THẢO LUẬN Tạm biệt các fans và anti chúc kteam có sức khỏe và phát triển

Sau thời gian gắn bó cùng k team
Mình quyết định dừng cuộc chơi vì công việc và học tập!
Đã nhượng lại 2 tài khoản với cái giá rất sinh viên cho bạn ran1312
Game vui chơi do mình cũng k fai giàu có gì nên chơi game mình hơi kinh tế hóa để kiếm chút niềm vui!
Pk kill auto bị chửi xong pk k lại chạy là cái niềm vui của mình trong game ai tức ai chửi kệ gạ kèo solo tất nhiên k chơi r :))!
Nói về game mình thấy quan điểm là
Game ổn tuy dis game về đêm hơi nhiều làm mình cũng khó yên giấc ngủ đc! 1 trong lý do khiến công việc học tập bị thụt lùi vì minh fai làm viex va hoc tập rất xa! Mình hoàn toàn ko gặp lỗi gì khác có lâu lâu cập nhật phiên bản mới thì lại nhờ ae đội ngũ tv nhiệt tình.
Meta game chỉ có v! Ra event thì mạnh win yếu thua rất khó trong công tác ae yếu mạnh đều có lợi
Nhưng phải ghi nhận lỗ lực ra event huyền bột thất thủ đúng chất của một cộng đồng game tuy nhiều phàn nàn về phần thưởng nhưng nói thật ae phair ghi nhận quá hay !
Sắp tới lại kỉ niệm 1 năm rồi! Nghe bản nhạc nền cất lên là lòng lại sướng...
Gắn bó từ lúc close beta đến h mà đến lúc game hưng thịnh nhất lai k thể tiếp tục gắn bó!
Quá sầu. Rất nhieeud ae trong guild mình cũng nghỉ game thành thật mà nói họ hết thứ khám phá chỉ lấy pk làm niềm vui!
Nói về vấn đề cung nhiều hơn cầu khiến chợ trở nên nhạt nhẽo ! Điểm này rất mong kteam khắc phục bởi đây cũng là một điểm hấp dẫn game( ra những ngọc mới vật phẩm rớt khác mà ko fai trong kshop)
Hi vong sẽ trở lại với kteam vào một ngày k xa! Luôn chúc kteam phát triển và thiết lập một sân chơi hấp dẫn hơn!
Góc chia tay game thấy nhiều em cũng vừa lập nick chơi cung nhiều
Đây cũng la lúc ae đầu tư chơi lại bởi rất rẻ và gold cug rất nhiều việc ae sắm đồ khá là c quá bt.chủ yếu là ae choi và kiếm niềm vui bằng điều gì thôi!
Nói anti thôi chứ h có ai biết là ai nữa đâu đa số chia tay game r!
Các mod xem xét lại con đường của game ( k fai chuyên môn của mình ) nhưng vẫn muốn game hưng thịnh
Đúng la khó làm hài lòng tất cả nhưng và mình cảm thấy game đang không ổn!
Thân ái quyết thắng!

Hochoi

Binh Nhì
Ông Ran1312 cũng được lắm, múc acc của bạn chủ thớt xong rao mua toàn hàng hịn. Mình không hiểu về kỹ thuật, nhưng có những cái mình nghĩ đơn giản mà LK không fix được, đặc biệt những cái liên quan đến nạp thẻ, ví dụ hiển thị sai @, Kbonus... Khi người nạp thẻ và mua đồ rất muốn kiểm soát mình còn bao nhiêu @, Kbonus có bao nhiêu để cân đối nạp tiếp, tôi bị rất nhiều lần, nói mãi nhưng có Mod bảo chịu sống chung với lũ thôi, nói thật nhiều lúc cũng nản chẳng muốn nạp nữa. Còn vấn đề về nạp thẻ, LK xem xét công bằng cho những người nạp nhiều (nó chẳng đáng bn nhưng mà thích), ví dụ cứ nạp 500K được viên NTC 50m, 1m được viên NTC 100m, 2m được viên 200m, đằng này chỉ phát nạp đầu tiên được, tôi nghĩ 1 viên NTC chẳng đáng gì, ai nạp nhiều sẽ được hưởng tương ứng, bây giờ lên 8x, 9x, mỗi tháng nạp 1m tôi thấy là quá bình thường. LK xem xét vì những người nạp thẻ quyết định sự tồn tại lâu bền của server.

