THẢO LUẬN Sv thu phí.

mumpasyn

Binh Nhất
Mình thực sự là không hiểu được logic của bạn luôn ấy:
- Đem lại nguồn thu nhập ổn định cho Sv ( tùy vào số lượng người chơi) => chính bạn còn nói là "tùy vào số lượng người chơi" thì ý nghĩa "ổn định" ở đay được hiểu như thế nào?......hiện tại đa số game ở Vn giờ đều free cho người chơi và thu ở các khoảng @shop thôi nếu sv thu thêm phí nữa liệu có còn nhiều người tham gia không, trong khi gameonline phụ thuộc vào số lượng người chơi nhiều vì chỉ khi có nhiều người chơi thì những món item hay nv mình sở hữu mới có giá trị khiến họ cảm thấy đáng khi bỏ tiền vào....
sv thu phí 1thang 300k va bạn có đầy đủ d.kien để quẩy banh nóc sv vs sv thu phí bạn phải bỏ chục tr ra để có đồ để quẩy trong sv bạn chọn cách nào hơp lý hơn?​

- tương tác giữa các user cao hơn : logic này càng không hiểu nổi vì sao khi "sv thu phí" thì mọi người lại "tương tác nhiều hơn". Nếu bạn nói sv nên tạo thêm nhiều event kich thich mọi người tham gia để tương tác với nhau nhiều hơn và có thể thu them qua các hình thức phải nạp @ để tham gia event thì mình còn hiểu được.
sv thu phí se tránh dc tình trang acc clone. thì tương tác users vs nhau là cao hơn.
-không ngại lo mua item pill piếc gì đó là sao mình cũng không hiểu nốt luôn......đã muốn thu phí tăng thu nhập cho sv lại bảo giảm giá item kshop vậy chẳng thà giữ nguyên như hiện tại chứ đổi chi cho mất công vậy bạn.
thu phi 1thang 300k pill giá 2-5k vs sv free 1 lan pill cũng 100k cái nào bạn nghĩ kinh tế hơn?
-Điểm mấu chốt cho sv thu phí nằm ở mức độ lên Lv rất là khó, khó còn hơn thời đồ đá -- vấn đề vẫn là có bao nhiu người có cùng suy nghĩ này như bạn.....giả dụ có 100 người chơi và chỉ có 10 người muốn cấp độ khó giống như bạn nói thì bạn nghĩ nph sẽ hướng đến đối tượng nào đây......
Lv lâu rút ngắn dc khoảng cách lv rất nhiều, tạo tiền đê cho users gặp nhau quẩy chung trong các tlc​

Lv lên lâu bắt buộc user phải lập pt train vs nhau ( cái này rất tốt cho sv) --hiện tại vẫn đang có buf party dưới 8x đó bạn.
Lv thấp mọi người se pt chung vs nhau 8 chát sẽ xay ra nhiều hơn là auto rồi vất đó buff party dc lèo tèo 1 2nguoi đa phần clone là nhiều.​
Các bạn sẽ ko phải lo về kiếm đồ vì rate đồ rớt cao nhưng đề cày đủ cấp mặc đc nó khó vcl luôn. - cái này cũng không hiểu luôn vì sao thu phí thì rate rớt đồ lại cao?.....hiện tại rate rớt đồ của sv ở mức thấp nên item mới có giá trị khiến người ta mua phù 1~3, pvp20 25 các kiểu.....giờ muốn rate đồ cao thì ai thèm mua nữa bạn.......
gian thương có lợi, chứ sv và user là ko có lợi​
Hiện tại vừa bỏ bớt 2 kênh và mọi người đã và đang chen chúc, ks, xả rác các kiểu rồi bạn còn muốn đông hơn nữa ah....hay bảo chừa lại 1 kênh thường và 1 kênh pk thôi cho nó đẹp...
Vấn đề không phải là ac mắc tiền hay không mắc tiền mà là có bao nhiêu người đang chơi chịu bỏ tiền để mua cái áo đó. giả dụ cái AC 500k vnd mà chỉ có 1 người chịu mua trong 100 người chơi thì cái AC 100k vnd có 20 đến 30 người chịu mua trong 100 người nó vẫn sẽ lợi cho sv hơn....
làm 1 món đồ giá vài tr còn bỏ ra làm dc trong sv free, trong khi sv thu phí làm món đồ rẻ hơn gấp nhiều lần vài trăm là xong thì cái AC dân đã thích thì ko thành vấn đề​

