Thông tin quan trọng về quá trình Dev Release

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Phiên bản này kéo dài 2-3 tuần tùy theo mức độ lỗi hoặc các Engine sử dụng trong server không tốt cho nên thời gian có thể ngắn hơn hoặc chậm hơn.

Giai đoạn này, có một số lưu ý như sau:

• Mình sẽ tiến hành nhiều hơn 1 Engine quản lý quái, nhân vật, nên có thể mất 1-3 ngày để lựa chọn ra Engine thích hợp nhất.
  • Các chức năng cơ bản nhất sẽ được mở dần ra để mọi người có thể chú tâm vào việc test cụ thể từng chức năng. Ví dụ đánh quái, + khí công, mua bán đồ, hợp thành cường hóa. Mục tiêu vẫn là tính ổn định nên mình sẽ không đưa quá nhiều chức năng vào trong bản Dev Release mà sẽ add dần nếu những chức năng cơ bản trước đó hoạt động.
  • Các nhân vật, mình sẽ đưa vào lần lượt (ví dụ ngày đầu là Đao, tiếp đến Kiếm v.v.v)
  • Client sẽ đưa mức Việt Hóa vừa đủ (cả hình ảnh lẫn chữ) để các bạn có thể hiểu mình đang làm cái gì. Vì cái lý do tiếp sau đây nên mình không đưa đủ mức độ Việt hóa cao nhất vào bản test lần này, cho nên các bạn khoan không thắc mắc về vấn đề Việt hóa trong quá trình này.
  • Để thuận tiện trong việc fix lỗi, mình sẽ không đưa bất cứ chương trình bảo vệ nào vào Client, do đó mọi người có đừng nên thắc mắc tại sao vẫn change được skill v.v.v. Cũng vì lý do không được bảo mật, nên mình không dám đưa hết tất cả hàng xịn vào đợt này (ví dụ như việt hóa,Launcher xịn v.v). Tất cả chỉ ở mức cơ bản để giúp việc test server dễ dàng mà thôi.
  • Trong quá trình test, mình sẽ mở chuyên mục riêng cho Dev Release để các bạn có thể nhanh chóng báo lỗi, các đề nghị của mình. Đây là thời điểm nóng nhất nên KTeam sẽ cố gắng ngủ ít lại và hoạt động hết công suất của mình.
Một điều quan trọng, server được xây dựng từ tâm huyết của 1 nhóm người yêu game HKGH mà nên (giấc mộng từ 2006) cũng là lần đầu tiên quyết định đầu tư 1 thứ lớn thế này, chắc chắn sẽ có thiếu xót xảy ra, điều này không thể tránh khỏi được. Vấn đề là Team biết đón nhận thiếu xót ấy và cố gắng khắc phục một cách nhanh chóng nhất nhằm có một sân chơi lâu dài, mang tính cộng đồng cho tất cả các bạn.

Các bạn đã có vé test trong tay đừng nên share cho người khác vì mình quản lý việc Login rất kĩ. Tại sao Team giới hạn số vé test trong đợt này? Bởi vì sẽ có lỗi thậm chí rất nhiều xảy ra trong quá trình này. Server được update liên tục để fix lỗi và cập nhật chức năng mới, do đó disconnect là chuyện cơm bữa, có lẽ sẽ khiến bạn bực bội nếu không thật sự tâm huyết để test. Và mình cũng đoán được trong số những người test này, sẽ có bạn đi rêu rao là server lỗi này nọ, server cùi bắp v.v.v Team muốn giảm thiểu đi con số đó :)

Tất cả đều đang đi đúng lộ trình và rất nỗ lực cho lần phát hành thành công này. Hy vọng các bạn sát cánh cùng Team để chúng ta có 1 server của người Việt làm, của người Việt điều hành, của người Việt xây dựng và cho người Việt chơi, đóng tiền thuế thu nhập cho nước Việt Nam nhé :)

Bên trên