Một số trải nghiệm hkgh bên dzo + 1 số điều anh lk nên chỉnh sửa ở yulgang vn

Moon

Gia nhập giang hồ
không phải nói phét nhưng hkgh với người mới chơi khá khó hiểu, tính năng nó không chỉ rõ ràng như game hiện giờ.

P/s: nhưng mình lại khoái trò này vì cái đấy, nhớ hồi đầu ra game, nhiệm vụ chỉ nói là giết con gì thôi, ở đâu và vị trí nào con lâu mới nói, riêng con thủ lĩnh sói xám và tiều phu, mình còn moi đc của thằng bạn 5 nghìn mình mới chỉ cớ, sướng :)
Đúng đấy, lúc mới chơi của As phải nói là làm nv rất cực, lúc đó chỉ có mình là chơi hk ở chỗ đó thôi, sau này đc thêm vài đứa ở mấy tiệm khác qua chơi cùng, nên học hỏi lẫn nhau. Cũng từ đó có thêm bạn mới, chứ trước đó toàn lủi thủi ra net 1 mình. hehe

dual.shadow

Binh Nhất
Đúng đấy, lúc mới chơi của As phải nói là làm nv rất cực, lúc đó chỉ có mình là chơi hk ở chỗ đó thôi, sau này đc thêm vài đứa ở mấy tiệm khác qua chơi cùng, nên học hỏi lẫn nhau. Cũng từ đó có thêm bạn mới, chứ trước đó toàn lủi thủi ra net 1 mình. hehe
nói chung hiệp khách giờ ra chơi ă mình cũng vẫn thấy khoái, game này bạn bè nó dễ gần hơn game khác, các game khác toàn kết bạn rùi để đấy

kiemthedlk

Gia nhập giang hồ
nói chung hiệp khách giờ ra chơi ă mình cũng vẫn thấy khoái, game này bạn bè nó dễ gần hơn game khác, các game khác toàn kết bạn rùi để đấy
thực sự thì add friend chẳng qua dễ kiếm pt thui.. Hk dc đúng 1 thăng bạn( trong game ) t tin dc còn lại nguy hiểm vờ lờ

Phuongae

Trái Tim Hiệp Khách
Mình thấy anh bạn Happy Days nói khá đúng ý mình đó !!!
Ngày mà HKAS thịnh hành là những ngày cơ cực nhất đó !!! @@!!!
Chuyện từ lv 1 > lv 10 Mà đùng 1 cái lên thì không còn là HK đâu :D
lv 1 > lv 10 là những ngày tháng khó khăn trong đời của 1 mem HK đó !!!
lv 10 > lv 35 thì lại là điểm mốc đáng quan trọng của họ nữa !!
Ngày đó bạn phải chạy khắp bản đồ, long nhong tìm pt !! Chứ không phải solo rồi tạch 1 cái lên 3x 6x đâu @@
Huyền Bột ngày đêm là thời gian sâu đậm nhất của một Hiệp Khách từ lv 1 > 35 bạn biết k ^^

Không phải mình chê gì Dzogame !!! Nhưng đúng là khủng hoảng quá!!
4,5 Ngày lên đc 35 thì chẳng còn gì để nói nữa :P!! ^^
Thử hỏi bạn là bạn train ngoài Huyền Bột có thấy vắng vẻ lắm không @@!!!
Mà Hiệp Khách ngày đó thì Huyền Bột luôn luôn có người nha bạn !!! :3

Còn về YulgangVN này ý !! Đừng có đa đoan đem mấy cái suy nghĩ từ Dzogame sang đây ^^
Bạn sẽ tự cảm thấy như thế nào khi bạn là một Hiệp Khách thật sự :P !!!!

"Tiện đây củng nói luôn!!! :D
Dạo này ngồi trong lớp toàn nghĩ về quá khứ
Trời mưa xong đột nhiên nghĩ về những ngày mưa chơi HK
Ấm áp lắm bạn :D"

Kazard Kullz

Binh Nhất
4 - 5 ngày mới lên 35.. Xuỳ xuỳ !!!!
Sever mới chơi đc 8h lên mẹ 5x... Qua test ĐHL vs HBQ thấy chán phèo. LK có ra 2 char đó ngay lúc đầu game chắc cũng ko mấy ai chọn.. Ko biết 8x trở lên như nào nhưng mình mới 7x mà thấy ngán ngẩm ĐHL @@
Còn cái vụ giàu nghèo nữa..
Bên 9 có thằng Đao nạp 22 triệu. Nhiều nhất game trong dịp Open sever mới, nó đc cho 50K võ huân, mình cmt vào cái bài đó như lày: Đây là cái event vớ vẩn nhất mình từng biết. Khoảng cách giàu nghèo ngày càng xa.
Chiều lên Face thấy thông báo có đứa Like.. Rồi vào xem mà nó xoá mẹ cmt của mình :))
Sợ mỗi cái Event nạp tiền cho đồ. Hệt như mấy cái web game RR luôn.

kiemthedlk

Gia nhập giang hồ
4 - 5 ngày mới lên 35.. Xuỳ xuỳ !!!!
Sever mới chơi đc 8h lên mẹ 5x... Qua test ĐHL vs HBQ thấy chán phèo. LK có ra 2 char đó ngay lúc đầu game chắc cũng ko mấy ai chọn.. Ko biết 8x trở lên như nào nhưng mình mới 7x mà thấy ngán ngẩm ĐHL @@
Còn cái vụ giàu nghèo nữa..
Bên 9 có thằng Đao nạp 22 triệu. Nhiều nhất game trong dịp Open sever mới, nó đc cho 50K võ huân, mình cmt vào cái bài đó như lày: Đây là cái event vớ vẩn nhất mình từng biết. Khoảng cách giàu nghèo ngày càng xa.
Chiều lên Face thấy thông báo có đứa Like.. Rồi vào xem mà nó xoá mẹ cmt của mình :))
Sợ mỗi cái Event nạp tiền cho đồ. Hệt như mấy cái web game RR luôn.
bác nhầm rồi,, kiếm chứ không phải đao

Phát Dương

Gia nhập giang hồ
Mình thật sự không hiểu ý bạn lắm? Mình đã nói ở post #1 là mình lười cày lắm mà? Bạn chê mình cày đến 10 lvl không kiếm nổi 30k thì bạn chỉ mình cách kiếm tiền thôi nếu bạn đã từng chơi. Mình không rành game, là newbie thì đành thế thôi :( Còn cái vụ dịch thuật thì nó dịch như thế bạn chấp nhận được thì cũng hơi lạ :( Mình chả dìm bên nào cả, mình thấy điều gì không ổn lắm thì mình nói, việc gì bạn phải lôi yulgangVN vs HK dzo vào trong khi mình không đả động gì đến vấn đề đấy?

Câu chốt của bạn thì mình đành OK vậy, vì mình đã nói mình là newbie

Và vì mình là newbie, mình mong muốn 10 lvl đầu nó dễ thở chút, sau đó hệ thống thông báo những lvl sau sẽ cày rất nhọc là ok, vì chí ít mình đã đạt mốc đầu tiên trong game, thế thôi. Tốt cho mình, và cũng tốt cho mấy newbie khác nữa. Còn mấy cái khác mình ko dám đòi hỏi:)
Từ Lv 1 đến 10 mình luyện nó dễ vãi ra chưa tới 1h đó bạn , cách muốn có 30k nó lại dễ bạn đi xin mấy viên Cường Hoá xong bán là có tiền

Bên trên