THẢO LUẬN Sv thu phí.

Huyết Ban Nick

Đã Banned 117 Người
Staff member
Thu phí 20k 1 acc/ 1 tuần chẳn hạn.
Server có 1000 người chơi ....
1 tuần dc 20tr
1 tháng dc 80tr...
Phí duy trì server + dịch vụ gần 40tr....
KTeam 7 người..... rồi ai sẽ húp cháo đây.

Ông Già

Binh Nhì
hiện tại bây h nó đang yên ổn ngon lành cứ để cho nó như thế này đi.BQT thu sếp cho con nhạc sĩ nó ra lò là dc rồi. :)

ThienDiem

Trung Sĩ
Đứng làm mất bản chất của HKGH.
Hiện tại sv đang yên ổn, chỉ có 1 vài thành phần anti thích phá đám.
Ko ủng hộ việc thu phí dù có điều kiện.
Mỗi người đến với sv mỗi cách chơi khác nhau. Có người thích chơi tà tà treo qua ngày , có người thích DKT, có người thích bá.
Việc duy trì sv thế nào thì Kteam đã duy trì 1 năm nay, họ có tính toán riêng của họ.

ngo dang khoa

Gia nhập giang hồ
mình thấy ý tưởng của thớt đang đi lùi so với thời đại.
bây h ở vn hầu như ko còn game nào thu phí cả vì đó là xu hướng của người VN.
Mình thấy các nhà phát hành game lớn ở VN ra con game nào đều cũng cho chơi miễn phí cả vì họ biết tâm lý của người Việt là thích rồi mới đầu tư.
cái nữa là tính cạnh tranh và muốn làm trùm của game thủ Việt rất cao chơi game là phải hơn lv hơn đồ mới thích. Cái này mới tạo nguồn thu lớn cho NPH chứ ko phải cái mà bạn nghĩ.

cái hạn chế của sv này là cấm farm mà cấm thì ít user là điều tất nhiên vì đâu phải sv này là duy nhất ở VN
Bạn thử đặt mình vào vị trí của người có tiền xem họ thích gì:
- 1 sv thu phí đồ đạc ai cũng như ai
- 1 sv miễn phí nhưng muốn hơn người phải bỏ tiền và thậm chí phải bỏ ra rất nhiều tiền mới hơn đc người khác
cái nào cạnh tranh hơn, thu hút người chơi phải bỏ tiền để tranh đua.

Bạn nghĩ sv này chưa đủ khó sao, theo mình thì sv này khó nhất cực nhất hơn bất kì sv nào khác mà mình từng biết.
Không tin bạn hãy tạo 1 acc lv 1 và train tay không sd bất kì pill gì như hồi AS xem 1 năm bạn lên đc lv 60 ko?

HKGH hơn lv nhau chưa phải là cái hay nhất và pk cũng vậy, bạn hơn lv hơn trình pk nhưng đồ đạc ko bằng người ta thì cũng sấp mặt như thường.

Bạn muốn 1 sv có thu phí, exp up cấp cực khó. rate rớt đồ cao, pill các thứ rẻ cũng ok, nhưng lúc đó đc bao nhiêu người chơi và chơi đc bao lâu vì ai cũng như ai

weproktvn2

Binh Nhì
Đã từng chơi 1 2 game thu phí và miễn phí, thấy thế này, không biết mọi người sao:
Game TSonline chơi sever thu phí và free thấy 2 sự khác biệt: Sever thu phí: gold có giá trị, item không có giá trị.
Sever miễn phí: gold không có giá trị, item có giá trị :D mà sever này gold và item đang có giá trị => vote giữ nguyên :))
Còn chơi HKGH, nhớ Asiasoft có nói, game HKGH là game miễn phí, không thu phí giờ chơi.
Hết :D
Chốt: chủ thớt đang xây dựng đóng góp ý kiến cho sever, các bạn đừng có chửi rủa hay tức giận gì, vì người ta muốn cho sever tốt hơn, KTeam có thêm thu nhập, anh em vui vẻ thôi. Mình thì sao cũng được, thu mà nhiều quá thì off kiếm game khác =))

viaibacdau

Binh Nhất
Thanks ý tưởng của Mjc , các bạn nào k nói đc gì hay góp ý thì đừng mở miệng ra nói chê bai phán xét ng ta nặng nề vậy , mọi ý kiến đóng góp đều có ích cho sv , k nhỏ thì to . Chắc giờ chủ thớt buồn lắm vì mọi việc k như ý mà còn có nhìu ý kiến nặng . Thật ra mình cũng k ủng hộ nhưng , mình thấy ý kiến của bạn rất nghiêm túc . Mình thì bảo thủ chỉ muốn giữ 1 hình ảnh hk nguyên thuỷ . Thu phí để tồn tại và k phân biệt nhưng làm giảm cái chất hay của game mà nhìu ae vẫn nhớ về quá khứ . Tiền thì người ta có đó nhưng đôi khithay đổi làm ng khác khó chịu mjc à . Game cũng như xã hội vậy giàu nghèo rõ rệt , đôi khi đại za họ bỏ tiền còn chưa bằng thời gian của họ . Hì nói vậy chứ t cũng off rồi . Ngoài cuộc thấy vậy chứ ng trong thì rõ nhất . Hy vọng mọi ng sáng suốt , đoàn kết thân ái chào quyết thắng .

