THẢO LUẬN Pet cho mỗi char

ForgetMe

Gia nhập giang hồ
Theo như anh em đã biết thì mỗi char cộng mỗi chỉ số, trừ pet chuột để train với cộng đồ ra, thì mọi người thấy pet nào phù hợp với char nào nhỉ? :D cho em xin ý kiến.

ví dụ điển hình là e chơi kiếm đi PK, thích con Lam Lang có +2 KC khi max vs 320 ULPT + 200 HP thì thôi, trâu vãi hà :D

Ramse

Gia nhập giang hồ
Train nói chung thì xài chuột.
Char đao thì xài hổ.
Mọi char pk với nin thì xài báo nên xài báo
Char xài skill nói chung pk thì xài lang.
K ai xài chim =)). Chỉ có nin xài chim là thấy tạm ổn còn lại vẫn k thấm vào đâu cả.

Gara

Gia nhập giang hồ
Thương
Char đao thì xài hổ.
K ai xài chim =)). Chỉ có nin xài chim là thấy tạm ổn còn lại vẫn k thấm vào đâu cả.
Thương thì xài Lang gì bác ơi, bác cụ thể chỉ số từng con Lang đc k, tks bác

Ramse

Gia nhập giang hồ
Thương

Thương thì xài Lang gì bác ơi, bác cụ thể chỉ số từng con Lang đc k, tks bác
Lang nào chỉ số cũng như nhau, chỉ khác màu thôi.

Thương thì dame to và đều, k có nhảy nhiều, càng về sau càng mạnh.
Đã chọn chơi thương mà muốn max dame thì cày lên tới thăng thiên 1 2 nhé :)

ForgetMe

Gia nhập giang hồ
Char đao thì xài hổ.
cảm thấy con chim đó thiên về train hơn là PK :D. cho dam to bà cố luôn. chắc phải nuôi con lang hoặc báo quá. mà hình như k có trứng cho riêng báo phải k bác, e tìm ra con chuột vs con chim mà k thấy báo vs hổ đâu

ForgetMe

Gia nhập giang hồ
Lang nào chỉ số cũng như nhau, chỉ khác màu thôi.

Thương thì dame to và đều, k có nhảy nhiều, càng về sau càng mạnh.
Đã chọn chơi thương mà muốn max dame thì cày lên tới thăng thiên 1 2 nhé :)
nói PK vs nin ms để ý thông số con báo vs con hổ thì theo mình thấy hổ nó cho 1 đống def, máu vs 1 kc, con báo thì cho ít hơn nhưng bù lạ idc 8% clvc và 40 CL. nếu là kiếm thì có nên đánh đổi 8% vs 40 CL để trâu hơn + thêm 1 kc ko??

Mike

Gia nhập giang hồ
cảm thấy con chim đó thiên về train hơn là PK :D. cho dam to bà cố luôn. chắc phải nuôi con lang hoặc báo quá. mà hình như k có trứng cho riêng báo phải k bác, e tìm ra con chuột vs con chim mà k thấy báo vs hổ đâu
Cung (8x+) và nin đánh chay nên xài chim thì tận dụng đc CL + TC. Còn các char xài skill thì TC coi như vứt. Nói chung max chim level 9 có TC 60 cũng ko bao nhiêu nên ít ai xài chim. Trứng báo và hổ mua bằng 25 KBonus hoặc xài Thủy Chi Noãn thì hên xui ra Báo/Hổ/Chuột/Ưng/Lam Lang
nói PK vs nin ms để ý thông số con báo vs con hổ thì theo mình thấy hổ nó cho 1 đống def, máu vs 1 kc, con báo thì cho ít hơn nhưng bù lạ idc 8% clvc và 40 CL. nếu là kiếm thì có nên đánh đổi 8% vs 40 CL để trâu hơn + thêm 1 kc ko??
Kiếm chơi skill vs nin thì CLVC 8 + CL 40 cũng ko tăng dame skill bao nhiêu. Nếu xài set full ULPT thì xài Hổ để tăng PT 60; set nửa PT nửa ULPT thì Hổ hoặc Lang

Ramse

Gia nhập giang hồ
Tùy sở thích thôi bạn. Mình thì khoái báo hơn tại cho thêm dame này nọ. Còn thích trâu hơn dame thì cứ chơi hổ.

Công nhận là 1 khí công thì của thăng thiên khá ngon, nhưng mà pet 9 là cả 1 câu chuyện khác đó :)). Báo thì đều rồi.

Mà cơ bản pet không xài dc trong tlc và vlhc, cũng chả xài dc ở các quest map, nên nếu dư dả hãy tính tới chuyện chơi pet.

Pet nào cũng chỉ để train là chính nhá =)), như đã nói ở trên.

