THẢO LUẬN Lạm phát gold

Cà Pháo

Hạ Sĩ
nó treo vậy để k mất tiền làm đồ thôi. lời lãi đáng mấy
1 team 65+ treo CTP 2 bãi vip 1 ngày 100m++ chưa tính ngọc VIP clvc 24 25. cl 14 15, kc 2
Bác nói câu trước đá câu sau tiền đầu tư team bác kể ra hết nhiêu=)).

Và cái thằng làm đúng luật chạy 8 máy 16 acc, tiền điện đóm ....., em nghĩ nó không dại:eek::eek::eek:.

Mà nhiều khi em nghĩ nó lấy bầy nhỏ nuôi bầy 65 mà bác mới kể ấy:)):)):))

OneOfAKind

Thượng Sĩ
Bác nói câu trước đá câu sau tiền đầu tư team bác kể ra hết nhiêu=)).

Và cái thằng làm đúng luật chạy 8 máy 16 acc, tiền điện đóm ....., em nghĩ nó không dại:eek::eek::eek:.

Mà nhiều khi em nghĩ nó lấy bầy nhỏ nuôi bầy 65 mà bác mới kể ấy:)):)):))
thôi k nói nữa. nói ông không hiểu à? với dame quái bây giờ thì 6x sắm set cùi cùi cũng đủ train rồi. tiền tốn đáng mấy so với kiếm lại
và 8 máy 16 acc thì 100% sẽ ăn ban nhé. ở đấy mà đúng luật

tienthanhs1

Trung Sĩ
Quy định 2 acc 1 máy thì nó fam hay sao cứ kệ cmn...khi nào giá Gold trượt đến mức ko đủ chi phí tiền điện + hao mòn máy tức khắc sẽ tự hết fam . KTeam cứ rà soát ko cho 1 máy trên 2 acc là dc rồi + thêm 1 vài Even hút Gold để nhu cầu mua Gold dc trở lại là sẽ hết lạm phát Gold . Có bóp cách này cách khác thì cũng sẽ sảy ra tình trạng dc lợi người này mà hại người khác . Thà cứ để nó diễn ra 1 cách tự nhiên mất giá dần dần nhưng đều đặn thì ai cũng tự tính toán cho riêng mình dc tuỳ vào nhu cầu họ cần cái gì @ hoặc Gold . ..

Enies

Hạ Sĩ
Quy định 2 acc 1 máy thì nó fam hay sao cứ kệ cmn...khi nào giá Gold trượt đến mức ko đủ chi phí tiền điện + hao mòn máy tức khắc sẽ tự hết fam . KTeam cứ rà soát ko cho 1 máy trên 2 acc là dc rồi + thêm 1 vài Even hút Gold để nhu cầu mua Gold dc trở lại là sẽ hết lạm phát Gold . Có bóp cách này cách khác thì cũng sẽ sảy ra tình trạng dc lợi người này mà hại người khác . Thà cứ để nó diễn ra 1 cách tự nhiên mất giá dần dần nhưng đều đặn thì ai cũng tự tính toán cho riêng mình dc tuỳ vào nhu cầu họ cần cái gì @ hoặc Gold . ..
Giống như phun thuốc trừ sâu để tiêu diệt rầy nâu, nhưng nếu phun không hợp lý vô tình lại giết cả thiên địch :)):))

Lion_Roar2

Binh Nhất
Hi các AD @Lion_King @Huyết Ban Nick
+ Hộp may mắn ( kiểu như event trước )
+ CTP 5~10 ngày ( k nên bán 1 ngày vì gamers có thể trục lợi vào kênh vip mà ko out ra )
+ Bùa Kim cang trang bị và Vũ khí loại 500@ và 1k@
+ Bùa +6 100%
+ Các loai PILL , STH , yêu hoa v.v.v
+ Áo choàng
+ Thuê áo choàng thuộc tính ( kc hay mm ) = gold ( HSD 1~3 ngày )
+ Gia hạn túi , RTP
+ Hiệu ứng đổi màu nick name , kểu tóc v.v.v
+ Hộ tâm đan tăng EXP 20%
+ Hỏa long châu , Thiết Thuẫn Châu
+ PET
+ Bùa đổi tên
+ Vật phẩm treo shop offline ( dùng lênh sau khi treo shop xong có thể out game mà shop vẫn đc treo )