mumpasyn

Binh Nhất
Bạn ơi với những game tên tuổi nó có vị trí của nó rồi bạn lại đi so sánh yulgang bên mình với FF liệu có khập khiểng quá không......từ đầu mình chả bao giờ nói hay kết luận rằng sv thu phí là "không tốt" mà mình chỉ nói những cái viễn cảnh mà bạn vẽ ra với sv thu phí là hoàn toàn không hợp lý. Vấn đề của chúng ta không phải là ở thu phí hay không thu phí mà là làm cách nào để thu hút nhiều người chơi và nạp @ duy trì và phát triển sv, để làm được điều đó có nhiều cách mình nghĩ là hiệu quả hơn so với việc thu phí sv bạn nhé. Bản thân mình vẫn nạp card vào game vì cũng không thich xài free và cũng muốn donate cho sv phát triển, còn vấn đề nạp nhiều hay ít tùy thuộc vào nó có đáng hay không dáng mà thôi.
rất muốn nge những ý kiến đó, minh biết là những ai đã máu game sẵn sàng bỏ tiền trăm để nạp game, nhưng còn vs nhưng còn nhựng người thật sự thích game, họ củng đâu có chơi free đơn giản múc đầu tư của họ cũng chì có giới hạn

doujinshi110

Binh Nhì
Thấy thiên hạ bất bình, xin mạn phép cào phím bình thiên hạ như sau:

Mình ủng hộ phương án thu phí, nhưng sau khi đọc 3 page thì lại là 50/50. Tại vì ngay từ đầu ko đi theo hướng này rồi thì thay đổi sẽ rất khó. Bây giờ chỉ có làm hẳn một sv mới toanh thì mai ra vẽ lại con đường từ đầu được.

Về cái sv thu phí,mình vẫn đang tưởng tượng ra những cảnh:
Sự may mắn là trên hết, vẫn giữ rate exp,drop,ht,ch như này Còn pill thì cho tràn lan mua rẻ như mớ rau ngoài chợ, hoặc cho mua bằng gold cmnl. Nhưng cường hóa thì phải thay đổi, bùa có thể kiếm free nhưng cũng mất công sức tý. Hoặc thích cho drop luôn. Liệt kê danh sách rate ủa item để ae trao đổi. Giới hạn có thể ch hàng ngày để ae xit đồ vẫn có đồ mà chơi, chứ theo hướng bỏ bùa thì xác định rate này thì nghỉ cmn game luôn đi :)) Thôi định nói nhiều thứ lắm, nhưng càng suy nghĩ càng thấy nhiều hệ lụy. Mặc dù chính bản thân luôn là người khởi xướng cái thu phí này, nhưng thôi, dẹp mẹ đi =)) giữ nguyên những gì ta đã và đang có, nghĩ tới nghĩ lui nó không đi về đâu thật.:v
Vẫn luôn tin yêu, ủng hộ kteam dù có như nào...
P/s: cmt nghiêm túc nhưng đôi phần lời nói hơi bừa bãi ae thông cảm

leongok

Gia nhập giang hồ
rất muốn nge những ý kiến đó, minh biết là những ai đã máu game sẵn sàng bỏ tiền trăm để nạp game, nhưng còn vs nhưng còn nhựng người thật sự thích game, họ củng đâu có chơi free đơn giản múc đầu tư của họ cũng chì có giới hạn
Đúng vậy đó bạn....cho dù có một số bạn có điều kiện chịu chi đi nữa thì mức đầu tư cũng có giới hạn cho nên muốn sv có thêm kinh phí để phát triển game thì mình nghĩ vẫn nên theo hướng số lượng trước tiên. Càng nhiều người chơi thì xác suất họ đóng góp sẽ cao hơn(và thu phí sv sẽ đi ngược lại điều đó). Vấn đề mình thấy là làm cách nào để thu hút lượng người chơi mới và giữ chân họ lẫn những người chơi cũ ở lại với game mới là quan trọng.

ducVjp

Gia nhập giang hồ
thu phi1 ak chac ban la dai gia sinh vien hoc sinh lay tien dau choi,ban muon choi thu phi thi lap cai sv di ? xem co1 dc bao nhieu nguoi choi
vc vc vc