Hưng Quân

Nếu có nắm lá ngón, Mị sẽ nấu với thịt bò !
Staff member
Ông Ran1312 cũng được lắm, múc acc của bạn chủ thớt xong rao mua toàn hàng hịn. Mình không hiểu về kỹ thuật, nhưng có những cái mình nghĩ đơn giản mà LK không fix được, đặc biệt những cái liên quan đến nạp thẻ, ví dụ hiển thị sai @, Kbonus... Khi người nạp thẻ và mua đồ rất muốn kiểm soát mình còn bao nhiêu @, Kbonus có bao nhiêu để cân đối nạp tiếp, tôi bị rất nhiều lần, nói mãi nhưng có Mod bảo chịu sống chung với lũ thôi, nói thật nhiều lúc cũng nản chẳng muốn nạp nữa. Còn vấn đề về nạp thẻ, LK xem xét công bằng cho những người nạp nhiều (nó chẳng đáng bn nhưng mà thích), ví dụ cứ nạp 500K được viên NTC 50m, 1m được viên NTC 100m, 2m được viên 200m, đằng này chỉ phát nạp đầu tiên được, tôi nghĩ 1 viên NTC chẳng đáng gì, ai nạp nhiều sẽ được hưởng tương ứng, bây giờ lên 8x, 9x, mỗi tháng nạp 1m tôi thấy là quá bình thường. LK xem xét vì những người nạp thẻ quyết định sự tồn tại lâu bền của server.
do hiện tượng lag hiển thị kcash nên đã có lệnh check trực tiếp kcash có trong tài khoản rồi mà bạn ? và đã có từ rất lâu rồi luôn

Hochoi

Binh Nhì
do hiện tượng lag hiển thị kcash nên đã có lệnh check trực tiếp kcash có trong tài khoản rồi mà bạn ? và đã có từ rất lâu rồi luôn
Tôi cũng biết cách kiểm tra, nhưng nó bất tiện lắm, tôi là người thích bán @ lấy gold mặc dù giá nó thấp hơn CK mua gold, nhưng tôi muốn mọi giao dịch có lợi cho server (bất đắc dĩ mới CK khi tôi cần đồ mà người có đồ không chịu nhận nạp thẻ, cụ thể vừa rồi tôi mua con đao 48mT phải CK, còn set 8xT rồi gạ nạp thẻ mãi họ không chịu và tôi cũng chưa mua). Tôi nhớ có lần bán khoảng 5-6K @ gì đó, lần gd cuối họ muốn mua 4 GHT 30 ngày, tôi bảo tôi không đủ @ nhưng khi mua thì tôi lại thấy còn dư @, mất thời gian giải thích với họ và quan trọng nhất là nó cảm thấy giảm hứng thú

Hưng Quân

Nếu có nắm lá ngón, Mị sẽ nấu với thịt bò !
Staff member
Tôi cũng biết cách kiểm tra, nhưng nó bất tiện lắm, tôi là người thích bán @ lấy gold mặc dù giá nó thấp hơn CK mua gold, nhưng tôi muốn mọi giao dịch có lợi cho server (bất đắc dĩ mới CK khi tôi cần đồ mà người có đồ không chịu nhận nạp thẻ, cụ thể vừa rồi tôi mua con đao 48mT phải CK, còn set 8xT rồi gạ nạp thẻ mãi họ không chịu và tôi cũng chưa mua). Tôi nhớ có lần bán khoảng 5-6K @ gì đó, lần gd cuối họ muốn mua 4 GHT 30 ngày, tôi bảo tôi không đủ @ nhưng khi mua thì tôi lại thấy còn dư @, mất thời gian giải thích với họ và quan trọng nhất là nó cảm thấy giảm hứng thú
okie cái này sẽ nghiên cứu chỉnh lại

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Hình như bạn ko hiểu tại sao có tặng NTC và tại sao có KBonus thì phải.