Hàng tuần chỉ nên mở bán 2~3 vật phẩm như trên để ae có sự chờ đợi , đồng thời cũng kính mong BQT đưa ra giá êm đẹp để bảo vệ lạm phát gold đừng đẩy quá cao sẽ ko thu hút người mua. Cám ơn BQT đã lắng nghe
Mình không ủng hộ các ý kiến trên:
- Bùa Kim cang trang bị và Vũ khí loại 500@ và 1k@ => Quá nhiều trang bị được ++ cao.
- Bùa +6 100% => vk + 6 sẽ không còn gì gọi là hàng hiếm vì trước sau cũng ++ được.
- Các loai PILL , STH , yêu hoa v.v.v => tăng lượng solo lên càng nhiều, loãng pty.
- Thuê áo choàng thuộc tính ( kc hay mm ) = gold ( HSD 1~3 ngày ) => giảm độ hiếm của trang bị, ảnh hưởng đến đầu tư hàng hiếm hàng độc, săn hàng hiếm.
- Hộ tâm đan tăng EXP 20%, Hỏa long châu , Thiết Thuẫn Châu => càng không thể vì đi ngược lại tiêu chí sv, CTP + thêm mấy cái + exp này thì lvl lên ầm ầm.
+++ Góp ý của mình là tạo ra 1 vài nhiệm vụ G, ví dụ làm nhiệm vụ G hàng tuần, điều kiện làm nv bao gồm:
. Số lượng thành viên tham gia ....
. G nào tham gia làm nv phải trả phí 100m, các thành viên trong G sẽ gom góp lại, xây dựng sự đoàn kết và chia sẻ.
. Làm thành công nv G thì có thể mua vật phẩm A trong shop với giá vài chục m gold, sử dụng trong 1 tuần, vật phẩm A có thể + dame or def or clvc or exp với chỉ số vừa phải, gợi ý là 3%. Việc ra những nv như thế này sẽ góp phần hút gold và kết nối các thành viên lại với nhau.

p/s: chỉ là góp ý không war... thanks.

hieuvodoi158

Binh Nhất
có lạm phát hay ko là tùy ở các bạn , nói không với mua gold , chỉ bán @ lấy item để ủng hộ KTeam kinh phí duy trì server và tuyển thêm nhân sự . Cứ mua gold rồi hỏi tại sao lạm phát . Sắp tới có lẽ sẽ banned toàn bộ giao dịch mua bán gold
ko khả quan lắm a , fram gold k nói , ví dụ như người nạp cả chục triệu vào xong bán @ lấy gold giờ ngta dư gold nhiều quá với lại về 1 vấn đề cuộc sống họ cần tiền nên bán gold như vậy cũng bị band hả a??? nếu vậy chỉ dc nạp ko dc lấy lại sao?? về e thì e vẫn thích kinh doanh xoay vòng có chi có thu rồi mới có vốn mà chi tiếp a ạ . . . chỉ band khi fram gold ko đầu tư chỉ thu ko chi gây ra lạm phát, trước lúc band a check xem acc đó đã nạp bao nhiêu có đầu tư hay chỉ trục lợi . . .ý kiến cá nhân của e là vậy a có thể xem xét or bỏ qua !!! e cảm ơn

Bảo Khểnh

Gia nhập giang hồ
game nào cũng có cày tiền mà đã là dân cày tiền thì nên hiểu giá gold trong game bán ra vnd ngày càng mất giá trị chứ k thể nào chết 1 giá mãi được để các bạn trục lợi đè giá @. cụ thể khi các bạn 4x 5x 1 ngày kiếm 6m/acc bây giờ các bạn 6x ngày kiếm 10-12m gấp đôi so với 4x 5x thì giá gold cũng thế thôi. rồi các bạn lên 7x 8x fam gold lên 15-20m/acc thì chắc rằng lúc đó 1k@ cũng sẽ giao động 70-80m/1k@ k phải cân bằng hay sao. hay các bác muốn mãi 20m 1k@ để các bác làm giàu

Tịnh Hải

Binh Nhì
nói thẳng với mấy bạn farm gold là bán hết dàn máy farm, bán hết dàn acc đầu tư 1 con, 1 con farm linh tinh or đệ tử thì còn vip hơn :))

Bi Ta

Gia nhập giang hồ
để tối nay ngủ mơ cái đả
hàng @ mà đem bán = gold... còn lâu mấy a GM mới làm
kiểu đó như đang gắp thịt trong chén cơm của họ ra
bạn muốn ăn cơm trắng hay ăn cơm với thịt
=)) =)) còn khuya GM mới duyệt
like cho ý tưởng rất đáng nể của thớt

Bên trên