THẢO LUẬN Sv mới niềm vui mới

coccoccoc

Gia nhập giang hồ
Mai mấy h được chơi sv mới vậy. Nôn quá à. Tìm lại cảm giác nhộn nhịp như ngày nào Cho đỡ buồn coi.Nói vậy chứ chỉ còn chơi gón gén 1 tuần nửa thôi. Rồi cũng có việc đi rồi ko chơi được. Vắng hkgh cảm thấy buồn giống như nhớ người yêu cũ vậy. Thực sự nó cũng gắn bó với tôi ko ít của thời tuổi trẻ chỉ có nó cần tôi moi lúc khi tôi tìm đến nó .Người yêu của tôi cũng dịu dàng như nó, nhẹ nhàng đưa Tôi vào những cảm xúc thân thuộc nhất từ lúc nào. Toi đã bắt gặp nó trong hầu hết những kỉ niệm đẹp của thời học sinh sv hơn 10 năm trước đến h nó vẫn còn để quay lại với tôi,nhưng người yêu của tôi thì ko cô ấy rời xa tôi vì bộn bề tuổi trẻ. Ko còn lựa chọn dưới cái thời ko có Dt mà níu kéo như bây h. Nhưng đâu đó trong kí ức tôi vẫn chưa quen cô ấy. Nhớ những lúc dắt em vào quán nét tôi chỉ e chơi hkgh cô ấy cũng thử đc vài lần rồi bỏ sang chơi audition .nhưng vẫn thấy vui gì có bạn chơi cùng và cứ thế thấp thoáng trong những ngày thứ 7 CN 2 đứa tôi lại rủ nhau đi chung (tiền ai nấy trả )
Ngày xa em tôi vẫn đấm chìm trong những cuộc vui những trải nghiệm đầu đời thật sự háo hức .nhưng tg trôi đi nó ko như tôi tưởng. Tôi bắt đầu chán nản nhưng ko có ai để chia sẻ tôi lại nhớ đến em tôi cố tìm lại hình bóng em qua quán nét gần gần nhà với game hkgh nó luôn hút tôi vào những dòng chat cho tôi quên đi tất cả. Để có những lúc giật mình quay sang ko thấy e tôi lại nhoi nhói trong lòng. Nhưng cũng một số bạn ở đó choi cùng tôi cũng đỡ buồn. Thời gian trôi đi sv đóng cửa tôi cũng tìm việc làm .Thế hơn 10 năm vô tình trong lúc mệt mỏi 1 buổi chiều ngủ quên tôi lại mơ thấy nó 1 nv kiếm nữ với cái AC Han băng đánh chạy cương thi ở map hb thi thoảng lại nghe tiếng bẻng làm nhớ nó quá. Rồi tôi lại nghe tiếng ầm ôi tôi giật mình dậy thì ra là bên công trình xây nhà phát ra những âm thanh đó (vậy mà cứ tưởng). Tôi lại mò lên mạng và tìm lại được game tuy hơi muộn nhưng thấy vui lắm .vì ko có tg nên tôi chỉ chơi ít. 1 năm trước đây tôi lại được mẹ gọi về cưới vợ vì mẹ cũng đã già lại ở nhà 1 mình tôi cũng nghỉ việc về quê đúng lúc sv mới tt1 mở tôi chơi say mê với lại đang rảnh. Khung cảnh mát mẽ ngồi 1 mình chơi game một cảm giác yên tĩnh làm Sao, tôi như gạt bỏ những bộn bề cuộc sống. (có lúc giật mình cũng thấy sợ ma vl) .Những lúc cô đơn tôi lại tìm đến game và e một cô gái được người quen giới thiệu. Tôi quen bằng sự xuối giục của họ hàng. Tôi cũng yêu em ngay ngày đầu gặp gỡ. Tôi trở lại sống với tinh yêu như tìm lại miền kí ức (có yêu có game) và thỉnh thoảng tôi chở em đi chơi những lúc nhớ em tôi vừa chơi game vừa nhắn tin với em, không khí Nhộn nhịp của sv mới như tràn đầy nhựa sống tôi lại tập tành thức khuya hơn có lúc hen mấy đứa bạn trong team đi đồ sát trả thù
Có lúc ngủ quên sáng dậy 3 acc nằm thành. Vậy vẫn vui như ngày nào. Thế nhưng một cảm giác trống vắng hơn bao giờ hết khi bị người yêu tôi lại bỏ rơi tôi mà nghe lời ba mẹ lấy chồng giàu có hơn tôi. Những lúc này đây tôi như người vô hồn. Gần năm nay tôi vẫn ko quên đc e. Mặc dù mẹ đã giới thiệu tôi với người mới. Trong tiềm thức cô đơn tôi cần lắm 1 sự chia sẻ ,tôi đã lỡ hứa hôn với 1 cô gái ko yêu mặc dù ko có cảm giác gì với cô ấy nhưng tui lại nhận được nhiều lời chia sẻ. Nhưng thật tình mà nói cô ấy có sức hút gì để tôi yêu tôi đến với em chỉ vì tội nghiệp. Đến đây như ván đã đóng thuyền nhiều lần tui tìm cách từ chối nhưng cô ấy cứ bảo sẽ tự tử nếu như tôi ko cưới cô ấy .cô ấy nghỉ cả việc đoi theo tôi đi làm .tôi ko còn cách nào khác mấy ngày nay tôi ko ngủ được khi những tin nhắn em và bên gd em cứ gửi tới dồn dập chủ yếu là ép tôi phải cưới cô ấy. Tôi con gia đình có chữ tín mẹ tôi là bạn bè lâu năm với gd bên đó và tôi phải chấp nhận số phận cứ tìm mãi ko thấy cảm giác yêu từ cô ấy (người cứ như đàng ông ấy) tôi rất bối gối nhắm mắt mà nhắn tin nc với cô ấy .còn 1 tuần nửa gd sắp xếp tôi dắt cô ấy lên sg làm cùng. Những ngày này tôi toàn chơi game để quên sự đời. Và chờ đợi 1 nềm vui nho nhỏ từ sv mới BBC. Chúc mọi người chơi game vui vẻ và hạnh phúc. Để những lúc giật mình vẫn còn thấy người mình yêu thật sự bên cạnh. Con tôi sẽ và ko còn thấy được hạnh phúc như các bạn hãy vui và giữ lấy người mình yêu đó là sự sống và động lực để thành công trong cuộc sống nhé bb