• NTC là để kích thị trường đồng đều bình dân, ai cũng có quà mỗi tháng. Do đó mỗi người chỉ hạn chế 1.
  • KBonus là để kích tiêu thụ trên toàn server, tiêu càng nhiều thì tích luỹ càng nhiều. Nên nhớ nó khác với nạp nhiều nhé, nạp nhiều mà ko tiêu cũng thế thôi.

Còn vụ lag KCash bạn có thể: dùng lệnh, hoặc kiểm tra ở trang web cá nhân là luôn đúng nhé.

Mr Long

Binh Nhì
Nếu hiện tại anh em thấy Game hơi ko ổn, ko còn gì khám cmn phá, hay hơi nhạt nhạt giống như " mọe.. bia gì như trà đá thế này".
Vậy Kteam thấy class mới có cần thiết ra mắt chưa? HBQ, ĐHL, Cầm sư. Trình tự ra chào sân như thế nào?
Lượng Exp hiện nay để anh em đạt mốc level 100 chào đầu năm 2018 là như thế nào?
Liệu có thể rút ngắn thanh exp hoặc tăng exp để anh em đến sau nhanh lên 8x bắt nhịp kịp với sever hiện tại. Chứ "Đệt.. mở trang chủ nhìn bảng top cái muốn vào Uninstall game"
Cá nhân mình nghĩ Top 50 sever chắc chắn sẽ ko phàn nàn vấn đề để anh em đến sau nhanh lên 8x 9x. ( Kteam có thể lấy vote trưng cầu trước khi thực hiện...) Vì nếu đông anh em level cao sẽ thổi nguồn sinh khí cho game hơn. Chạy đua vũ trang hay chiến tranh lạnh hoặc pk đông vui hơn. gì cũng vậy, càng đông càng vui.
Nhưng...
Họ ko đầu tư vì nghĩ khách quan:
"Trời đựu! sever 8x 9x sao đánh lại.[-( (mình nghĩ rất nhiều người chung suy nghĩ này)
" Cái nồi cơm điện... Train bỏ mợ luôn mới đc 7x."
"Đệt, level này đầu tư đồ ra bọn nó cũng skill sấp mặt lìn :))"
Ví dụ hiện thực nhất nếu như sắp tới có event "Bang hội chiến". Hiện tại bây giờ thì 1 guild có được bao nhiêu anh em 8x, 9x và nếu có event bang hội chiến thì tương lai cũng sẽ khá nhạt:
"Chiến.... chiến cái nồi.. Thôi mình mới 7x tham gia làm éo gì"
Hay đại loại như: "Đậu xanh! Nghỉ cũng hơi lâu, giờ muốn quay lại chơi, nhưng mà ngại cái tụi nó 8x 9x nhiều rồi, giờ vào sao chơi kịp. #:-s
"Thôi đợi char mới ra xem thế nào rồi comeback! :D"...
Nhưng mà: "đựu mớ... đợi 3 tháng mấy nay rồi có char chiếc cái nồi j đâu. Thôi dẹp mợ đi, cơm bách, cơm chiên, cơm cháy nồi gì nữa :))
" chin gơ beo.. chin gơ beo.. chin cái đầu con heo... Đù.ù.ù.. tuyết rơi vãi nồi thế này, đẹp vãi đái =)) Nhưng để coi coi có event gì ko nhỉ:
" á á Đù! đi đấm tuần cmn lộc nữa hả chời :eek: " có ý vên nào khác hôn tời! b-) vãi cái bụng đái =))
Chân tình góp ý hiện thực cho Kteam, viết ít, viết xàm. Anh em nào đọc ko hiểu vấn đề thì thôi :))
Cái nghề hiện tại của mình cũng đòi hỏi tính chất hài hước, thân thiện nên giờ nói chuyện cũng hơi hài vãi lúa nếp, đội lúc hơi xàm xàm nhưng vẫn tập trung vào vấn đề, anh em thông cảm!
Mình off game lâu rồi nhưng vẫn hi vọng nó luôn sôi động để sau này quay lại ko phải chơi 1 mình. Đôi lời chân tình gửi NPH!
  • Chào thân ái :-*