mumpasyn

Binh Nhất
thàng lồn nào nghĩ ra cái trò thu phí này tao cũng ạ, thu phí tao xin nghỉ ạc kiếm lv 88 ạ ttao hà dell ạc chứ đéo bán, tao gắn bó với sever này từ thời 2016 đến tận bây giờ và chưa bao giờ có ý định bỏ game, sever này mà bảo thu phí thì tao xin pai pai nghỉ game cho khoẻ năm nay cũng 26 tuổi rồi cũng đéo phải 13 14 tuổi bỏ học đi chơi game hkgh như ngày xưa, 26 27 tuổi người ta biết nghĩ còn phải đi làm ăn để kiếm sống mưu sinh no cho gia đình, chơi để lấy vui chứ ko phải là để bó buộc nhau, mày là ông bùi hiển thứ 2
chả biêt có đọc rõ nội dung và hiểu hết nhau chưa rõ là khổ, à thêm cái đã tự nhận mình có tuổi nói năng cũng nên có tuổi xíu.

Enies

Hạ Sĩ
đơn giản chơi sv thu phí, chi phí vào game của các ban sẽ giảm. tại sao có nhiều người ko hiểu nhỉ.... haizzzzz
Đơn giản vì hiện tại chi phí 1 tháng nạp game của bạn ý không vượt qua nổi mức thu phí đề ra
Nói toẹt ra là 1 tháng nạp không nổi 100k 200k nên giờ thu phí 300k là méo đồng ý.
Ok bác đã hiểu chưa :>:>

leongok

Gia nhập giang hồ
Mình nghĩ bạn càng ngày càng đi quá xa rồi....game là RPG chứ không phải PVP như Lol hay dota.....đâu nhất thiết phải pvp mới thực sự vui....nhiều người chỉ cần mình có item ngon mà hok ai có, hoặc làm thương nhân trong game (chả hiểu đâu ra cá định nghĩa gian thương, người ta chơi game bạn cũng chơi game...có điều người ta thích buôn bán kiếm tiền còn bạn thích train với pvp, nó chỉ đơn giản là 2 sở thích khác nhau tại sao lại phân biệt tốt xấu, và trên hết đã là Thương nhân thì phải "gian".
Cái suy nghĩ cào bằng tất cả mọi người của bạn sẽ chả bao giờ đi đến đâu đâu....mình bảo đãm luôn.
Ở đâu ra kết luận sv thu phí thì chi phí người chơi sẽ giảm vậy bạn...và thậm chí cho dù chi phí người chơi giãm đi nữa thì cũng đồng nghĩa thu nhập sv giãm....bạn nghĩ sv sẽ còn hoạt động được.......
- Các Vip gamer - những người nạp tiền triệu vào game sẽ nghĩ: Thôi dẹp mẹ đi mình nạp cả chục triệu cũng bằng thằng nạp 300k/tháng thì nạp vòa game làm khỉ gì
- Dân thường sẽ nghĩ: giờ mỗi acc phải tốn ối tiền thôi chơi 1 acc zui zui thôi đỡ phải đầu tư quá khỏe....
-Dân game free sẽ nghĩ: thôi qua Dzo hay Homviet chơi đỡ thèm bên đó không thu phí.....
=> kết quả: Game ít người hẳn đi, sv ngày càng túng thiếu vì chả có ai thèm nạp card mua item....=> vài tháng xong tịt ngòi.....

