THẢO LUẬN Sv thu phí.

Memory

Binh Nhì
Định ko cmt nhưng thấy đây là ý kiến ngu xuẩn nhất kể từ khi tham gia forum từ những năm 2013 tới giờ. Ngay cả cách đây 12 năm, cái thời hoàng kim của HKAS, thời điểm mà nhà nhà chơi HKGH, người người chơi HKGH, đi đến đâu cũng thấy HKGH còn ko dám có ý tưởng thu phí thì nói gì đến bây giờ ? Khi mà nói thẳng ra đây đã là 1 tựa game cũ và gameplay đã có phần lỗi thời. Tuy vẫn còn 1 lương member yêu game gắn bó nhưng ý tưởng thu phí gần như là ko tưởng. Hiện tại game ngày càng phát triển, các NPH mang toàn game khủng về VN mà gamers ngta còn ko chơi kìa. Bản thân mình cũng là 1 ng yêu game này đã hơn chục năm nhưng cũng chẳng nuốt nổi cái ý tưởng thu phí. Ko phải là vì tiếc tiền hay ko có tiền để chơi mà là vì nếu thực sự đều này xảy ra thì xem như gián tiếp thu hẹp sân chơi cho người yêu HKGH và có nguy cơ đẩy server này đến bờ vực diệt vong. Đây dc xem là server, 1 sân chơi tốt nhất sau thời HKAS 2006. Khá nhiều tâm huyết và thời gian để xây dựng server này nên nếu triển khai kế hoạch thu phí xem như đốn củi 3 năm đốt trong 1 giờ. Thiệt hại cho cả người làm server lẫn gamers.
P/s : Có thể bạn là 1 người yêu game HKGH, 1 người có điều kiện nhưng hãy y kiến thông minh 1 tí thì sẽ hay hơn. Đên server nổi tiếng hút máu là Dzo còn ko dám thu phí thì bạn hiểu vấn đề này sẽ ko đi đến đâu rồi :)

GhostxLove

Hạ Sĩ
Thay vì thu phí để đồ đạc ai cũng có như nhau, để công bằng pk các kiểu thì giờ làm 1 cái TLC mà cứ vào là đồ đạc item xóa hết , lại npc mua item để mặc , ai cũng như ai luôn :D tha hồ cho mấy bác thể hiện trình PK kẹp của mình , gà pro gì dc tham gia sân chơi luôn , ko còn vấn nạn "thôi đồ nó full pill full op đi chi tốn tiền , vào dame tượng xong núp cho tiết kiệm pill" , riết tlc dc vài ng đánh , còn đâu dame tượng xong đứng afk :v :v TLC 2345 vẫn diễn ra như thường , nhưng thay vì TLC1 chủ nhật thì thay bằng cái TLC ko còn đồ mạnh ăn hiếp đồ yếu nữa , cho những ai ko có điều kiện kinh tế vào xả stress trả thù nhưng mọi ngày đồ cùi ko kill dc =)) gọi là TLC ESEO (Everybody same each other) =))

Bên trên