Lion_King

Staff member
Nếu hiện tại anh em thấy Game hơi ko ổn, ko còn gì khám cmn phá, hay hơi nhạt nhạt giống như " mọe.. bia gì như trà đá thế này".
Vậy Kteam thấy class mới có cần thiết ra mắt chưa? HBQ, ĐHL, Cầm sư. Trình tự ra chào sân như thế nào?
Lượng Exp hiện nay để anh em đạt mốc level 100 chào đầu năm 2018 là như thế nào?
Liệu có thể rút ngắn thanh exp hoặc tăng exp để anh em đến sau nhanh lên 8x bắt nhịp kịp với sever hiện tại. Chứ "Đệt.. mở trang chủ nhìn bảng top cái muốn vào Uninstall game"
Cá nhân mình nghĩ Top 50 sever chắc chắn sẽ ko phàn nàn vấn đề để anh em đến sau nhanh lên 8x 9x. ( Kteam có thể lấy vote trưng cầu trước khi thực hiện...) Vì nếu đông anh em level cao sẽ thổi nguồn sinh khí cho game hơn. Chạy đua vũ trang hay chiến tranh lạnh hoặc pk đông vui hơn. gì cũng vậy, càng đông càng vui.
Nhưng...
Họ ko đầu tư vì nghĩ khách quan:
"Trời đựu! sever 8x 9x sao đánh lại.[-( (mình nghĩ rất nhiều người chung suy nghĩ này)
" Cái nồi cơm điện... Train bỏ mợ luôn mới đc 7x."
"Đệt, level này đầu tư đồ ra bọn nó cũng skill sấp mặt lìn :))"
Ví dụ hiện thực nhất nếu như sắp tới có event "Bang hội chiến". Hiện tại bây giờ thì 1 guild có được bao nhiêu anh em 8x, 9x và nếu có event bang hội chiến thì tương lai cũng sẽ khá nhạt:
"Chiến.... chiến cái nồi.. Thôi mình mới 7x tham gia làm éo gì"
Hay đại loại như: "Đậu xanh! Nghỉ cũng hơi lâu, giờ muốn quay lại chơi, nhưng mà ngại cái tụi nó 8x 9x nhiều rồi, giờ vào sao chơi kịp. #:-s
"Thôi đợi char mới ra xem thế nào rồi comeback! :D"...
Nhưng mà: "đựu mớ... đợi 3 tháng mấy nay rồi có char chiếc cái nồi j đâu. Thôi dẹp mợ đi, cơm bách, cơm chiên, cơm cháy nồi gì nữa :))
" chin gơ beo.. chin gơ beo.. chin cái đầu con heo... Đù.ù.ù.. tuyết rơi vãi nồi thế này, đẹp vãi đái =)) Nhưng để coi coi có event gì ko nhỉ:
" á á Đù! đi đấm tuần cmn lộc nữa hả chời :eek: " có ý vên nào khác hôn tời! b-) vãi cái bụng đái =))
Chân tình góp ý hiện thực cho Kteam, viết ít, viết xàm. Anh em nào đọc ko hiểu vấn đề thì thôi :))
Cái nghề hiện tại của mình cũng đòi hỏi tính chất hài hước, thân thiện nên giờ nói chuyện cũng hơi hài vãi lúa nếp, đội lúc hơi xàm xàm nhưng vẫn tập trung vào vấn đề, anh em thông cảm!
Mình off game lâu rồi nhưng vẫn hi vọng nó luôn sôi động để sau này quay lại ko phải chơi 1 mình. Đôi lời chân tình gửi NPH!
  • Chào thân ái :-*
Anh em kêu chán, mình muốn hỏi ae:

• Hồi Asiasoft, hành trình đến 8x, đến 10x và chờ ở mỗi mốc 1 vài tháng, thời đấy, có gì để ae khám phá game?
  • Những cuộc đánh nhau theo bang theo thế lực ở NMH anh em nay còn đâu ? Nếu ko có GM điều event lôi kéo ae đi tham gia, thì riết ae cũng chỉ căm train rồi đổ tại game chán ? Thậm chí lúc trước bên 9 có cả 1 thời gian ko ai vào TLC, đến bây h thì bên Tà cũng có xu hướng như vậy?
  • Bỏ qua các nhân vật mới, những thứ chắc chắn sẽ ra trong các chặng đường tới, game còn những thứ gì bạn kể tên ra là "khám phá" hay ko ?
    • Phục Ma Động
    • War Guild
    • VLHC
    • Nghề
    • ???
    • Những thứ trên Team đã xong gần như 2/3 nhưng đợi thời điểm thích hợp để ra mắt (đi offline để rõ hơn) thì cho mình hỏi ở Offical có những chức năng nào có thể nói là hay để ae thích khám phá ? Xin vui lòng trừ ra mấy cái farm exp như Đại Chiên Đông Lãnh ....
  • Về câu hỏi liệu có rút ngắn thanh exp để mọi người đuổi kịp ko ... Thì mình xin hỏi, bạn có biết thời gian để tiến tới mốc 6x 8x hiện nay là như thế nào so với 1 năm qua ko :)

Anh em kêu chán, mình muốn hỏi ae:

• Hồi Asiasoft, hành trình đến 8x, đến 10x và chờ ở mỗi mốc 1 vài tháng, thời đấy, có gì để ae khám phá game?
  • Những cuộc đánh nhau theo bang theo thế lực ở NMH anh em nay còn đâu ? Nếu ko có GM điều event lôi kéo ae đi tham gia, thì riết ae cũng chỉ căm train rồi đổ tại game chán ? Thậm chí lúc trước bên 9 có cả 1 thời gian ko ai vào TLC, đến bây h thì bên Tà cũng có xu hướng như vậy?
  • Bỏ qua các nhân vật mới, những thứ chắc chắn sẽ ra trong các chặng đường tới, game còn những thứ gì bạn kể tên ra là "khám phá" hay ko ?
    • Phục Ma Động
    • War Guild
    • VLHC
    • Nghề
    • ???
    • Những thứ trên Team đã xong gần như 2/3 nhưng đợi thời điểm thích hợp để ra mắt (đi offline để rõ hơn) thì cho mình hỏi ở Offical có những chức năng nào có thể nói là hay để ae thích khám phá ? Xin vui lòng trừ ra mấy cái farm exp như Đại Chiên Đông Lãnh ....
  • Về câu hỏi liệu có rút ngắn thanh exp để mọi người đuổi kịp ko ... Thì mình xin hỏi, bạn có biết thời gian để tiến tới mốc 6x 8x hiện nay là như thế nào so với 1 năm qua ko :)
Meta game chi có v ae đòi hỏi nó k nhàm đi là điều ma riêng rất nhiều ae thấy là rất nhiều event đc ra mắt để k fai train auto nữa!
Một game tồn tại từ rất lâu mà kéo đến thời điểm này rất nhiều ae tham gia là mình thấy quá thành công r. So với thị trường game hiện giờ hiệp khách nói thẳng là lỗi thời so với game hiện tại r! Muốn nó hấp dẫn như ae than chán game mong muốn chỉ có 1 cach duy nhất lad thiết lập lại tất cả thôi ! Riêng mình chỉ mong cứ có ý tưởng event gì là ae kteam lai ngồi vào suy nghĩ và thêm vào cho ae tham chiến là đc ! Sau độc cô cầu bại r ae lại chung tay làm event cộng đồng liên minh tiếp.

Mr Long

Binh Nhì
NPH dĩ nhiên sẽ có những chặng đường và dự định của mình. Người chơi đôi khi sẽ ko thể hiểu được những dự định của họ. Nên chỉ đoán già đoán non này nọ những cái trước mắt để có thể suy nghĩ. Mỗi người mỗi cách nghĩ để mang cái gì đó nôm na gọi là góp ý cũng có lúc là sai.
cmt nói lên suy nghĩ cá nhân của mình, chung qui chỉ muốn game thành công hơn trong thời gian sắp tới. Thật tình mà nói ko có NPH nào lắng nghe ý kiến của người chơi như các anh đâu.
Dĩ nhiên các anh luôn có hướng đi của mình. :)