mumpasyn

Binh Nhất
Mình nghĩ bạn càng ngày càng đi quá xa rồi....game là RPG chứ không phải PVP như Lol hay dota.....đâu nhất thiết phải pvp mới thực sự vui....nhiều người chỉ cần mình có item ngon mà hok ai có, hoặc làm thương nhân trong game (chả hiểu đâu ra cá định nghĩa gian thương, người ta chơi game bạn cũng chơi game...có điều người ta thích buôn bán kiếm tiền còn bạn thích train với pvp, nó chỉ đơn giản là 2 sở thích khác nhau tại sao lại phân biệt tốt xấu, và trên hết đã là Thương nhân thì phải "gian".
Cái suy nghĩ cào bằng tất cả mọi người của bạn sẽ chả bao giờ đi đến đâu đâu....mình bảo đãm luôn.
Ở đâu ra kết luận sv thu phí thì chi phí người chơi sẽ giảm vậy bạn...và thậm chí cho dù chi phí người chơi giãm đi nữa thì cũng đồng nghĩa thu nhập sv giãm....bạn nghĩ sv sẽ còn hoạt động được.......
- Các Vip gamer - những người nạp tiền triệu vào game sẽ nghĩ: Thôi dẹp mẹ đi mình nạp cả chục triệu cũng bằng thằng nạp 300k/tháng thì nạp vòa game làm khỉ gì
- Dân thường sẽ nghĩ: giờ mỗi acc phải tốn ối tiền thôi chơi 1 acc zui zui thôi đỡ phải đầu tư quá khỏe....
-Dân game free sẽ nghĩ: thôi qua Dzo hay Homviet chơi đỡ thèm bên đó không thu phí.....
=> kết quả: Game ít người hẳn đi, sv ngày càng túng thiếu vì chả có ai thèm nạp card mua item....=> vài tháng xong tịt ngòi.....
qua thử game thu phi nhũng game họ chỉ bán bản quyền cho bạn 1 lần chơi thử ròi tìm hiểu cái hay của nó bạn à FFXIV là 1 vidu

leongok

Gia nhập giang hồ
qua thử game thu phi nhũng game họ chỉ bán bản quyền cho bạn 1 lần chơi thử ròi tìm hiểu cái hay của nó bạn à FFXIV là 1 vidu
Bạn ơi với những game tên tuổi nó có vị trí của nó rồi bạn lại đi so sánh yulgang bên mình với FF liệu có khập khiểng quá không......từ đầu mình chả bao giờ nói hay kết luận rằng sv thu phí là "không tốt" mà mình chỉ nói những cái viễn cảnh mà bạn vẽ ra với sv thu phí là hoàn toàn không hợp lý. Vấn đề của chúng ta không phải là ở thu phí hay không thu phí mà là làm cách nào để thu hút nhiều người chơi và nạp @ duy trì và phát triển sv, để làm được điều đó có nhiều cách mình nghĩ là hiệu quả hơn so với việc thu phí sv bạn nhé. Bản thân mình vẫn nạp card vào game vì cũng không thich xài free và cũng muốn donate cho sv phát triển, còn vấn đề nạp nhiều hay ít tùy thuộc vào nó có đáng hay không dáng mà thôi.

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Bạn ơi với những game tên tuổi nó có vị trí của nó rồi bạn lại đi so sánh yulgang bên mình với FF liệu có khập khiểng quá không......từ đầu mình chả bao giờ nói hay kết luận rằng sv thu phí là "không tốt" mà mình chỉ nói những cái viễn cảnh mà bạn vẽ ra với sv thu phí là hoàn toàn không hợp lý. Vấn đề của chúng ta không phải là ở thu phí hay không thu phí mà là làm cách nào để thu hút nhiều người chơi và nạp @ duy trì và phát triển sv, để làm được điều đó có nhiều cách mình nghĩ là hiệu quả hơn so với việc thu phí sv bạn nhé. Bản thân mình vẫn nạp card vào game vì cũng không thich xài free và cũng muốn donate cho sv phát triển, còn vấn đề nạp nhiều hay ít tùy thuộc vào nó có đáng hay không dáng mà thôi.
Mình rất hoan nghênh những ý kiến đóng góp có phần nền tảng thế này. Để đợi ae bình luận xong mình sẽ cung cấp cho 1 số thông tin để ae tham khảo. Nếu thu phí, đảm bảo người chơi ko quá 300-400 và ko thể kéo dài quá 3 tháng.