ForgetMe

Gia nhập giang hồ
Cung (8x+) và nin đánh chay nên xài chim thì tận dụng đc CL + TC. Còn các char xài skill thì TC coi như vứt. Nói chung max chim level 9 có TC 60 cũng ko bao nhiêu nên ít ai xài chim. Trứng báo và hổ mua bằng 25 KBonus hoặc xài Thủy Chi Noãn thì hên xui ra Báo/Hổ/Chuột/Ưng/Lam Lang

Kiếm chơi skill vs nin thì CLVC 8 + CL 40 cũng ko tăng dame skill bao nhiêu. Nếu xài set full ULPT thì xài Hổ để tăng PT 60; set nửa PT nửa ULPT thì Hổ hoặc Lang
nói về TC thì nó có cộng dam vào skill nhưng và khg cộng vào chỉ số trên ctrl+S, nó riêng biệt nên ví dụ có 60 TC thì nó cộng thẳng vào skill là 60 dam luôn. nhiều người nói tấn công chỉ có tác dụng đánh chay nhưng sự thật không phải vậy. có 25 Kbonus chắc thử con hổ quá :D

Mike

Gia nhập giang hồ
nói về TC thì nó có cộng dam vào skill nhưng và khg cộng vào chỉ số trên ctrl+S, nó riêng biệt nên ví dụ có 60 TC thì nó cộng thẳng vào skill là 60 dam luôn. nhiều người nói tấn công chỉ có tác dụng đánh chay nhưng sự thật không phải vậy. có 25 Kbonus chắc thử con hổ quá :D
Mình toàn chơi các char xài skill nên chưa op cây vk full TC để test bao giờ. Nghe mọi người bảo là TC chỉ cộng thẳng vào đánh chay. Để khi nào rảnh op thử ngọc TC cùi rồi so sánh dame skill của vk zin vs vk full TC

Cần lắm một bài phân tích kỹ càng cách tính dame của yulgangvn. Hiện tại thì biết 2 công thức đơn giản này (đoán thôi):
  • CL - PT = dame đánh chay (vd CL 100 đánh quái PT 20 thì dame chay = 80)
  • (CL - PT) + TC = dame đánh chay với vk op TC hoặc pet chim (vd CL 100 đánh quái PT 20 với chim TC 10 thì dame chay = 90)
Còn CLVC vs PT thì ko biết tính thế nào. Test char đao cầm vk zin + CL bản thân là 100 đánh sói đc 80 dame chay, tức con sói có PT là 20. Dùng skill level 10 uy lực 30 thì đc 178 dame skill. Tính sao ra đc con số này?

Ngoài ra điểm chính xác cũng tăng dame chay, ko tăng dame skill. 10 CX đc 1~3 dame chay. Muốn test thì cho cung buff CX 40 hoặc dp buff CX 10% rồi đánh chay sẽ thấy tăng vài dame. Né thì cũng ko biết tính thế nào, quái CX 100 nin NT 100 ko lẽ quái luôn luôn miss? Chắc chắn là ko o_O

ForgetMe

Gia nhập giang hồ
Mình toàn chơi các char xài skill nên chưa op cây vk full TC để test bao giờ. Nghe mọi người bảo là TC chỉ cộng thẳng vào đánh chay. Để khi nào rảnh op thử ngọc TC cùi rồi so sánh dame skill của vk zin vs vk full TC

Cần lắm một bài phân tích kỹ càng cách tính dame của yulgangvn. Hiện tại thì biết 2 công thức đơn giản này (đoán thôi):
  • CL - PT = dame đánh chay (vd CL 100 đánh quái PT 20 thì dame chay = 80)
  • (CL - PT) + TC = dame đánh chay với vk op TC hoặc pet chim (vd CL 100 đánh quái PT 20 với chim TC 10 thì dame chay = 90)
Còn CLVC vs PT thì ko biết tính thế nào. Test char đao cầm vk zin + CL bản thân là 100 đánh sói đc 80 dame chay, tức con sói có PT là 20. Dùng skill level 10 uy lực 30 thì đc 178 dame skill. Tính sao ra đc con số này?

Ngoài ra điểm chính xác cũng tăng dame chay, ko tăng dame skill. 10 CX đc 1~3 dame chay. Muốn test thì cho cung buff CX 40 hoặc dp buff CX 10% rồi đánh chay sẽ thấy tăng vài dame. Né thì cũng ko biết tính thế nào, quái CX 100 nin NT 100 ko lẽ quái luôn luôn miss? Chắc chắn là ko o_O
chính xác k bik nó tăng sao nhưng hồi trc mình là ng đã viết bài về vụ op cx đánh chay cho cung hồi lâu bên Dzo :D. mà bên này thấy chính xác ko tăng dam. với cả mình cũng chả biết nó tính sao hehe. TC cho skill tính tương tự như đánh chay ấy bạn.