Lion_King

Staff member
NPH dĩ nhiên sẽ có những chặng đường và dự định của mình. Người chơi đôi khi sẽ ko thể hiểu được những dự định của họ. Nên chỉ đoán già đoán non này nọ những cái trước mắt để có thể suy nghĩ. Mỗi người mỗi cách nghĩ để mang cái gì đó nôm na gọi là góp ý cũng có lúc là sai.
cmt nói lên suy nghĩ cá nhân của mình, chung qui chỉ muốn game thành công hơn trong thời gian sắp tới. Thật tình mà nói ko có NPH nào lắng nghe ý kiến của người chơi như các anh đâu.
Dĩ nhiên các anh luôn có hướng đi của mình. :)
Ko phải mình chỉ đang muốn tranh luận 1 chút là ae kêu chán game, ko khám phá... mình muốn hỏi cụ thể ae muốn khám và phá cái gì và làm thế nào để ae hết chán khi mà các nỗ lực giải đấu, event đánh nhau ae đều viện cớ ko tham gia... Anh em thì nói miệng là đầu tư trong khi mình thấy 1 cái áo,1 cây vũ khí chuyền tay mượn từ bang này đến nhóm nọ... Kêu là lạm phát thì khi đồ rẻ cũng ko dám làm lấy 1 bộ PK (vì mai mốt xài xong bán sợ mất giá), khi giá tăng thì bảo chỉ dành cho người giàu, tiền đâu mà làm ???

Logic của các bạn là gì nhiều khi thật sự mình ko hiểu :|

Last edited:

YulgangAS

Gia nhập giang hồ
Ko phải mình chỉ đang muốn tranh luận 1 chút là ae kêu chán game, ko khám phá... mình muốn hỏi cụ thể ae muốn khám và phá cái gì và làm thế nào để ae hết chán khi mà các nỗ lực giải đấu, event đánh nhau ae đều viện cớ ko tham gia... Anh em thì nói miệng là đầu tư trong khi mình thấy 1 cái áo,1 cây vũ khí chuyền tay mượn từ bang này đến bè khác... Kêu là lạm phát thì khi đồ rẻ cũng ko dám làm lấy 1 bộ PK, khi giá tăng thì bảo chỉ dành cho người giàu ???

Logic của các bạn là gì nhiều khi thật sự mình ko hiểu :|
Mình thấy Event vs BQT cũng bị chỉ trích khá nhiều , mình nói quan điểm cá nhân vầy thôi .
- Event DCCB : giải này hay nhưng chưa rộng rãi lắm , trong giai đoạn này có nên ra event loại quần chúng ấy , gì mà ai cũng có thể tham gia , mà đồ đạc thì k cần quan trọng lắm , để tấc cả đều có thể góp mặt ấy ( chứ cái DCCB các thánh nhân đã mạnh r , giờ như hổ thêm cánh càng làm ng chơi e dè )

- Có thể ng chơi chán 10 phần trong đó ( 4 phần vì trông đợi quá nhiều hoặc quá lâu để ra sever nên khi chơi đc 1 time lâu thì đâm ra dễ nãn ,vì HK đa phần ng ta khám phá hết rồi giờ chơi lại cũng vậy , 2 phần là khoảng cách giữa các mem thường với vip xa quá , hoặc họ thấy to lớn quá , mình k trách hay ý gì chi nghĩ vậy thôi, mình rất hâm mộ các Vip .2 phần vì game ảnh hưởng nhiều đến cuộc sống nên nhìu khi phải để lên bàn cân và dĩ nhiên cuộc sống thắng , thì dần dà ng ta nản rồi nghĩ , 2 phần còn lại đến từ các yếu tố khác và từ Kteam .)

- Thay vì cứ chì chiếc các mem cũ thì Kteam nên tri ân những người còn đang trụ vững tại nơi tâm huyết của Kteam. vì đôi khi ta ko thấy được sự hy sinh của họ để chơi game .

- Còn chênh lệch các Char thì bữa nào rảnh Kteam mời các Mem ra bờ bụi nào đó thảo luận hoặc đứng test cùng Mem để 2 bên hiểu rõ nhau hơn là các AD ôm ACC r test .