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Thức tỉnh đi bạn ơi :( xưa mình cũng vì lol mà khăn gói vào SG nè... cuối cùng đời ko như mơ, đến h cũng chục mối tình rồi :(

Zzzzz91

Gia nhập giang hồ
Có vợ là ngon rồi. Tui 30t cũng chưa từng chính thức có người yêu ko có ai chia sẽ buồn vui trong cuộc sống. Tan tỉnh đơn phương cũng vài ba cô mà ko ai yêu cả. H game là niềm vui mong chờ sau mỗi ngày đi làm về.
Không có được thứ mình yêu thì hãy yêu thứ mình có bác ạ . H bác chưa có tc với người ta nhưng sau này bác sẽ nhận ra để sống được với nhau ko phải chỉ có mỗi tình yêu ko đâu

coccoccoc

Gia nhập giang hồ
Ai cũng nói
Có vợ là ngon rồi. Tui 30t cũng chưa từng chính thức có người yêu ko có ai chia sẽ buồn vui trong cuộc sống. Tan tỉnh đơn phương cũng vài ba cô mà ko ai yêu cả. H game là niềm vui mong chờ sau mỗi ngày đi làm về.
Không có được thứ mình yêu thì hãy yêu thứ mình có bác ạ . H bác chưa có tc với người ta nhưng sau này bác sẽ nhận ra để sống được với nhau ko phải chỉ có mỗi tình yêu ko đâu
Ai cũng bảo vậy. .. Thoi thì đến đâu hay đến đó thx

Lucnhattieuca

Gia nhập giang hồ
Chắc em nối tiếp bác này quá =))

Bên trên