THẢO LUẬN Trình bài về việc lừa đảo trong quá trình giao dịch

ryan18199x

Gia nhập giang hồ
Chào mọi người.
Tôi là người giao dịch MinhTrang. Tôi không nghĩ sự việc quá nghiêm trọng. Tôi lên tiếng vì kfcpy là một người tốt tôi cũng không muốn ai hiểu lầm hay trách nhau và cũng cho tôi một cơ hội để giải thích

Tôi được ông kfcpy rủ chơi hiep khách tôi đang tìm mua acc đại phu, tôi quen kcfpy từ các server game web, mu, 3q củ hành v..v... rồi chơi với nhau như ae thế giới ảo.

buổi trưa hôm ấy ông bạn (kfcpy) của Tôi đang đi làm và nhờ tôi mua dùm 4 viên CLVC. ( 2, 3 cuộc gọi nhỡ và vài tin nhắn trên FB) nói giao dịch hộ thôi. khi tôi gd xong, tôi cũng không hề biết là mình đưa thiếu tiền. nhưng lúc đó tôi cũng chưa uot game ngay, vì tôi còn không hiểu chuyện gì xảy ra, bị chửi, và bảo trả tiền. tôi thấy tiền còn nhiều nhưng lúc đó tôi suy nghĩ, mình vừa kiếm được món hời cho ông bạn. nên tôi uot. ( vì tôi tham lam, ông kia không nhìn kỹ )

Đồng ý có người tốt có người xấu, có người sẽ trả lại ngay, nhưng tôi không có đều kiện kinh tế. nên trả lại hay không là để ông kfcpy và cũng muốn cho ông bạn tôi bất ngờ. và bất ngờ thật ông bạn kfcpy ra đảo.

kfcpy về tới nhà thì nghe nói bị khóa nick, tôi cũng ngại, không hỏi khóa nick nào. sau đó hỏi ra mới biết lỗi là do tôi. ban đâu tôi không muốn comment vào forum vì tôi là người ngoài cuộc. để admin tự giải quyết.

còn các ae nghĩ sao? nếu là bạn sẽ trả không suy nghĩ ?
-còn ông kfcpy không có cơ hội để trả đã bị khóa nick.

bản thân tôi rất buồn, vì làm ảnh hưởng tới ông bạn tôi, nhưng chưa hề bị trách móc một câu, làm tôi càng khó chịu hơn. Hy vọng dù quyết định cuối của admin và toàn thể anh em ra sao. cho ông kfcpy ra đi đúng nghĩa là người bị hại hoặc kết thúc tốt đẹp.

tôi có hứa 2h giao dịch hộ cho bác kfcpy, tôi còn ngủ quên nữa.View attachment 14538
https://www.pastefile.com/ghYEib
bác ấy toàn cấm chuột và nhờ mấy đứa coi acc hộ thời gian ngoài toàn đi làm, tôi teamview giao dịch hộ thôi. ae có thể tham khảo thời gian.
với lừa đào mà đi lấy nick phụ với acc chính chung tài khoản ip? còn mọi người.
haiz, tôi đả cố giãi thích cho bạn biết, sever LIONKING không phải nơi để bạn lừa đảo, nếu bạn chậm lại nói chuyện với tôi có lẻ đả xong, giờ tình bạn mất đi, uy tính củng mất đi, và cả việc tiền củng ko lấy được

kfcpy

Gia nhập giang hồ
Thì bạn tôi đã xác nhận nó tv Gd rồi mà, tôi thì 6h mới đi làm về, còn việc tôi đi làm về có pt tôi biết vì có đưa tv máy cho Pt tôi log dùm

weproktvn2

Binh Nhì
haiz, tôi đả cố giãi thích cho bạn biết, sever LIONKING không phải nơi để bạn lừa đảo, nếu bạn chậm lại nói chuyện với tôi có lẻ đả xong, giờ tình bạn mất đi, uy tính củng mất đi, và cả việc tiền củng ko lấy được
làm gì có chuyện giao dịch xong tắt máy off game, và gd 1b thành 10m :))
đáng để suy ngẫm :))

dcjuly97

Binh Nhất
chính xác, theo như HH nói là vây, tại ổng cũng chả biết chuyện gì xảy ra về bị log acc mà nên ổng cũng giải thích mấy bữa nay. Tại vi máy của ông bạn ổng ko có hkgd.

ryan18199x

Gia nhập giang hồ
Bạn là chủ topic đúng không ? Lẻ ra bạn không được bảo trợ và bạn kia chẳng qua là gd nhầm có lẻ ko đáng bị ra đảo. Họ có dư tiền để mua dù bạn có 10v 30 nên mình nghĩ vậy.
bạn có nghe bên kia trình bài chưa, trên thế giới này ko phải chỉ có bên kia là có tiền thôi đâu bạn :), đừng mang vấn đề tiền bạc vào đây

ryan18199x

Gia nhập giang hồ
Bạn là chủ topic đúng không ? Lẻ ra bạn không được bảo trợ và bạn kia chẳng qua là gd nhầm có lẻ ko đáng bị ra đảo. Họ có dư tiền để mua dù bạn có 10v 30 nên mình nghĩ vậy.
bên kia ngta thừa nhận là vì tham lam làm mờ lý trí thì nhầm cái nổi gì ?
và tôi gd trong game = tiền ingame thì lý gì tôi k được hổ trợ?
và tại sao mọi ng vào đây cmt đều nói tôi được hổ trợ là đúng
bạn mới chơi à ?

hoangquaneditor2

Binh Nhì
bên kia ngta thừa nhận là vì tham lam làm mờ lý trí thì nhầm cái nổi gì ?
và tôi gd trong game = tiền ingame thì lý gì tôi k được hổ trợ?
và tại sao mọi ng vào đây cmt đều nói tôi được hổ trợ là đúng
bạn mới chơi à ?
Lần trước có ông GD nhầm đó có đọc qua chưa còn hỏi ngáo vậy ? Ông gặp may mà còn hống hách méo buông tha người ta.

ryan18199x

Gia nhập giang hồ
Lần trước có ông GD nhầm đó có đọc qua chưa còn hỏi ngáo vậy ? Ông gặp may mà còn hống hách méo buông tha người ta.
gd nhầm, theo lẻ nên đưng lại nc, tui cho cơ hội mà, tui còn nt ca tren fb, ko tl, im lang va out game
tui gặp may à, may chổ nào kể nghe xem, tui xin khẵng định 1lần nua la tôi nhìn thấy 1b, khong phai 10m

ryan18199x

Gia nhập giang hồ
trong chuyện này lẻ ra tui ko hề muốn đe cập hay làm khó dể gì

có 2 trường hợp có thể xẫy ra :

1 tui gd nhầm nhưng ng bạn kia muốn làm bạn minh bất ngờ nên k muốn tra gold
2 người kia dùng phần mềm can thiêp vao game để tráo lại 10m

ông nói tui gd nhầm, thì tui cung co quyền cho rằng phía bên kia dùng phần mềm
và không chỉ riêng tui nghi ngờ, sau khi kiểm tra, ngay cả LionKing củng cam thấy nghi ngờ phía bên người mua sử dụng phần mềm can thiệp game ( anh LK trực tiếp nói với tui về điều đó )

tôi đả không muốn lôi ra làm chuyện phúc tạp thì bạn củng đung cố tỏ vẻ mình hiểu hết sự việc

Bên trên