Cà Pháo

Hạ Sĩ
Vấn đề này đơn giản mà.

Lão LK ra thông báo từ 0h ngày 1/xx/ xxxx thu phí thử trong tầm 2-4 tuần;

Sau đó kiểm tra thử lượng user đăng nhập trước và sau khi thu phí.

OK ổn định thì tiến hành tiếp, không thì dẹp như trạm thu phí BOT hiện nay:((:((:((

Chỉ sợ 1 điều lúc ấy vào TLC chỉ có 1 phe xong giải tán ra BHBC tự sướng vài đường với nhau=))=))=))

Enies

Hạ Sĩ
Nói chung ý tưởng của thớt hay nhưng áp dụng vào thực tiễn thì hơi khó nhận được sự đồng thuận của đại đa số người chơi
Thu phí mà bị kill auto sml cũng cay lắm chứ, ngoài ra game HKGH cũng nhiều người với nhiều suy nghĩ chơi game khác nhau, người thích pk người thích buôn bán, người thì chỉ cần cắm auto tối về bật túi lên xem cũng thấy vui rồi, người chơi vì có bạn hoặc muốn ôn lại kỷ niệm xưa
Thu phí đồng nghĩa với việc BQT phải chịu thêm nhiều áp lực, 1 sơ suất nhỏ cũng phải nhận nhiều ý kiến tiêu cực, sever mới được 1 năm hoạt động chính thức, thời gian tới còn dài nên không cần phải vội.
Đây chỉ là ý kiến cá nhân của thớt, mọi người vào thảo luận góp ý vui vẻ không cần phải gay gắt làm gì :D:D

Cà Pháo

Hạ Sĩ
Nếu muốn tăng thêm kinh phí cho server, em cho phát ngu ý:-ss:-ss:-ss

Giờ 2018 rồi máy vi tính nào cũng như Lý Đức, thích chơi riêng 1 team khỏi mắc cảnh đêm đang vật lộn với gấu, nghe điện thoại réo kếu lên bãi lại:((:((:((.

Nhiều hôm chui vào cơ quan treo trộm cái máy xịn thấy ăn có 10% CPU thấy :((:((:(( tiếc cho các bác chơi cái máy 20-30 chục chai cũng treo có 2 acc như thằng xài cái máy 1 chai như em.

Sao bác LK không bán cái bypass tháng cho anh em xài theo user.

Thay vì tiền điện trả cho 3-4 máy cho thằng điện lực lúc nào cũng than lỗ, anh em lấy cái đó trả cho bác LK=D>=D>=D>

Lạm phát hay trang trại gì đó bác LK đã kiểm soát rất hiệu quả, nên bác suy nghĩ thử cái kiến cò của em xem sao:-):):-*

hoangquaneditor2

Binh Nhì

Giờ 2018 rồi máy vi tính nào cũng như Lý Đức, thích chơi riêng 1 team khỏi mắc cảnh đêm đang vật lộn với gấu, nghe điện thoại réo kếu lên bãi lại:((:((:((.

Nhiều hôm chui vào cơ quan treo trộm cái máy xịn thấy ăn có 10% CPU thấy :((:((:(( tiếc cho các bác chơi cái máy 20-30 chục chai cũng treo có 2 acc như thằng xài cái máy 1 chai như em.

Thay vì tiền điện trả cho 3-4 máy cho thằng điện lực lúc nào cũng than lỗ, anh em lấy cái đó trả cho bác LK=D>=D>=D>

Lạm phát hay trang trại gì đó bác LK đã kiểm soát rất hiệu quả, nên bác suy nghĩ thử cái kiến cò của em xem sao:-):):-*
Xót con I5 quá treo cả năm rồi chỉ tắt khi cúp điện hic

leongok

Gia nhập giang hồ

Thích ý tưởng này....nhưng hạn chế chỉ 4 acc thôi(chứ nhiều quá thấy giống tự kỉ hơn là chơi game ahihi) và acc thứ 3 thứ 4 phải nạp @.....

Bên trên