GIÚP ĐỠ Máy cấu hình cao mà sao chạy game vẫn lag

Dat Nguyen

Gia nhập giang hồ
Hi ad,

Máy mình đó giờ chơi nhiều game rồi TERA, Blade and Soul, GW2, Dota mượt mà ngon ơ nhưng ko hiểu tại sao chơi HKGH lại lag quá? Đã thử nhiều cách (Set Affinity, Turn off Win 10 Auto Update, Set DPI settings, update drivers... ) mà kiểu nào cũng giật tưng đít. Không biết có ai từng bị như vậy chưa và fix thế nào

Dat Nguyen

Gia nhập giang hồ
Cam on LK, khi moi log vao thi muot ma thoai mai nhung de mot hoi la no lag kinh khung. Minh thu launch ban cua SOF thi ko bi gi het, ko biet co cai thieu cai gi ko

lampham2122

Gia nhập giang hồ
Game này khá là kén vga .Vấn đề nằm ở bộ driver tự động của win 10 rồi. bạn thử cài lại win, sau đó down bằng tay bộ driver VGA của nhà sản xuất, cài ra xem sao. chúc bạn thành công.
ko nên tin quá vào quá trình tự tìm kiếm và cài đặt driver của win10 bạn nhé!

Dat Nguyen

Gia nhập giang hồ
@lampham2122 mình thử uninstall và cài lại driver mới nhất bằng GeForce Experience rồi mà vẫn bị
@Lion_King cũng đã thử chỉnh setting và bắt buộc dùng card Nvidia, chỉnh highest performance luôn mà vẫn thế

lúc log vào mọi thứ rất trơn tru, không lag, nhưng chơi tầm 5 phút cái bắt đầu bị như memory leak, mọi thứ cứ giật giật, để càng lâu thì lag kinh hồn luôn, chắc 1 - 2 FPS

Có ai có bị như vầy rồi không xin chỉ giáo với, rất là muốn chơi lại game để cày cuốc với anh em mà tình hình lag vậy làm nản quá @@

lampham2122

Gia nhập giang hồ
@Dat Nguyen main vs cpu đó sợ là cài wwin7 ko đc. mình đã thử ghost, mọi thứ vẫn bt cho đến khi vào đc win thì nó ko nhận phím và chuột. bạn cứ đem máy ra tiệm uy tín xem sao
ý tưởng win 7 của bạn @Hứa Minh Nhật là đúng r đó.

Dương Bất Công

Trên 1 người, Dưới 1 người
Staff member
@Dat Nguyen : bạn thử vào bios enable cái iGPU lên.. rồi cắm cái màn 2 qua cổng HDMI/DVI/Displau port của mainboard.. chỉ cắm mỗi màn 1 vài cái GTX 1060 thôi..rồi chạy game treo thử

Dat Nguyen

Gia nhập giang hồ
đúng là tắt 1 cái còn lại 1 thì chạy ngon ơ luôn. Không biết vì sao vậy nhỉ? Mình chơi những game khác đòi hỏi cấu hình cao vẫn hai màn hình mà đâu bao giờ bị gì :(

Chẳng có cách nào khác đành chơi đỡ 1 màn hình vậy. Bác nào có cách fix khác mà ko cần dời port qua main board thì chỉ với (vì công việc nên phải để GPU chạy 2 màn hình)

Dương Bất Công

Trên 1 người, Dưới 1 người
Staff member
@Dat Nguyen: bạn có thể bấm window key + P để chuyển sang chế độ màn hình PC screen only, coi như là tắt bớt 1 màn mà ko cần chuyển 1 màn qua onboard đâu..

cách 2 : xóa geforec experience đi và cài driver version 378.92..

Bên trên