Nên chơi Cầm sư hok...anh em giúp em cái

zTinyz

Gia nhập giang hồ
Tình hình là chơi mấy char kia cũng chán rồi....
Tính chơi cầm sư cho thay đổi không khí + hiếm :)

Các bác giúp e vote cái nào...nên chơi hay hok...
Ưu điểm + Khuyết điểm nhá :)

Thánks mọi người...... =))

thanhonly

Gia nhập giang hồ
từng chơi thử cầm sư bên dzogame, nhớ ko lầm thì cấp 80 mới tạo được cầm sư, tạo xong cầm sư cũng 80 luôn, kiếm party khó, đồ cũng khó kiếm và mắc. Thường đi solo 1 mình, các skill cũng khá mạnh.

kenyami7

Gia nhập giang hồ
Cầm sư sv bên mình có thể sẽ dc tạo từ lv1 luôn. Cầm sư càng lên cao càng khủng bố tinh thần. Nhất là những trận war lớn ai bị cầm sư debuff thì chắc 100% là ẹo.

kenyami7

Gia nhập giang hồ
Ghê thế hả bạn, vậy thì cầm sư bá đạo rồi:D vậy mình cũng tạo 1anh sinh viên có cây đàn ghitas thôi;)
Bá hay ko là do cách chơi của mỗi ng` bạn à. cầm sư tuy ko khủng, dame ko to, def ko cao nhưng càng lên cao thì số skil "giảm" gây ra cho đối phương rất rát. ở VN nó ko thịnh hành vì dân mình thích bá đạo theo char thấy char mạnh thì chơi, nước ngoài thì khác họ chơi ko phải đi đánh nhau là số 1 như bên ta. Bởi vậy khi đi war gặp các char mới rất nhiều nhất là ninja khả năng tàng hình rất bá ở sv hàn, đi war mà gặp mai phục là kể như 1 vs 1 đám.

kenyami7

Gia nhập giang hồ
Từ lv1 thì chắc về sau mới có, có thể để update như hồi phiên bảng của Cung ra v á
Lúc trước LK đã có nói có thể là lv 60 hoặc luôn lv1 thay vì lv 80 như cũ, cầm cũng chẳng có gì hơn các class còn lại cả. Hơn hết là cầm ko thể thay dc đao và ít có ng` theo đuổi class này nên coi như khuyến khích mọi ng` thôi.

hiepmctc

Binh Nhất
Lúc trước LK đã có nói có thể là lv 60 hoặc luôn lv1 thay vì lv 80 như cũ, cầm cũng chẳng có gì hơn các class còn lại cả. Hơn hết là cầm ko thể thay dc đao và ít có ng` theo đuổi class này nên coi như khuyến khích mọi ng` thôi.
không, ý mình là vẫn chưa có phiên bản đàn lv 1 vì LK đang làm cái này r. Khi nào game ra ổn định 1 time thì mới tính tới

kenyami7

Gia nhập giang hồ
Cái đó chắc cũng không khó lắm vì chỉ thiếu mỗi cái áo, thì ta cứ fix 1 loại áo chia ra nhiều cấp thôi.
Mà ko nên bàn cái này nữa vì chỉ là dự.
Ta nên bàn làm sao cho char đàn có ng` chơi á.
Nhìn dân nc ngoài đánh đôi lúc cũng ham nhưng VN ko có sv nào tốt để test cả.
Sẵn tiện nói tý về char đàn là càng lên cao càng debuff dữ dội dame cũng khá nhưng khi trúng hiệu ứng giảm thì dame tăng cứ như nhảy dame của các char khác nhưng duy trì liên tục.
Những trận war lớn thì char đàn phát huy rất nhiều tính năng và cả đi phó bản sau này vì trong 1 số phó bản boss cuối rất lì lợm thủ cao dame khủng mà còn đánh lan nữa.
"Còn công dụng gặp ngay trước mắt là lên cái map 140 (ko nhớ tên) quái cả đám 20 30 con thì anh tài nào nhào vô cho nỗi nhưng có đàn thì chuyện đó dc giải quyết" tuy nhiên vụ này sv mình vài năm sau bàn >:D<
Và cái ưu điểm kế là skil aoe sớm như đao tuy def thấp nhưng đầu tư ngon thì cũng ko thua đao là mấy và tầm đánh rõ ràng là lớn hơn đao kể cả cự ly và bán kính khi đao chưa có kc 10x và kể cả đao khi có kc 10x cũng chưa chắc hơn vì ko có đk test cụ thể.

MrShj

Thượng Úy
Cái đó chắc cũng không khó lắm vì chỉ thiếu mỗi cái áo, thì ta cứ fix 1 loại áo chia ra nhiều cấp thôi.
Mà ko nên bàn cái này nữa vì chỉ là dự.
Ta nên bàn làm sao cho char đàn có ng` chơi á.
Nhìn dân nc ngoài đánh đôi lúc cũng ham nhưng VN ko có sv nào tốt để test cả.
Sẵn tiện nói tý về char đàn là càng lên cao càng debuff dữ dội dame cũng khá nhưng khi trúng hiệu ứng giảm thì dame tăng cứ như nhảy dame của các char khác nhưng duy trì liên tục.
Những trận war lớn thì char đàn phát huy rất nhiều tính năng và cả đi phó bản sau này vì trong 1 số phó bản boss cuối rất lì lợm thủ cao dame khủng mà còn đánh lan nữa.
"Còn công dụng gặp ngay trước mắt là lên cái map 140 (ko nhớ tên) quái cả đám 20 30 con thì anh tài nào nhào vô cho nỗi nhưng có đàn thì chuyện đó dc giải quyết" tuy nhiên vụ này sv mình vài năm sau bàn >:D<
Và cái ưu điểm kế là skil aoe sớm như đao tuy def thấp nhưng đầu tư ngon thì cũng ko thua đao là mấy và tầm đánh rõ ràng là lớn hơn đao kể cả cự ly và bán kính khi đao chưa có kc 10x và kể cả đao khi có kc 10x cũng chưa chắc hơn vì ko có đk test cụ thể.
chuẩn rồi ! nhưng 12x pk gặp đàn là né , 13x đi train k có đàn thì khóc thét .

Bên trên