DuocSeSe

Gia nhập giang hồ
Mình nghĩ bạn càng ngày càng đi quá xa rồi....game là RPG chứ không phải PVP như Lol hay dota.....đâu nhất thiết phải pvp mới thực sự vui....nhiều người chỉ cần mình có item ngon mà hok ai có, hoặc làm thương nhân trong game (chả hiểu đâu ra cá định nghĩa gian thương, người ta chơi game bạn cũng chơi game...có điều người ta thích buôn bán kiếm tiền còn bạn thích train với pvp, nó chỉ đơn giản là 2 sở thích khác nhau tại sao lại phân biệt tốt xấu, và trên hết đã là Thương nhân thì phải "gian".
Cái suy nghĩ cào bằng tất cả mọi người của bạn sẽ chả bao giờ đi đến đâu đâu....mình bảo đãm luôn.
Ở đâu ra kết luận sv thu phí thì chi phí người chơi sẽ giảm vậy bạn...và thậm chí cho dù chi phí người chơi giãm đi nữa thì cũng đồng nghĩa thu nhập sv giãm....bạn nghĩ sv sẽ còn hoạt động được.......
- Các Vip gamer - những người nạp tiền triệu vào game sẽ nghĩ: Thôi dẹp mẹ đi mình nạp cả chục triệu cũng bằng thằng nạp 300k/tháng thì nạp vòa game làm khỉ gì
- Dân thường sẽ nghĩ: giờ mỗi acc phải tốn ối tiền thôi chơi 1 acc zui zui thôi đỡ phải đầu tư quá khỏe....
-Dân game free sẽ nghĩ: thôi qua Dzo hay Homviet chơi đỡ thèm bên đó không thu phí.....
=> kết quả: Game ít người hẳn đi, sv ngày càng túng thiếu vì chả có ai thèm nạp card mua item....=> vài tháng xong tịt ngòi.....
bác này nói hay nè ! tui ko biết pk nhưng sẵng sàng bỏ ra 500-600m mua 1 món đồ mình thích để giết quái ! mỗi ng có 1 mục đích chơi game khác nhau ! ( 8x rồi chưa biết kẹp là sao ) :)) :))

leongok

Gia nhập giang hồ
Mình nghĩ mọi nên nghĩ thêm ý tưởng event cho game để thu hút người chơi thì hay hơn, ví dụ trong khoảng giờ từ 7h tới 8h gì đó có trò hiệp sĩ bắt ma, random vài đứa 3x 4x được "yêu hóa" buff lên cả đống dame def để trở thành boss rồi cả đám 8x no gank, đánh xong con boss rớt đồ đứa nào lụm lại biến thành boss nữa rồi tiếp tục giết tiếp, đến hết giờ đứa nào còn là boss thì đc cái chỉ thêu buf 1 ngày v.vvv.....tưởng tượng đang 3x 4x tự nhiên đc buff lên bán hành cho bọn 8x 9x nó mới sướng gì đâu...kakaka

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
Thấy thiên hạ bất bình, xin mạn phép cào phím bình thiên hạ như sau:

Mình ủng hộ phương án thu phí, nhưng sau khi đọc 3 page thì lại là 50/50. Tại vì ngay từ đầu ko đi theo hướng này rồi thì thay đổi sẽ rất khó. Bây giờ chỉ có làm hẳn một sv mới toanh thì mai ra vẽ lại con đường từ đầu được.

Về cái sv thu phí,mình vẫn đang tưởng tượng ra những cảnh:
Sự may mắn là trên hết, vẫn giữ rate exp,drop,ht,ch như này Còn pill thì cho tràn lan mua rẻ như mớ rau ngoài chợ, hoặc cho mua bằng gold cmnl. Nhưng cường hóa thì phải thay đổi, bùa có thể kiếm free nhưng cũng mất công sức tý. Hoặc thích cho drop luôn. Liệt kê danh sách rate ủa item để ae trao đổi. Giới hạn có thể ch hàng ngày để ae xit đồ vẫn có đồ mà chơi, chứ theo hướng bỏ bùa thì xác định rate này thì nghỉ cmn game luôn đi :)) Thôi định nói nhiều thứ lắm, nhưng càng suy nghĩ càng thấy nhiều hệ lụy. Mặc dù chính bản thân luôn là người khởi xướng cái thu phí này, nhưng thôi, dẹp mẹ đi =)) giữ nguyên những gì ta đã và đang có, nghĩ tới nghĩ lui nó không đi về đâu thật.:v
Vẫn luôn tin yêu, ủng hộ kteam dù có như nào...
P/s: cmt nghiêm túc nhưng đôi phần lời nói hơi bừa bãi ae thông cảm

p/s: dự đoán...
hy vọng tháng 12 năm 2018 sẽ có 1 server mới thu phí :)

Bên trên