cho cơ hội, khi gd xong, đã đứng lại nói chuyện nhưng ko tl. Nt FB các kiểu?
Thế bác nghĩ nó đủ tiền mua 30v, vậy tại sao lại out game nhanh chóng? nt FB ko tl ?
Cái vẫn để ko phải tiền bạc.. mà cái vẫn đề chính ở đây là có ý định lừa đảo. Cho dù nó có tiền nó có thể mua 30v, nhưng nó đã có ý định lừa đảo ở cái SV này thì phải chịu hình phạt.

Memory

Binh Nhì
:)) Bác thôi ko nên bênh vực, Chủ topic đã cho cơ hội, khi gd xong, đã đứng lại nói chuyện nhưng ko tl. Nt FB các kiểu?
Thế bác nghĩ nó đủ tiền mua 30v, vậy tại sao lại out game nhanh chóng? nt FB ko tl ?
Cái vẫn để ko phải tiền bạc.. mà cái vẫn đề chính ở đây là có ý định lừa đảo. Cho dù nó có tiền nó có thể mua 30v, nhưng nó đã có ý định lừa đảo ở cái SV này thì phải chịu hình phạt.
Những thằng bợ đít mù quáng như thằng hoangquaneditor2 nói lý với nó như nước đổ đầu vịt vậy. Nói trúng tim đen đuối lý đâm ra văng tục chả phản biện dc con mẹ gì :)) thằng này chắc lúc xưa cũng thuộc dạng đầu trộm đuôi cướp giờ quay sang bênh đồng nghiệp :))

hoangquaneditor2

Binh Nhì
Những thằng bợ đít mù quáng như thằng hoangquaneditor2 nói lý với nó như nước đổ đầu vịt vậy. Nói trúng tim đen đuối lý đâm ra văng tục chả phản biện dc con mẹ gì :)) thằng này chắc lúc xưa cũng thuộc dạng đầu trộm đuôi cướp giờ quay sang bênh đồng nghiệp :))
Tôi chả bợ đít ai, tôi cũng chưa từng lừa đảo ai. Bạn mở miệng nhưng não không có nếp nhăn. Tôi chỉ bức xúc người tôi chẳng quen biết gì bay vô vả vài câu mày tao này nọ nên tôi gọi ông tạm là : "Chó Dại Đứt Xích" thế thôi. Còn bênh vực hay không luật LK đã có gd ko topic ko được hỗ trợ nên nếu hoàn tiền được thì bên kia chả cần ra đảo. Còn ông đã từng lừa từ thời Asisost hay gì đó nhuần nhuyễn như vậy chắc GM nên nhờ ông rồi đó.

hoangquaneditor2

Binh Nhì
Mình bênh vực chủ ặc Huân Hường đúng là vậy vì thấy bạn ấy không đáng bị ra đảo, còn ặc kia ra đảo là 9 xác rồi.

Bên trên