Mike

Gia nhập giang hồ
chính xác k bik nó tăng sao nhưng hồi trc mình là ng đã viết bài về vụ op cx đánh chay cho cung hồi lâu bên Dzo :D. mà bên này thấy chính xác ko tăng dam. với cả mình cũng chả biết nó tính sao hehe. TC cho skill tính tương tự như đánh chay ấy bạn.
Đã test. Xác nhận TC cộng thẳng vào dame chay và skill nhé \m/

Bài test:
Đao cầm vk zin + CL bản thân là 100 CL, xài skill 1x uy lực 30:
  • vk zin, đánh sói chay đc 80 dame, đánh skill đc 178
  • vk op 1 dòng TC 17, đánh chay đc 97 dame, đánh skill đc 195
  • vk op 1 dòng CLVC 17%, đánh chay đc 80 dame, đánh skill đc 184
Kết luận:
  1. Level thấp (<35) dù đánh chay hay skill thì nên op full TC để đc cộng thẳng vào dame. Vì skill uy lực lúc này còn yếu, op CLVC chỉ hao tiền lại ko bằng dame op TC. Trừ khi bái sư, nhận đc skill 55 thì op CLVC ok
  2. Level cao (>35) CLVC thẳng tiến. Có thể xài TC đến level 45 nhưng từ 55, skill uy lực mạnh nên bắt đầu xài CLVC
Cuối cùng cũng ko biết nó tính CLVC 17% ntn để ra đc dame skill 184 :))

Mike

Gia nhập giang hồ
Clvc 17% là mà skill 1x là ulvc 30 => thêm 17%x30 = 5,1 dame + 178 dame = 183~184
Mình đoán thế :))
Đã test. Xác nhận công thức của bạn là đúng<:-P

Công thức:
Dame skill = % CLVC x uy lực skill + dame skill khi xài vk zin

Bài test:
Skill 1x uy lực 30:
  • vk zin, đánh skill đc 178 dame
  • vk op 1 dòng CLVC 17%, đánh skill đc 17% x 30 = 5.1 + 178 = 183~184

Skill 2x uy lực 45:
  • vk zin, đánh skill đc 194 dame
  • vk op 1 dòng CLVC 17%, đánh skill đc 17% x 45 = 7.65 + 194 = 201~202
Vậy nên công thức trên là đúng.

Mike

Gia nhập giang hồ
Giờ cho các bạn xem vài số liệu thú vị.
Max ngọc thường TC là 20, max ngọc thường CLVC là 25% (TC 21 và CLVC 26% trở lên là ngọc cao cấp chỉ op đc đồ 8x <-- cần người xác nhận). Giờ thử so sánh vk full TC 20 vs full CLVC 25%.

Giả sử vk zin đánh skill đc 300 dame, dùng skill uy lực 80:
  • full TC 20 x 4 = TC 80 + 300 = 380
  • full CLVC 25% x 4 = CLVC 100% x 80 = 80 + 300 = 380
→ TC = CLVC

Như vậy, chỉ khi nào dùng skill uy lực 80 thì dame skill của vk op full CLVC 25% mới ngang bằng full TC 20. Hiện tại TC1 ko có char nào skill level 30 uy lực 80 đâu nhỉ? Chưa kể giá cả cực kỳ chênh lệnh, 1v TC 20 (1m5) vs CLVC 25% (15m).

Kết luận:
  1. Level thấp (<35), đánh chay hay thường op full TC ra dame cao nhất
  2. Level cao (>35), xài TC nếu skill uy lực <80. Hơn 80 thì bắt đầu xài CLVC. Xài CL nếu pt đp vì CL cộng thẳng vào chỉ số bản thân, buff 10% CL sẽ đc hưởng nhiều CL hơn

ForgetMe

Gia nhập giang hồ
tóm cái váy lại là muốn tiết kiếm cứ full TC 20 mà táng vào, skill hay chay gì dưới 60 vẫn ngon hết. có cái LHPV có x dam cho nên CL 15 vẫn chém mạnh hơn ở dam LHPV. :))

ToyPoodle

Gia nhập giang hồ
tóm cái váy lại là muốn tiết kiếm cứ full TC 20 mà táng vào, skill hay chay gì dưới 60 vẫn ngon hết. có cái LHPV có x dam cho nên CL 15 vẫn chém mạnh hơn ở dam LHPV. :))
Chính xác thì tính ko pill, vũ khí = + thì tc 20 chém lhpv dame to hơn cl 15. Nhưng cl 15 lợi hơn ở chỗ khi cắn pill hay có dd đại phu thì sẽ mạnh hơn tc 20

ForgetMe

Gia nhập giang hồ
Chính xác thì tính ko pill, vũ khí = + thì tc 20 chém lhpv dame to hơn cl 15. Nhưng cl 15 lợi hơn ở chỗ khi cắn pill hay có dd đại phu thì sẽ mạnh hơn tc 20
Lúc đầu mình cũng nghĩ vậy bạn à, nhưng lúc test ra dam thì khác. vì TC 20 ko cộng vào chỉ số cho nên lúc LHPV nó x1.5 dam lên thì cái 80 TC đó bị chia ra bé, còn cái 60 CL dc x1.5 ( ko nhớ có đúng 1.5 ko nữa hay 1.2 1.8 gì đó). quá nhiều ae có hiểu nhầm về TC phải làm lại 1 topic mới dc :v

Bên trên