Cuối cùng những người còn góp ý là những đam mê còn sống , họ còn muốn quay lại và đặc biệt họ trông đợi vào Kteam , có niềm tin vào Kteam .

Lion_King

Staff member
Mình thấy Event vs BQT cũng bị chỉ trích khá nhiều , mình nói quan điểm cá nhân vầy thôi .
- Event DCCB : giải này hay nhưng chưa rộng rãi lắm , trong giai đoạn này có nên ra event loại quần chúng ấy , gì mà ai cũng có thể tham gia , mà đồ đạc thì k cần quan trọng lắm , để tấc cả đều có thể góp mặt ấy ( chứ cái DCCB các thánh nhân đã mạnh r , giờ như hổ thêm cánh càng làm ng chơi e dè )
Nói thì ... luôn luôn dễ hơn làm. Một giải đấu tôn vinh sức mạnh mà bảo là nên để cho tất cả có thể góp mặt mình ko hiểu nên tổ chức theo kiểu gì ? Bạn có thể cho 1 ví dụ được ko ?

Lúc trước để hạn chế mạnh cá nhân, còn có các thể thức khác như team, loạn xạ v.v.v rốt cuộc ? Các bạn nên nhìn nhận sự thật là các bạn sợ, sợ thua bị ném đá (bởi vì các bạn chém nhau tá lả trên FB) nên h mà lỡ hụt chân 1 cái thì ... thôi train vẫn hơn :)) Hy vọng mình nói sai nếu có 1 nguyên nhân khác.

- Có thể ng chơi chán 10 phần trong đó ( 4 phần vì trông đợi quá nhiều hoặc quá lâu để ra sever nên khi chơi đc 1 time lâu thì đâm ra dễ nãn ,vì HK đa phần ng ta khám phá hết rồi giờ chơi lại cũng vậy , 2 phần là khoảng cách giữa các mem thường với vip xa quá , hoặc họ thấy to lớn quá , mình k trách hay ý gì chi nghĩ vậy thôi, mình rất hâm mộ các Vip .2 phần vì game ảnh hưởng nhiều đến cuộc sống nên nhìu khi phải để lên bàn cân và dĩ nhiên cuộc sống thắng , thì dần dà ng ta nản rồi nghĩ , 2 phần còn lại đến từ các yếu tố khác và từ Kteam .)
Mình nói lại lần thứ N, chưa có 1 sv nào mà ở đấy, VIP có thể sml bởi 1 người chơi tập trung khác nếu ko tập trung và thiếu kĩ năng. Các sv khác thì khi PK dựa trên độ dày $$$ nhiều hơn, và ở đây mình đã làm tất cả những gì có thể để kéo khoảng cách này lại, ví dụ như đợt release đồ tầm trung, thế nhưng các bạn lại suy nghĩ quá hời hợt để ko nhận ra điều đó mà bắt đầu quay lại đổ lỗi là lạm phát, là mất giá v.v.v Mình nghĩ nhiều khi hướng đi để hỗ trợ phần đông mọi người có thể chơi mà ko nạp tiền có lẽ là sai lầm lớn của mình... Hy vọng nó ko đúng.

SAOnline

Hạ Sĩ
e nghỉ là nên tổ chức 1 giải pk, mà trong đó, thuê đồ từ npc để pk, vừa tạo điều kiện cho nhìu ae tầm trung tham gia, vừa giảm gold sv
thuê vk, thuê tb ulpt, def, thuê trang sức,v..v... mới mức và time theo kteam cảm thấy hợp lý chẳng hạn
đồ thuê hoặc 1 ngày, hoặc chỉ cho thuê trong thời gian diễn ra event pk, và 1 tháng 1 lần thì lượng gold sẽ có 1 ngày giảm mạnh
còn về phần thưởng thì ko cần quá lớn, đủ khích lệ tinh thần tham gia và đủ để ae cảm thấy bỏ lượng gold thuê đồ tham gia event là hợp lý
e chỉ góp ý, nếu đc thì sẽ rất tuyệt cho phần còn lại :D

Bên trên